Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hãy Dang Rộng Vòng Tay Cho Nhà Mở Của Anh Tống Phước Phúc

• 2 Lượt chia sẻ
  • 3.03K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,366 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trong không khí rộn ràng ấm áp của mùa Xuân, nhìn các em bé tung tăng trong tay cha mẹ dạo phố phường với những bộ quần áo đẹp, có ai biết ở một góc nhỏ nơi thành phố Nha Trang nhộn nhịp đang có những mảnh đời trẻ thơ bị chối bỏ đang sống nhờ vào bàn tay cưu mang của một người đàn ông tốt bụng: Anh Tống Phước Phúc – người mà cái tên đã trở thành sứ mệnh của cuộc đời anh là đem lại tình thương cho các bé thơ.

Mỗi em bé được anh đưa về nuôi đều có một hoàn cảnh khác nhau. Bé thì bị mẹ bỏ rơi từ khi vừa lọt lòng mẹ trong bệnh viện vì bệnh bại não; bé thì bị bỏ rơi vì sinh ra đã không có hậu môn; có bé là kết quả của những mối tình sinh viên dại dột, để rồi bà mẹ trẻ không còn cách nào khác là chối bỏ núm ruột của mình để trở về tiếp tục nghiệp đèn sách; có bé thì mẹ sinh năm lần đều là gái nên bố đánh mẹ đến mất trí, anh Phúc cũng đưa về nhà nuôi dưỡng. Căn nhà của Anh luôn rộng mở cánh cửa để đón nhận cưu mang những mảnh đời bất hạnh.
    DSC00290
    Không chỉ những bé thơ vô tội, anh Phúc còn cưu mang cả những bà mẹ trẻ lỡ lầm, hoạn nạn để những mầm sống mong manh có cơ hội sinh tồn. Từ những người phụ nữ bị chồng ruồng bỏ, cô học sinh nhỏ người non dạ, đến cô công nhân, tiếp viên bán cà phê lỡ lầm, và cả người bán vé số, kiếm sống ngoài bãi rác…tất cả những ai mang ý định hủy hoại đi cái bào thai đang gượng sống đều được anh ân cần khuyên nhủ, mang về cưu mang dưới mái ấm của mình.
    DSC00317
    Hơn cả những điều như thế, anh còn ra sức cứu vớt những linh hồn thơ dại đã bị ép bỏ lìa khỏi cõi đời. Anh lặn lội đến các bệnh viện, cơ sở y tế để xin những thi hài bé bỏng mang về ân cần chôn cất. Anh tự chi tiền túi mua một khu đất nhỏ cạnh sườn núi để chôn cất những hài nhi bé nhỏ đã bị cắt đi sự sống. Anh nghiêm trang lập trang thờ hương khói cho các bé ấm lòng, nghĩa trang có biểu tượng hài nhi đang ở tư thế trong bụng mẹ để các bé nơi cửu tuyền không tủi hổ thân phận của mình và các bà mẹ trẻ nhìn vào mà suy xét.
    untitled
    Một điều trân trọng là anh Phúc không lên tiếng cầu xin sự giúp đỡ của bất cứ ai. Tất cả những điều anh làm đều xuất phát từ tấm lòng thiện nguyện của anh và đều do chính công sức của anh đóng góp. Ai có lòng thì cứ đến tìm gặp các bé và giúp đỡ, anh không có ý công khai việc mình làm để xin tiền của bất kỳ một cá nhân hay tổ chức nào. Tuy nhiên, sức người cũng phải có giới hạn, sau vài lần đến thăm và đóng góp các bé, nhóm bạn chúng tôi đã nhìn thấy nhiều hoàn cảnh thật sự đáng thương mà chỉ có sự đóng góp của nhiều người, tất cả chúng ta mới mong mang lại hạnh phúc cho các em được.

Anh Phúc hiện đang cưu mang một bé bị bệnh bại não và không cha mẹ không nơi nương tựa. Nhiều em bé sinh thiếu tháng, và một bé trai kháu khỉnh người dân tộc Rắc Lây được anh đặt tên là Tống Phước Rắc Vinh, sinh ngày 15-5-2006, con một gia đình nghèo ở miền núi. Em bị “tạp bệnh” từ khi lọt lòng, không có hậu môn và suy tim bẫm sinh.

DSC00316
    Vượt qua nỗi đau bệnh tật, nụ cười của bé Rắc vẫn vô tư và trong sáng, thỉnh thoảng bé lại đưa tay khều nhẹ khách đang ngồi nói chuyện với bố rồi nhoẻn miệng cười tươi.
    Anh dự định sau Tết Âm Lịch Mậu Tý năm nay, anh sẽ mang bé Rắc (tên gọi tắt của bé Tống Phước Rắc Vinh) vào TP để cho em được phẫu thuật tạo hậu môn. Chi phí cho ca phẫu thuật ắt hẳn sẽ không nhỏ, và chắc chắn anh Phúc rất cần sự hỗ trợ của tất cả chúng ta. Hãy cùng dang rộng vòng tay giúp đỡ các bé thơ để những nụ cười luôn trên vành môi bé.

Mọi sự ủng hộ, giúp đỡ xin gửi về:
    Tống Phước Phúc
    56/3 Phương Sài – Nha Trang – Khánh Hòa
    Điện thoại : 058.823739

Thông tin này meotom nhận được từ 1 người bạn. Quĩ của Hội Quán Những Tấm Lòng Nhân Ái WTT mình có thể giúp gì được không?
    1. Sữa cho các bé
    2. Tiền giải phẫu cho bé Rak.

Rất cảm ơn mọi người.
    CON LÀM MÂY NHÉ, MẸ LÀM MẶT TRĂNG ...
    HAI TAY CON ÔM MẶT MẸ, CÒN MÁI NHÀ TA LÀ TRỜI XANH ...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,044 Bài viết

• 2,063 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotom Xem bài viết
    Mọi sự ủng hộ, giúp đỡ xin gửi về:
    Tống Phước Phúc
    56/3 Phương Sài – Nha Trang – Khánh Hòa
    Điện thoại : 058.823739
    Rất cảm ơn mọi người.
    Ai thông thạo Nha trang cho hỏi với. Khoảng đầu tháng 3 nếu mọi việc thuận lợi mình sẽ về NHA TRANG 3 Ngày. Vậy địa chỉ này có xa thành phố không? Từ trung tâm Nha trang đi tới đây bao xa (bà bầu nên phải hỏi xa, gần). Nếu được mình cũng muốn tới thăm các bé nơi đây. Mẹ Meotom hỏi giúp các bạn trong đó giúp nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thảo sông Hoài Xem bài viết
    Ai thông thạo Nha trang cho hỏi với. Khoảng đầu tháng 3 nếu mọi việc thuận lợi mình sẽ về NHA TRANG 3 Ngày. Vậy địa chỉ này có xa thành phố không? Từ trung tâm Nha trang đi tới đây bao xa (bà bầu nên phải hỏi xa, gần). Nếu được mình cũng muốn tới thăm các bé nơi đây. Mẹ Meotom hỏi giúp các bạn trong đó giúp nhé!
    Chị T ơi, chị gọi đt đến đó hỏi xem sao, có số đt đó chị :Kiss:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,366 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Mình đang ở Thái Lan, Có địa chỉ và số đt đó có thể vui lòng gọi dùm được không ạ.
    Cám ơn tấm lòng của mọi người.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Vụ này đến đau rồi ạ? Nếu các mẹ có dự định gì, khi nào đi thăm thì cho mẹ Conbe gởi 500 USD đến gia đình này với nhé. Xin cám ơn. Cho em biết lịch trình cụ thể em tranh thủ đàu tuần wire tiền về ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,366 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Conbe Xem bài viết
    Vụ này đến đau rồi ạ? Nếu các mẹ có dự định gì, khi nào đi thăm thì cho mẹ Conbe gởi 500 USD đến gia đình này với nhé. Xin cám ơn. Cho em biết lịch trình cụ thể em tranh thủ đàu tuần wire tiền về ạ.
    thông tin anh Phúc :

1/ TÊN TÀI KHOẢN : TỐNG PHƯỚC PHÚC
    2) SỐ TÀI KHOẢN : 12320228450014
    3) NGÂN HÀNG TECHCOMBANK CHI NHÁNH NHA TRANG
    4) SWIFT CODE : VTCB VN VX

Cảm ơn các mẹ đã giúp đỡ ...

T_T
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Hôm qua em vừa đọc bài báo về anh Phước. Thật cảm phục và trân trọng thay cho tấm lòng vàng của 1 người đàn ông hết sức bình thường này.
    Xuất phát điểm của việc làm này là từ khi Vợ anh đẻ. Qua 2 ngày 2 đêm vật vã với nỗi đau đớn của cơn chuyển dạ. Vợ anh vẫn chưa sinh đc cháu. Ở vào giây phút ko còn biết trông chờ vào đâu nữa. Anh quỳ ngay trước sân của bệnh viện, ngửng mặt lên trời và cầu xin trời hãy phù hộ cho con và mẹ bình an vô sự. Anh sẽ làm bất cứ việc gì để trả lại cái ân đức đó. Thật kỳ lạ là ngay sau lời cầu xin thống thiết đó, tiếng khóc chào đời của cậucon trai Tống Hoài Nam đã vang lên trong phòng hộ sinh. Vì trong những ngày trông vợ đẻ ở bệnh viện, chứng kiến những mảnh đời éo le, những cô gái tuổi còn non trẻ phải phá thai, những sinh linh vô tội bì chính người mẹ tước đi cái quyền đc làm người. Anh liền đi đến Bệnh viện tỉnh Khánh Hòa để xin 1 bác sĩ khoa sản cho anh đc phép mang những hài nhi chưa tượng hình hoặc đã về chôn cất. Nhưng khi anh nói ra lý do là muốn trả ơn Thượng đế. Thì vị bác sĩ nọ tưởng anh bị tâm thân nên đã từ chối. Ko hề nản lòng anh tiếp tục đến TT bảo vệ Bà mẹ và Trẻ em để xin thai nhi bị loại. Và anh đã gặp bác sĩ Xuân, Sau khi nghe câu chuyện của anh. Bác sĩ nói: Xét về mặt chính sách thì ko ai cho, ko đc phép. Nhưng xét về mặt con người, với tu cách cá nhân, tôi ủng hộ anh làm việc này"
    Công việc của anh bắt đầu âm thầm như thế. Và dần dần các bệnh viện, TT ý tế kể cả của tư nhân đã bắt đầu giúp đỡ anh. Anh còn in 1 loạt các tấm các ghi : Tín Thác để gửi cho các bác sĩ, y tá, kể cả những người làm xe ôm, bán hàng nướcm hàng xén ngoài chợ, trong những xóm nghèo để đến khi nếu có chuyện gì họ sẽ báo cho anh.
    Thật đáng khâm phục là cho đến giờ phút này, sau 7 năm anh đã chôn cất cho gần 10.000 sinh linh bất hạnh bị chối bỏ. Anh tự đóng hòm, mua 1 quả đồi với giá 10 triêu. Đó là tất cả số tiền dành dụm của anh trong 4 năm. Để làm nơi chôn cất cho các sinh linh bé nhỏ ấy. Anh có hàng ngàn tấm ảnh. Có những thài nhi đỏ hỏn, nằm lọt trong bàn tay anh, có thai nhi đã đầy đủ bộ phận của cơ thể, phân biệt rõ gái trai.. Với những trường hợp đã có hình hài, anh đặt tên rồi làm lễ nhận cha con trước Chúa. Tất cả đều mang họ Tống Phước, còn tên là nơi xuất thân của mẹ chúng. VD: Tôngd Phước Cam ranh. Tống Phước Gia Lai.... để phòng khi cha mẹ chúng đến tìm lại chúng. Cũng có nhiều trường hợp các bà mẹ trẻ đã đến Nghía trang Đông Nhi để thăm lại mộ con.
    Anh ko những làm công việc chôn cất cho các hài nhi bị chối bỏ. MÀ còn giúp đỡ những bà mẹ trẻ trót lỡ lầm, ở tại nhà anh, ăn ở cho tới khi sinh nở, thậm chí sau sinh nở. Sau khi các bà mẹ ấy sinh nở anh vẫn cố gắng khuyến khích họ ở lại anh nuôi, để họ cho con bú thêm mấy tháng. Vì anh hy vọng và nghĩ rằng. Sợi dây mẫu tử sẽ đc bồi dắp bền chặt hơn sau mấy tháng nuôi con. Và quả thật có rất nhiều bà mẹ sau khi nuôi con vài tháng đã bỏ ý định bỏ con. Có người nếu vẫn ko thể nuôi con. Anh cũng chấp nhận nuôi con giúp họ. Hiện nay ngoài 20 đứa trẻ đang ở với anh, còn mấy bà bầu đang ở nhờ để nuyong tựa "Ba" Phúc.
    Hiện ngoaid các cháu nhỏ ở đây đc uống sữa theo đúng tiêu chuẩn 30K ngoài tiền thức ăn. Còn lại 5 bà bầu cộng vợ chồng Anh Phước chỉ đc ăn 5K tiền thức ăn 1 ngày. số tiền đó chỉ đủ mua 1 lạng thịt bèo nhèo và ít rau về để nấu 1 nồi canh lõng bõng.. Và mặc dù các bà bầu ở đây là những người rất cần dinh dưỡng. Nhưng họ đều tránh ăn thịt và nói là ko thích ăn để nhường phần ăn cho Anh Phước, người phải làm quần quật mỗi ngày...... Chủ tịch nước Nguyễn Minh Triết đã gửi khen ngợi anh.
    Em thấy câu chuyện này thật là cảm động. Em khâm phục 1 con người vĩ đại đến vậy. Vì anh mà biết bao sinh linh dù ko có đủ may mắn làm người những cũng có 1 mảnh đất chôn thây. Và vì anh mà có biết bao nhiêu sinh linh đc ra đời, có biết bao mái đầu thơ ko bị chịu cảnh bỏ rơi, ko mẹ ko cha. 1 việc làm vô cùng cao cả.
    Em sẽ nhờ 1 mẹ đang sống ở Nha Trang, thẩm định về độ tin cậy của bài viết này. Cũng như nếu có thể đc về con người này. Nếu đúng anh ấy là người như bài báo này nêu. Thì em nghĩ HQ mình nên giúp đỡ..... Có đc ko ạ...
    Cám ơn Meotom nhé
    OX4Bp7dJuUp7
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 3,542 Bài viết

• 1,008 Được cảm ơn

Nếu có cả số điện thoại nữa thì cho mẹ Conbe xin luôn nhé. Cám ơn các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,366 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Số đt đây ạ: 058.823739

Anh Phúc thực ra cho tới bây giờ vẫn không muốn đưa thông tin ra ngoài , những gì anh làm được do tự thân anh giúp người thôi. Nhưng Tết này về VN meotom gặp cô bạn hay đi Nha Trang giúp anh có kể là hiện tại vì chi phí phẫu thuật cho bé Rắk cao quá, mình đề nghị vậy thì phải đưa lên báo, diễn đàn ... cho mọi người biết may ra có giúp được chăng, chứ trước giờ ảnh chưa đi xin tiền tổ chức nào ,ai tự biết, tự đến giúp thì anh nhận ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 478 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meotom Xem bài viết
    Số đt đây ạ: 058.823739

Anh Phúc thực ra cho tới bây giờ vẫn không muốn đưa thông tin ra ngoài , những gì anh làm được do tự thân anh giúp người thôi. Nhưng Tết này về VN meotom gặp cô bạn hay đi Nha Trang giúp anh có kể là hiện tại vì chi phí phẫu thuật cho bé Rắk cao quá, mình đề nghị vậy thì phải đưa lên báo, diễn đàn ... cho mọi người biết may ra có giúp được chăng, chứ trước giờ ảnh chưa đi xin tiền tổ chức nào ,ai tự biết, tự đến giúp thì anh nhận ạ
    Chỉ cần các mẹ search trên google tên của anh Tống Phước Phúc thì sẽ thấy hầu như báo nào cũng đăng tin về anh

http://www.google.com.vn/search?hl=v...h%C3%BAc&meta=

Theo tìm hiểu của một chị bạn mình tại Nha Trang, khá gần nhà anh Phúc, thì gia đình anh nhận được rất nhiều sự hỗ trợ từ các nhà hảo tâm, các tổ chức trong và ngoài nước. Giống như Chùa Bồ Đề ở quận Long Biên-HN, đây là địa chỉ được nhiều người biết đến. HQ mình nhỏ, mình nghĩ nếu giúp những trường hợp thật sự khó khăn và chưa có ai giúp thì sẽ có ý nghĩa hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,366 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME SONY Xem bài viết
    Chỉ cần các mẹ search trên google tên của anh Tống Phước Phúc thì sẽ thấy hầu như báo nào cũng đăng tin về anh

http://www.google.com.vn/search?hl=v...h%C3%BAc&meta=

Theo tìm hiểu của một chị bạn mình tại Nha Trang, khá gần nhà anh Phúc, thì gia đình anh nhận được rất nhiều sự hỗ trợ từ các nhà hảo tâm, các tổ chức trong và ngoài nước. Giống như Chùa Bồ Đề ở quận Long Biên-HN, đây là địa chỉ được nhiều người biết đến. HQ mình nhỏ, mình nghĩ nếu giúp những trường hợp thật sự khó khăn và chưa có ai giúp thì sẽ có ý nghĩa hơn.
    mình mới được tin anh lại bảo trợ cho 2 bé sơ sinh nữa trong khi cần tiền phẫu thuật cho bé Rak, mà me Sony nói 1 lời là nên giúp những trường hợp thật sự khó khăn thì mình cũng không biết phải nói thế nào, vì ở đây mình giúp cho mấy chục bé sơ sinh, trong đó có mấy trường hợp cần phẫu thuật, chứ có phải giúp cho chính anh Phúc có cơm ăn đâu ạ?