TIN TÀI TRỢ.

Các chị giúp bạn này với, xót quá, tuy ko phải ng Việt Nam nhưg giúp nhiệt tình các chị nhé.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Nhận 500K của mẹ Bé cún yêu :LoveStruc:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Sáng nay em đi thăm Poang Koài, vào tới phòng em thì chú hàng xóm đang làm vệ sinh cả người cho em, y tá thì cho uống thuốc.

Hôm nay người em không còn bị băng bó nữa, các vết thương đang lành lặn gần hết, tuy nhiên cũng còn vài chỗ còn bưng mũ (đầu, lưng), mắt thì cũng không còn băng nữa, không có gì trong đôi mắt đó, nhìn thương lắm...:Sad: Em nói gì đó rất nhiều mặc dù là nói rất khó khăn vì phần da ở môi , cằm và cổ căng cứng, chằng chịt.

Bác sĩ Liễu là người theo dõi bệnh tình của PK tại BVDD, hiện tại Bác chỉ cho biết bệnh viện còn đang tập vật lý trị liệu và chăm sóc các vết thương còn bưng mủ của PK, chưa biết chính xác thời gian nào sẽ xuất viện. Hiện tại PK vẫn thỉnh thoảng trở qua Chợ Rẫy để kiểm tra các vết thương (PK đã trải qua đến 8 lần ghép da tại Chợ Rẫy).

May mắn hôm nay em qua BV gặp lại được Chú Hiền - nguoi phiên dịch giúp gia đình, nhờ chú nói giúp với PK, xin phép em cho chụp ảnh, em gật đầu bảo không sao, liên miệng cám ơn. Thay mặt các mẹ, em gửi cho PK 1,000k (Chị Manly sẽ giúp em up hình sau nhé !) .

Lúc em về, nắm đôi bàn tay lạnh ngắt của PK, em nhắn nhủ tình cảm của các mẹ dành cho PK và chúc em mau hồi phục sức khỏe tốt. Em nói 'cám ơn các chị nhiều'. :LoveStruc:

Vài dòng cho các mẹ dõi tin ...:Smiling:
    ... Vượt qua những khó khăn
    Cùng nhau ta sẻ chia
    Mang tình yêu đến cho mọi người...
    :LoveStruc:

• 18,618 Bài viết

• 11,517 Được cảm ơn

Chị Hương manly ơi , hồi chiều em chuyển vô TK của chị 500K giúp em PK chị kiểm tra giúp dùm em nha …Em cảm ơn chị …:Angel:

Tran Thuy Nguyen – 0121000253349 – 500 K
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẸ WINNI Xem bài viết
    Chị Hương manly ơi , hồi chiều em chuyển vô TK của chị 500K giúp em PK chị kiểm tra giúp dùm em nha …Em cảm ơn chị …:Angel:

Chị chưa nhận được, chắc sáng mai mới có (check tài khoản VCB buổi tối thường chậm 1 ngày) :LoveStruc:

Xem ảnh Thủy gửi mà thấy thương quá :Sad:

Sáng nay Thủy thay mặt nhóm gửi 1000K cho em PK :Kiss:

DSC04152
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Nhận 500K của mẹ WINNI :LoveStruc:

Nhận 1000K của mẹ dau_yeu :LoveStruc:
    • 18,618 Bài viết

• 11,517 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Nhận 400K của mẹ Kim Hương :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Tuần rồi 181 ghé thăm PK nhưng PK đã xuất viện vì nơi bảo trợ viện phí cho em ấy lại không bảo trợ nữa, đó là 1 tổ chức của Hàn Quốc mà đợt rồi có bão bên đó nên họ ngưng bảo trợ.

Em 181 có gọi điện cho gia đình em PK là nhóm mình đồng ý bảo trợ tiếp nên thứ 4 này em ấy sẽ lên bệnh viện vì da chưa lành nếu về nhà không cẩn thận sẽ rất dễ nhiễm trùng :Sad:

Mong các mẹ tiếp tục ủng hộ cho em PK nhé, giờ em ấy chỉ còn trông chờ vào nhóm mình thôi :LoveStruc:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Nhận 1000K của mẹ NHOC_YEU_lovely :LoveStruc:
    • 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Manly Xem bài viết
    Tuần rồi 181 ghé thăm PK nhưng PK đã xuất viện vì nơi bảo trợ viện phí cho em ấy lại không bảo trợ nữa, đó là 1 tổ chức của Hàn Quốc mà đợt rồi có bão bên đó nên họ ngưng bảo trợ.

Em 181 có gọi điện cho gia đình em PK là nhóm mình đồng ý bảo trợ tiếp nên thứ 4 này em ấy sẽ lên bệnh viện vì da chưa lành nếu về nhà không cẩn thận sẽ rất dễ nhiễm trùng :Sad:

Mong các mẹ tiếp tục ủng hộ cho em PK nhé, giờ em ấy chỉ còn trông chờ vào nhóm mình thôi :LoveStruc:
    Thời gian qua em có quá nhiều việc để giải quyết nên không thể update tình hình của PK lên đây được. Mọi người thông cảm nhé !

Hôm trước em điện thoại cho Chú Hiền để hỏi thăm tình hình PK thì chú cho hay PK bị bưng mủ ở tai gây đau nhức kg thể chịu được nên phải vào cấp cứu ở Nam Yang (BV ở Cam.) họ dự định sẽ trở vào SG để chữa trị tiếp vì tình hình sức khỏe chưa ổn định hẳn, điều kiện ngoài quê nhà lại quá thiếu thốn, không an toàn vệ sinh sợ sẽ gây nhiễm trùng (sỡ dĩ em buộc phải xuất viện vì nhà tài trợ cho em đã rút lui vì lý do cá nhân):Sad:

Đáng lẽ họ đã vào SG ngày thứ 4 như Chị Hương đã thông báo nhưng vì Anh hàng xóm vẫn đi theo để giúp đỡ em trong mọi sinh hoạt hằng ngày - có công vệc gia đình đột xuất, không thể đi cùng nên họ đành nán lại.

Hiện giờ PK đã được BV Nam Yang mổ tai, và đang nằm lại BV, em không thể hỏi rố thêm bệnh trạng của em hiện giờ vì tất cả là qua điện thoại của chú phiên dịch.

Hôm qua, Chú Hiền cho hay gia đình đã dự định ngày 22/9 này sẽ tới Việt Nam để tiếp tục chữa trị. Mong mọi người sẽ tiếp tục ủng hộ em PK. :LoveStruc: Thật sự nếu em không khẳng định được sự giúp đỡ của nhóm mình đối với em PK thì chắc gia đình họ cũng không dám vào vì tiền đã cạn kiệt rồi. Hiện tại họ còn bám trụ được ở NY là nhờ số tiền của nhà tài trợ trước cho được 3tr + 1tr ở nhóm mình và một ít từ những cá nhân .

Vài dòng cho các mẹ...
    Cùng nhau ta sẻ chia

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18,618 Bài viết

• 11,517 Được cảm ơn

Vậy mọi người cố gắng chung tay giúp em PK ..đọc bài của 181 thấy tình hình PK vậy tội quá ...có gì 181 nhớ update thông tin liền giúp nhé ...:Smiling:
    Chiều nay em sẽ chuyển vào TK chị Hương - 2 triệu .
    Cảm ơn mọi người ...:Angel:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18,618 Bài viết

• 11,517 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Vậy mọi người cố gắng chung tay giúp em PK ..đọc bài của 181 thấy tình hình PK vậy tội quá ...có gì 181 nhớ update thông tin liền giúp nhé ...:Smiling:
    Em cho chị xin số tk nhé :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Nhận 2000K của mẹ WINNI :LoveStruc:
    • 284 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Mình vừa chuyển cho Manly 300k. ( số tk ...1342). OX mình có người quen bên PnomPenh. Nếu bạn 181 biết chi tiết bệnh viện nơi em PK đang điều trị thì cho mình xin, mình nhờ người đến thăm xem tình hình như thế nào rồi. Thanks nhiều:Rose:
    Ô hay, buồn vương cây ngô đồng
    Vàng rơi... vàng rơi ... thu mêng mông
    • 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dại Khờ Xem bài viết
    Mình vừa chuyển cho Manly 300k. ( số tk ...1342). OX mình có người quen bên PnomPenh. Nếu bạn 181 biết chi tiết bệnh viện nơi em PK đang điều trị thì cho mình xin, mình nhờ người đến thăm xem tình hình như thế nào rồi. Thanks nhiều:Rose:
    Vậy ah, tốt quá, tính điện thoại hỏi thăm liền nhưng máy hết pin rồi, tối về Mình sẽ hỏi thăm và gửi thông tin cho bạn nhé ! :Smiling:
    Cùng nhau ta sẻ chia

• 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

chị ơi, có phải nội dung chuyển là "Giúp em Poang Koai" ko ? Vì chuyển IB nó ko hiện số tk chị ạh :LoveStruc:
    • 284 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angel_or_devil Xem bài viết
    chị ơi, có phải nội dung chuyển là "Giúp em Poang Koai" ko ? Vì chuyển IB nó ko hiện số tk chị ạh :LoveStruc:
    Đúng rồi. Chị quên mất không ghi ID:Smiling:
    Ô hay, buồn vương cây ngô đồng
    Vàng rơi... vàng rơi ... thu mêng mông
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Nhận 300k của mẹ Dại khờ tặng Poang Koài :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Dại Khờ :Rose:. 181 đã hỏi thông tin rồi, bên Campuchia đang là tết nên em ấy tạm về nhà, chắc là sắp sang VN lại, cả gia đình đang bàn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6