TIN TÀI TRỢ.

Bé gái 3 tuổi bị người nhà hành hung dã man ở Bình Phước

• 0 Lượt chia sẻ
  • 56.4K Lượt đọc
  • 367 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • FN_ Khách
    Các mẹ bên hội quán ơi, FN vừa đọc được thông tin này tại báo Tuổi Trẻ. Thiết nghĩ bé hiện đang hôn mê, gia đình rất nghèo, người hành hung bé lại là người thân, mẹ bé đang có ý định bỏ trốn, nghĩa là bé đang gặp rất nhiều vấn đề cần những tấm lòng. FN đưa thông tin này lên với hy vọng chúng ta sẽ tìm thêm được thông tin của bé và ở bên cạnh bé trong lúc này.

------------

TT (Bình Phước) - Sáng 19-9, Bệnh viện Đa khoa tỉnh Bình Phước đã tiếp nhận cháu bé Nguyễn Thị Hảo (sinh 2005, ở ấp Bình Đức 1, xã Đức Hạnh, huyện Phước Long) trong tình trạng hôn mê.

Sau khi nhập viện cho thấy toàn thân của cháu bé có thương tích, gót chân bị cắt gân, hai đầu ngón tay cái bị cắt gần đứt, phần lưng bị nhiều trầy xước và có nhiều vết sẹo, phần đầu và mặt đã bầm tím…

Mẹ cháu bé cho biết do hoàn cảnh kinh tế gia đình khó khăn, chủ yếu sống bằng nghề làm thuê và để cháu bé ở nhà nên thường xuyên bị người anh trai đánh đập. Tuy nhiên, theo các y bác sĩ Bệnh viện Đa khoa tỉnh Bình Phước, khi đưa cháu nhập viện mẹ cháu bé đã có ý định bỏ trốn và có nhiều lời giải thích mâu thuẫn về những vết thương của cháu bé.

Đến chiều qua, tình trạng sức khỏe cháu bé còn rất yếu. Hiện công an tỉnh Bình Phước đang điều tra làm rõ nguyên nhân.

Hình ảnh của bé có trong link sau, thật sự FN đã phải nín thở xây xẩm khi nhìn thấy những vết thương này và không thể nhìn thêm 1 lần nữa.
    http://tintuconline.com.vn/vn/xahoi/223787/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 179 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Thật khốn nạn.
    FN cho đường link cụ thể để mọi người cùng vào và sau đó xem xét có cách nào giúp đỡ cháu không đi
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 179 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/In...87&ChannelID=3
    Đây là đường link nhưng thông tin chỉ ngắn gọn như FN đã nêu.
    Có mẹ nào ở Bình Phước biết thông tin chi tiết hơn để WTT chúng mình có thể giúp đỡ cháu thì tốt quá
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,620 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Đọc xong mà nổi hết da gà, thương bé quá, có mẹ nào biết cách giúp đỡ thì loa lên cho mọi người cùng biết nha. Loại người mà hành hạ người thân của mình như vậy thì chém chết hết đi cho rộng đất, bức xúc quá, ai lại cắt gân chân của đứa bé chưa biết gì như vậy bao giờ :Sad::Sad:
    "Chúng ta hay nói quá nhìêu về bản thân. Đừng làm thế. Người khác sẽ làm điều đó khi............ chúng ta đi khỏi"
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quaca001 Xem bài viết
    Đọc xong mà nổi hết da gà, thương bé quá, có mẹ nào biết cách giúp đỡ thì loa lên cho mọi người cùng biết nha. Loại người mà hành hạ người thân của mình như vậy thì chém chết hết đi cho rộng đất, bức xúc quá, ai lại cắt gân chân của đứa bé chưa biết gì như vậy bao giờ :Sad::Sad:
    Thương bé quá! Bé còn quá nhỏ để phải chịu sự đau đớn đến vậy. Mong sớm tìm được địa chỉ của bé để hội quán chung sức giúp bé. Thương quá!
    3Pyjp7
    Bố Mẹ yêu Cún nhất nhà! :LoveStruc: :Rose:
    • 177 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Mình vừa đọc tin ở trên, đang thắc mắc làm sao giúp bé thì FN đã xung phong. Hoan hô.
    Mình thắc mắc ko biết bé có thuộc diện miễn viện phí ko vì bé dưới 6 tuổi mà. Ko biết có mẹ nào gần BV ấy hỏi thăm tình hình chữa trị của bé giùm nhỉ? Mình đọc mà nhói cả tim. Ai đó đứng ra chủ trì vụ này với. Mình muốn giúp lắm mà ko biết phải làm gì.
    • FN_ Khách
    Thật tình là không biết có mẹ nào ở Bình Phước đứng ra làm đầu cầu liên lạc vụ này không, vì FN nghĩ chỉ cần chạy tới BV đa khoa chắc sẽ tìm được bé. Tiếc là FN chỉ có 2 mẹ con, bé còn nhỏ quá, tối qua lại phải vào BV vì bé sốt 40 độ nên không thể nhanh chóng chạy xuống Bình Phước lúc này.

Tâm trạng rối bời, thương bé và muốn làm gì đó cho cuộc đời của bé quá! Hy vọng các mẹ sẽ tìm được thêm thông tin và quan tâm nhiều đến bé, cũng như tìm được hướng giải quyết tốt đẹp nhất cho bé. Nhìn những vết thương của bé, thật khó cầm lòng ...
    • 120 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ trong hội quán ơi, có giúp được gì cho bé này không. Tội nghiệp quá.

https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=2177248#post2177248

http://ngoisao.net/News/Thoi-cuoc/2008/09/3B9C68AC/
    Tôm: mẹ - thỏ rùa - cooon.
    (tạm dịch: mẹ kể chuyện Thỏ và Rùa cho con!)
    • 777 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em nghĩ mình có thể gọi điện tới tòa soạn báo, nơi đăng tin bé để hỏi về thông tin chính xác của bé. Mẹ nào ở Bình Phước thử gọi điện hỏi thăm xem sao nhé.
    ticker5
    Chíp hôi album - Chíp hôi của mẹ ơi, hôm nay trời nắng tươi, mèo con đi học ko mang theo cái gì, mèo con đi đánh giặc ko mang theo cái gì
    • 542 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Các mẹ xem mục Đọc báo dùm bạn đó, có nhiều thông tin về bé lắm

Các mẹ bên đó cũng mong hội tập hợp để giúp đỡ bé. Mọi người ai cũng thương

Đọc mà mình chảy nước mắt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 116 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hic.......hic....Đọc báo xong thương cho bé quá,có mẹ nào nhận làm đầu cầu chưa ạ?Em đọc bài qua báo Pháp luật ,trên báo có chụp hình bé rất rõ
    9-bengu
    9-hanhha
    http://www.phapluattp.vn/news/xa-hoi...news_id=228455
    Chị Hươngmanly ơi!có cách nào để giúp bé chưa ạ?:LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,031 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Nhìn những vết thương của bé mà lòng mình như muối xát, mắt cay xè. Chị Hương ơi, hội WTT mình giúp bé đi chị.
    • 2,043 Bài viết

• 1,998 Được cảm ơn

Giúp bé đi các mẹ ơi. Sao trên đời lại có ebe khổ đến nhường này chứ. Sao lại có loại người ác độc như thế chứ.
    [
    • 442 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Đúng đấy các chị ơi,mẹ nào đứng ra chủ trì vụ này đi để cả nhà còn đóng góp giúp bé với,nhìn bé cùng độ tuổi với bé nhà em mà rơi nước mắt.
    lhlZp7
    5pynp7
    • 227 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

ức quá, mình nhìn bé mà nổi da gà, thương bé quá, con mẹ chết tiệt kia dã man quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 137 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhưng các mẹ nó ơi nếu mà bé được điều trị xong rồi thì người ta mà lại cho bé về nhà thì lại khổ nữa à, mình lo như thế lắm cơ. Nhưng chẳng biết rồi sẽ giải quyết ra sao??? Lòng sao mà nặng trĩu .......
    • 49 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em cũng không cầm được nước mắt khi đọc được tin này. Có mẹ nào ở Bình Phước không? Theo em đọc thì em bị mẹ ghẻ đánh đấy. Không thể tin được lại có người dã man đến thế.
    • 49 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình cũng không cầm được nước mắt khi đọc những tin này. Có mẹ nào ở Bình Phước không? Nghe nói mẹ cháu đã bỏ cháu, và người đưa cháu vào bệnh viện và nghi là đánh cháu là mẹ ghẻ. Thật không thể tưởng tượng nổi.
    • 333 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình ở Sài Gòn nhưng MÌnh có người bạn làm ở Công An tỉnh Bình Phước, để mình liên lạc xem có thông tin gì thêm và có thể giúp được gì cho bé thì mình sẽ alo để các mẹ cùng đóng góp nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 49 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình làm việc ở báo Tuổi Trẻ. Vừa đi công tác về nên hôm nay mới đọc được bản tin này. Đọc xong rồi khóc ầm ĩ khiến mấy người đồng nghiệp ngồi cùng phòng không hiểu vì sao. Quả là không thể tưởng tượng được.
    Vì thế mình nghĩ phải cố gắng tìm cách nào đó. Mới vừa rồi, mình đã liên lạc với Anh Thoa, là phóng viên báo Tuổi Trẻ thường trú tại Bình Dương, người viết bản tin kể trên. Anh Thoa kể là vết thương phần mềm đã đỡ hơn, nhưng bé đang bị viêm phổi rất nặng. Mẹ bé thì lời khai không rõ ràng, lúc thì nói là bà, lúc thì nói là mẹ bé. Người trông bé hiện nay nghe nói là bố bé, nhưng không biết có phải là bố không. Vì thế, công an điều tra đang vào cuộc. Mình đã nói với Anh Thoa giúp về thông tin, trường hợp này chắc chắn sau khi bé được ra viện không thể đưa lại về nhà với các bà, bố, mẹ ác thú kia. Anh Thoa cũng nói có một số tổ chức muốn nhận bé sau khi bé ra viện.