TIN TÀI TRỢ.

Hãy giúp đỡ Cậu bé không có hậu môn - Huế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.44K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Sau khi tìm hiểu kỹ em mới dám post lên xin ý kiến và sự quyên góp của các mẹ . Trường hợp em bé Huỳnh NGọc Lỳ này cũng tội lắm . Năm nay em 11 tuổi đã trải qua 6 lần phẫu thuật vì hậu môn của em không được bình thường như những đứa trẻ khác . Khi sinh ra em không có hậu môn thế là nhà phải chạy vạy lo tiền để phẩu thuật , vì nhà nghèo nên mỗi lần chạy vạy chỉ được vài ba triệu thế là dắt díu con đi mổ . Vì tiền ít không đủ để đại phẫu nên đã qua 6 lần hậu môn của em vẫn kg đươc bình thường. Hậu môn em chỉ bằng cái mút đũa. Mỗi lần đại tiện không tự chủ được, vì muốn thì nó không ra, kg muốn thì nó lại ra . Cái bụng em phình như cái trống, căng cứng, đau nhức khó thở . Cơm không dám ăn nhiều, vì ăn vào không ra được sẽ mệt lắm. Cách đây ba năm BS bảo về lo tiền để mô nhưng đến bây giờ vẫn chưa có tiền , hằng ngày đi học em lại xách theo 1 nắm dẻ để đi học vì sợ lỡ nó ra thì ... làm sao .11 tuổi em chỉ mới học lớp 2 vì kg thể đi học xa hơn vì sợ chạy về nhà không kịp .Gia đình lại nghèo quá đông con 10 người lận nên 10 triệu với gia đình là khó tưởng tượng . Gia đình lại nằm ở khu kinh tế mới Nam Phước-Lộc Thuỷ-Phú Lộc-T.T.Huế). Hiện tại TH của em đã được báo Thừa Thiên Huế - báo giấy viết , nhưng các mẹ cũng biết báo này chỉ nằm trong phạm vi tỉnh nên cho đến nay em Lỳ cũng chưa nhận được sự ủng hộ nào . Em cũng băn khoăn tìm hiểu kỹ mới dám viết lên đây .Mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người.
    Hình của Bé Lỳ
    images196067_cu_Ly
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Ớt ơi, thương quá, em có thể chụp hình được không? :LoveStruc:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 2,643 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Quỹ mình có thể góp giúp bé được ko mọi người ? Nhìn ảnh tội quá, làm sao mà sinh hoạt bình thường nổi ?
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • 1,059 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Nếu mổ thì mổ ở đâu? Bs sẽ tạo hậu môn cho bé hả? Chi phí 10 triệu hả Ớt?
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Thương con quá, các mẹ ơi, hãy ủng hộ cho con có một tương lai nhé :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Chị ơi, bé chỉ dám ăn ít thôi, kẻo sợ ăn nhiều sẽ bị đau.... may mắn thì ... đi đựoc 1 chút còn không thì đành nôn ra những thức ăn đã ăn . Tội lắm . Lâu nay bé vẫn mổ ở bệnh viện TW Huế và lần này cũng vậy. BS bảo chi phí khoảng 10 triệu đó . Quỹ Huế bây giờ cũng tạm ổn rồi, trước mắt em cứ xin quyên góp từ các mẹ, và liên lạc bảo gia đình mang bé đi khám lại, kiểm tra lại . Sau đó sẽ xin phép các mẹ trích quỹ , liệu thế có được không ạ ?

BoiBoi1
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 157 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me jolie Xem bài viết
    Nếu mổ thì mổ ở đâu? Bs sẽ tạo hậu môn cho bé hả? Chi phí 10 triệu hả Ớt?
    Mình có tìm hiểu thông tin để bổ sung cho bài viết trên trang của tụi mình các mẹ ah. Nhà này có tất cả 9 người con, nghèo lắm, không nuôi nổi, các anh chị lớn của cháu Lỳ đều cho đi ở đợ, mong kiếm tiền về cho em chữa bệnh.
    Nhưng vì quá nghèo, chi phí ít, nên phải mổ nhiều lần mà vẫn không .......được.
    Chi phí mổ khoảng 10 triệu đồng, mình sẽ hỏi thêm bs phụ trách để báo với các mẹ.
    Chắc cũng vài ngày nữa mới có kết quả thông báo với các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 853 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương Xem bài viết
    Chị ơi, bé chỉ dám ăn ít thôi, kẻo sợ ăn nhiều sẽ bị đau.... may mắn thì ... đi đựoc 1 chút còn không thì đành nôn ra những thức ăn đã ăn . Tội lắm . Lâu nay bé vẫn mổ ở bệnh viện TW Huế và lần này cũng vậy. BS bảo chi phí khoảng 10 triệu đó . Quỹ Huế bây giờ cũng tạm ổn rồi, trước mắt em cứ xin quyên góp từ các mẹ, và liên lạc bảo gia đình mang bé đi khám lại, kiểm tra lại . Sau đó sẽ xin phép các mẹ trích quỹ , liệu thế có được không ạ ?
    Ớt ơi, hồi trưa chị có ntin cho em, giờ đính chính lại tí. Chị đã chuyển 200k cho em Lỳ vào tk của Ớt rồi, nhưng tk nguồn là .....43221, chứ ko phải .....36912 nhé. Em chịu khó check. cảm ơn em.
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meRua Xem bài viết
    Ớt ơi, hồi trưa chị có ntin cho em, giờ đính chính lại tí. Chị đã chuyển 200k cho em Lỳ vào tk của Ớt rồi, nhưng tk nguồn là .....43221, chứ ko phải .....36912 nhé. Em chịu khó check. cảm ơn em.
    Dạ em đã nhận được 200k của chị từ tk ...221 em cảm ơn mẹ Rua nhiều nhé :LoveStruc: :Rose:

BoiBoi1
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị ơi, trông bé tội nghiệp quá, chị có thể cho em địa chỉ cụ thể hơn nhà của bé không.
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Địa chỉ của bé Lỳ , Mẹ NGuyễn Thị Gấm , con Huỳnh NGọc Lỳ - khu kinh tế mới Nam Phước-Lộc Thuỷ-Phú Lộc-T.T.Huế).

BoiBoi1
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,194 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trái ớt dễ thương Xem bài viết
    Lâu nay bé vẫn mổ ở bệnh viện TW Huế và lần này cũng vậy. BS bảo chi phí khoảng 10 triệu đó . Quỹ Huế bây giờ cũng tạm ổn rồi, trước mắt em cứ xin quyên góp từ các mẹ, và liên lạc bảo gia đình mang bé đi khám lại, kiểm tra lại . Sau đó sẽ xin phép các mẹ trích quỹ , liệu thế có được không ạ ?
    Ớt làm tiếp như thế nhé. Chị nghĩ không có vấn đề gì đâu. Tuy nhiên chị nghĩ quỹ TT Huế mới bắt đầu, chưa có nhiều. Em cứ nhận quyên góp thêm từ các mẹ và cập nhật tình hình của bé nhé.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Kiss:Con sẽ là mùa xuân của Mẹ. Con sẽ là màu nắng của Cha.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trái ớt ơi ới ời . Không lo lắng gì cả đâu em. Quỹ Nam Bắc sẵn sàng lo cho bé mà. Em vẫn phải luôn nhớ là các quỹ ko có phân biệt gì đâu đó, cho dù quỹ HN, SG, Huế, Đà Nẵng vẫn là quỹ của thành viên WTT. Ở đâu có sự khó khăn là ở đó có sự chia sẻ mà.
    Chỉ mong sao trong đó mọi ng thúc đẩy cho gia đình tái khám và bác sĩ sớm cho bé lịch mổ để con có thể đc như các bạn khác.
    Sắp đến mùa hè nóng nực rồi, việc mổ sẽ càng nguy hiểm dễ viêm nhiễm nếu ko giữ vệ sinh. Mong các mẹ ở Huế và báo chỗ mẹ Nuty sớm tác động tới BS để lo cho Lỳ nhé.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Hương ơi, em tiến hành sớm nhé :LoveStruc: , mọi người đợi tin từ em đó, việc tiền cho bé thì các mẹ đều ủng hộ hết mà :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Nhận 100K của mẹ belle1981 tặng con trai :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 157 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ, hôm qua mình đã liên lạc được với bác sỹ Vũ- Trưởng khoa ngoại tiêu hoá- người trước đây đã từng mổ cho cháu Lỳ, bác sỹ cho biết, với tình trạng của cháu hiện nay thì phải nhập viện và phải mổ sớm.
    Thứ nhất, nong lại hậu môn cho cháu, chi phí mất khoảng 7-8 triệu đồng, sau khoảng 2-3 tháng tái khám nếu tình sức khỏe và cháu đi đại tiện tốt thì không phải phẩu thuật lần thứ 2. Nếu tình hình xấu thì phẩu thuật lần thứ 2 chi phí khoảng 2-3 triệu nữa.
    Sau khi phẩu thuật và nong hậu môn, cháu sẽ trở lại bình thường.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nuty Xem bài viết
    Chào các mẹ, hôm qua mình đã liên lạc được với bác sỹ Vũ- Trưởng khoa ngoại tiêu hoá- người trước đây đã từng mổ cho cháu Lỳ, bác sỹ cho biết, với tình trạng của cháu hiện nay thì phải nhập viện và phải mổ sớm.
    Thứ nhất, nong lại hậu môn cho cháu, chi phí mất khoảng 7-8 triệu đồng, sau khoảng 2-3 tháng tái khám nếu tình sức khỏe và cháu đi đại tiện tốt thì không phải phẩu thuật lần thứ 2. Nếu tình hình xấu thì phẩu thuật lần thứ 2 chi phí khoảng 2-3 triệu nữa.
    Sau khi phẩu thuật và nong hậu môn, cháu sẽ trở lại bình thường.
    Mong mọi việc xuôn sẻ với con trai :LoveStruc:
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 15 năm
    • 2,643 Bài viết

• 261 Được cảm ơn

Nếu trở lại bình thường được thì quá tốt rồi. Vậy các mẹ tính thế nào ? Bọn mình sẽ làm gì cho bé ?
    "Nam quốc sơn hà
    Nam quốc sơn hà Nam đế cư,
    Tiệt nhiên định phận tại Thiên thư.
    Như hà nghịch lỗ lai xâm phạm,
    Nhữ đẳng hành khan thủ bại hư".

Sông núi nước Nam vua Nam ở
    Rành rành định phận tại sách Trời
    Cớ sao lũ giặc sang xâm phạm
    Chúng bay sẽ bị đánh tơi bời
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,194 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Cảm ơn Nuti đã cập nhật thông tin của bé.. Mong bé sớm được phẫu thuật với kết quả khả quan nhất.
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Kiss:Con sẽ là mùa xuân của Mẹ. Con sẽ là màu nắng của Cha.:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bim & Phomai Xem bài viết
    Nếu trở lại bình thường được thì quá tốt rồi. Vậy các mẹ tính thế nào ? Bọn mình sẽ làm gì cho bé ?
    Chị quan liêu quá chị yêu quý ơi :LoveStruc: (Lâu ko đã trách yêu chị đấy :LoveStruc: )
    Ở duới đã nói Hội quán WTT sẽ giúp đỡ cho bé phẫu thuật mà .
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4