TIN TÀI TRỢ.

Xin ý kiến các mẹ về chuyện dạy dỗ con trai quậy phá, ngang ngược.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.66K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hàng xóm của em có đứa con trai chỉ mới học lớp 2 thôi, mà phải thường xuyên gặp cô giáo để giải quyết chuyện đánh nhau của thằng bé ở trường. Có khi phải bồi thường cho con nhà người ta luôn. Mà mỗi lần quát mắng, dạy dỗ thằng bé thì nó hét toáng lên ồn ào cả chung cư, thậm chí còn giở thói bỏ ăn vì bị phạt nữa. Em chứng kiến mà hoang mang cho con của mình quá các mẹ ơi. Bé nhà em sang năm là vào lớp 1 rồi, bé cũng khá hiếu động, em sợ gặp phải tình trạng như nhà hàng xóm thì không biết phải làm sao. Các mẹ có kinh nghiệm dạy con cho em xin tí kinh nghiệm với, chứ em ám ảnh quá chẳng làm được gì.

http://media./2014/05/17/1400298120_bai-hoc-me-don-than-day-con-trai-jpg.jpg

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

theo mình nghĩ ! một phần do cho mẹ không có thời gian ở gần bên con dạy dỗ hướng con đến những điều tốt, một phần cũng có thể do tính tình đứa trẻ đó quậy phá, một phần nữa do đi học tiếp xúc những bạn ko tốt cũng có thể ảnh hưởng đến bé! để dạy dỗ bé đc tốt các phụ huynh phải thường xuyên nói chuyện tâm sự với con cái mình ! hiểu nó muốn gì !! và cấm nó ko được làm những gì! tuyệt đối không được đánh trẻ vì nó gây tổn hại về thể chất lẫn tinh thần cho bé
    đây là ý kiến riêng của mình ! cảm ơn đã quan tâm hi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tham khảo ý kiến cm