TIN TÀI TRỢ.

Hãy giúp cháu bé 3 tuổi phẫu thuật khớp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các Chị ơi, cũng qua báo Phú Yên em lại biết được một cháu bé 3 tuổi có hoàn cảnh rất đáng thương và đang cần sự giúp đỡ của mọi người. Ngay khi đọc được thông tin này, em đã gọi về báo Phú Yên và gia đình cháu bé. Được biết, bé Trinh bi bệnh lệch khớp háng từ khi mới sinh, gia đình lại nghèo, anh trai bé 7 tuổi cũng bị chứng bại não từ khi mới lọt lòng mẹ.

Hiện Cháu phải vào thành Phố lần nữa theo lịch mổ mới hy vọng khỏi, vì bé 3 tuổi nên được miễn viện phí nhưng gia đình không có đủ tiền để đi lại, ăn ở khi đưa bé
    vào phẫu thuật nên vẫn chưa thể đi được. Vì vậy, rất mong nhận được sự giúp đỡ từ những tấm lòng hảo tâm. Xin cảm ơn mọi người.

Em xin post nguyên văn bài báo và đường link để mọi người xem qua.

Đường link: http://www.baophuyen.com.vn/Trangchủ/TòasoạnBạnđọc/Địachỉcầngiúpđỡ/tabid/169/GId/169/itemIndex/-1/NId/37302/Default.aspx

Hãy giúp cháu bé hơn 3 tuổi phẫu thuật khớpNăm 2002, chị Bùi Thị Bích Nguyệt (ở thôn Quy Hậu, xã Hòa Trị, huyện Phú Hòa) sinh cháu Hồ Văn Tú. Mắc chứng bệnh bại não từ khi lọt lòng mẹ nên Tú chỉ ngồi một chỗ. Đến năm 2006, chị Nguyệt sinh cháu Hồ Thị Tố Trinh; vừa ra đời cháu lại mắc căn bệnh lệch khớp háng. Mới hơn 3 tuổi, cháu Trinh phải trải qua 3 lần phẫu thuật nhưng vẫn chưa khỏi, đôi chân bé nhỏ của cháu phải nẹp lại trông rất đáng thương. Theo các bác sĩ ở bệnh viện, cháu phải phẫu thuật thêm lần nữa mới có hy vọng.

embe-090511Cháu Hồ Thị Tố Trinh đang rất cần sự trợ giúp của cộng đồng
    Vợ chồng chị Nguyệt đã vay mượn khắp nơi để chữa bệnh cho hai con. Những lần đưa cháu Trinh vào Bệnh viện Chỉnh hình TP Hồ Chí Minh chữa trị, chị Nguyệt phải nhờ người cùng phòng trông con giúp để đi giặt quần áo, rửa chén thuê kiếm tiền trang trải chi phí thuốc thang, đi lại. Chồng chị ở quê làm phụ hồ, đến mùa thì đi cuốc cỏ, cắt lúa thuê…

Đã đến lúc đưa cháu Trinh vào TP Hồ Chí Minh mổ lại khớp, nhưng vợ chồng chị chạy vạy vay mượn mãi vẫn chưa có tiền, nên chưa đi được.

Gia cảnh của chị Nguyệt vô cùng khốn khó. Chúng tôi tha thiết kêu gọi những tấm lòng nhân ái của bạn đọc gần, xa hãy tiếp sức để vợ chồng chị Nguyệt có tiền chữa bệnh cho cháu Trinh.

Mọi sự giúp đỡ xin gửi về chị Bùi Thị Bích Nguyệt (thôn Quy Hậu, xã Hòa Trị, huyện Phú Hòa) hoặc Ban công tác Xã hội - Từ thiện Báo Phú Yên, 62 Lê Duẩn, TP Tuy Hòa, ĐT: 057.3841043.

MINH HUY

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 698 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Thấy bé tội nghiệp quá, mình muốn góp một tí mà biết gửi đâu đây??? Gửi Manly được không bạn ????
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Bé đang ở dưới quê hay lên thành phố rồi bạn ơi?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn chị, Chị có thể gửi cho chị Manly hoặc gửi trực tiếp cho gia đình bé Tố Trinh theo địa chỉ ở trên nhé. Số điện thoại liên lạc với gia đình bé là 0572475208
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Donald Xem bài viết
    Thấy bé tội nghiệp quá, mình muốn góp một tí mà biết gửi đâu đây??? Gửi Manly được không bạn ????
    Dạ, chị cứ gửi em ah, em sẽ chuyển cho bé :LoveStruc:

Mình nghĩ là đừng nên gửi lẻ tẻ, Châu gọi ra đó nói bé chi phí đi lại hết khoảng bao nhiêu, tụi mình sẽ gửi ra cho mẹ con bé vào bệnh viên :Rose:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ bé vẫn còn ở quê đó chị , Hôm thứ 2 em gọi cho mẹ bé, chị ấy nói gia đình đang vay mượn để có tiền đưa bé vào thành phố nhưng vẫn chưa có. :Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 698 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

U, vậy thì tốt quá chứ đi mò mẫn chuyển thì ... hic. Vậy chị góp cho bé 1000K nhé. Chuyển em bây giờ luôn nè. Hy vọng con sẽ được các mẹ thương để làm phẫu thuật cho khỏi. Chứ mình mà bị cột thế này thì cũng cực lắm huống chi con còn nhỏ.

Tặng cả nhà chúng mình bông hồng nè :Rose::Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungchau07 Xem bài viết
    Dạ bé vẫn còn ở quê đó chị , Hôm thứ 2 em gọi cho mẹ bé, chị ấy nói gia đình đang vay mượn để có tiền đưa bé vào thành phố nhưng vẫn chưa có. :Sad:
    Gia đình bé cần khoảng bao nhiêu nữa để đưa bé vào phẫu thuật hả bạn?
    • 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị ơi Em vừa gọi điện cho mẹ bé Trinh. Thay mặt gia đình, chị ấy gửi lời cảm ơn đến tất cả mọi người đã quan tâm giúp đỡ.

Về chi phí để đưa bé Trinh vàophẩu thuật, theo lời chị Nguyệt, mổi lần phẩu thuật bé phải đi lại 3 lần. Lần thứ nhất bác sĩ sẽ khám, sắp xương và đăng bột (thời gian nằm viện khoảng 8 ngày). Sau đó về quê và khoảng 1 tháng sau quay lại bệnh viện tháo bột (thời gian ở bệnh viện khoảng 4 ngày), sau khi tháo bột lại cho về nhà và bác sĩ sẽ cho lịch vào viện lần nữa để tháo ốc(thời gian lưu viện khoảng 4 ngày).

Tiền xe khứ hồi cho một chuyến đi của 2 mẹ con khoảng 500.000 VND x 3 lần đi = 1.500.000 VND

Chi phí tại bệnh viện mỗi ngày cho mẹ và bé bao gồm tã, sữa, cơm, chi phí lặt vặt = 100.000 VND/ngày x 16 ngày = 1.600.000 VND.

Vậy tổng cộng khoảng 3.100.000 VND.

Cảm ơn tấm lòng của cả nhà mình.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Mình góp 1000K.
    Còn thiếu 1100K, cả nhà mình góp thêm nhé :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungchau07 Xem bài viết
    Chị ơi Em vừa gọi điện cho mẹ bé Trinh. Thay mặt gia đình, chị ấy gửi lời cảm ơn đến tất cả mọi người đã quan tâm giúp đỡ.

Về chi phí để đưa bé Trinh vàophẩu thuật, theo lời chị Nguyệt, mổi lần phẩu thuật bé phải đi lại 3 lần. Lần thứ nhất bác sĩ sẽ khám, sắp xương và đăng bột (thời gian nằm viện khoảng 8 ngày). Sau đó về quê và khoảng 1 tháng sau quay lại bệnh viện tháo bột (thời gian ở bệnh viện khoảng 4 ngày), sau khi tháo bột lại cho về nhà và bác sĩ sẽ cho lịch vào viện lần nữa để tháo ốc(thời gian lưu viện khoảng 4 ngày).

Tiền xe khứ hồi cho một chuyến đi của 2 mẹ con khoảng 500.000 VND x 3 lần đi = 1.500.000 VND

Chi phí tại bệnh viện mỗi ngày cho mẹ và bé bao gồm tã, sữa, cơm, chi phí lặt vặt = 100.000 VND/ngày x 16 ngày = 1.600.000 VND.

Vậy tổng cộng khoảng 3.100.000 VND.

Cảm ơn tấm lòng của cả nhà mình.
    Bé sẽ vào bệnh viện SG ah?

Nếu bé vào SG thì mình nên gửi bé 1 lần trước khoảng 1000K, vào đây mình gặp mẹ bé thì mình đưa, các mẹ thấy sao? :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 698 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Mình thấy làm vậy cũng được đó Manly, chủ yếu để đưa bé vào đây phẫu thuật là quan trọng nhất. Khi vô đây rồi mình theo dõi hỗ trợ tiếp mà.

Chị mới ck xong rùi nhé. Sorry vì nãy giờ bận quá.

À, Sim điện thoại cho Anh Trọng đang để bên nhà chị Boy & Girl rồi đó, em lấy giúp chị được không ??? Thanks nhen.
    • 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Đúng rồi, hai mẹ con chị ấy sẽ vào bệnh viện Chấn Thương Chỉnh Hình Thành Phố HCM đó chị.

Ý kiến chị Manly rất hay, em đồng ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Donald Xem bài viết
    Mình thấy làm vậy cũng được đó Manly, chủ yếu để đưa bé vào đây phẫu thuật là quan trọng nhất. Khi vô đây rồi mình theo dõi hỗ trợ tiếp mà.

Chị mới ck xong rùi nhé. Sorry vì nãy giờ bận quá.

À, Sim điện thoại cho Anh Trọng đang để bên nhà chị Boy & Girl rồi đó, em lấy giúp chị được không ??? Thanks nhen.
    Nhà mẹ B&G ở đâu chị?

Nhận 1000K của mẹ Donald :LoveStruc:, em sẽ lo gửi ra cho gia đình bé qua bưu điện, Châu thì check giùm khi nào tiền đến nhé :Kiss:
    • 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Manly Xem bài viết
    Nhà mẹ B&G ở đâu chị?

Nhận 1000K của mẹ Donald :LoveStruc:, em sẽ lo gửi ra cho gia đình bé qua bưu điện, Châu thì check giùm khi nào tiền đến nhé :Kiss:
    Em rất vui khi được chị giao nhiệm vụ :LoveStruc::LoveStruc::Rose:
    • 1,064 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

em có 1 góp ý nhỏ ạ. lần trước ba em cũng chỉ định mổ ở bệnh viện chấn thương chỉnh hình nhưng họ cứ hẹn khám đi khám lại, đến khám lại về hẹn hội chẩn, về hẹn .. rồi hẹn mổ lâu lắm. Lúc có lịch mổ rồi thì bệnh viện bảo hết máu chờ khi nào có nhóm máu ........Mà bệnh đâu chờ được nên em đã đưa ba em qua bệnh viện 115. Bên 115 có khoa Chấn Thương Chỉnh Hình em thấy làm rất nhanh bệnh không phải đợi lâu. bác sĩ trưởng khoa bên 115 là bác sĩ phú em thấy báo chí đăng ca ngợi nhiều lắm. các mẹ thấy sao chứ em sợ và CTCH mà hẹn đợi nữa thì tội 2 mẹ con.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeminhthuhm Xem bài viết
    em có 1 góp ý nhỏ ạ. lần trước ba em cũng chỉ định mổ ở bệnh viện chấn thương chỉnh hình nhưng họ cứ hẹn khám đi khám lại, đến khám lại về hẹn hội chẩn, về hẹn .. rồi hẹn mổ lâu lắm. Lúc có lịch mổ rồi thì bệnh viện bảo hết máu chờ khi nào có nhóm máu ........Mà bệnh đâu chờ được nên em đã đưa ba em qua bệnh viện 115. Bên 115 có khoa Chấn Thương Chỉnh Hình em thấy làm rất nhanh bệnh không phải đợi lâu. bác sĩ trưởng khoa bên 115 là bác sĩ phú em thấy báo chí đăng ca ngợi nhiều lắm. các mẹ thấy sao chứ em sợ và CTCH mà hẹn đợi nữa thì tội 2 mẹ con.
    Nhưng mà bé đi theo đúng tuyến mới được miễn phí đó em :Smiling:
    • 1,064 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Manly Xem bài viết
    Nhưng mà bé đi theo đúng tuyến mới được miễn phí đó em :Smiling:
    hay là khi đưa bé vào đây chị cho bé đi vào 115 trước, em thấy bệnh vô từ phòng cấp cứu đều chấp nhận bảo hiểm chị ạ. Hoặc mình nói bé bé xin giấy chuyển 115
    • 576 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeminhthuhm Xem bài viết
    hay là khi đưa bé vào đây chị cho bé đi vào 115 trước, em thấy bệnh vô từ phòng cấp cứu đều chấp nhận bảo hiểm chị ạ. Hoặc mình nói bé bé xin giấy chuyển 115
    Cảm ơn chị đã quan tâm, :LoveStruc: em sẽ liên lạc lần nữa với gia đình bé xem sao. Nhưng em nghĩ bé đã mổ 3 lần ở chấn thương chỉnh hình và bây giờ họ lại chọ lịch mổ lần nữa nên nếu mình đi bệnh viện khác thì không biết có khó lắm không.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Nhận 300K của mẹ hoangp :LoveStruc:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3