TIN TÀI TRỢ.

9g30 Tsáu 14.03 chương trình Suất ăn viện Bỏng-Niềm vui cuối tuần chạy chạy chạy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.1K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Từ trăn trở của một mẹ trên WTT và cũng đã từng là bệnh nhân tại Viên Bỏng
    Trích:
    Nguyên văn bởi BAODUY

Em đã từng bị bỏng, em đã từng nằm viện Bỏng, đã bao giờ các chị thấy 1 người phụ nữ gày gò bị bỏng toàn thân, băng bó không hở chỗ nào, nguyên nhân đau đớn vô cùng là chồng say rượu ném vào đống lửa, cả gia tài mang theo chỉ co 200.000 đồng, bữa cơm là 1 diều xa xỉ, sữa thì lại càng chỉ có trong mơ.......... Một em bé 8 tuổi cũng bỏng toàn thân, lý do chơi trốn tìm với các bạn, chui vào đống rơm trốn rồi ngủ quên, hàng xóm không biết tới chiều đốt rơm, và rồi.........Mẹ em khóc tức tưởi khi đóng viện phí, khi mua thuốc : " Con em chết mất thôi, làm gì còn đủ tiền nữ ". Rồi có ngày em thấy sao hôm nay có nhiều bệnh nhận nhập viện thế, tiếng kêu la, mùi thịt khét kẹt, những cái cáng chạy qua chạy lại,thấp thoáng trên đó là những nạn nhận đen kịt, tóc dựng đứng, tóc xoăn.......... Những hình ảnh đó cứ ám ảnh em mãi..............
    Có thể em ao ước xa xôi, có thể ngoài sức em nhưng em vẫn mơ mọi người nhập viện không phải lo về bữa ăn hàng ngày, khồng lo về cái no-đói ........
    Một nụ cười cho đi là ngàn nụ cười nhận lại, 1 bữa ăn dẫu ít ỏi nhưng 1 miếng khi đói bằng 1 gói khi no. Ở trung tâm có lẽ các em không bao giờ lo đói, nhưng bước chân vào viện không có ăn thì khổ vô cùng..................

Chỉ là suy nghĩ sẽ tự mình làm nho nhỏ và trong một lần trò chuyện cùng Thảo SH và các mẹ khác. Có chung suy nghĩ và đồng lòng.

Suất ăn viện Bỏng một tháng hai lần . Hội quán Miền Bắc sẽ làm thử trong vòng 3 tháng.
    Chương trình sẽ bắt đầu từ thứ sáu ngày 14.03.2008.

Mỗi tháng 2 lần vào ngày cuối cùng của tuần thứ hai và tuần cuối tháng. Dự kiến mỗi lần không quá 200 suất. Các suất ăn sẽ được gia đình hhai73 + Greenrrose đảm nhiệm nấu nướng và đóng hộp. Các suất ăn sẽ được mang vào và dưới sự hỗ trợ của bệnh viện sẽ đc chia, nhận một cách khoa học sao cho đến tận tay của ng bệnh.

Những việc này thật là ít ỏi , cao hơn xa hơn Hội quán muốn làm vơi bớt khó khăn cho bệnh nhân nghèo, hỗ trợ để họ an tâm điều trị. Mong là điều đó sẽ được thực hiện trong thời gian ko xa.

Mong rằng tấm lòng của mọi người xa gần không ngừng giúp sức để bếp lửa của tình thương của lòng nhân ái cứ ấm nóng mãi trong cuộc đời

Một nụ cười cho đi là ngàn nụ cười nhận lại
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sự hỗ trợ cả vật chất lẫn tinh thần của các thành viên WTT trong 1 tháng trưng cầu dân ý đã làm BTC càng quyết tâm cao....và ước mơ ko xa sẽ được thực hiện:LoveStruc: :LoveStruc:

Ngày 04.01 nhận được từ mẹ Kim Xuân số tiền 300K
    Ngày 04.01 nhận được từ Thảo sông Hoài số tiền 500K
    Ngày 11.01 nhận từ TK ...số tiền 100K của trecoi
    Ngày 18.01 nhận từ bố khoai tây số tiền 200K (qua Greenrosse)
    Ngày 21.01 nhận từ TK số tiền 500K của tomiu
    Ngày 23.01 nhận số tiền 200k của me miu
    Ngày 25.01 nhận từ TK 3420 số tiền 210K của mẹ thutrang 79
    Ngày 24.01 nhận từ mẹ Đức Hiếu số tiền 100K (qua hoamai)
    Ngày 04.02 nhận từ TK...10 số tiền 100K của mẹ Ech Op (trên TS 300K)
    Ngày 27.02 nhận từ mẹ saomai77 số tiền 200K (qua DX)
    Ngày 27.02 nhận từ mẹ oanhBK (qua DX)
    Ngày 28.02 nhận từ TK..Hằng số tiền 100K của mẹ nguyet-minh
    Ngày 27.02 nhận qua Trà Đan Hà số tiền 200K (quy từ Euro) của mẹnainau (...8869
    Ngày 03.03 nhận từ TK...3754 số tiền 100K của Mehuungo (trên TS 300K
    Ngày 03.03 nhận từ TK...529701 số tiền 100K của meyeuconnhat

và hơn thế nữa từ nơi rất xa xôi (ôi xa quá :Rose: ) với viện bỏng mẹ H đã kêu gọi đồng nghiệp ủng hộ chúng mình :Rose: .

Ngày 04.03 nhận 2350K (2,35 triệu) từ mẹ H, thành viên WTT, đại diện cho anh chị em công ty Dầu Khí Việt Nhật theo danh sách, ủng hộ quỹ...

1 Chị Tính 100K
    2 Thư Hiên 100K
    3 Hữu Huy 50K
    4 Khánh 100K
    5 Dũng 50K
    6 Trung 50K
    7 Phong 50K
    8 A. Giang 190K
    9 Cao Hiền 50K
    10 Thai Anh 100K
    11 Nhung 200K
    12 Hồng Giang 100K
    13 Anh Thủy (FIN) 100K
    14 Thanh Đan 100K
    15 Viết Hùng 200K
    16 Anh Quang 100K
    17 Kim Hoa 100K
    18 Cảnh 50K
    19 Cường 50K
    20 Nhung -HSE 50K
    21 Hương 460K

Tổng cộng 2350K

Cảm ơn tấm lòng các chị em Công ty Dầu Khí Việt Nhật đã ủng hộ cho Hội quán NTLNA. Cái Hội quán nhận được quý giá vô cùng đó là sự ủng hộ, sự đồng lòng và sự tin tuởng. Hội quán xin hứa sẽ cố gắng gìn giữ ngọn lửa tình thương cháy mãi, sáng mãi trong cuộc đời này. :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    Hẹn các mẹ đến ngày đầu tiên "ra quân" 14.03 nhé:LoveStruc:
    Yêu các mẹ lắm lắm:LoveStruc: :LoveStruc:
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Em đang cầm số tiền ủng hộ của hai mẹ cho bữa ăn viện bỏng:
    Toom*mi: 100K
    Tóc Nâu xoăn: 50
    Em xin ủng hộ 100K.
    Mai đi off em đưa chị luôn nhá
    OX4Bp7dJuUp7
    • 4,044 Bài viết

• 2,062 Được cảm ơn

Thông qua cuộc họp trưa nay và thông qua ý kiến của đại diện viện Bỏng (chị Thủy- y tá trưởng). Chương trình cụ thể như sau:
    - Ngày 14/3 thời gian từ 9h30- 10h. Các thành viên (muốn) tham gia chương trình có mặt tại sảnh của viện Bỏng (Do viện ở xa nên thời gian có dao động 1 chút). Sau vài lời giới thiệu về chương trình của đại diện CSTT, của phía bệnh viện và bệnh nhân
    - Đúng 10h các xuất ăn sẽ có tại sảnh. Các thành viên sẽ cùng nhau chia các xuất ăn đến tay bệnh nhân toàn bệnh viện (Dự kiến khoảng 150 xuất)

Ý kiến của phía bệnh viện cũng đã được các thành viên của buổi họp trưa nay xem xét và mọi người đồng ý:
    - Phát các xuất ăn 1 tháng 2 lần. Mỗi lần phát cho toàn thể bệnh nhân có hoàn cảnh khó khăn của toàn bệnh viện. Trước ngày thực hiện chương trình sẽ có số lượng bệnh nhân do phía bệnh viện cung cấp.
    - Do số lượng xuất ăn nhiều nên CSTT kêu gọi các thành viên đọc các bài viết vào đầu tuần của tuần làm chương trình. Mỗi đầu tuần chúng tôi sẽ có bài viết để thành viên đăng ký tham gia cùng với gia đình anh hhai73 (chịu trách nhiệm đi chợ, nấu, chia các xuất ăn vào hộp, vận chuyển đến bệnh viện) phát các xuất ăn tới tay bệnh nhân tại bệnh viện.
    - Chương trình mong rằng với sự đóng góp của các thành viên về vật chất, công sức và tinh thần sẽ là 1 chương trình của CSTT dài hơi nhất từ trước tới nay. Cảm ơn các thành viên đã đóng góp và đã kêu gọi các nhà hảo tâm, tổ chức quốc tế, gia đình, bạn bè cùng chung tay với CSTT thực hiện được chương trình này.

Sau mỗi lần làm chương trình sẽ có buổi họp rút kinh nghiệm để những lần sau sẽ tốt hơn những lần trước. Và mong rằng sau 3 tháng chạy thử thì chúng ta có thể tự tin làm mỗi tuần 1 bữa ăn cho bệnh nhân. Một miếng khi đói bằng một gói khi no. Nào mọi người hãy cùng chung tay với chúng tôi nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày 05.03 nhận từ mít số tiền 100K
    Ngày 05.03 nhận từ chị luongtam số tiền 100K
    Ngày 05.03 nhận từ Toom My số tiền 100K
    Ngày 05.03 nhận từ tocnauxoan số tiền 50K
    Ngày 05.03 nhận từ nikita số tiền 100K
    Ngày 05.03 nhận từ Nga bạn Bảo Duy số tiền 200K
    Ngày 05.03 nhận từ Thùy bạn Bảo Duy số tiền 100K
    Ngày 05.03 nhận từ Bảo Duy số tiền 200K
    Ngày 05.03 nhận từ TK..hièn số tiền 200K của mẹbau
    Ngày 05.03 nhận từ linhmia số tiền 100K

Tổng số tiền đến ngày 06.03 là 6710K
    • 2,485 Bài viết

• 7,302 Được cảm ơn

Mình nhờ mẹ Hoamai chuyển 300k ủng hộ xuất ăn viện bỏng cho chị Loan nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 133 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cho em đăng ký 1 suất tình nguyện ngày 14/3 nhé (xin nghỉ làm để đi với các bác cho vui). Dưng mà cho em xin cái địa chỉ của Viện Bỏng cái, hình như gần Viện 103 à ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 165 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm sao để ủng hộ đây? Hay chị cho số tài khoản để tiện cho việc ủng hộ nhỉ?!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,850 Bài viết

• 3,115 Được cảm ơn

Ngân hàng Ngoại thương Việt Nam - Vietcombank
    Số Tài khoản : 0011000871618
    Tên tài khoản: Ngô Thị Phương Loan

Hoặc liên lạc trực tiếp với chị Ngô Thị Phương Loan, ID AL&ML, tel. 0913569988, email: cstt.org@vnn.vn

Nhắn tin sau khi chuyển khoản
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,897 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Em không biết nói thế nào cho hết. Khâm phục các chị lắm. Mong một ngày không xa HQ sẽ làm được chương trình này nhiều hơn, hàng ngày cho những bệnh nhân thật khó khăn chẳng hạn. Cho em xin đóng góp 100K, mai em sẽ gửi vào tài khoản chị Loan nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,897 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Em xin lỗi hôm nay bận quá, lúc phi được đến ngân hàng thì hóa ra họ chỉ nhận tiền đến 3h30 thôi. Mai em gửi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày 10.03 nhận từ TK...XS số tiền 1000K của mẹ ngbach

Nhờ sự giúp đỡ của chị Hương Báo HNM - Đã liên lạc thêm với anh Gia - chính ủy bệnh viện Bỏng - người trực tiếp lo điều hành mọi việc. Anh Gia sẽ cố gắng tạo điều kiện cho chúng mình trực tiếp đưa phần ăn đến tận tay bệnh nhân.
    Thứ năm tới sẽ gọi anh lấy số bệnh nhân đang điều trị.
    Suất ăn với giá hiện tại là 12K/ 1 phần ăn ...điều này cũng do giá cả leo thang chắc các mẹ cũng biết khi đi chợ hàng ngày.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,850 Bài viết

• 3,115 Được cảm ơn

Chị vào động viên mọi người thôi:Applause: :Applause: :LoveStruc: . Đi vào ngày làm thì bó tay rồi. Hôm đó chị phải đi dạy ở trung tâm Việt Hàn (cũng toàn trẻ tàn tật) nhưng có Tây nên sướng lắm, không cần giúp đỡ gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đến ngày hôm nay số tiền quyên góp cho chương trình suất ăn viện bỏng là 7710K
    Ngày 14.03 là ngày đầu tiên nên chúng mình sẽ cố gắng tổ chức thật chu đáo và hoành tráng để lấy khí thế cho thành viên chúng mình.
    Những thứ đã chuẩn bị
    - Băng rôn, khẩu hiệu (hihi) logo biểu tượng nhóm.
    - Chuẩn bị thêm mỗi suất một gói bánh kẹo nho nhỏ
    - Chuẩn bị bản giới thiệu nhóm gửi cho bệnh nhân.
    Sáng mai sẽ gọi vào viện bỏng để lấy số lượng bệnh nhân.

Cảm ơn chị luongtam đã cổ vũ chúng em
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,897 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

Chị Loan ơi em chuyển phần đóng góp của mình vào rồi đấy, chị nhận được chưa ạ? Em chuyển ngày 11-3.
    Hôm đấy tiếc quá em có việc bận nên không giúp gì cho mọi người được, em muốn đi với các chị một lần lắm. Các chị cố lên nhé!
    • 659 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Hôm qua bác Loan gọi em mới biết là có thêm ít bánh kẹo. Từ buổi sau em xin ủng hộ hoa quả tráng miệng thay bánh kẹo (lần này chưa chuẩn bị kịp vì "sao" osin nhà em chưa lên. Hẹn gặp các bác ngày mai!
    Sống là không hối tiếc những điều đã qua :Rose::Rose::Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 810 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Bác Thảo, bác Loan ơi xóa bớt hộp thư đi nhé, tớ ko nhắn được đành post lên đây vậy. Như thế là thành viên nhà mình tự nấu bữa ăn, vậy bác có cần nồi cơm điện ko tớ ủng hộ mấy chiếc loại 1,8 lít. Nếu cần bác cho địa chỉ ngay để tớ cho người mang đến,ko mai tơ đi công tác mất rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Buồi đầu tiên nên BGĐ Viện Bỏng sẽ cho chúng mình trực tiếp đến phát đồ ăn cho bênh nhân tại giường bệnh. Còn cách thức phát đồ ăn các buổi sau sẽ được thông báo trong lần tới.
    - 9g30 có mặt tại sảnh của tòa nhà 7 tấng. Chuẩn bị, chình chu trang phục. Tay bắt mặt mừng với lãnh đạo viện.
    - 10g đồ ăn tập kết và thành viên của chúng mình sẽ chia nhóm tỏa đi hai tòa nhà để phát đồ ăn.
    Tổng số suất ăn ngày mai là 170 suất ăn. Mỗi suất 12K +1 gói bánh kẹo + tờ rơi giới thiệu nhóm chúng mình.
    Chúng mình là ai là nhóm CSTT của trang trẻ thơ:LoveStruc: :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 6,345 Bài viết

• 1,290 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngày 11.03 nhận từ TK ...ghi SAVB số tiền 100K của genlemen
    Ngày 13.03 nhận từ TK... 2046 số tiền 100K anh Chuyên từ cty dầu khí Việt Nhật
    • 251 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Mai em cũng phải xin nghỉ một buổi để đi vậy.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3