TIN TÀI TRỢ.

Giúp bé Gia Lâm - Mới chập chững tập đi đã trở thành tàn phế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 70.2K Lượt đọc
  • 731 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,066 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babycutie Xem bài viết
    Vê trường hợp bé Long, bạn mình bên Mỹ muốn đưa con sang Mỹ chữa trị cho lành hản, bạn nói có thể lo giấy tờ bên đó. Không biết có thể không hở Manly ui? :LoveStruc:
    được như vậy tốt quá cảm ơn chị nhiều nhiều :Rose:
    em qua chị lấy được không vậy mam

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 402 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Vê trường hợp bé Long, bạn mình bên Mỹ muốn đưa con sang Mỹ chữa trị cho lành hản, bạn nói có thể lo giấy tờ bên đó. Không biết có thể không hở Manly ui? :LoveStruc:
    Nhìn hình con thấy thương quá, nếu được sang Mỹ chữa trị thì tốt quá. Không biết thủ tục có khó khăn gì không? Cầu mong cho con được đi điều trị. Nếu có hướng nào để giúp đỡ con lâu dài thì em cũng xin góp chút sức nha. Cả tuần nay em bệnh nằm nhà nên không đi đâu làm gì được cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 726 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_nam1205 Xem bài viết
    được như vậy tốt quá cảm ơn chị nhiều nhiều :Rose:
    em qua chị lấy được không vậy mam
    Chị pm địa chỉ cho em rồi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,937 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Mọi người khoan vội mừng nhé. Mình chỉ nêu ra ý định của bạn mình, để ý định đó thành sự thực thì mình nghĩ cũng không dễ. Ai có kinh nghiệm thì chỉ dùm từng bước nhé, để cho ý định của bạn dễ thực hiện. Bạn mình nói nhờ lo các thủ tục bên này, mà mình thì chẳng biết làm sao...để xin Visa đi Mỹ chẳng hạn :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,370 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Bạn có thể chuyển cho Manly trưởng nhóm nhé. Bà poodle, bà chuyển tiền làm sao bày với :LoveStruc:
    à tui cũng nhờ người bạn cầm và chuyển giùm đó bà ơi. Mới đầu tính chuyển bằng internet banking cho tiện khỏi phiền phức nhờ vả nhưng coi lại điều kiện của ngân hàng thì tui phải bị charge 28 AUD cho một transaction (phí chuyển) và khi nhận thì bên beneficiary lại bị charge thêm trên dưới 20 USD (Vietcombank lấy). Thấy coi bộ phí tổn nhiều quá nên nhờ người bạn cầm giúp giùm về bà ơi :LoveStruc: Không biết bạn Lĩnh Nam kia ở đâu nhỉ? Nếu ở Úc thì mình có thể giúp giùm, còn nếu ở Mỹ thì chắc phải nhờ các bạn bên box Mỹ rồi :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 879 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSơnMinh Xem bài viết
    YM cho tớ địa chỉ, tớ qua lấy cho . trưa mai tớ vào thăm con trai ai đi không ??
    Nhà tui đường Trần Quốcc Thảo, gần chỗ hôm rồi mình đi viếng chị Chi đó, mai bà đi mấy giờ, cỡ 1pm thì tui đi với bà
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 879 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Me SơnMinh pm cho tui số cầm chưng của bà cái, mai mình hẹn hò nhau đi thăm con :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Hôm nay bạn mình, Trà My sẽ chuyển vào tài khoản Manly 3.000K giúp con nhé.
    Mình đang kêu gọi thêm :LoveStruc:
    Nhận 3000K của mẹ Trà My :LoveStruc:

Trích dẫn Nguyên văn bởi me songtri Xem bài viết
    Đọc bài của chị Manly thấy đau lòng quá, nhìn bé thương quá, mặt khôi ngô mà phải chịu tật nguyền. Con em bị đứt tay tí xíu mà lòng đã đau, mẹ bé phải chịu đựng nỗi đau lớn quá.
    Chị ơi, em đóng góp 500k cho bé nhé chị.
    Nhận 500K của mẹ songtri :LoveStruc:

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangp Xem bài viết
    Chị Hương ơi,

Em vừa gởi vào tài khoản chị Hương 500.000 đồng cho con trai. Chị Hương check dùm em.

Còn tình hình anh song sinh của bé ở nhà cũng rất đáng thương, mình có kế hoạch gì giúp bé không hả chị?

Cám ơn chị.
    Em cho chị xin số TK nhé :Kiss:

Trích dẫn Nguyên văn bởi DANG THIEN HA Xem bài viết
    em tặng con 200k nhé. Trưa em chuyển chị Hương nhé.
    Em cho chị xin số tk nhé :Kiss:

Trích dẫn Nguyên văn bởi REGINA Xem bài viết
    Em đã chuyển 500K , TK :…..195 Lê Đoàn Hữu Tuấn.Chị kiểm tra giúp em.
    Nhận 500K của mẹ Regina :LoveStruc:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mocam Xem bài viết
    @manly:Em đã chuyển 500k giúp bé Long vào tk VCB của chị từ tk ... 8226. Chị kiểm tra giúp em nhé. Tks!
    Nhận 500K của mẹ Mocam :LoveStruc:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Maivy-mum Xem bài viết
    Manly ơi, em gửi tặng bé 1 thùng sữa tươi, có thể gặp chị ở đâu để đưa được vậy?
    Em chuyển cho meMinhSon giùm chị nhé :Kiss:

Trích dẫn Nguyên văn bởi dau_yeu Xem bài viết
    @Manly: chị ơi, em còn bao nhiêu chị chuyển hết cho bé Long dùm em. Thương bé quá chị ơi.
    Nhận 1000K của mẹ dau_yeu :LoveStruc:

Trích quỹ các bé Nhi đồng giúp các bé Viện Tim với bà ơi :LoveStruc:
    OK bà, tui cũng tính hỏi mọi người là giúp bé nhé, các mẹ đồng ý làm ơn cám ơn mình cái nghen, yêu cả nhà lắm :Kiss::Kiss::Kiss:

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolembui Xem bài viết
    muốn chuyển tiền cho các bé ở viện tim thì làm thế nào hả các mẹ?
    Bạn chuyển vào TK mình nhé :Rose:
    007.100.314.1092 Đoàn Xuân Hương
    Ngân hàng VCB Chi nhánh kỳ đồng TPHCM

Trích dẫn Nguyên văn bởi childlike mother Xem bài viết
    Chiều nay em cũng xin CK ít tiền giúp 2 bé chị H nhé...
    Nghe mà xót xa quá cơ, đang biết đi vào thì thành cụt cả chân tay, đang bình thường thì lại thành nằm 1 chỗ...Ông trời ơi mắt ông nằm ở đâu vậy...:Sad::Sad:
    Em cho chị xin lại số tk nghen :Kiss:

em có pm xin stk ACB của chị , em góp 200k nhé. Cám ơn chị
    Nhận 200K của me_nam1205 :LoveStruc:

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebejimmy Xem bài viết
    Toi nghiep be Long qua! Nhin doi mat trong sang tho ngay cua be ma xot xa!

Chi se nho em gai chi ghe nha Huong goi cho be 200K. Cam on Huong!
    Dạ, chị cứ gửi chị giúp việc nhà em ah :Rose:

Trích dẫn Nguyên văn bởi BABY CHÀ BÔNG Xem bài viết
    Em chưa ck tiền đấu giá máy game 3900k.Bây giờ em ck luôn 5tr gồm 3tr9 tiền đấu giá và 1tr1 cho bé LONG nhé chị MANLY.
    Nhận 1100K của BBCB :LoveStruc:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Le LinhNam Xem bài viết
    Chào các bạn, mình muốn hỏi là nếu mình muốn đóng góp nhưng không ở Việt Nam thì làm sao là tiện nhất? Trong khi chờ câu trả lời của nhóm các bạn, cho mình gửi lời thăm đến bé, và chúc bé mau lành bệnh. Mình không muốn nói gì nhiều vì cảm thấy sinh mạng người ta đôi khi bị coi như gà vịt. Con người ta rứt ruột sinh ra mà lại không được thông báo kỹ càng những gi đang xảy ra với giọt máu đó. Mà thôi, đang bực mình, không nên nói, mình nghĩ thế. Cám ơn các bạn. Mình mong tin.
    Bạn cho mình hỏi bạn ở đâu? Nếu ở Mỹ thì mình sẽ PM cho bạn số tk của mình bên đó :Kiss:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba Mẹ Jerry Xem bài viết
    Chị gởi Hương 1 triệu nhe.
    Chị khỏi chuyển nha, trừ 1T bé Bảo Thư luôn ah

Nhận 1000K của Ba Mẹ Jerry :LoveStruc:

Bà hỏi bạn bà xem sao nhé, bạn bà sẽ giúp thể nào? Để tui xem hồ sơ tại VN :Rose:. Tui cũng có quen 1 người làm tổ chức ngày trước đưa bé Hồ Tú Tú qua Mỹ . Lâu không liên lạc, ngày đó tui chỉ giúp chị ấy chuẩn bị hồ sơ thôi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCungxi Xem bài viết
    Mẹ Manly ơi, mình xin góp cho bé Long 300K nhé. Mình đã chuyển rồi, số đuôi tài khoản của mình là ...3552 nhe.
    Nhận 300K của MeCungxi :LoveStruc:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Nhận 1000K của mẹ babycutie :LoveStruc:

Nhận 1000K của bạn mẹ babycutie :LoveStruc:

Nhận 2000K của mẹ Me3P :LoveStruc:

Nhận 1000K của mẹ Donald :LoveStruc:
    • 41 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Po odle19 [HTML]Không biết bạn Lĩnh Nam kia ở đâu nhỉ? Nếu ở Úc thì mình có thể giúp giùm, còn nếu ở Mỹ thì chắc phải nhờ các bạn bên box Mỹ rồi[/HTML]

Mình thấy ông Wells Fargo mà mình banking bảo là miễn phí.

Manly: [HTML]Bạn cho mình hỏi bạn ở đâu? Nếu ở Mỹ thì mình sẽ PM cho bạn số tk của mình bên đó[/HTML]

Mình đang có mặt ở Californa. Mình nghĩ nếu bạn có tài khoản ở Mỹ thì chỗ nào mình cũng gửi vào được, dĩ nhiên là mình không định bằng tiền VN chính xác được. Bạn PM cho mình tài khoản nhé.

Gửi lời thăm bé Long nếu có bạn nào vào thăm bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Le LinhNam Xem bài viết
    Po odle19 [HTML]Không biết bạn Lĩnh Nam kia ở đâu nhỉ? Nếu ở Úc thì mình có thể giúp giùm, còn nếu ở Mỹ thì chắc phải nhờ các bạn bên box Mỹ rồi[/HTML]

Mình thấy ông Wells Fargo mà mình banking bảo là miễn phí.

Manly: [HTML]Bạn cho mình hỏi bạn ở đâu? Nếu ở Mỹ thì mình sẽ PM cho bạn số tk của mình bên đó[/HTML]

Mình đang có mặt ở Californa. Mình nghĩ nếu bạn có tài khoản ở Mỹ thì chỗ nào mình cũng gửi vào được, dĩ nhiên là mình không định bằng tiền VN chính xác được. Bạn PM cho mình tài khoản nhé.

Gửi lời thăm bé Long nếu có bạn nào vào thăm bé.
    Mình đã PM nhé :Kiss:
    • 41 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cám ơn Manly. Đã đọc, và đã trả lời đấy. Thanks again.
    • 333 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Hom qua mưa em chưa chuyển đựơc , em mới chuyển sáng nay thôi, chi ktra nhé.
    Số tk…6493 Nguyễn Đăng Thiện nhé.
    • 2,066 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mamsua Xem bài viết
    Chị pm địa chỉ cho em rồi!
    Em đã nhận 1 túi parkson của chị mắm , hẻm bít gì trong đó, có heroin hem chị ?
    trưa nay em , mesonminh, maivy cùng vào thăm bé, có gì em báu cáu lại nhé.
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Manly Xem bài viết
    Sáng nay trong phòng đó mình cũng nghe một chuyện thương tâm nữa, bà nội bé Lê Thị Thanh cứ vừa khóc vừa kể mà xót xa.
    Bé bị Tim thiếu 1 bên van, 3 tuổi, đã đuợc mổ 2 tháng nay, nhưng khi mổ xong thì đang từ bé bình thường chuyển thành nằm 1 chỗ.
    Khi mổ thì bé được miễn phí 35T, còn phải đóng mười mấy triệu đó, ba bé thì thợ hồ, mẹ bé thì bán ve chai. Đang ở nhờ nhà anh trai ở Bình Tân (Bà nội không nhớ rõ địa chỉ, sẽ bổ xung sau). Bà nội thì ở thanh hóa vào trông cháu.
    Bé mổ ra hơn 2 tháng mà cứ nằm không bíet gì, hôm bữa bệnh viện nói đóng thêm 29T, nghe noi bên viện Tim đang nhờ bs bv nào đó sang điều trị cho bé, nhưng gia đình tiền ăn còn không có lấy đâu tiền đóng viện phí.
    Mỗi ngày bé nằm đó, gia đình phải lo tã, sữa, sữa chuyền nên là sữa đắt tiền 1 tuần là 2 hộp, mỗi hộp 190K, tã 1 tuần 2 gói lớn 80*2. Bà bé nghe nói nhóm mình giúp bé Long cũng cũng xin tã sữa cho bé gái. Mình vào buổi sáng nên không đúng giờ được gặp bé, phải 5h đến 6h chiều.
    Nghe mọi người trong phòng cũng thương bé lắm, sao nhiều hòan cảnh đáng thương thế hic
    Chị ơi em vừa Ck cho chị 500K, gửi bé Long 300K, bé Thanh 200K chị iu nhé :LoveStruc:

Em còn giữ mấy bịch bỉm của cu Chính, xử lý thế nào chị ơi...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,117 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Thương quá. Chị Manly ơi CLB sinh đôi đang phát động khuyên góp cho bé Long, mẹ Lethutra sẽ đứng ra làm đầu cầu liên lạc với chị để chuyển quà cho bé của CLB chị nhé.
    ....Em trở về đúng nghĩa trái tim em....
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 172 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Các mẹ ạ.
    Mình biết được thông tin của bé Long ngày hôm qua. Đúng là cháu đang bị một hiện tượng mà trong giới y khoa gọi là ĐÀO THẢI GHÉP đấy. Cho mình gởi giúp bé 200k nhé, tối nay mình sẽ chuyễn vào tài khoản của chị Hương nhé.
    Mình đã suy nghĩ nhiều về đề nghị của các mẹ về việc giúp đỡ lâu dài cho bé. Để mình gởi Email cho các bạn của mình xem có giúp được gì không nữa nhé. Còn về việc mua bảo hiểm thì các mẹ cứ thảo luận để thống nhất lựa chọn nhu cầu nào là tốt nhất và có lợi nhất cho cháu để mình tư vấn giúp cho không tính phí gì cả, tiền hoa hồng mình cũng sẽ gởi lại vào tài khoản của hội luôn để giảm bớt chi phí cho cháu.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 935 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gamaigia Xem bài viết
    Thương quá. Chị Manly ơi CLB sinh đôi đang phát động khuyên góp cho bé Long, mẹ Lethutra sẽ đứng ra làm đầu cầu liên lạc với chị để chuyển quà cho bé của CLB chị nhé.
    Từ thông tin đưa qua để xin các mẹ làm đầu cầu bên hội đồng hương Tây Ninh, hôm nay vào thấy các bạn ý của bàn nhau để quyên góp giúp bé. Thật vui vì tấm lòng của mọi người. Yêu cả nhà nhiều nhiều :LoveStruc:

Trưa nay có ai vào thăm bé với mình nữa không. Tớ cứ bị ám ảnh bởi bà mẹ của bé, sao trông quên quá đỗi

https://www.webtretho.com/forum/f1034/hoi-dong-huong-tay-ninh-phan-2-a-195913/
    Mod à, em nhờ tý, Em đang cần tìm mua Chung cư bác náo có ới em độ 1 tỉ hơn tỉ kém là được. Em đã nghía Khu Bình Khánh Q2. Có mẹ nào muaở đó không, cho em tý kinh nghiệm

Sinh nhật Bo - Off CMTL WTT
    https://my.opera.com/2thangcu/blog/in...E1%BB%A7a%20Bo
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,370 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Chị Manly ơi, em vừa chuyển thêm 1000K nữa, chị giúp em chuyển cho bé nhé. Cám ơn chị
    802855f083
    19434b9cc1
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 726 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Em đã nhận 1 túi parkson của chị mắm , hẻm bít gì trong đó, có heroin hem chị ?
    trưa nay em , mesonminh, maivy cùng vào thăm bé, có gì em báu cáu lại nhé.
    Nghe túi Parkson thấy hoành tráng thế :Smiling:. Đó là bịch tã Huggies sz M của một mẹ nhà Chuột tháng 5/2008 chuyển cho Thaothao, Thaothao đưa chị thôi. Chị hỏi chị Hương rồi chắc là vừa với sz tã của bé Long. Cám ơn em gái!