TIN TÀI TRỢ.

Hai bé (30 tháng và 19 tháng tuổi) mồ côi mẹ cần giúp đỡ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 52.7K Lượt đọc
  • 319 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 404 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ 2 bé đã mất hôm 27 tết vừa rồi do tai nạn giao thông ở Bình Dương. Hiện giờ 2 bé và ba ở nhà của bà cố 80 tuổi (bà ngoại của ba). Ba làm phụ hồ, ngày có ngày không. Vừa làm việc vừa chăm sóc con. Ban ngày đi làm 2 bé ở nhà bà cố trông.Từ ngày mẹ mất, hai bé không tha thiết chuyện ăn uống, khi nào đói thì chỉ thèm sữa thôi. Nhưng mà ba đi làm không đủ tiền để mua sữa cho con uống, Ráng lắm thì cũng cho uống được 1 cử buổi sáng và 1 cử buổi tối, có khi thì chỉ có 1 cử thôi. Các cử còn lại thì phải dụ cho ăn cơm (cơm thì khi có đồ ăn khi thì cơm chan nước canh thôi) nhưng mà 2 bé chỉ ăn được vài muỗng là thôi. Bé lớn bây giờ 30 tháng rồi mà chỉ mới có 9.5 kg, bé nhỏ 19 tháng thì được 9kg.Bé nhỏ trước đó thì còn bú mẹ. Qua thăm thấy 2 bé mà tội lắm. Bé lớn thì biết được tí xíu nên suốt ngày đòi lên mộ mẹ ở. Hai anh em nhìn thấy buồn hiu.

Còn vụ tai nạn bây giờ cũng chưa giải quyết xong. Xe 2 vợ chồng tiết kiệm mấy năm trời mới mua được chiếc xe 78 (1.5tr) vậy mà giờ xe vẫn còn nằm ở đồn công an.

Các mẹ ơi, tùy long hảo tâm, ai giúp gì được cho 2 bé thì giúp nha! Nhìn thấy đau lòng lắm
    Hình đính kèm
    Tập tin đính kèm
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 935 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Bạn cho địa chỉ cụ thể đi, bọn mình sẽ sắp xếp thời gian lên thăm và gửi quà cho bé
    Mod à, em nhờ tý, Em đang cần tìm mua Chung cư bác náo có ới em độ 1 tỉ hơn tỉ kém là được. Em đã nghía Khu Bình Khánh Q2. Có mẹ nào muaở đó không, cho em tý kinh nghiệm

Sinh nhật Bo - Off CMTL WTT
    https://my.opera.com/2thangcu/blog/in...E1%BB%A7a%20Bo
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 404 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Em quên để lại địa chỉ và số điện thoại . Địa chỉ : 469 tổ 10- Ấp Phú hiệp - Phú Hòa Đông - Củ Chi. Đt : 38849014 - gặp anh Trọng (ba của 2 bé)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mon amour Xem bài viết
    Em quên để lại địa chỉ và số điện thoại . Địa chỉ : 469 tổ 10- Ấp Phú hiệp - Phú Hòa Đông - Củ Chi. Đt : 38849014 - gặp anh Trọng (ba của 2 bé)
    Để mai mình nhờ bạn mình hỏi thăm xem có gần chỗ bạn ấy không? Nếu gần thì mình sẽ nhờ đến thăm xem sao :LoveStruc:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Tội nghiệp 2 cháu quá, Manly tìm hiểu thế nào rồi cho mình giúp với :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Đã nhờ bạn mình, có tin gì mình sẽ báo ngay

@babycutie: tui cũng PM cho bà rồi đó, bà ráng giúp nhé hiiih
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 404 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Hương nha! Trường hợp này là ở gần nhà ba mẹ em, em đã nghe lâu nay và người nhà em cũng có ghé mấy lần cho sữa nhưng em chưa có dịp ghé qua. Hôm lễ về em có ghé thăm và chụp hình gia đình bé để nhờ mọi người giúp đỡ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,151 Bài viết

• 3,706 Được cảm ơn

Em cũng chờ tin các chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Hương nha! Trường hợp này là ở gần nhà ba mẹ em, em đã nghe lâu nay và người nhà em cũng có ghé mấy lần cho sữa nhưng em chưa có dịp ghé qua. Hôm lễ về em có ghé thăm và chụp hình gia đình bé để nhờ mọi người giúp đỡ.
    Nhà em ở Củ Chi hả, mình cũng đang giúp các em hiếu học mà không có tiền đóng học phí dưới đó, năm rồi giúp được 20 bé, để hôm nào về Củ Chi chị rủ em nha :Smiling:

Trường hợp này em theo dõi thì chắc là ok rồi, thế theo suy nghĩ của em thì mình giúp gì cho ba bố con là thiết thực nhất :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 404 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nhà ba mẹ em ở Củ Chi. Theo em thì mình giúp đỡ sữa cho 2 bé hàng tháng. Và nếu ai có quần áo cũ và đồ chơi cũ cho 2 bé thì cũng tốt. Đó chỉ là ý kiến của em thôi. Các chị thấy sao?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Nhà ba mẹ em ở Củ Chi. Theo em thì mình giúp đỡ sữa cho 2 bé hàng tháng. Và nếu ai có quần áo cũ và đồ chơi cũ cho 2 bé thì cũng tốt. Đó chỉ là ý kiến của em thôi. Các chị thấy sao?
    Uh, chị sẽ soạn một ít quần áo cho hai bé và đồ chơi cũ, mẹ nào có không ah?
    Bạn mình hứa sẽ ghé qua thăm, nếu xác minh đúng gia đình cần thì mon amour sẽ đứng ra làm đầu cầu cho bé hàng tháng nhé :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Mình gởi giúp trường hợp này 1 tr nhé (chiều nay tui chuyển cho Manly). Rồi nhờ mon amour hàng tháng trợ giúp sữa cho 2 bé :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 404 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Khi nào em về Củ Chi thì em sẽ nhắn tin cho chị Hương. Nếu được chị và các chị khác đi cùng với em đến thăm 2 bé. Cảm ơn các chị nha !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 698 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Em sẽ soạn một ít đồ chơi của con em và quần áo cũ, khi nào chị đi thì nhắn em để em gửi qua. DT: 0909683686 - Tho . Thanks chị
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Nhận 1000K của mẹ babycutie :LoveStruc:

@Admin: Admin chuyển giùm vào mục chung một tấm lòng nhé, nhóm quyết định trợ giúp cho hai bé, cám ơn Min :Rose:

@mon amour: tìm em bên yahoo nhé :Kiss:
    • 1,006 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Mẹ 2 bé đã mất hôm 27 tết vừa rồi do tai nạn giao thông ở Bình Dương. Hiện giờ 2 bé và ba ở nhà của bà cố 80 tuổi (bà ngoại của ba). Ba làm phụ hồ, ngày có ngày không. Vừa làm việc vừa chăm sóc con. Ban ngày đi làm 2 bé ở nhà bà cố trông.Từ ngày mẹ mất, hai bé không tha thiết chuyện ăn uống, khi nào đói thì chỉ thèm sữa thôi. Nhưng mà ba đi làm không đủ tiền để mua sữa cho con uống, Ráng lắm thì cũng cho uống được 1 cử buổi sáng và 1 cử buổi tối, có khi thì chỉ có 1 cử thôi. Các cử còn lại thì phải dụ cho ăn cơm (cơm thì khi có đồ ăn khi thì cơm chan nước canh thôi) nhưng mà 2 bé chỉ ăn được vài muỗng là thôi. Bé lớn bây giờ 30 tháng rồi mà chỉ mới có 9.5 kg, bé nhỏ 19 tháng thì được 9kg.Bé nhỏ trước đó thì còn bú mẹ. Qua thăm thấy 2 bé mà tội lắm. Bé lớn thì biết được tí xíu nên suốt ngày đòi lên mộ mẹ ở. Hai anh em nhìn thấy buồn hiu.

Còn vụ tai nạn bây giờ cũng chưa giải quyết xong. Xe 2 vợ chồng tiết kiệm mấy năm trời mới mua được chiếc xe 78 (1.5tr) vậy mà giờ xe vẫn còn nằm ở đồn công an.

Các mẹ ơi, tùy long hảo tâm, ai giúp gì được cho 2 bé thì giúp nha! Nhìn thấy đau lòng lắm
    attachment

attachment
    • 402 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Nhìn 2 bé thấy thương quá. Mình giúp sữa hàng tháng cho bé đi, mong rằng ăn uống không có gì nhưng bé có sữa uống sẽ tốt hơn. Không biết 2 bé có cần thêm gì không nữa. Hôm nào chị Hương có đi thăm vào T7 thì nhắn em với nhé. Em cùng đi xuống thăm 2 bé.
    • 76 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các chị ơi, em muốn góp một chút giúp đỡ 2 bé này, em chuyển tiền cho chị nào ạ?
    Yêu con quá, mẹ yêu con quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Con chim xinh xinh Xem bài viết
    Các chị ơi, em muốn góp một chút giúp đỡ 2 bé này, em chuyển tiền cho chị nào ạ?
    Bạn chuyển vào đây

Email: doanxuanhuong@gmail.com VCB chi nhánh Kỳ đồng 007.100.314.1092 Đoàn Xuân Hương. 0906755229
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Mình đã bàn với mẹ mon amour rồi, nhóm mình sẽ giúp sữa hàng tháng, mỗi tháng 1 lần, mẹ mon amour sẽ làm đầu cầu :Rose:, trước mắt thì nhóm mình cứ tài trợ 6 tháng, sau đó xem tình hình thế nào thì tính tiếp :LoveStruc: