Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

TP HCM - nên cho bé học trường tiểu học Công lập hay trường Qtế dạy theo chương trình học VN

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.78K Lượt đọc
  • 71 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 401 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi honghanhd Xem bài viết
    MÌnh nghĩ học ĐH Vn không nhất thiết cứ phải học công lập mới vào được. CÁc trường DL dạy CT Việt họ chỉ giảm bớt khối lượng bài tập thôi còn vẫn theo CT khung nên chắc vẫn có thể thi đậu. Mình đọc báo thấy có những hs ở vùng sâu, xa mà chăm học, vững kiến thức thì vẫn đậu ĐH đấy thôi.
    Bạn nói đúng rồi, con bé nhà mình thi tú tài chương trình tiếng Việt năm nay ngoại ngữ tiếng ANH 10 điểm,Toán 9.5 điểm, Lý 10 điểm, Hóa 10 điểm, Văn 6.5 điểm, các môn còn lại đều 5 điểm, theo cháu nói: lấy kiến thức của chương trình tiếng ANH áp dụng vào bài thi trắc nghiệm, riêng các môn tiếng Việt như Văn, Sử, Địa thì thua làm bài không lại với tụi bên trường Công lập, thế mạnh của trường Quốc tế chủ yếu ở các môn khoa học tự nhiên mà thôi, còn các môn xã hội nhân văn thì dạy kém hơn.Còn thi tú tài chương trình tiếng ANH thì thi không lại với tụi bên trường Quốc tế chỉ học 1 chương trình tiếng ANH, không học chương trình tiếng Việt. Cháu có trong tay 2 bằng cấp tú tài tiếng Việt và tiếng ANH, muốn thi vào Đại học Việt Nam thì dùng bằng cấp tú tài tiếng Việt, còn nếu muốn du học nước ngoài thì lấy bằng cấp tú tài tiếng ANH ( được miễn 2 năm đầu học tiếng ANH ở các trường nước ngoài ).

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,356 Bài viết

• 11,593 Được cảm ơn

đúng là nhờ boboxinhxinh cung cấp chi tiết thông tin nên em thấy đỡ lo hơn hẳn. Thực sự thì em có cô bạn bên Nhật, cô ấy nói có thể cho con em qua ở nhờ bên đó nếu cho bé du học ở Nhật nên em cũng đang phân vân. Nhưng do kinh tế cũng ko mạnh lắm nên em cứ sợ ko lo được tiền cho con đi du học mà trừong ở VN con cũng ko theo được thì lại dang dở. Bé nhà em thì em ko sợ là con ko theo nổi ctrình của trừong Qtế hay Việt Nam vì bé sáng dạ, trí nhớ tốt và thích học. Em chỉ sợ con bị áp lực trong việc học quá thì ko tốt cho tinh thần và thể chất.
    Mình là HỒNG CẦM nhá, gọi là PINK cũng được. Nhưng đừng gọi là Hồng Cam hay Hong Cam

Mọi cái trên đời này
    Chỉ tốt khi đang mới
    Nhưng con người
    Phải sống trọn đời mình, phải đợi
    Đến già mới tốt và khôn.

(thơ cổ Nhật)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,370 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Mình nghe nói đó là trường người VN hợp tác với 2-3 người New Zealand mở, trường này là trường dạy theo chương trình New Zealand hay Mỹ vậy? Thấy 1 vài mẹ ở topic khác đang khen trường này có CSVC tốt hơn các trường quốc tế khác.
    Trường này thật ra là của 1 tập đoàn giáo dục của NZ đầu tư vào Việt Nam, trường này đã có 5 trường QT dạy theo chương trình Anh ở NZ và 1 trường QT cũng dạy theo chương trình Anh ở Jakarta, trường ACG là trường mới nhất của tập đoàn ở VN. Trường dạy theo chương trình IB và Cambridge chứ không liên quan gì đến chương trình của NewZealand đâu. Con mình học ở đây mà nên mình tìm hiểu rất kỹ. Về CSVC thì mình thấy là tốt hơn các trường khác đó, có rảnh các mẹ ghé qua cho biết.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Con bạn mình học lớp 3 Á Châu, cháu học giỏi, ngoan ngoãn, nhưng cháu đang bức xúc 1 việc : làm bài kiểm tra hoặc thi, sau khi nộp bài thì cô giáo xem qua, thấy bạn nào làm bài kém quá thì kêu lên bảo làm lại với hướng dẫn của cô, kết quả là cả lớp đều đạt điểm tốt !!! Con bé bảo : "các bạn học không bằng con mà cũng có điểm cao như con !"

Hy vọng đây là trường hợp cá biệt ở lớp đó thôi ???
    • 401 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Mời các bạn cùng xem: http://vinaanh.com/trangnguyen/albums/41622/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 610 Bài viết

• 660 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuSam Xem bài viết
    Con bạn mình học lớp 3 Á Châu, cháu học giỏi, ngoan ngoãn, nhưng cháu đang bức xúc 1 việc : làm bài kiểm tra hoặc thi, sau khi nộp bài thì cô giáo xem qua, thấy bạn nào làm bài kém quá thì kêu lên bảo làm lại với hướng dẫn của cô, kết quả là cả lớp đều đạt điểm tốt !!! Con bé bảo : "các bạn học không bằng con mà cũng có điểm cao như con !"

Hy vọng đây là trường hợp cá biệt ở lớp đó thôi ???
    ----------------------
    hahaha, nghe kinh dị thế, nhưng ko biết bạn của bạn nói thế đúng ko nhỉ, còn con mình thấy đã trải qua 3 bài kiểm tra tháng 9 10,11 và kỳ thi giữa học kỳ, khi nào có điểm thi cô giáo đều đọc điểm từng bạn cho cả lớp nghe, lúc đón bé, mình thấy bé hay chỉ những bạn "nổi bật" trong lớp như, bạn này được 3 điểm 10 này mẹ, bạn này dốt nhất lớp con đấy, hai điểm 5, một điểm 6 hay bạn kia giỏi vừa vừa có một điểm 9, điểm 8 ...... Nên hy vọng "bệnh thành tích" như bạn nói ko phổ biến.

à, mẹ boboxinh cho mình hỏi có phải bắt đầu từ lớp 2, các bé học tiếng Anh buổi chiều sẽ được chia theo trình độ phải không, chắc vì vậy nên có bé học tiếng Anh ở Á châu giỏi lắm vì vào lớp trình độ cao học trực tiếp với GV nước ngoài, còn có bé đến lớp 9 tiếng Anh vẫn chưa tốt, vẫn phải học lớp có GV Việt trợ giảng?
    • 401 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Mời các bạn cùng tham gia đêm GIÁNG SINH HỒNG 2008 cùng với BOBOXINHXINH:https://www.webtretho.com/forum/f527/20-12-2008-chuong-trinh-le-hoi-giang-sinh-hong-tai-tp-hcm-148395/
    • 401 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Mời các bạn tham khảo chương trình tiếng ANH của trường VIỆT MỸ theo các bạn thấy chương trình như thế nào:http://bontif.webs.com/
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 2,625 Bài viết

• 1,834 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caheoxanh Xem bài viết
    Không có chuyện đó đâu bạn ơi. Đó là những lần làm bài hàng ngày và test kiểm tra cô giáo chấm trong lớp thôi (Điểm này không tính). Bạn nào sai cô sẽ gọi lên để chỉ lại cho bạn đó biết những cái sai để sửa và lần sau khắc phục. Thi học kỳ thì cô giáo lớp khác, khối khác coi thi, có phách và chấm bài riêng, không chấm tại lớp.
    Thì mình cũng nghe nói lại thôi, cũng chưa hỏi kỹ đó là kiểm tra hay thi gì gì, nhưng mà thấy bé con và mẹ nó bức xúc lắm, còn đòi ra trường công học để có cơ hội "ganh đua" nhiều hơn :Crying:
    • 334 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái!
    Con mình cũng sắp vào lớp 1, mình đang phân vân không biết nên cho con học trường Hoà Bình - Q 1 (gần nhà thờ Đức Bà) hay trường Á Châu.
    Các mẹ tư vấn cho mình với.

Cám ơn các mẹ.
    • 401 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Boboxinhxinh mời các bạn cho các bé tham gia chương trình thi giải Toán Quốc gia (ViOlypic) trên Internet do Bộ Giáo dục và Đào tạo tổ chức rất hay :http://www.violympic.vn/Default.aspx , các bạn đăng ký cho các bé tham gia theo hướng dẫn trên trang WEB này
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boboxinhxinh Xem bài viết
    con bé lớn của mình vào học lớp 4 năm 1999-2000 lúc trường mới thành lập đến nay được 9 năm rồi, lúc đó học bên 21 Ngô Thời Nhiệm cơ sở vật chất của trường còn nghèo lắm không giống như bây giờ, năm nay cháu học bên Đại học Cambridge chuyên ngành tiếng ANH do trường Á Châu đưa sang bên đó học 3 năm, sau trở về làm giảng viên dạy tiếng ANH cho Đại học Sài Gòn của Á Châu, học phí 10.000 bảng ANH/năm, gia đình vợ chồng mình đóng hết tất cả.Sinh hoạt ở trong ký túc xá của Cambridge 1 phòng có 4 sv đủ mọi quốc tịch, phòng của cháu có 1 cô người Phillippin, 1cô Nhật Bản và 1 cô Hàn Quốc đầy đủ tiện nghi như trong Hotel, riêng cô Philippin thì rành tiếng ANH hơn các cô còn lại vì nước này nói tiếng ANH, vào trường này phải có thư giới thiệu của thầy cô người ANH của Cambridge cử sang Việt Nam giảng dạy, chứng chỉ tốt nghiệp chương trình Quốc tế gồm các môn tiếng ANH, Toán, Lý, Hóa, Khoa học (thi bằng tiếng ANH) do Cambridge tổ chức thi tại Việt nam ( thi chung với các trường Quốc tế khác) không cần chứng chỉ ngoại ngữ như: TOEFL,TOEIC, IELTS....( các chứng chỉ này chỉ dành cho học sinh và sinh viên các trường công lập không chuyên tiếng ANH):Để biết trường nào có thầy cô của Cambridge thì bạn có thể tìm trên mạng,cháu học xong 3 năm Cambridge cấp chứng chỉ tốt nghiệp Đại học,riêng học sinh các trường công lập bắt buộc phải học 2 năm đầu tiếng ANH sau đó thi vào Đại học học tiếp 3 năm còn lại, học sinh các trường chuyên ngành tiếng ANH như Á Châu, Việt Mỹ, Việt Úc Dân lập Quốc tế Mỹ... không cần học 2 năm đầu, chỉ vào học thẳng Đại học luôn, hiện nay mình còn 2 đứa nữa: thằng con trai đang học lớp 5 bên Việt Mỹ và cô con gái út học lớp 1 bên Á Châu
    Theo như bạn nói thì 4 sinh viên ở chung 1 phòng à? Mà con bạn học College tên gì thế? Mình có đứa cháu cũng học ở đó. Mà con bạn có chắc là học University of Cambridge http://www.cam.ac.uk/ hay chỉ là một đại học nào đó ở Cambridge vì việc mà bạn không đề cập gì đến việc con bạn được phỏng vấn làm mình thấy rất ngạc nhiên. Mình hỏi đứa cháu mình thì nó nói không có người Việt theo chuyên ngành tiếng Anh. Mà hội sinh viên của nó cũng có trang web nè, có gì bé nhà chị tham gia cho vui http://www.cuvietsoc.org/
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4