TIN TÀI TRỢ.

Hãy giúp đôi vợ chồng nặng chữ 'tình'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.6K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Chiều nay Thủy đã ghé thăm hai VC chị An, đây là hình ảnh còn thông tin thì Thủy sẽ post sau :LoveStruc:
    Và Thủy đã chuyển 2500K tiền quyên góp tặng VC chị :Kiss:

DSC05753

DSC05754

DSC05756
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến !

Hôm chiều thứ ba em đã ghé thăm và trao tặng Chị An số tiền 2,500k mà các mẹ ủng hộ .

Chị An gửi lời cảm ơn đến các mẹ nhiều thật nhiều ! Chị ấy nhận tiền mà rưng rưng nước mắt, Anh Chị còn đang lo tiền viện phí khi xuất viện không biết phải thế nào.. số tiền các mẹ gửi đến như vị cứu tin của Anh Chị.

Lúc em đến không gặp được Anh Bốn vì Anh ra ngoài mua cơm. Chị An hôm nay khá hơn 1 chút, Chị có thể đi được nhưng phải có người dìu, A.Bốn không phải bế Chị như trước kia nữa.

thứ sáu này Chị An xin xuất viện vì mỗi ngày chi phí chị nằm đây tốn kém quá, hơn 300k/ngày.

Bác sĩ bảo chị nếu có điều kiện nằm lại thì vẫn tốt hơn, nhưng nếu kg có điều kiện thì về nhà cố gắng tập ở nhà thì cũng được. Về sức khỏe thì tạm ổn, nhưng bệnh của Chị thì cũng không nói trước được điều gì, hôm nay khỏe, mai đau,.. còn trông chờ nhiều vào sự may mắn.

Chị An biết thế nên bi quan lắm, con gái bị bệnh yếu tim, bệnh phụ nữ nên cũng phải nghỉ làm ở nhà rồi, Chị muốn chóng về nhà vì sốt ruột con.

Em cũng đã động viên Chị suy nghĩ lạc quan hơn để bệnh tình còn mau khỏi.

Thứ 6 này xuất viện ở BVDD đồng thời chị cũng sẽ phải qua Nguyễn Tri Phương để được kiểm tra lại vết mổ. Cầu chúc Chị mọi điều tốt lành.:Angel:

Vài dòng thông tin cho các Mẹ.
    ... Vượt qua những khó khăn
    Cùng nhau ta sẻ chia
    Mang tình yêu đến cho mọi người...
    :LoveStruc:

• 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jessica Jay Xem bài viết
    Chị 181 ơi, hôm nay chị có vào thăm cô chú được ko? Có tin gì ko chị? :Smiling:
    Sorry mọi người vì mình thông tin trễ nhé ! vì bận việc quá chừng.

Post bài rồi mới đọc thông tin của Chị.. :Smiling:

Cám ơn Chị nhé !
    Cùng nhau ta sẻ chia

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Thủy ơi, từ hôm bữa đến giờ em có nhận được thông tin gì của anh chị không?
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Tổng kết topic:

Nhận 350k của mẹ Jessica Jay :LoveStruc:
    Nhận 200k của chị mamsua :LoveStruc:
    Nhận 200K của metieuxu :LoveStruc:
    Nhận 500K của mẹ bé cún yêu :LoveStruc:
    Nhận 500k của MẸ WINNI và 500k của bà ngoại WINNI :LoveStruc:
    Nhận 200k của ID 1302 :LoveStruc:

Tổng thu: 2.450.000đ
    Chi: 2.500.000 đ ( trao tặng Chị An số tiền 2,500k do các mẹ ủng hộ để làm chi phí xuất viện )

Tồn: -50.000 đ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angel_or_devil Xem bài viết
    Tổng kết topic:

Nhận 350k của mẹ Jessica Jay :LoveStruc:
    Nhận 200k của chị mamsua :LoveStruc:
    Nhận 200K của metieuxu :LoveStruc:
    Nhận 500K của mẹ bé cún yêu :LoveStruc:
    Nhận 500k của MẸ WINNI và 500k của bà ngoại WINNI :LoveStruc:
    Nhận 200k của ID 1302 :LoveStruc:

Tổng thu: 2.450.000đ
    Chi: 2.500.000 đ ( trao tặng Chị An số tiền 2,500k do các mẹ ủng hộ để làm chi phí xuất viện )

Tồn: -50.000 đ
    Cám ơn các mẹ đã ủng hộ giúp đỡ gia đình anh chị :LoveStruc:

Số tiền còn thiếu (50K) em Thanh Vũng Tàu xin ủng hộ nốt :Kiss:
    • 218 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn chị Manly và các mẹ đã giúp vợ chồng chị An! Chúc các chị sức khỏe và hạnh phúc! :Rose::Rose::Rose:
    Mong mọi điều BÌNH AN:Smiling:

Nana 17/9/2010:Kiss:
    NB: 2.9kg
    1M: 4.5kg
    2M: 6kg
    3M: 7kg
    4M: 8kg
    5M: 8.5kg; 5M1W: biết lẫy
    6M: 8.7kg, 69cm
    7M: 8.9kg; 7M5d: biết lật ngược; 7M10d: nhổm mông tập bò
    8M: 9.2kg, 74cm; 8M20d: biết bò, biết ngồi
    9M: 9.3kg, 76cm; mọc 1 răng cửa dưới
    10M: 9.8kg, 79cm (rất thích được cõng:Kiss
    11M: 9.8kg :Worried:, 81cm, mọc tổng cộng 2 răng cửa trên, 2 răng cửa dưới, biết chững, đi men.
    12M: 10kg, biết đi
    13M: 10.1kg
    14M: 10.3kg, 6 răng
    • 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Các Chị ơi!

Sáng nay Chị An gọi cho em giọng nghẹn ngào, Chị nói bây giờ Chị khỏe hơn trước nhiều rồi, đã đi lại bình thường, chỉ thấy tê tê ở cánh tay, hôm nay đi tái khám, Bác sĩ bảo phải nhập viện để mổ, Chị bàng hoàng vì không ngờ sức khỏe chị không tốt như vợ chồng Chị nghĩ.

Hôm nay Chị lên viện có 1 mình vì chồng chị phải ở nhà đi vác đá thuê, Chị cầu cứu đến em mong có thể giúp đỡ Chị ấy, cứu Chị ấy thêm lần nữa??

Hiện giờ Chị đang nằm ở BV Nguyễn Tri Phương - Khoa Ngoại Thần Kinh (lầu 2) phòng B312 - số điện thoại của Chị An 0902976619.

Mong nhận được sự cứu giúp của các mẹ :Angel:
    Cùng nhau ta sẻ chia

• 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Em post lại bài em đã post bên topic em Poang Koài, cả nhà sang bên ấy cho em xin ý kiến nhé :LoveStruc:
    https://www.webtretho.com/forum/f357/...l#post10762426

Trích dẫn Nguyên văn bởi angel_or_devil Xem bài viết
    Cả nhà yêu,

Theo thông tin của chị 181 thì hôm qua Chị An gọi đt cho chị 181 nói rằng: hiện giờ Chị ấy đang nhập viện tại BV Nguyễn Tri Phương, hoàn cảnh khó khăn quá, nên chị lại một lần nữa cầu cứu nhóm mình.

Việc khá khẩn cấp chị 181 vào đây xin ý kiến mọi người về việc chuyển số tiền mà cả nhà đã ủng hộ cho em PK sang cho chị An để chị ấy có chi phí mổ. Nếu phải mổ, vợ chồng chị An phải bán nhà , nhưng bán rồi sau đó sẽ ở đâu?? hoặc ko mổ thì ...Chị sẽ trở về nhà chờ chết,... hixx .

Em nghĩ nếu em PK ở nơi chín suối mà biết được em ấy có thể giúp được người khó khăn như mình, thì có lẽ em ấy hạnh phúc lắm :Rose:

Mong cả nhà cho em ý kiến nhé. Nếu cả nhà đồng ý chuyển thì xin nhấn nút cảm ơn ạh. Còn nếu cả nhà có ý kiến khác thi pót lên để em tham khảo nhé. Em cảm ơn cả nhà. :Rose:
    • 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, em sơ lược về tình hình Chị An cho cả nhà hay:

Sau lần mổ trước, Chị An trở về nhà đã đi đứng lại được bình thường, Vợ chồng Chị mừng lắm nên cả 2 Anh Chị đã xuống tóc để tạ ơn trời Phật phù hộ. Nhưng vừa mới đây Chị bị nhức, tê cứng cánh tay và bị phù khắp người. Anh Chị đã chạy đi vay mượn ít tiền để tiếp tục lên SG chữa trị.

Bác Sĩ ở BV Nguyễn Tri Phương thông báo Chị An phải mổ vì biến chứng sau mổ ảnh hưởng đến các sợi thần kinh. Nhưng sau nhiều lần hội chẩn , các BS đã quyết định tạm thời chưa mổ, sẽ điều trị bằng thuốc một thời gian xem có khá lên không .

Hôm qua em đã thay mặt nhóm ứng 1000k tặng Chị An để giúp Chị ấy phần nào tiền thuốc và tiền xe về quê. Chị An đã về đến nhà lúc 6gio sáng nay.

Hiện tại Chị đang mang trong người 2 chứng bệnh: di chứng sau mổ làm chèn ép các dây thần kinh và bệnh trĩ nặng (các BS đề nghị phẫu thuật, nhưng chị từ chối vì ... tiền không có).

Một tháng sau Chị sẽ quay lại tái khám. Hy vọng nhóm mình đồng ý dùng số tiền còn lại của PK giúp Chị ấy có tiền để phẫu thuật bệnh trĩ, Chị bị ra máu rất nhiều, để quá lâu sau này sẽ không chữa được.

Cảm ơn cả nhà nhiều !
    Cùng nhau ta sẻ chia

• 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Nhận 7000k từ topic em Poang Koài chuyển sang giúp cho chị An
    https://www.webtretho.com/forum/f357/...71/index8.html
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Cả nhà thân mến, hôm qua chị Thủy 181 đã thay mặt nhóm gửi tặng chị An 1000K để làm chi phí. Và trong ngày hôm nay chị Thủy sẽ gửi về qê cho chị An 6000k còn lại mà các mẹ cùng em PK ủng hộ để chị mỗ bệnh trĩ, vì nếu mổ ở SG thì chi phí không đủ, những hơn 10triệu.

Đây là giấy biên nhận chị An nhận 1000k từ chị 181 :LoveStruc:

DSC08108
    • 18,618 Bài viết

• 11,517 Được cảm ơn

• 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trưa nay em vừa đi chuyển tiền cho CHị An về. Tổng số tiền chuyển là 6,000k. Tiền được chuyển qua dịch vụ vận chuyên Quang Tỷ, Biên nhận chuyển tiền nhờ em Angel upload lên hộ Chị nhé !

Khoảng 20g ngày hôm nay (31/12/2009) Chị An sẽ nhận được. Chị An rất mừng vì có tiền được phẫu thuật, Chị nói chấp nhận chịu đau, chứ lên SG mổ tốn tiền nhiều quá, Chị nói nếu còn dư tiền thì Chị xin mọi người để trang trải nợ nần mượn sau những lần đi viện.

Tội nghiệp CHị, gia đình có 3 người thì đổ bệnh cả 3, hiện giờ chồng Chị cũng đang có bệnh mà không dám đi chữa vì sợ ra bệnh vì không có tiền chữa... chặc chặc.. khổ quá đi.

Rất mong số tiền này có thể kịp thời giúp Chị chữa khỏi bệnh. Mong Chị mau chóng bình phục. Thay mặt Chị xin cám ơn tất cả tấm lòng của Các Mẹ , và cả em PK nữa.
    Cùng nhau ta sẻ chia

• 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Em gửi cả nhà biện nhận tiền chị Thủy 181 gửi cho chị An

chuyentienchoCHiAn
    • 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Tối hôm qua , lúc 20g15' Chị An báo với em đã nhận được đủ số tiền 6,000k. Một lần nữa Chị An xin gửi lời cảm ơn đến các Mẹ nhóm CMTL. Chị nhận được tiền mà mừng vui, xúc động đến nghẹn ngào...

Hôm qua Chị bị ra máu nhiều nên có đi khám Bác sĩ, bác sĩ đã chích thuốc cầm máu cho CHị. Phải đến Thứ hai (4/1/2010) CHị mới đi mổ được vì đang vào ngày lễ nên BS cũng khuyên nên để qua lễ.

CHị An sẽ lên BV Cao Lãnh để làm phẫu thuật. Cầu mong mọi điều tốt lành đến với CHị và gia đình.:LoveStruc:

Năm cũ đã hết, một năm mới bắt đầu, cầu chúc cho tất cả mọi người được bình an & hạnh phúc.
    Cùng nhau ta sẻ chia

• 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Tổng kết topic:

Tổng thu: 9.500k
    Tổng chi: 9.500k
    Tồn: 0đ

Link tổng kết: TOPIC GIUP DOI VO CHONG NANG CHU TINH
    • 218 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng năm mới cả nhà mình nhé! Chúc cả luôn mạnh khỏe và hạnh phúc.
    Hôm thứ 7 vừa rồi, chị An có gọi điện cho em (sau khi đọc bài viết về vợ chồng chị của bạn Kim Anh, em đã gọi cho chị nên chị có số đt của em), chị muốn em giúp thêm cho chị có thêm chi phí mổ. Em vẫn theo dõi topic này nên biết là chị đã có đủ 6tr để làm chi phí mổ. Nhưng chị nói thêm là, mấy bữa nay cũng phải mua thuốc uống nên đã bị tiêu mất vài trăm nghìn vào số tiền 6tr mà mọi người đã hỗ trợ. Vì vậy, chị kêu gọi được em giúp thêm. Em thấy hoàn cảnh chị cũng quá khó khăn, như chị 181 đã cho biết, nhà chị An có 3 người thì cả 3 người đều bị bệnh, vậy nên em sẽ góp thêm cho chị An 1000K. Nếu chị đã đủ số tiền để mổ thì số tiền này để chị dưỡng bệnh sau khi mổ cũng tốt. Em sẽ chuyển vào tài khoản của nhóm, nhờ các chị chuyển cho chị An giúp em. Cảm ơn mọi người!:Rose::Rose::Rose:
    Mong mọi điều BÌNH AN:Smiling:

Nana 17/9/2010:Kiss:
    NB: 2.9kg
    1M: 4.5kg
    2M: 6kg
    3M: 7kg
    4M: 8kg
    5M: 8.5kg; 5M1W: biết lẫy
    6M: 8.7kg, 69cm
    7M: 8.9kg; 7M5d: biết lật ngược; 7M10d: nhổm mông tập bò
    8M: 9.2kg, 74cm; 8M20d: biết bò, biết ngồi
    9M: 9.3kg, 76cm; mọc 1 răng cửa dưới
    10M: 9.8kg, 79cm (rất thích được cõng:Kiss
    11M: 9.8kg :Worried:, 81cm, mọc tổng cộng 2 răng cửa trên, 2 răng cửa dưới, biết chững, đi men.
    12M: 10kg, biết đi
    13M: 10.1kg
    14M: 10.3kg, 6 răng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2