TIN TÀI TRỢ.

Bé Sơn không có hậu môn và bộ phận sinh dục

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.1K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 6,970 Bài viết

• 1,850 Được cảm ơn

Mong cho ca mổ của con sẽ thành công....Nhìn mà thương con quá :Crying::Crying::Crying:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,262 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mecusing Xem bài viết
    Mong cho ca mổ của con sẽ thành công....Nhìn mà thương con quá :Crying::Crying::Crying:
    Chị Hương ơi, tình hình bé Sơn thế nào rồi ạ?
    Bếp nhà Bình: https://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

tgXyp7
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 12,958 Bài viết

• 3,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹBảoBình Xem bài viết
    Chị Hương ơi, tình hình bé Sơn thế nào rồi ạ?
    Mình đang nhờ mẹ Subin vào thăm con, bạn chờ nhé :Kiss:
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 698 Bài viết

• 442 Được cảm ơn

Mình cũng đang mong tin con quá nè.
    • 1,732 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Chào cả nhà ! Theo tin mới nhất mà Merci_2002 mới nhận đc thì khoảng 15h00 chiều hôm nay bé Sơn đã được tiến hành phẫu thuật xong việc đặt lỗ hậu môn thật tại viện Nhi Đồng 1 ! Hiện giờ bé đang nằm tại khoa hồi sức Ngoại tổng hợp ở lầu 1 thuộc viện Nhi Đồng 1. Mọi thông tin chi tiết như thế nào đó thì em cũng nắm chưa đc rõ lắm. Rất mong cả nhà quan tâm xem xét giùm em ! Cám ơn trước !
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 181
      Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 185 Bài viết

• 173 Được cảm ơn

Con trai hôm nay khoe khỏe rồi các mẹ ạ :Smiling: . Bố Sơn nói hôm nay con đã đi phân được rồi, vậy là khả quan hơn. Tội con lắm, cứ đòi uống nước, đòi uống sữa nhưng vì đói, uống vào bao nhiêu thì ra hết bấy nhiêu thôi. Hôm nay chỉ có Bố và Bà Ngoại trông nom Sơn, còn mẹ thì phải về để xin Cty được tiếp tục nghỉ phép trông con, cả đêm Bố Mẹ cứ lục sục lạo sạo thay tả và cho con uống sữa. Lúc về em nói vài lời động viên con thì con khóc quá chừng, bỐ bảo con đã biết tủi thân rồi :Sad:.

Hiện tại con đang ở khoa ngoại lầu 1 phòng 115 nhé các mẹ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 181 Xem bài viết
    Con trai hôm nay khoe khỏe rồi các mẹ ạ :Smiling: . Bố Sơn nói hôm nay con đã đi phân được rồi, vậy là khả quan hơn. Tội con lắm, cứ đòi uống nước, đòi uống sữa nhưng vì đói, uống vào bao nhiêu thì ra hết bấy nhiêu thôi. Hôm nay chỉ có Bố và Bà Ngoại trông nom Sơn, còn mẹ thì phải về để xin Cty được tiếp tục nghỉ phép trông con, cả đêm Bố Mẹ cứ lục sục lạo sạo thay tả và cho con uống sữa. Lúc về em nói vài lời động viên con thì con khóc quá chừng, bỐ bảo con đã biết tủi thân rồi :Sad:.

nghe mà thương quá :Sad:
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hoàn cảnh của bé Sơn thật đáng thương, hy vọng bé sẽ được phẫu thuật sớm ở nước ngoài:Sick:
    • 1,732 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 181 Xem bài viết

:Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad: :Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad::Sad:
    • 1,151 Bài viết

• 3,706 Được cảm ơn

Khi mình và bé Cún yêu đến nhà thì bé Sơn đang ở nhà với bà ngoại. Bố mẹ bé đang đi làm. Thấy bé vẫn như xưa, ko lên được kí nào hết. Khúc ruột non đã được cắt, khâu lại nơi thành bụng. Bé được làm hậu môn nhân tạo. Nhưng theo lời bà ngoại bé kể thì vì khúc ruột non bây giờ còn ngắn quá. Nên khi bé vừa ăn vào được 1 lúc thôi thì lại chảy phân ra. Cho nên ngay chỗ hậu môn tạm đó bị rỉ nước phân suốt ngày. 2 ngày phải dùng từ 2 đến 3 bịch khăn giấy (loại khăn ăn) để thấm và lau suốt ngày. Nếu lúc nào bận ko lau kịp thì bé lại trây ra khắp người.:Crying:

Mình cũng có nói là dùng khăn giấy ướt để lau thì con đỡ đau và sạch hơn, vì nhìn thấy nơi ấy bị hăm đỏ tấy. Nhưng chắc là do ko đủ điều kiện vì khăn ướt đắt hơn mà.

Hằng ngày bé chỉ uống sữa, ăn cháo loãng thôi chứ vẫn chưa ăn được cơm. Ăn lần chút chút chứ ko nhiều.

Và vì nơi vết mổ sưng đau nên bé Sơn ko thế ngồi như bình thường được, mà chỉ ngồi theo kiểu quỳ gối hoặc chổng mông lên trời. Bà ngoại bé cũng nói từ lúc mổ về tới giờ bé hay cáu gắt hơn, đêm nào ngủ cũng khóc quấy. Bố mẹ phải thay phiên nhau thức để chăm và lau cho bé. Chắc là vì đau quá.

Bà cũng nói ngày mai sẽ cho bé lên lại NĐ1 tái khám vì đến hẹn. Và cũng phải khám để xem sao, khi nào thì tiếp tục mổ cho bé.

Mình và bé Cún yêu thay mặt hội trao 500k cho bà ngoại của bé Sơn. Bà cảm động lắm, luôn miệng chúc các mẹ trong hội dồi dào sức khỏe, làm ăn phát đạt để có điều kiện giúp thêm được nhiều hoàn cảnh như bé Sơn. Còn bé Sơn thì giựt tiền từ tay bà, cầm chơi chứ ko chịu trả cho bà.:LoveStruc:

Tặng các mẹ ảnh bé Sơn mới nhất nè.
    sieuthiNHANH2009091525738ytfmmte5mj216502

sieuthiNHANH2009091525738n2i0n2iznt195107

sieuthiNHANH2009091525738mduzndflnz128185

sieuthiNHANH2009091525738zjjkzti4yw170197
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 476 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Có đi mới thấy sao còn nhiều trường hợp tội quá, :Sad:
    Nhìn con bò lổm nhổm, hai chân dang ra, nước tiểu cứ rỉ rỉ... thương quá mà. Thú thật lúc bà ngoại bé thay tả cho con em không dám nhìn kỹ nữa, cứ phải quay đi. Mong sao con đủ nghị lực vượt qua số phận.:Sad:

Me Subin: tui phục bà thật đó...,chả biết nói sao cho hết lời, tặng bà nè:Rose::Rose: [/SIZE][/SIZE]
    60aA :Kiss::Kiss::Kiss:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé Cún yêu Xem bài viết
    Nhìn con bò lổm nhổm, hai chân dang ra, nước tiểu cứ rỉ rỉ... thương quá mà. Thú thật lúc bà ngoại bé thay tả cho con em không dám nhìn kỹ nữa, cứ phải quay đi. Mong sao con đủ nghị lực vượt qua số phận.:Sad:

Me Subin: tui phục bà thật đó...,chả biết nói sao cho hết lời, tặng bà nè:Rose::Rose: [/SIZE][/SIZE]
    Trường hợp này thật sự em ko dám đi thăm :Crying: Em sợ lắm :Crying:
    • 2,066 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé Cún yêu Xem bài viết

Mình cũng thán phục mesubin luôn, :LoveStruc::Rose:
    • 1,821 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Tổng kết topic:

Tổng thu: 500k
    Tổng chi: 500k
    Tồn: 0đ

Link tổng kết: Topic giup be Son khong bo phan sinh duc

@Mod: Nhờ Mod close topic dùm em :Rose:
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1