TIN TÀI TRỢ.

Giúp bé Gia Lâm - Mới chập chững tập đi đã trở thành tàn phế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 70.2K Lượt đọc
  • 731 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,370 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Nhìn Lâm khóc thương quá :Sad:
    802855f083
    19434b9cc1

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

:Sad: Buồn quá, nhìn bé mà thấy đau đau thế nào ý :Crying:
    • 1,927 Bài viết

• 3,665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình vừa chuyển khoản 900k của bạn mình Phan Tiểu Vân giúp bé Gia Lâm. Mình phụ 100k luôn cho tròn 1 triệu nhé.

Số lệnh giao dịch là *****556002
    Chẹp, thì không ký nữa!
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bác Bo Bo Xem bài viết
    Mình vừa chuyển khoản 900k của bạn mình Phan Tiểu Vân giúp bé Gia Lâm. Mình phụ 100k luôn cho tròn 1 triệu nhé.

Số lệnh giao dịch là *****556002
    Nhận 1000k do Bác Bo Bo chuyển khoản, trong đó:
    + Chị Phan Tiểu Vân bạn Bác Bo Bo gửi tặng bé Lâm 900k :LoveStruc:
    + Bác Bo Bo ủng hộ bé Lâm 100k :LoveStruc:

Cảm ơn chị và bạn chị nhé :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 272 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trabi vừa chuyển khoản vào TK của C. Hương số tiền 200K để giúp bé Lâm.

Nhìn bé mà thương quá!
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trabi Xem bài viết
    Trabi vừa chuyển khoản vào TK của C. Hương số tiền 200K để giúp bé Lâm.

Nhìn bé mà thương quá!
    Em đã pm và gửi lại tiền cho mẹ trabi, vì theo thông báo của Admin thì chúng ta ngừng quyên góp trong vòng 1 tháng để tổng kết cuối năm cho các nhóm từ thiện.

Cảm ơn chị trabi nhé, hihi :LoveStruc:
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Hôm qua chị Hương - Manly có ghé thăm con trai, mình post cảm nhận của chị ý nhé...:LoveStruc:

"Sáng qua mình vào thăm bé Gia Lâm, con trai thương lắm, đang nước mắt ngắn dài vì chân không thể tập đi được nữa. Chân con bị lồi xương đâm vào thịt, nếu con tập đi là sẽ rất đau, bác sĩ nói cần mổ để cưa cái xương đó nhưng chưa thấy bv đã động gì cả. Con rất thích tập đi và thèm đi lắm, con đã đây xe đi được 3,4 bước rồi nhưng giờ xương con lồi ra nên không tập đi được nữa :-(
    Bé Gia Hưng thì đã lên ở hẳn với Gia Lâm, nhưng hôm thứ 7 bé Gia Hưng bị sốt phát ban nổi hết cả người nên cấp cứu nhi đồng 2, giờ bố đang trông gia hưng. Thấy thương chị Mãnh hai con cứ chạy đi chạy về giữa 2 bệnh viện.

Mình có gửi chị Mãnh 3000K để lo cho bé Gia Lâm, gia Hưng trong bệnh viện. Mình cũng nói về số tiền của chị nhóm tặng gia đình chị và sẽ trao cho chị trong thời gian tới. Chị gửi lời cám ơn chân thành đến cả nhà mình, nói không có nhóm mình thì không biết con sẽ ra sao .........."

Đây là hình ảnh của bé Gia Lâm
    Biên nhận
    DSC08073

Xương bị lòi ra:
    Anh0010-1

Con đang khóc vì đau chân
    Anh0012-1

Con nằm chơi bú sữa:
    Anh0014-1

Anh0016-1

Con chào tạm biệt mẹ Hương
    Anh0017

Anh0018

:Sad::Sad: Thương quá thôi...Mong sao...mong sao thần may mắn sẽ đến với Gia Lâm :Sad: :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Tổng kết topic cho đến ngày 29/12/2009

Tồn:
    + 45,311,000đ
    + 1.290 USD
    + Sổ tiết kiệm 40 triệu đồng

Link tổng kết: Topic giup Be Gia Lam

Em tổng kết theo từng sheet, cả nhà xem từng tháng theo sheet nhé :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 601 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Nhìn bé mà thương quá !
    Cảm ơn chị Manly thật nhiều…!
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

From: Manly

Cũng hơi lâu chưa báo cáo tình hình bé Gia Lâm mặc dù mình vẫn vào thăm con thường. Con trai mới vừa sốt phát ban do lây của anh Gia Hưng.

Mình đành phải báo các mẹ tin không vui, vết thương của con do lòi xương nhiều, đã đâm thủng da và mưng mủ nhiễm trùng. Mình đã lên gặp BGD tuần trước yêu cầu cho sang bệnh viện Chấn thươgn chỉnh hình để cắt phần xương thừa ra từ khi con mới chỉ là sưng tấy thôi nhưng bệnh viện cứ lần nữa và giờ nói là bên CTCH quá đông nên hẹn qua tết. Mình đã gặp cô L (Phó GD) và yêu cầu cho bé mổ ngay lập tức chứ chờ đến qua tết thì cháu nhiễm trùng nguy hiểm đến tính mạng. Mà con rất đau đớn do xương đâm vô thịt hic, Việc thứ 2 là làm chậm quá trình tập đi của con, con thèm đi chân giả lắm mà cứ cho vào là đau đớn tột cùng.

Sau khi yêu cầu thì bệnh viện chiều nay đã đưa con sang bên CTCH để mổ nhưng chỉ đưa sang, và để hai mẹ con bên đó, bv nói đóng tiền 1t5 và 3T tiền mổ, mẹ bé nói là bv Tim trả, bv CTCH nói là không nghe viện Tim nói, nếu không đóng tiền thì không mổ hic, mà mình gọi cho cô L thì không được. Mai mình sẽ lên viện tim để hỏi chuyện tiền đóng viện phí này.

Nhìn chung hiện giờ con gầy và thương lắm, mình chẳng biết nói sao cả, thương con đứt cả ruột .............

Ah, con trai giờ cầm nắm thành thục lắm rồi, có thể cầm thìa xúc cơm nhé

Con đang vui với trò chơi mới
    DSC08421
    DSC08427
    DSC08433

Chân của con bị nhiễm trùng
    DSC08423
    DSC08426
    DSC08441

Nhìn con đang thích thú với việc rót nữa mình cũng vui vui một chút :Love Struck:

YouTube - Be Gia Lam

Sáng sớm nay bên CTCH lại bắt đóng tiền nữa, mà gọi cô L không được, sau đó thì mình đã gọi trực tiếp cho bệnh viện và yêu cầu chuyển máy cho bác L, mọi việc đã ok. Bên Viện Tim sẽ sang đóng tiền cho con mổ. Còn tiền mẹ Gia Lâm đóng thì bệnh viện sẽ thanh tóan sau.

Mình cũng vừa chạy sang CTCH, bên đó đông và bức bối lắm hic, con trai lấy máu không có ven dưới nên lấy ven giữa cũng khó, khóc suốt. Mình gửi mẹ bé 2000K để có gì lo trong bệnh viện vì hôm qua đóng viện phí hết tiền
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

From Manly

Bé Gia Lâm vết mổ đã khô, giờ cũng đã tạm ổn nhưng mới giải quyết 1 chân, còn một chân kia bắt đầu hơi đâm ra :Sad:, hai tay cũng có giấu hiệu hic. Mẹ bé đang buồn vì nghe nói con sẽ phải cắt suốt đến khi nào xương không phát triển nữa, nghe mà sót quá :Crying:

Mấy ngày trước Mình đã trao cho mẹ bé tiền còn lại của WTT:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Angel
    Tổng kết topic cho đến ngày 29/12/2009
    Tồn:
    + 45,311,000đ
    + 1.290 USD
    + Sổ tiết kiệm 40 triệu đồng
    Đã trao 2000K ngày 15/01/2010

Dự kiến mẹ con bé Lâm sẽ ở bv đến ngày 25 tết, sau đó sẽ về quê và mồng 10 tết lên lại bv. Mình có nói chuyện với bác Lê thì tình hình chắc bé phải ở bv khỏang 6 tháng nữa mới có thể yên tâm xúât viện :Sad:

Đây là biên nhận của mẹ bé:

DSC08711

DSC08710
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Em xin bổ sung thêm phần tổng kết sau khi đối chiếu với BQT WTT, topic bé Lâm còn:
    dau_yeu 1000k
    Dung Nguyen 300k
    DuongLam 500k
    Tổng cộng: 1800k

Sáng thứ 5 ngày 04/03/2010 chị Manly đã vào bệnh viện thăm bé Lâm và lixi cho con 2000K tiền các mẹ tặng con :Love Struck: Và quỹ của con hiện giờ đã là 0đ.

Vết mổ của con đã lành, con đã bắt đầu tập đi lại nhưng chân giả bị nghiêng không đi được, mẹ bé nói nếu chân phẳng là con có thể đứng được rồi :Love Struck:

@Mod chuyển giúp em bài này về topic bé Mod nhé :LoveStruc: