TIN TÀI TRỢ.

Việc tìm Gia sư cho con liệu có nên chăng ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.74K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ !
    Con mình hiện nay đang học lớp 4 ở trường Đoàn Thị Điểm, mình thấy khối lượng bài tập của các con hiện nay nhiều và cũng có rất nhiều bài khó ? Mình thường xuyên phải thức cùng con đến 11h,12h để cùng con làm hết bài tập. Nhiều bài Toán lớp 4 mình còn phải toát mồ hôi mới làm và giảng cho con hiểu được. Công việc hiện tại của mình cũng khá là bận rộn không có thời gian dành cho con nhiều, sợ con học kém nếu không có mình kèm nên mình muốn tìm 1 Gia sư về kèm cặp bài vở cho con đồng thời hướng dẫn cho các con sự Tư Duy Logic cho các bài Toán. Mình định cho con học khoảng 6 buổi/ 1 tuần và 1 buổi từ 1 -> 1,5 tiếng
    Nên mình muốn nhờ các mẹ tư vấn giúp là hiện giờ mình có nên tuyển Gia sư về kèm cho con không ? Mình sợ là con sẽ có tính ỷ lại vào Cô Giáo.
    Nếu tìm Gia sư mình sẽ tìm ở đâu, các mẹ có thể tư vấn cho mình 1 số Thầy Cô Giáo tốt được không(dạy tại nhà mình nhé) ? Mình có hỏi mấy thầy cô giáo ở các trường Tiểu học nhưng các thầy cô hiện tại đều bận dạy tại nhà nên không đến nhà dạy cho con được.:Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Toán lớp 4 là khó nhất trong 5 năm học cấp 1 đấy bạn ạ. Tớ nghĩ chưa nên tìm gia sư cho con, bạn cố gắng thu xếp thời gian để học cùng con thì mình sẽ biết sức học và tình hình học như thế nào. Có nhiều em gia sư khéo lắm, lúc nào cũng bảo em học được, ngoan lắm, chẳng tin được đâu bạn ạ. Mà bạn định học 6 buổi/tuần thì tối nào cũng có gia sư kèm à, thế bố mẹ kèm vào lúc nào. Chả có gia sư nào tối náo cũng đến kèm được đâu bạn ạ, k có thì phải 2 người thay nhau.
    • 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn ý kiến của mẹ tutibimbim !

Nhưng hiện tại Công việc của mình rất bận rộn, đi làm đến 6h mới về nhà sau đó lại còn cơm nước cho cả Gia đình nhiều lúc mình mệt lả rồi, mỗi tối còn phải lên học bài cùng con, nhiều lúc học cùng con mình rất hay cáu sợ con có tính sợ học thì rất nguy hiểm. Nên mình thử quyết định tìm Gia sư về dạy cho con 1 thời gian xem sao, từ trước đến giờ cháu nhà mình đều học ở nhà Cô hoặc mình kèm cháu. Mình sẽ kiểm tra lại kiến thức và bài vở của con hàng ngày để có thể theo sát quá mình Gia sư giảng dạy cho con.

Hôm nay mình có đăng ký tìm Gia sư ở Công ty Gia sư E-Clever, mình thấy họ tư vấn Giáo Dục rất nhiệt tình và chuyên nghiệp, có rất nhiều điều bổ ích đánh đúng vào tâm lý của Phụ Huynh học sinh. Nếu các mẹ có vấn đề trong việc Giáo Dục có thể gọi điện sang hỏi họ để được tư vấn trực tiếp.
    Đây là website của họ: http://vpgiasu.com
    Họ tư vấn cho mình là để có thể đảm bảo chất lượng giảng dạy thì nên có 2 Cô Giáo đến dạy cho con: 1 Cô dạy Toán và 1 Cô Giáo dạy Tiếng Việt và các môn khác cho con. Các Cô Giáo hiện tại đang dạy tại các trường Tiểu học ở Hà Nội, Gia sư khi sang còn mang theo CMT, bằng cấp và giấy chứng nhận của trường đang dạy nữa nên mình cũng yên tâm phần nào.

Nhưng hiện tại mình chưa biết chất lượng Gia sư của họ thế nào ? Mẹ nào đã tìm Gia sư ở đây xin cho mình biết ý kiến ?
    • 49 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chào Bạn, mình rất hiểu nỗi băn khoăn của bạn. Con lên L4, hầu hết các bố mẹ - những người quan tâm đến việc học của con đều lo lắng, băn khoăn.
    Giai đoạn chuyển L3 lên L4, về mặt kiến thức có bước ngoặt về độ khó, nâng cao, tổng hợp, khái quát tất cả những kiến thức đã có của các con. Mà con bạn học ĐTĐ thì theo như mình biết yêu cầu với các con là khá cao. Nhưng nếu bạn giúp con vượt qua được giai đoạn này thì cháu sẽ rất say mê, hứng thú với học tập sau này, đặc biệt là với môn Toán. Tuy là khó nhưng các bài toán khó L4, L5 có tính hệ thống và quy về một số dạng cơ bản. Khi cháu đã nắm được các dạng toán và phương pháp giải từng dạng thì đây là chìa khóa vạn năng rồi.
    Tiếc là bạn không có thời gian kèm con. Nếu bạn kèm cháu học được, mình sẽ giúp bạn về một số PP giải các bài toán khó L4 và những kiến thức của Tiếng Việt 4. Vấn đề là cháu hứng thú và chịu khó luyện tập để kiến thức thực sự là của mình.
    • 101 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chị ơi em nghĩ là chị nên tìm gia sư cho bé 1 tuần 3b thôi, còn những buổi khác thì mình nên dạy con học, chứ giao cho sinh viên toàn bộ thì cũng ko an tâm lắm, ko theo dõi sát con của mình dc. Chứ nếu đi làm về mệt mà còn phải dạy bé đến 11h 12h thì e rằng cả chị và bé đều mệt, trẻ con mà học nhiều quá cũng sinh ra sự chán nản, mệt mỏi và nghiêm trọng hơn là sợ hãi.
    chúc chị và bé luôn khỏe nhé
    • 950 Bài viết

• 1,809 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Pum & Bé Pin Xem bài viết
    Chào các mẹ !
    Con mình hiện nay đang học lớp 4 ở trường Đoàn Thị Điểm, mình thấy khối lượng bài tập của các con hiện nay nhiều và cũng có rất nhiều bài khó ? Mình thường xuyên phải thức cùng con đến 11h,12h để cùng con làm hết bài tập. Nhiều bài Toán lớp 4 mình còn phải toát mồ hôi mới làm và giảng cho con hiểu được. Công việc hiện tại của mình cũng khá là bận rộn không có thời gian dành cho con nhiều, sợ con học kém nếu không có mình kèm nên mình muốn tìm 1 Gia sư về kèm cặp bài vở cho con đồng thời hướng dẫn cho các con sự Tư Duy Logic cho các bài Toán. Mình định cho con học khoảng 6 buổi/ 1 tuần và 1 buổi từ 1 -> 1,5 tiếng
    Nên mình muốn nhờ các mẹ tư vấn giúp là hiện giờ mình có nên tuyển Gia sư về kèm cho con không ? Mình sợ là con sẽ có tính ỷ lại vào Cô Giáo.
    Nếu tìm Gia sư mình sẽ tìm ở đâu, các mẹ có thể tư vấn cho mình 1 số Thầy Cô Giáo tốt được không(dạy tại nhà mình nhé) ? Mình có hỏi mấy thầy cô giáo ở các trường Tiểu học nhưng các thầy cô hiện tại đều bận dạy tại nhà nên không đến nhà dạy cho con được.:Sad:
    Bạn ơi, 1 tuần mà học thêm 6 buổi, vậy cháu tự học vào lúc nào hả bạn?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mẹ học lớp cô nào ở Đoàn Thị điểm? Mình thấy bạn tìm gia sư học cả tuần như thế là cháu sẽ ỷ lại đó. Bạn hãy để con bạn tự học nhưng có hướng dẫn của mẹ khi cần thiết thôi . mình cũng là giáo viên tiểu học mà mình cũng đã hướng dẫn phụ huynh như thế học sinh đã biết cách tự học đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 120 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Tìm gia sư là rất tốt, nhất là trong điều kiện của bạn và vào thời điểm con bạn học lớp 4. Hầu hết các dạng toán cơ bản của Tiểu học và phương pháp giải điển hình đều được đặt ở lớp 4. Nếu lớp 4 mà con bạn được trang bị có hệ thống, bài bản về các phương pháp giải toán thì từ lớp 5 trở đi bạn sẽ yên tâm về khả năng cũng như hứng thú học Toán của cháu. Nhưng vấn đề nằm ở chỗ : tìm được gia sư có trình độ và biết khơi gợi tiềm năng cũng như hứng thú học của cháu thì khó lắm bạn ạ.
    Nếu học Toán không tốt ở lớp 4, thì sau này ở cấp 2, cấp 3 bạn có đổ cả tấn tiền đi học thêm cũng chẳng giải quyết vấn đề gì. Đầu tư thời gian tìm gia sư cho con vào thời điểm này là hợp lí, nên chịu khó và khổ nữa may ra mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 890 Bài viết

• 3,759 Được cảm ơn

Con minh hoc 4A DTD. Con ban hoc lop nao ma nhieu bai the?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có con học lớp 4, muốn kèm con mà không biết phương pháp dạy như thế nào cho hiệu quả. Có mẹ nào biết cách bày giùm mình với nhé.Cám ơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 145 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thưa quý vị,chúng ta có nên nhất thiết cứ phải mướn gia sư dậy chữ cho con em không,liệu trẻ con chỉ có mỗi một chuyện là chúi đầu chúi mũi vào tập vở hay sao?
    Có phụ huynh nào nghĩ đến việc mời gia sư âm nhạc,hội họa,khiêu vũ,bơi lội... cho con chưa
    • 950 Bài viết

• 1,809 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Bo_Tun_0990 Xem bài viết
    Chào tất cả các mẹ, các bố.

Ngày trước vì không yên nên tâm vợ chồng tôi đã sang tận Văn phòng của công ty đó (nhà tôi cũng gần trụ sở của họ) để tuyển giáo viên cơ. Văn phòng bên đó rất sang trọng, chuyên nghiệp, đẳng cấp khác hẳn so với tưởng tượng của tôi về một trung tâm Gia sư. Sau này tôi cũng đã giới thiệu cho anh em trong gia đình tôi và bạn bè để nhờ bên Công ty đó mời giáo viên về dạy và mọi người đều rất hài lòng về chất lượng giáo viên bên đó nên tôi cũng rất phấn khởi và yên tâm và rất cảm ơn Công ty Gia sư E-Clever đã làm cầu nối cho bậc phụ huynh chúng tôi và các giáo viên. Quả thực nếu ko có họ thì đúng là tôi cũng ko biết phải tìm gia sư cho con mình ở đâu nữa. Thanks you again ! :Smiling:

Đây là một vài chia sẻ chút ít kinh nghiệm cá nhân của tôi, tôi rất mong có thể giúp ích được ai đó.
    Good luck :Smiling:
    Nếu bạn ko phiền thì cho tớ đến nhà bạn dự 1 buổi gia sư kèm con bạn có được ko?:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)