Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

MN: Giúp sữa cho bé Trân hở hàm ếch

• 0 Lượt chia sẻ
  • 25K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 159 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Em nhận được email từ đồng nghiệp, không verify được độ chính xác của thông tin nhưng em cứ post lên đây ạ. Mẹ nào có biet trường hợp nào thì thông báo cho bạn dưới đây ạ:

Xin loi lam phien moi nguoi: Tháng 11 này có phái dòan Bác si từ Mỹ qua khám bệnh và phẫu thuật miễn phí cho các bệnh nhân bị HỞ HÀM ẾCH VA TAI MUI HỌNG. Xin mọi nguời bớt chút thời gian thông báo dến tất cả những ai nằm trong truờng hợp này dể Hung biết lên danh sách. Vui lòng cho thông tin tên, tuổi, dịa chỉ, tel...va gửi qua dịa chỉ email của Hung.(hunghandicap@yahoo.com) hoac handphone 0908.020.555. Trân trọng cảm on.... gửi giúp di mọi nguời!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 193 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Thông tin này là chính xác nhưng ban tổ chức đã nhận được đủ danh sách cho 100 cháu đợt 1 phẫu thuật HHE vào tháng 11/2008 nhưng trong thành phố Hồ chí Minh. Mình đã đăng ký cho bé nhà mình và nhận được thông báo lại như vậy và anh Hưng cũng đề nghị mọi người không nhắn tin và gọi điện cho anh ấy nữa.
    • 434 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Đoàn Phẫu Thuật Nụ Cười (Operation Smile ) vẫn hoạt động liên tục, hàng tháng đều có chương trình đi các tỉnh thành xa xôi trong nước đễ PT cho các BN nghèo.Sắp tới là đi Daklac ,nhưng chương trình tất nhiên đã lên lịch xong xuôi.
    Mẹ nào có nhu cầu cứ post vào đây, mình cố hỏi thăm giúp cho những lần kế tiếp .
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 52 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Xin chào tất cả các bạn,

Trong lúc đi tìm một số thông tin về đoàn bác sỹ mổ hở hàm ếch miễm phí cho một bé con một gia đình nghèo, nên mình mới biết và đăng ký tham gia chươngtrình cùng các bạn.
    Gần nhà của mình có một trường hợp rất thương tâm và mình đang tìm cách nào đó giúp đỡ cho gia đình nọ, hoàn cảnh gia đính như sau:
    Khi cha của bé Quỳnh Trâm biết con mình bị hở hàm ếch khi bé còn trong bụng mẹ (8 tháng) đã muốn phá bỏ bé. Nhưng vì thương người nên cô Vân bên cạnh nhà Ý đã yêu cầu cha của bé Quỳnh Trâm cho bé được sanh ra đời và cô sẽ nhận về nuôi.
    Hiện nay bé đã được cô Vân làm khai sanh, tên cha mẹ chính là hai vợ chồng cô Vân. Gia đình cô Vân rất nghèo, cơm phải lo từng bữa, gia đình Ý vận động bà con hàng xón góp tiền mua sữa phụ cô Vân nuôi bé.
    Vấn đề hiện giờ là làm sao cho bé Quỳnh Trân được mổ hàm ếch càng sớm càng tốt, nếu được mổ sớm răng của bé sẽ mọc đều và bé không bị nói ngọng.
    Ý tha thiết mong các bạn giúp Ý: nếu có thông tin gì về các đoàn bác sỹ mổ hàn ếch miễn phí thì các bạn gởi thông tin hoặc đăng ký giúp Ý với. Ý cám ơn các bạn nhiều thiệt nhiều.
    Từ này giờ Ý lo nòi riết mà quên giới thiệu về mình:

-Mình tên: Võ Thị Như Ý,
    -Hiện mình đang làm việc tại công ty Fujitsu- Biên Hòa-Đồng Nai,
    - Địa chỉ mail: vtny@fcv.fujitsu.com (địa chỉ ở công ty) & vtny205@yahoo.com
    -phone: 0919379498

Các bạn nhớ gởi thông tin cho mình nhé
    • 434 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VTNY205 Xem bài viết
    Xin chào tất cả các bạn,

Trong lúc đi tìm một số thông tin về đoàn bác sỹ mổ hở hàm ếch miễm phí cho một bé con một gia đình nghèo, nên mình mới biết và đăng ký tham gia chươngtrình cùng các bạn.
    Gần nhà của mình có một trường hợp rất thương tâm và mình đang tìm cách nào đó giúp đỡ cho gia đình nọ, hoàn cảnh gia đính như sau:
    Khi cha của bé Quỳnh Trâm biết con mình bị hở hàm ếch khi bé còn trong bụng mẹ (8 tháng) đã muốn phá bỏ bé. Nhưng vì thương người nên cô Vân bên cạnh nhà Ý đã yêu cầu cha của bé Quỳnh Trâm cho bé được sanh ra đời và cô sẽ nhận về nuôi.
    Hiện nay bé đã được cô Vân làm khai sanh, tên cha mẹ chính là hai vợ chồng cô Vân. Gia đình cô Vân rất nghèo, cơm phải lo từng bữa, gia đình Ý vận động bà con hàng xón góp tiền mua sữa phụ cô Vân nuôi bé.
    Vấn đề hiện giờ là làm sao cho bé Quỳnh Trân được mổ hàm ếch càng sớm càng tốt, nếu được mổ sớm răng của bé sẽ mọc đều và bé không bị nói ngọng.
    Ý tha thiết mong các bạn giúp Ý: nếu có thông tin gì về các đoàn bác sỹ mổ hàn ếch miễn phí thì các bạn gởi thông tin hoặc đăng ký giúp Ý với. Ý cám ơn các bạn nhiều thiệt nhiều.
    Từ này giờ Ý lo nòi riết mà quên giới thiệu về mình:

-Mình tên: Võ Thị Như Ý,
    -Hiện mình đang làm việc tại công ty Fujitsu- Biên Hòa-Đồng Nai,
    - Địa chỉ mail: vtny@fcv.fujitsu.com (địa chỉ ở công ty) & vtny205@yahoo.com
    -phone: 0919379498

Các bạn nhớ gởi thông tin cho mình nhé
    Xin hỏi bạn chứ bé QT hiện nay được bn tháng tuổi ?Và cân nặng của bé ?
    Nếu gđ của bé có thể đưa bé đi tp HCM, thì theo mình biết,hàng tháng, ở viện RHM TW,tp HCM vẫn nhận mổ miễn phí cho 1 số case sứt môi và hàm ếch đó bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 52 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ha_anh2008 Xem bài viết
    Xin hỏi bạn chứ bé QT hiện nay được bn tháng tuổi ?Và cân nặng của bé ?
    Nếu gđ của bé có thể đưa bé đi tp HCM, thì theo mình biết,hàng tháng, ở viện RHM TW,tp HCM vẫn nhận mổ miễn phí cho 1 số case sứt môi và hàm ếch đó bạn.
    Bé QT sanh ngày: 15-jun-09
    Cân nặng: 5.5kg
    Bạn tìm hiểu giúp mình:
    - Cách đăng ký để được mổ miễn phí
    - Về chi phí: miễm phí cả tiền mổ và tiền thuốc hay chỉ miễn phí tiền mổ, tiền thuốc tự gia đình sẽ lo.
    Ý muốn biết rõ thông tin để về SG đăng ký cho gia đình bé và vận động thêm các anh chị em trong công ty đóng góp giúp đỡ.
    Bạn giúp mình nhé! mình cám ơn bạn nhiều nhiều...

Như Ý
    • 434 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Như Ý phone cho khoa phẫu thuật hàm mặt , viện RHM TW (cạnh BV chợ rẫy ), trong giờ HC, hỏi thăm xem sao...Hàng tháng đều có chương trình mổ miễn phí , nhưng chi tiết thì mình ko nắm rõ.
    Còn để mình hỏi ,có khi bạn phải chở nha...Vì ban ngày mình hơi bận .
    Thường thì 6 tháng tuổi, cân nặng >7kg, sức khoẻ tốt ,là được nhận mổ (môi), còn H.Ê. phải chờ lớn hơn đó bạn.
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tháng nào Operation Smile cũng tổ chức nhiều đợt mổ miễn phí cho trẻ bị dị tật môi hàm ếch. Và trẻ mồ côi, trẻ em nghèo có hoàn cảnh khó khăn luôn là những đối tượng được ưu tiên hàng đầu. Hãy gọi cho chúng tôi theo số 9365426 gặp nhóm chương trình, hoặc có thể gọi trực tiếp cho tôi theo số 0904 777274. Tại khu vực phía Nam, lịch mổ gần nhất là 20-24/10 tại bệnh viên RHMTW HCM. Mong được giúp đỡ thật nhiều cho các bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 52 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Vì bé Trân không đủ ký nên không đăng ký mổ theo chương trình Operation smile được.
    Ngày 10-Oct bé Trân sẽ nhập viện tại bệnh viện Nhi Đồng 1 và ngày 14-Oct sẽ bắt đầu mổ.
    Gai đình bé đã xin được thẻ bảo hiểm dành cho người nghèo do Ủy Ban Bảo Trợ Trẻ Em Nhèo do tỉnh Bến Tre cấp.
    Ý cùng một vài anh chị em trong công ty đóng g1op được một ít tiền và quân áo em bé. Ngày 12-Oct Ý sẽ vào viện thắm bé Trân, nếu Thủy rãnh thì cùng Ý ghe thăm bé.
    Cám ơn Hà Anh & Thủy rất nhiều. THủy có hỏi Ý là hiện giờ bé Trân cần giúp đỡ những gì? Ý cũng hkông biết nữa, nhưng theo Ý thì chỉ có tiền, Ý nói thật lòng đó, vì khi có tiền thì mẹ của béTrân sẽ không phải đi vay mược để trả viện phí và còn tiền sữa cho bé nữa. Á mà bé còn cần quấn áo, tả giấy... mấy cái này Ý không rành lắm.

Ý gởi đến các bạn một thông tin mới nhất của bé Bảo Trân.

Như Ý.
    • 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Vì bé Trân không đủ ký nên không đăng ký mổ theo chương trình Operation smile được.
    Ngày 10-Oct bé Trân sẽ nhập viện tại bệnh viện Nhi Đồng 1 và ngày 14-Oct sẽ bắt đầu mổ.
    Gai đình bé đã xin được thẻ bảo hiểm dành cho người nghèo do Ủy Ban Bảo Trợ Trẻ Em Nhèo do tỉnh Bến Tre cấp.
    Ý cùng một vài anh chị em trong công ty đóng g1op được một ít tiền và quân áo em bé. Ngày 12-Oct Ý sẽ vào viện thắm bé Trân, nếu Thủy rãnh thì cùng Ý ghe thăm bé.
    Cám ơn Hà Anh & Thủy rất nhiều. THủy có hỏi Ý là hiện giờ bé Trân cần giúp đỡ những gì? Ý cũng hkông biết nữa, nhưng theo Ý thì chỉ có tiền, Ý nói thật lòng đó, vì khi có tiền thì mẹ của béTrân sẽ không phải đi vay mược để trả viện phí và còn tiền sữa cho bé nữa. Á mà bé còn cần quấn áo, tả giấy... mấy cái này Ý không rành lắm.

Ý gởi đến các bạn một thông tin mới nhất của bé Bảo Trân.

Như Ý.
    @VTNY205: Nếu không có gì thay đổi thì đầu giờ chiều 12/10 mình sẽ ghé thăm Bé Trân, hãy cho mình thông tin về số phòng Bé nằm điều trị nhé!
    @ Chị Manly: Chị ơi có thể giúp cho Bé Bảo Trân được không Chị, Bé cũng thật là đáng thương quá, nghe VTNY205 nói miệng bé không bú sữa được, đụng nhẹ vào là chảy máu rất nhiều, phải đút sữa bằng muỗng, vì thế bé bị suy dinh dưỡng khá nặng.

:Thinking: Không biết có mẹ nào đồng cảm và chia sẻ cùng với Bé Bảo Trân không??
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 52 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hiện bé Bảo Trân nằm tại Nhi Đồng 1- khoa bỏng chỉnh hình- lầu 2- phòng 13, ngày 13-Oct bé sẽ mổ. Sáng mai Ý sẽ lên BV sớm nên không gặp được bạn rồi, vì buổi chiều Ý sinh hoạt "Gia Đình Phật Tử" ở Chùa nên không chờ Thủy được rồi.
    Hôm qua nghe Ba of Ý kể cô Vân phải đi vay mấy triệu đồng để có tiền trả viện phí, vì mình phải trả viện phí rồi sau đó về Bến Tre BH mới thanh toán lại cho mình.
    Khi nào đi thăm bé Trân về Ý sẽ gởi thêm thông tin cho các bạn. Giờ thì Ý đi ngủ đây, chiều nay Ý vừa đi thăm 1 trại trẻ mồ côi ở Đồng Nai về nên bây giờ mệt dễ sợ.

Xin chào và hẹn gặp lại nhé!
    Như Ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Hiện bé Bảo Trân nằm tại Nhi Đồng 1- khoa bỏng chỉnh hình- lầu 2- phòng 13, ngày 13-Oct bé sẽ mổ. Sáng mai Ý sẽ lên BV sớm nên không gặp được bạn rồi, vì buổi chiều Ý sinh hoạt "Gia Đình Phật Tử" ở Chùa nên không chờ Thủy được rồi.
    Hôm qua nghe Ba of Ý kể cô Vân phải đi vay mấy triệu đồng để có tiền trả viện phí, vì mình phải trả viện phí rồi sau đó về Bến Tre BH mới thanh toán lại cho mình.
    Khi nào đi thăm bé Trân về Ý sẽ gởi thêm thông tin cho các bạn. Giờ thì Ý đi ngủ đây, chiều nay Ý vừa đi thăm 1 trại trẻ mồ côi ở Đồng Nai về nên bây giờ mệt dễ sợ.

Xin chào và hẹn gặp lại nhé!
    Như Ý.
    Giờ mình mới đọc topic này, sáng mai bé mổ phải không? Mình vào khoa Bỏng thường xuyên nên có thể sáng mai hoặc sáng thứ ba mình sẽ ghé thăm bé

@181: Sáng em vô bv tình hình sao rồi :LoveStruc:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Manly Xem bài viết
    Giờ mình mới đọc topic này, sáng mai bé mổ phải không? Mình vào khoa Bỏng thường xuyên nên có thể sáng mai hoặc sáng thứ ba mình sẽ ghé thăm bé

@181: Sáng em vô bv tình hình sao rồi :LoveStruc:
    Chiều nay em có ghé thăm Bé Trân, xin đính chính là Bé nằm ở Khoa Tổng hợp Chỉnh Hình Phòng 213 lầu 2.

Em rất tiếc vì không có máy chụp hình để chụp Bé, chỉ chụp bằng điện thoại mà "dt xí muội", không tải lên máy tính được . Bé Trân 4 tháng nhưng nặng khoảng 5kg, bị sứt môi dạng nặng , thường xuyên bị chảy máu ở môi, máu tràn vào khoang mũi khiến Bé dễ bị ngạt, không có nắp vọng (thấy thương lắm), mỗi lần bú sữa rất khó khăn. Theo lời mẹ của Bé thì Bé phải trải qua 4 lần phẫu thuật thì mới có thể nói bình thường được.

Hiện tại chưa biết tiền viện phí , tiền phẫu thuật là bao nhiêu và được miễn giảm thế nào vì mẹ Bé không dám hỏi -----> Cái này nhờ Chị Manly giúp hỏi thăm bác sĩ kỹ hơn giúp mẹ bé với.

Theo lời mẹ bé thì có khả năng lần phẫu thuật này sẽ được giảm nhưng những lần sau thì không -----> E sẽ liên lạc với Operation Smile để xem sau này họ có thể giúp không.

Vợ chồng nhà chị Vân có 2 cậu con trai > 20 tuổi, sau khi nghe tâm sự của đôi vợ chồng trẻ dự định bỏ đi đứa con 8 tháng trong bụng vì biết bé bị dị tật thì liền can ngăn và nhận sẽ nuôi đứa bé. Giữ lời đã hứa, vợ chồng chị Vân đã làm mọi thủ tục để nhận Bé Trân về nuôi mặc dù không biết sẽ nuôi đứa bé như thế nào. Chị nói :"Chị cứ nghĩ thế này chắc có lẽ con bé với chị có duyên nợ với nhau nhưng nó đã mượn người mẹ kia để sinh ra nó và sau đó trở về với chị" ---> Bé Trân thật là có phước nên đã gặp được đôi vợ chồng tốt như vậy.

E đã hỏi chị có cần được giúp đỡ chi không thì chị bảo rằng chị rất cám ơn tấm lòng tốt của các mẹ trong hội quán, Chị vẫn có thể nuôi được Bé Trân, cũng có nhiều bà con lối xóm giúp đỡ chị trong đó có gia đình của Bạn Ý (thành viên trong WTT), sự giúp đỡ của các mẹ xin dành cho những mảnh đời bất hạnh khác cần các mẹ hơn rất nhiều.

Tuy nhiên, khi hỏi thăm về vấn đề ăn uống của 2 vợ chồng thì chị bảo chỉ mua cơm trắng về ăn với nước tương và dưa mắm chay (đem từ quê vào) để tiết kiệm, mọi chi phí đều dồn lo cho Bé Trân, ngay cả đứa con thứ 2 của chị , chị đã bảo cháu tạm ngưng ở tốt nghiệp PTTH, chờ sang năm 2009 hãy thi tiếp đại học vì chị muốn để dành tiền lo tiền sữa và chữa bệnh cho bé Trân.

Hiếm khi có người từ chối được giúp đỡ, em đã ghi nhận lại 1 số điểm sau khi đi thăm Bé Trân. Nhờ Chị Manly và các mẹ xem xét xem có giúp gì cho trường hợp này không nhé.:Thinking:

Ngày 13/10 Bé Trân sẽ được phẫu thuật đẩy môi trên xuống nhằm giúp bé có thể bú sữa được, khoảng 7 tháng sau bé sẽ được phẫu thuật tiếp để may nắp vọng. Cho nên ngày mai phòng ở của Bé có thể thay đổi, Chị Manly có đi thăm thì hỏi thăm bệnh viện trước nhé hoặc nếu mai e có thông tin thì sẽ báo chị hay.:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Ngày mai bé mổ chắc là vào cũng chưa biết thông tin gì đâu, vậy mình sẽ lui sang T3 hoặc T4
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 52 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Nếu các bạn dự định vào thăm bé Bảo Trân thì để T4 đi đi, vì chiều T4 sau khi đi làm về Ý cũng về thăm bé. Ý đi từ Đồng Nai chắc khoảng 1h sau là đến bệnh viện (khoảng 17h). Vậy đi ha
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 181 Xem bài viết
    Hiện tại chưa biết tiền viện phí , tiền phẫu thuật là bao nhiêu và được miễn giảm thế nào vì mẹ Bé không dám hỏi -----> Cái này nhờ Chị Manly giúp hỏi thăm bác sĩ kỹ hơn giúp mẹ bé với.
    Sáng nay mình đã hỏi cô viện trường hợp này, bé được mổ miễn phí hoàn toàn vì dưới 6 tuổi

@VTNY205: mình chiều nay có thể vào thăm bé cùng bạn, bạn khi nào gần đến SG thì gọi đt cho mình 0906755229 để mình chạy ra, công ty mình cách bv chừng 10p đi xe :Smiling:
    • 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Sáng nay mình đã hỏi cô viện trường hợp này, bé được mổ miễn phí hoàn toàn vì dưới 6 tuổi

@VTNY205: mình chiều nay có thể vào thăm bé cùng bạn, bạn khi nào gần đến SG thì gọi đt cho mình 0906755229 để mình chạy ra, công ty mình cách bv chừng 10p đi xe :Smiling:
    Chi Manly ơi, em và vtny205 ban ngày đều không online nên chị nhắn tin chúng em không nhận được. Hôm nay có nghe vtny205 nói gặp chị ở BV, không biết Bé Trân sau phẫu thuật gương mặt như thế nào, chắc là xinh hơn, nghe nói Bé sốt?? tội nghiệp quá đi. Em chờ xem hình của Bé :Worried:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Ảnh bé Trân mới được mổ, bé trông thương lắm, bé con phẫu thuật 3 lần nữa, hy vọng các mẹ sẽ giúp bé tiền sữa vì hai bố mẹ nuôi bé cũng khó khăn

DSC01570
    • 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Ảnh bé Trân mới được mổ, bé trông thương lắm, bé con phẫu thuật 3 lần nữa, hy vọng các mẹ sẽ giúp bé tiền sữa vì hai bố mẹ nuôi bé cũng khó khăn

DSC01570
    Trông Bé thế này là đỡ hơn hôm nọ chưa phẫu thuật rất nhiều. Khi chụp hình trông bé có vẻ tròn trĩnh nhưng thực sự là Bé bị suy dinh dưỡng vì không bú được sữa nhiều. Thương Bé quá nhưng hiện giờ thì chưa giúp Bé được gì . :mad:
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

DSC01570
    Thương con gái quá..Mong con hãy cố gắng vượt qua thử thách này nhé :LoveStruc:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5