TIN TÀI TRỢ.

Giúp sữa cho bé Thành bị bại não

• 0 Lượt chia sẻ
  • 34K Lượt đọc
  • 186 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

thương con trai.... mong con luôn bình yên, khỏe mạnh:Sad:....

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 302 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Dạo này mình có nhiều chuyện buồn quá mà vào đây thì lại càng thấy khổ tâm hơn, mình muốn giúp các bé thật nhiều, nhưng... lại nhưng nữa rồi :Sad::Crying:
    Mình mong sớm vượt qua giai đoạn khủng hoảng này để có thể chung tay với các mẹ.:Crying::Crying::Crying:
    Bây giờ chỉ biết cầu chúc cho các con trai, con gái mau khỏe mạnh, bệnh nặng thành nhẹ nhờ tình thương lớn lao của tất cả các ba mẹ trên này!
    Yêu các mẹ và các con nhiều lắm! :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Tối qua sau khi gặp Manly với Moon ngoài cổng, cứ tần ngần mãi không dám vào thăm con. Sợ thấy con thì xót...
    Vào thì thấy Châu đang ôm cho con bú, con cũng bú duoc ít, rồi ho. Người nổi ban đầy, thương lắm...
    Châu bảo, mẹ nào vào thăm con cũng khóc huhu. Châu cũng thuong con lắm, tối qua chạy về lấy quần áo, xong lại chạy vào với con, trời mưa lất phất...
    Cầu trời con mau khỏe, nhanh chóng mổ tim...khỏe lên nhé chàng trai dũng cảm:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,620 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Mấy hôm nay đêm nào em cũng nằm mơ thấy con đấy, em có đi qua ND2 mà em ko dám ghé vào, sợ vào đến nơi nhìn thấy con lại không cầm lòng được. Mong con trai nhanh khỏe lại để còn mổ tim con nhé:Kiss::Kiss::Kiss:

Châu lại được chăm con lại rồi hả các chị, em tưởng người của trung tâm chứ ??
    "Chúng ta hay nói quá nhìêu về bản thân. Đừng làm thế. Người khác sẽ làm điều đó khi............ chúng ta đi khỏi"
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Ừ, mình cứ để Châu chăm dù có người của TT ở đó em à.
    @Manly: Tui mới chuyển 5 triệu bạn tui bên Mỹ gởi qua ủng hộ mổ tim bé Chính nha (+ 1 triệu ủng hộ mổ tim bé Hoài Thương)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babycutie Xem bài viết
    Ừ, mình cứ để Châu chăm dù có người của TT ở đó em à.
    @Manly: Tui mới chuyển 5 triệu bạn tui bên Mỹ gởi qua ủng hộ mổ tim bé Chính nha (+ 1 triệu ủng hộ mổ tim bé Hoài Thương)
    Nhận 5000K của bạn babycutie :LoveStruc:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Trưa nay em với Bintrang có vô viện thăm mấy bé Chính, Yến, Ngân...
    Đầu tiên là đi thăm Chính, gặp ngay Châu đang ăn cơm...
    Nhìn Chính mà hai chị em xót xa, nước mắt chảy dài...Đúng là...nhìn hổng ra...Con trai ngày nào bụ bẫm trắng trẻo...bây giờ...nhăn nheo, đen đuốc, thẫn thờ...Thôi...huhuhu...:Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,461 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    Nhìn Chính mà hai chị em xót xa, nước mắt chảy dài...Đúng là...nhìn hổng ra...Con trai ngày nào bụ bẫm trắng trẻo...bây giờ...nhăn nheo, đen đuốc, thẫn thờ...Thôi...huhuhu...:Crying::Crying::Crying:
    Chị ơi chị đừng nói , hic, em gặp con hôm thứ 7 mà em xót quá, không dám kể, không dám khóc, cũng chưa can đảm để thăm con trong viện, mới ngày nào như chị nói, giờ nhìn con,hic hic :Crying::Crying::Crying:
    event

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6,970 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

Nghe mấy mom nói bé Chính mà :Sad::Sad::Sad: quá. Tưởng con đã có mẹ Châu lo rùi .:Crying::Crying::Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Các mẹ dũng cảm lên nhé, năng vào thăm con, động viên Châu...để cho con khỏe, đủ sức rồi mổ cho con ở Tâm Đức :Rose:
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    :Sad::Sad: Kể tiếp để các mẹ trông tin nhé...
    Đúng là phải chuẩn bị tâm lý khi nhìn con trai sau này .:Sad:..Nhưng cái làm em hoảng nhất là khi vào nhìn con trai cứ lờ đờ đôi mắt như vô hồn ý...Em sợ, sợ lắm cái cảm giác thẫn thờ vô hồn như của bé Nhung ngày nào..:Sad::Sad:....Hai chị em cứ vuốt ve Chính, sờ mãi những cái sần sùi nhăn nheo trên da con mà xót xa lặng đắng...Vừa nói cười với cu cậu mà nước mắt cứ chảy dài, chảy dài..Có lúc ...không nói được nữa..:Sad::Sad:....Nhưng rồi cảm giác của em nhẹ nhõm hơn khi thấy Chính dần trở nên tươi tắn, nắm chặt tay mình, trông cu cậu linh hoạt hơn, lật nghiêng người và còn nghịch ngợm cứ dọa đưa tay em vào miệng cu cậu để gặm mấy lần ý...Trông tươi tắn hẳn, không còn lờ đờ nữa thì nhẹ lòng lắm...Rồi 1 lúc Châu ăn cơm xong đi vào, trêu nghịch chuột Mickey thì cu cậu nhoẻn cừoi, có sự sống hẳn các mẹ ạ...Hic..em sợ lắm cái đôi mắt lờ đờ ý...Như hôm qua xem hình bé Yến, cũng mắt lờ đờ thế mà lo nhiều lắm...Chính còn ho và khò khè nhiều...Có nhiều điều tế nhị lắm nên cũng không tiện kể ra..Chỉ mong là ông trời thương lấy Chính, cho con có một số phận may mắn hơn, cầu cho Chính chóng khỏe để có sức đề kháng chống lại bệnh tật, chứ nằm ở khoa nhiễm dễ lây nhiều bệnh lắm...Thấy Châu trông Chính mình cũng an tâm nhều lắm, Châu chăm thì Chính nhà mình sẽ chóng lấy lại phong độ, các mẹ nhỉ :LoveStruc: Ban nãy em cứ trêu Chính là "hết phong độ rồi, bây giờ thành ông cụ non rồi..."...trêu thế mà đau lòng lắm ý....:Sad:

Xong thì qua thăm bé Ngân và Yến ở phòng số 5. Bé hôm nay lanh lợi lắm, trộm vía. Bé thật may mắn khi có đủ ba và mẹ cùng quây quần chăm sóc. Mà em Bintrang nói đúng á, nhìn bé Ngân hao hao giống Nhung, nhất là đôi mắt tròn...

Còn bé Yến thì bé tẻo tẹo như con chuột con, da nhợt nhạt lắm, mà cũgn hóng chuyện..Bàn tay bé xíu xiu tái nhợt...Bé còn bú mẹ nhưng mẹ sữa ít đi..Bọn mình cũng dặn mẹ bé tập từ từ cho bé bú ngoài vì sợ bú sữa mẹ ít không đủ cho bé...Mong lắm bé được mổ sớm để chóng hồi phục, nhìn bé nhỏ xíu mong manh lắm...

Tặng cho bé Ngân và Yến 1 bịch tả và 1 khăn ướt to. Còn 1 bộ tả+khăn ướt tính giành thăm bé nào ở Long An bị tim ý..mà hình như bên NĐ1 nhỉ...:Sigh::Sigh: Đi vội nên mình cũng không kịp xem phòng nào trước...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 805 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Mong con trai mau khỏe nhé!...
    Mụ đầu rồi, chả biết ký gì nữa!:Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Hôm trước, nghĩ đến Chính mà nản lòng, ko muốn làm gì nữa...
    Thương thay cho số phận con :Crying:
    Quaca ơi quaca, Angel ơi Angel, vô nhảy múa cho mọi người lấy tinh thần chiến đấu tiếp nào :LoveStruc:
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Nếu Chính biết nói, Chính sẽ nói rằng: "Hey dza, các mẹ dzở thế. Con trai đau ốm mà vẫn tươi cười với các mẹ còn gì. Con là ý chí cao lắm, các mẹ đừng lo. Tại vì trong người hơi khó chịu nên con ko ăn ko bú được thôi, các mẹ cứ thăm con thường xuyên vào, đùa với con nhiều vào, con vui là con sẽ mập mạp lên ý mà. Các mẹ gặp con mà khóc hay buồn là con ko ăn đâu, các mẹ làm con buồn theo. Bắt đền ý. Các mẹ nhõng nhẽo thế ko hiểu sao các bố lại chịu dc. Nam nhi trai chí như con là ghét nhất "đàn bà" sướt mướt "

Nào nào, các mẹ nghe con trai nói chưa? ^^ . Ko dc buồn đâu nhé.

Em yêu cả nhà:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,065 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Hôm nay em cũng vào thăm Chính, lượn ra ngoài tìm mua cam mà ko được thế là mua 2 hộp cơm cho Châu và cô gì trông con. Thấy cô và Châu chăm con cẩn thận lắm nhưng đúng là nhìn con khác quá tay bị lấy ven nhiều thâm tím hết cả người, con ngủ một lúc rồi dậy thì Châu cho bú, cũng thấy mút mút chụt chụt, hy vọng uống được nhiều sữa để lấy sức mà trị bệnh.
    Bố mẹ mong hai con luôn luôn mạnh khoẻ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

mHZIm8
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 639 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Muốn vào thăm con trai mà nghe các mẹ kể vẫn chưa có can đảm vào. Sợ nhìn thấy con lại huhuhu, có mẹ nào thần kinh thép cho em đi ké với.
    3Xa1
    jDmYp7
    • 402 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trưa nay em và CM cũng vào thăm con trai. Hai mẹ vào mà cứ huhu, làm con nhìn hết mẹ này đến mẹ kia. Nhìn con thương quá, con khác hẳn lần trước khi chưa về TT. Mà ánh mắt con nhìn mình cũng thiết tha quá, như là con muốn nói gì vậy. Lâu lâu con lại lên 1 cơn ho, con nắm mà không có đồ chơi, cứ cầm cái chân lên chơi, cũng chẳng có gối ôm. Huhuhu, lại nữa rồi ...
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meBintrang Xem bài viết
    Trưa nay em và CM cũng vào thăm con trai. Hai mẹ vào mà cứ huhu, làm con nhìn hết mẹ này đến mẹ kia. Nhìn con thương quá, con khác hẳn lần trước khi chưa về TT. Mà ánh mắt con nhìn mình cũng thiết tha quá, như là con muốn nói gì vậy. Lâu lâu con lại lên 1 cơn ho, con nắm mà không có đồ chơi, cứ cầm cái chân lên chơi, cũng chẳng có gối ôm. Huhuhu, lại nữa rồi ...
    Trời ơi, sao đau lòng quá, bao nhiêu gối ôm, đồ chơi của con đâu rồi, vừa gọi cho châu cũng nói con chẳng có gì mà thắt cả lòng :Sad:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Mấy bà này, đã bẩu không khóc nữa
    Con thiếu đồ chơi thì ai mai vào mang đồ chơi cho con nha. Chắc khi đi nhập viện TT ko có nghĩ đến chuyện đem theo đồ chơi đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 639 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Các mẹ có mẹ nào vào thì mang cho con mấy cái áo ngắn tay cài nút nhé. Áo ba lỗ có rồi. Áo ngắn tay thì k có. Châu nói thế. Mới gọi điện nghe tiếng con ho sù sụ..tội quá.
    3Xa1
    jDmYp7