TIN TÀI TRỢ.

Tìm trường cấp 1 tốt Khu Nghĩa Tân - Cầu Giấy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.22K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

:Angel: Các mẹ ơi, mình định cho con mình học Đoàn Thị Điểm, nhưng học phí bây giờ đắt quá, nên chắc phải cho học trường công lập thôi. Các mẹ nào ở khu vực Nghĩa Tân cầu Giấy chỉ cho mình trường cấp 1 tốt ở khu vực này với nhé. Cám ơn các mẹ nhiều:Angel:
    :Rose: :Angel:
    Con yêu, con là tất cả

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 618 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Mình thấy trường Nghĩa Tân cũng được đấy chứ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, có mẹ nào có thông tin về trường Nghĩa Tân ko? Con mình mà hcoj ở đấy thì trái tuyến, ko biết sẽ thế nào nhỉ?
    Con yêu, con là tất cả
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,058 Bài viết

• 657 Được cảm ơn

em cũng có nhu cầu hỏi giống mẹ này, trường Nghĩa tân có thể nhận trái tuyến không ạ. cũng định đầu tư vào DTD nhưng với mức học phí mới thì mẹ cháu đầu hàng.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
    sieuthiNHANH201002265608zmjmzjq2zj4022086
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 235 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

:Rose: :Rose: :Rose: Hi mẹ cây mía !

Mình cũng có cháu năm nay vào lớp 1,nhà mình ở Nghĩa Tân nên định cho cháu vào NT đây. Cháu có anh học DTD nhưng năm nay DTD tăng học phí mình thấy cao quá nên chuyển hướng cho em về NT. Mình cũng đang tìm hiểu,thấy mọi người nói NT lớp 1 cũng có lớp chọn đấy không hiểu mẹ cây mía có thông tin gì không? đã cho con đi học trước ở đâu chưa rủ nhau với! có gì thông tin lại nhé....
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 313 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebongmit1002 Xem bài viết
    :Rose: :Rose: :Rose: Hi mẹ cây mía !

Mình cũng có cháu năm nay vào lớp 1,nhà mình ở Nghĩa Tân nên định cho cháu vào NT đây. Cháu có anh học DTD nhưng năm nay DTD tăng học phí mình thấy cao quá nên chuyển hướng cho em về NT. Mình cũng đang tìm hiểu,thấy mọi người nói NT lớp 1 cũng có lớp chọn đấy không hiểu mẹ cây mía có thông tin gì không? đã cho con đi học trước ở đâu chưa rủ nhau với! có gì thông tin lại nhé....
    Bé nhà mình cũng học Nghĩa Tân nên có thể cung cấp một số thông tin như sau:
    - Trường có nhận trái tuyến đấy. Nhưng hình như phải đăng ký trước với hiệu trưởng hoặc BGH.
    - Lớp 1, không có lớp chọn mà các lớp được phân theo khu vực (địa chỉ)
    - Từ lớp 2 sẽ có lớp chọn và sẽ sàng lọc hàng năm.
    - Mình thấy thái độ của các cô nói chung là được và nhà trường cũng mong muốn xây dựng nề nếp tốt hơn. Tuy nhiên, số lượng học sinh trong lớp hơi đông nên nếu con mình nghịch hoặc có vấn đề thì cũng hơi mệt vì cô ko thể quan tâm hết. Đây cũng là tình trạng chung của các trường công lập thôi.
    - Con mình là con gái nên nói chung là OK
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 235 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hduong Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng học Nghĩa Tân nên có thể cung cấp một số thông tin như sau:
    - Trường có nhận trái tuyến đấy. Nhưng hình như phải đăng ký trước với hiệu trưởng hoặc BGH.
    - Lớp 1, không có lớp chọn mà các lớp được phân theo khu vực (địa chỉ)
    - Từ lớp 2 sẽ có lớp chọn và sẽ sàng lọc hàng năm.
    - Mình thấy thái độ của các cô nói chung là được và nhà trường cũng mong muốn xây dựng nề nếp tốt hơn. Tuy nhiên, số lượng học sinh trong lớp hơi đông nên nếu con mình nghịch hoặc có vấn đề thì cũng hơi mệt vì cô ko thể quan tâm hết. Đây cũng là tình trạng chung của các trường công lập thôi.
    - Con mình là con gái nên nói chung là OK
    :Smiling:
    Hi mẹ hduong !
    Con gái đang học lớp mấy? sĩ số 1 lớp bao nhiêu cháu , mẹ có biết cô giáo nào nhận dạy kèm các cháu chuẩn bị vào lớp 1 gần khu NT không alo cho mình với. Cháu nhà mình cũng là con gái, cháu chưa biết tý gì cả, thấy mọi người cho con đi học ầm ầm mình thấy cũng sốt hết cả ruột. Anh cháu ngày trước vào DTD thì không học trước nhưng đấy là trường dân lập nên mình không ngại. Không hiểu trường công lập thế nào. Có gì nhờ mẹ hduong tìm hiểu và thông tin giúp nhé.

Thanks
    • 618 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ có vẻ hâm mộ DTD nhỉ! Mình thì lại thích các trường công lập hơn, vì họ làm việc có đoàn thể, mà dạo này PH bên trường công lập cũng được nhiều "quyền" lắm nhé. Với lại, học song ngữ sớm làm gì trong khi con mình nói tiếng Việt còn chưa rành? Quan điểm của mình là cấp 1: phát triển tự do (trong khuôn khổ nào đấy), cấp 2: phát hiện khả năng của con + bắt đầu bồi dưỡng, cấp 3: đua nước rút (nếu học trong nước) or nhàn hơn 1 tý nếu học nước ngoài.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 313 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

:Smiling:
    Hi mẹ hduong !
    Con gái đang học lớp mấy? sĩ số 1 lớp bao nhiêu cháu , mẹ có biết cô giáo nào nhận dạy kèm các cháu chuẩn bị vào lớp 1 gần khu NT không alo cho mình với. Cháu nhà mình cũng là con gái, cháu chưa biết tý gì cả, thấy mọi người cho con đi học ầm ầm mình thấy cũng sốt hết cả ruột. Anh cháu ngày trước vào DTD thì không học trước nhưng đấy là trường dân lập nên mình không ngại. Không hiểu trường công lập thế nào. Có gì nhờ mẹ hduong tìm hiểu và thông tin giúp nhé.

Thanks
    Nhà bạn ở khu vực nào. Trong khu mình, có 1 bác, thâm niên trong việc chuẩn bị cho bọn vào lớp 1. Bé nhà mình cũng từ đây mà ra. Còn có thể có phương án nữa là cô giáo lớp 1 của con mình. Nhà cô trên đường Hoàng Quốc Việt. Năm sau cô về hưu nên hình như cô cũng mở lớp. Chuyện này phải hỏi xem đã.
    Theo mình, cũng nên cho con một chút vốn liếng để đủ tự tin bước vào lớp 1.
    Hiện tại, cháu đã kết thúc lớp 2, là 1 trong 2 lớp chọn của khối 2 nên cũng đông : hơn 50 cháu và rất nhiều con, cháu các cô trong trường. Cô giáo nói chung là tốt, có trách nhiệm nhưng con cô còn nhỏ nên hơi vất vả.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 235 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

:Smiling: Nhà mình ở Nghĩa Tân khu A gần UBND phường NT, theo mẹ hduong học ai tốt thì cho mình xin địa chỉ. Mẹ có biết lớp 1 cô nào dạy tốt thì thông tin luôn để mình xin cho con gái vào lớp đấy nhé. May quá đang bí rì không biết đằng nào mà lần đây. Cảm ơn mẹ hduong nhiều nhe...:Smiling: :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình ko biết bây giờ cấp 1 học thế nào. Học ở trường Nghĩa Tân thì con học bán trú cả ngày ah? Mà các cháu có được ăn luôn ở trường ko? Hôm nay mình vừa thử đi ngang qua trường, thấy trường có vẻ cũ, không biết thế nào? mẹ nào có con học ở đây cho mình ít thông tin với nhé.
    Con yêu, con là tất cả
    • 618 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Hầu hết các trương TH giờ học bán trú ở trường cả ngày đấy bạn ạ. Mình có làm việc với trường NT mấy lần, theo mình đây là trương tốt ở khu này đấy. Nếu bán trú trong trường thì ăn ngủ tại trường luôn mà.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 335 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua BongBop Xem bài viết
    Mình thấy các mẹ có vẻ hâm mộ DTD nhỉ! Mình thì lại thích các trường công lập hơn, vì họ làm việc có đoàn thể, mà dạo này PH bên trường công lập cũng được nhiều "quyền" lắm nhé. Với lại, học song ngữ sớm làm gì trong khi con mình nói tiếng Việt còn chưa rành? Quan điểm của mình là cấp 1: phát triển tự do (trong khuôn khổ nào đấy), cấp 2: phát hiện khả năng của con + bắt đầu bồi dưỡng, cấp 3: đua nước rút (nếu học trong nước) or nhàn hơn 1 tý nếu học nước ngoài.
    Mẹ này nói đúng suy nghĩ của mình :Rose: :Rose: :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 28 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nào có con học Trường Nghĩa Tân (cấp 1) cho mình ít kinh nghiệm với. Như là thủ tục để con vào lớp 1. Thường thì 1 lớp khoảng bao nhiêu cháu. Cô nào dạy giỏi nhỉ? Con mình sắp vào lớp 1 mà mình chưa có kinh nghiệm gì. Có mẹ nào biét thì post lên nhé.
    Con yêu, con là tất cả
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 313 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

:Smiling: Nhà mình ở Nghĩa Tân khu A gần UBND phường NT, theo mẹ hduong học ai tốt thì cho mình xin địa chỉ. Mẹ có biết lớp 1 cô nào dạy tốt thì thông tin luôn để mình xin cho con gái vào lớp đấy nhé. May quá đang bí rì không biết đằng nào mà lần đây. Cảm ơn mẹ hduong nhiều nhe...:Smiling: :Smiling:
    Xin lỗi mẹ Bongmit vì ko thông tin ngay. Hôm trước, mình có hỏi bác trong khu mình, bác ấy sẽ nhận các cháu mới vào đầu tháng 6 này đấy. Nhà bác ở phố Nghĩa Tân kéo dài, trong tập thể học viện HCM, cũng gần Ủy ban đấy. Nếu cần, bạn gọi vào số máy của mình 0914634448 rồi mình dẫn sang nhà bác.
    Còn về cô giáo tốt ở lớp 1, mình thấy mọi người nói về các cô Nhung và Thuý. Con mình học cô Thanh, năm nay về hưu, được đánh giá là rèn chữ tốt.
    • 47 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Gửi mẹ hduong con mình cũng đang học cô Thanh đó. Thế là có ng để giao lưu rồi nhà Mẹ nó ở đâu vậy bé đang học ở lớp 1E đúng ko? Nhớ nick của mình nhé để giao lưu có gì còn hỏi về các con. Chào Mẹ nó nhé rất vui vì được làm quen với mẹ nó đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 235 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Chị ơi hôm nay con gái đi học buổi đầu tiên không biết thế nào. Em cũng nói với bác là cháu chưa biết tý gì. Không biết liệu hết 3 tháng hè có thể tự tin vào lớp 1 không. Em có hỏi cô Thanh nhưng cô bảo chưa biết gì cô không nhận mà lớp cô những 20 cháu kia. Kể ra học công lập mà đông cháu thế cũng ngại chị nhỉ. Em cũng lăn tăn định cho bé học lớp tiếng Pháp cho vắng.Chị có con học 2 năm ở đấy rồi theo chị có nên không ?
    Em cám ơn chị nhiều nhé, em thấy bác nhiệt tình lắm nên cũng yên tâm phần nào
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 313 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Chị ơi hôm nay con gái đi học buổi đầu tiên không biết thế nào. Em cũng nói với bác là cháu chưa biết tý gì. Không biết liệu hết 3 tháng hè có thể tự tin vào lớp 1 không. Em có hỏi cô Thanh nhưng cô bảo chưa biết gì cô không nhận mà lớp cô những 20 cháu kia. Kể ra học công lập mà đông cháu thế cũng ngại chị nhỉ. Em cũng lăn tăn định cho bé học lớp tiếng Pháp cho vắng.Chị có con học 2 năm ở đấy rồi theo chị có nên không ?
    Em cám ơn chị nhiều nhé, em thấy bác nhiệt tình lắm nên cũng yên tâm phần nào
    Bác có phương pháp dạy rất nhanh. Chỉ trong vòng 1 tháng là các con sẽ xóa mù, biết đọc và biết viết. Vấn đề còn lại là luyện tập để đọc nhanh và viết đẹp thôi.
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Nếu các mẹ có nhu cầu thì đưa con lên học trường hoàng hoa thám cũng được đấy, nghe nói là hơn trường Nghĩa Tân. Trường này mấy năm trước có cô hiệu trưởng tên Vân chuyển về, tình hình khác hẳn. Dạo này uy tín của trường đang lên cao, nghe nói các cô dậy rất tốt, đúng là trường nào cũng có một cô chuẩn của khối lớp đấy thôi, nếu tìm được đúng thì tốt biết mấy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 235 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hduong Xem bài viết
    Bác có phương pháp dạy rất nhanh. Chỉ trong vòng 1 tháng là các con sẽ xóa mù, biết đọc và biết viết. Vấn đề còn lại là luyện tập để đọc nhanh và viết đẹp thôi.
    Chị ơi hôm qua đi học về thấy con gái đi học về nói con thích lắm. Hi vọng là sau mấy tháng hè bé nhà em sẽ tự tin hơn.Cám ơn chị nhiều nhé.Thế nhóc lớn nhà chị học lớp mấy. Em có 1 cháu năm nay lên lớp 4 .Có kinh nghiệm gì hay chị em mình trao đổi tiếp nhé
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2