TIN TÀI TRỢ.

Những lời ngây ngô của con trẻ!

• 23.7K Lượt chia sẻ
  • 115K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 65 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mới làm quen với bài tập làm văn miêu tả, những bài văn của học sinh lớp 2 khiến cho nhiều người không nhịn nổi cười.

Đề: Tả ông nội
    Nhà em có nuôi một ông nội, ông nội suốt ngày chẳng làm gì cả chỉ trùm chăn ngủ, đến bữa ăn ông ló đầu ra hỏi: Cơm chín chưa bây?

Đề: Miêu tả về bố
    Bố em có một hàm răng vàng, hàm răng vàng luôn chỉ bảo em những điều hay lẽ phải.

Đề: Tả cây chuối
    Nhà em có cây chuối rất to, chiều nào em cũng leo lên cây chuối ngồi hóng mát. Khi em leo lên, cành chuối rung rinh.

20140419-0809-brendon1500

Đề: Tả người thầy em yêu quý nhất
    Thấm thoắt đã ba mùa hoa ban nở, thầy giáo phải tạm biệt chúng em để về xuôi. Cả làng cả bản đứng tiễn thầy vô cùng ngậm ngùi. Riêng em đứng nhìn theo thầy cho đến khi thầy xa dần, xa dần, đến khi nhỏ bằng con chó em mới quay lại bản.

Đề: Tả anh bộ đội

Anh bộ đội cao khoảng 1,20 m, súng AK dài 1m rưỡi.

Đề: Tả buổi chào cờ đầu tuần
    Sáng thứ hai tuần nào cũng vậy, trường em lại tổ chức chào cờ. Đầu tiên là thầy hiệu phó phụ trách lao động lên mắng mỏ một tí. Sau đó đến lượt thầy hiệu trưởng lên mắng. Khi thầy hiệu trưởng mắng, cái cục ở cổ thầy cứ chạy đi, chạy lại.

Đề: Tả cây bàng
    Ở cạnh nhà em cách một quán phở có một cây bàng. Cây bàng đã sống trên 10 năm nên nó đã già và nó đã biến thành cây đa.
    20140419-0809-untitled

Đề: Em hãy tả một con vật mà em yêu thích nhất
    Nhà em có một con chim chích bông, nó nhỏ và xinh, lông nó màu vàng óng, em thấy nó không ngừng nhảy và mổ mồi. Em rất yêu con gà của ông em.

Đề: Tả con trâu (của một học sinh thành phố)
    Nhà em có nuôi một con trâu. Nó đáng yêu lắm. Hàng ngày, mẹ xích nó ở góc hiên. Trên cổ nó có đeo một cái nơ màu hồng thật xinh xắn. Nó ăn rất ít cơm. Nó có khuôn mặt trái xoan thanh tú.

Đề: Tả một buổi học
    Tùng tùng tùng, tiếng trống vang lên báo hiệu đã đến giờ vào lớp. Không còn cảnh nô nghịch, chạy nhảy nhốn nháo nữa. Các bạn, ai ai vào vị trí của người đó. Sách vở để ngay ngắn trên bàn. Cô giáo bước vào lớp. Học sinh đứng dậy chào cô. Cô mặc chiếc áo dài hoa rất đẹp. Tóc cô thẳng mượt thả đến ngang lưng. Cô đặt chiếc cặp đen lên bàn và cất tiếng dịu dàng: "Hôm nay có ai đóng tiền không?"

20140419-0811-tan%20hs%20040910

Đề: Tả con lợn nhà em
    Con lợn nhà em đầu tròn như quả bóng da, người nó hình cái hộp các-tông còn cái đuôi thì giống cái chân chống xe máy!

Đề: Tả đêm giao thừa
    Em bước ra sân để chuẩn bị thắp hương giao thừa. ánh trăng tròn vằng vặc soi rõ khu tập thể, làm những chiếc lá sáng lên loang loáng…

Đề: Tả con gà trống nhà em
    Chú trống choai nhà em lớn nhanh như thổi, càng lớn chú càng giống gà mái...

...

Trẻ con... chúng như trang giấy trắng, mọi thứ đều rất tinh khiết... và tất nhiên... rất thật!... cái thật đó đôi khi người lớn thèm muốn đc 1 vé trở về tuổi thơ... để đc ngây ngô như chúng... mà chả được.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 65 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Còn nhớ năm đó có bài văn tả bà ngoại...mình tả thế này :" Nhà em có 1 bà ngoại, bà của em già rồi, miệng bà mỏm mẻm nhai suốt ngày không nghỉ, tay bà nhăn nheo như con khỉ, tóc bà trắng y như lông con lợn trong chuồng nhà em!"..và bài văn của em nó đc ăn con vịt bự chảng..vì..quá đỉnh..kakaka
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 218 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trời ơi, em đọc mà cười chết luôn, vui hơn đọc truyện cười ấy!
    Những bài văn của trẻ con ngô nghê đáng yêu kinh dị!
    Mà nó lại rất thật!
    • 65 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Cho tôi xin 1 vé đi tuổi thơ nào! sao càng lớn mọi thứ càng thay đổi, muốn dc trở về cái thuở ấy qá cơ..để đc ngây thơ và trong sáng!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 226 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Con mình còn bé, chưa làm TLV nhưng nói chuyện cũng tếu kinh khủng.

Mình gửi quà cho con cầm vào cho cô giáo là 1 tuýp BB creme, thật ra là mình phân vân nên tăng cô kem hay dầu gội đầu nên mình hỏi bé: "Con thấy cô trong lớp có trang điểm không?"

Con dứt khoát bảo: "Không!"

Mình đang tính chuyển qua tặng cô dầu gội thì con nói tiếp "Cô trang điểm ở nhà cứ sao trang điểm trong lớp"

Mình ngớ cả người luôn!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

dễ thương quá đi mất,cho xin 1 vé về tuổi thơ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

Mình dắt con theo trong một buổi hội thảo mà mình sẽ lên sân khấu phát biểu. Sau khi phát biểu, mình xuống ghế khán giả ngồi với con và hỏi: "Hồi nãy con thấy mẹ trên sân khấu không?"

Con nói: Mẹ lên đó cầm micro đọc chính tả hả? Sao không thấy ai viết hết?"
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Buồn cười ghê mình cười chảy cả nước mắt. Đúng là con nít đáng yêu ghê
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài văn tả con gà khi học tiểu học của em gái em"Nhà em có nuôi một con gà,nó cao 20 phân,rộng 25 phân"(chắc ảnh hưởng từ nghề thợ mộc của bố em)
    • 38 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

dễ thương thiệt, hồi nhỏ e cứ bị cô giáo rập khuôn văn mẫu, lớn lên thì ngờ.u văn hết biết.
    Mỗi ngày tôi chọn một niệm vui, chọn tới chọn lui chọn hết một ngày.
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ôi chết cười các bố mẹ ơi!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

kết nhất câu này " Riêng em đứng nhìn theo thầy cho đến khi thầy xa dần, xa dần, đến khi nhỏ bằng con chó em mới quay lại bản". con nít quá trời vui. ))
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đọc đi đọc lại vẫn ko nhịn đc cười, đang còn vụ "cây chuối nhà bà e rất sai quả, mỗi năm nó trổ ra 1 buồng" nữa kia.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

Mình kể chuyện của nhà bạn mình cho các mẹ nghe nhé!

Mẹ có quen một người bạn có con học cùng trường với Chip , vừa gọi dt cho mẹ bảo sáng nay con trai chỉ thấy Chip ngồi trên bậc thang cùng 3 bạn trai ngồi xung quanh . Chip như bà hoàng , chỉ tay : ông này quạt !!... Ông này quạt !!! - thế là lần lượt 3 "ông" thay nhau quạt lấy quạt để ))

Mẹ về hỏi con ẻm cớ sự . Ẻm kể " bạn nói coi ai quạt mạnh nhất . Con nói vậy quạt vô mình nè , để mình đánh giá !!! Cái mấy bạn hai tay cầm quạt quạt quá trời luôn , quạt mà muốn bay tóc bay áo luôn đó mẹ , mát quá trời mát =))))
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

• 59 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Sáng nay nàng nhỏ đang xem tivi , đứng dậy tắt cái bụp :
    - Mẹ , mẹ con đố mẹ 1 cái trứng bỏ vô nước sôi nấu chín mất 8 phút , vậy bỏ 8 cái trứng mất mấy phút ?
    - ...mất 10 phút
    - sai rồi hehee
    - vậy chớ nhiêu ?
    - mẹ chịu thua chưa ? chịu thua con mới nói @@
    - uhm, mẹ thua
    - thì 8 phút luôn chớ nhiêu
    - ụa, sao kì vậy ta? tới 8 cái trứng lận mà ???
    - thì tại bỏ vô cùng 1 lúc mà hahaaa mẹ thua rồi
    Rồi bò lăn ra cười đắt ý
    Em ấy chả giỏi giang gì . Xem từ phim hoạt hình mà ra thôi ! Lâu lâu lại đố mẹ rồi phá lên cười vì mẹ thua vd như là : 1 cái bàn 4 góc cắt 1 góc còn mấy góc ? - thằng bé đang ăn kẹo, rớt xuống đất , nó lụm lên ăn tiếp , vậy ăn xong thằng bé mất cái gì mẹ ??? - Con gà trống đẻ trứng trên mái nhà thì trứng lăn xuống bên phải hay bên trái mái nhà ??? - Con ngựa mà ko có chân là ngựa gì mẹ ???? )
    • 65 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trẻ con bi h chúng thông minh lắm, cơ mà k đc thực tế nhiều..Cháu em học văn tả về con bò, trâu...làng quê..mà cháu nó tả thành con chó ki ki vàng và vài thùng rau trên sân thượng của mẹ mới ghê chứ!
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cười muốn ngất luôn với các bé!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,153 Bài viết

• 17,250 Được cảm ơn

Mình bổ sung 1 vài bài

(PetroTimes) - Tả về một người mà em quý nhất: Ông ngoại em năm nay đã gần 80 tuổi, ông bước đi nhẹ nhàng như con gà con...

Tả cảnh mùa xuân

Mùa xuân trăm hoa đua nở. Ong bướm bu đầy, chim chóc hót điếc cả tai. Trời vẫn còn lạnh, thỉnh thoảng ông em lại ho như cuốc kêu.

Em hãy miêu tả mùa xuân

Mùa xuân ở quê em mở rất nhiều hội. Những ngày ấy trên đường có rất nhiều các ông các bà tay cầm ô đen ô đỏ đứng nói chuyện râm ran như bầy chim líu lo gọi mẹ.

Tả bố em

Nhà em có nhiều người nhưng em yêu bố nhất. Bố em 43 tuổi. Bố rất cao lớn. Mỗi lần bố ôm em, em chìm trong bóng tối.

Tả về cô giáo mà em yêu quý

Cô giáo em rất đẹp. Cô có vầng trán cao thể hiện sự thông minh. Mái tóc cô dài thướt tha như dòng nước. Nhưng em thích nhất vẫn là cái răng nanh của cô, nó làm cho nụ cười của cô thêm phần quyến rũ. Cô còn hay đọc tập làm văn cho tụi em chép nữa.
    fefefefefx
    Tả cây hoa hồng

Những bông hồng xinh xinh như những con cún con đậu trên cành.

Tả em bé

Gần nhà em có một em bé rất dễ thương, vì hay bị té nên đầu em bị móp.

Đặt câu hỏi với vần: ôm, ốp.

Mẹ em tát em đôm đốp.

Đặt câu về phần gieo âm tiết

Có con trâu, bị ruồi bâu. Có con chim, bị vỡ tim.

Tả chú thương binh.

Gần nhà em có một chú thương binh, chú đã bị thương 2 lần. Một lần ở Buôn Mê Thuột và một lần ở đùi.

Tả con lợn

Nhà em có nuôi một chú lợn. Thân chú to như người... mẹ em, cái đuôi thì dài như cái thước kẻ.

Tả một người em yêu quý nhất

Bố em là người em yêu quý nhất. Bố em phải làm việc rất vất vả. Mỗi tháng bố em phải nộp cho mẹ em tiền lương để mẹ em nấu cơm cho mà ăn.

Kể về thành viên trong gia đình

Nhà em có nuôi một ông nội, sáng nào ông cũng ra sân ngáp ba ngáp.

Tả mẹ em

Chân mẹ em dài như hai quả mướp. Dáng mẹ đi yểu điệu như người say rượu. Mỗi lần mẹ em vo gạo nhịp nhàng như chú công nhân làm đường.

Tả hoa hồng

Ngày Tết mẹ em cắm một lọ hoa hồng rất đẹp. Buổi sáng hoa hồng nở tỏa ra một hương thơm nồng nặc.

Tả bữa cơm của gia đình em....

Em và chị mời bố mẹ ăn cơm. Bố vừa ăn vừa xem tivi. Mẹ và chị nói chuyện với nhau. Mấy con chó chạy xung quanh sủa ầm ĩ. Cả nhà đang ăn cơm, thì bác Thắng sang chơi. Mẹ em mời bác ăn cơm. Bác gật đầu đồng ý.

Tả bà em.

Bà em năm nay đã ngoài 70, khuôn mặt bà hình trái xoan, đôi mắt tròn đen ẩn dưới đôi lông mày lá liễu, mũi dọc dừa, da nhăn nheo chỗ lồi chỗ lõm.

Tả một chuyến về quê ngoại.

Hè vừa rồi em được ba mẹ cho về nhà ngoại chơi. Nhà ngoại cách nhà em hai căn.

Tả cô giáo em.

Cô giáo em có khuôn mặt hình trái xoan, làn da mịn màng. Đôi mắt cô long lanh, nhìn bên này thấy bên kia.
    Cảm xúc khi 2 vạch

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đọc mà buồn cười quá
    • 47 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

vui quá!đọc mà cười đau cả ruột
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2