TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi có một trường hợp rất thương tâm!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,056 Bài viết

• 2,275 Được cảm ơn

Mình vừa được biết một trường hợp rất thương tâm ở ngay giữa thủ đô Hà Nội. Một người đã suýt được làm mẹ đang rất cần chúng mình giúp đỡ! Cách đây hơn một năm, em vẫn đi bán dạo băng đĩa ở Hà Nội, rồi không hiểu bị sao mắc bệnh tâm thần (có thể có kẻ vô nhân tính nào đó đã đánh đập em để cướp tiền của hoặc cưỡng đoạt)....vì em là con gái, có ngoại hình xinh xắn dễ thương nên đã bị những kẻ khốn nạn cưỡng bức đến mang thai, khổ thân mang thai mà không hề biết được mình đang là mẹ! Vì không có khả năng tự bảo vệ bản thân, nên em cũng đã mất đứa bé trong bụng. Hiện giờ em không có nơi nương tựa, không ý thức được gì, cứ nằm trên vỉa hè khách sạn K15 ngõ Văn Chương Khâm thiên, ai cho gì ăn nấy, còn không thì bị bỏ đói, bị rét..........
    Các mẹ có lòng hảo tâm, nếu có điều kiện hãy ra tay giúp em nhé, mình cũng sẽ làm hết sức có thể, mình đã gọi điện cho một số tổ chức từ thiện ở HN, nhưng hình như, họ có vẻ không quan tâm mấy.....không biết có phải vì em không bị bệnh hiểm nghèo sắp chết, phải phẫu thuật... hay em không phải là người già, trẻ em hay không......thật thương thay cho một cô gái đáng nhẽ sẽ có một cuộc sống hạnh phúc, có chồng, có con.......

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 445 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Sao đời có nhiều người bất hạnh thế!:Crying: :Crying: :Crying: Hay chị thử liên lạc với chú Thắng ở trung tâm bảo trợ XH 4 xem chú ấy có giúp gì được không?
    Ai ngày xưa đã quá xa xôi! Ai vừa đây đã quá thân quen. Trái tim người, cứ xoay tròn bốn phương...
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,821 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Bác DH2004 ơi, em không ra được Ngõ Văn Chương. Có tin gì mới của cô bé đó thì bác thông báo cho mọi người cùng biết nhé. Em muốn làm cho cô bé một điều gì đó nhưng không biết phải làm như thế nào. Cần nhất là một trung tâm bảo trợ và nuôi dưỡng em về lâu về dài. Mong tin bác!
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: https://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose: