TIN TÀI TRỢ.

Lớp 1A5-Tiểu học DL Lê Quý Đôn HN- Niên học 2007-2008

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.3K Lượt đọc
  • 370 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,385 Bài viết

• 2,051 Được cảm ơn

Em xin mạn phép mở topic này để các phụ huynh có con học lớp 1A5 năm học 2007-2008 vào cùng trao đổi thông tin về các vấn đề của các con. :Rose: .

Bố mẹ có con học lớp này thì cùng vào trao đổi các bác nhé
    a685449

Đã có Vanilla, các mẹ tới lấy nhé (0127-225-2222)

LH lấy khuôn: Hà 0904 780707

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 232 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Nguyetva đã có sáng kiến mở cho lớp mình một diễn đàn riêng nhé. Để các mẹ có cơ hội trao đổi thông tin trực tiếp và có cơ hội kịp thời uấn nắn các con.

Con của mẹ tên là gì, ngồi ở tổ mấy????
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 161 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vipvn2001@yahoo.com Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Nguyetva đã có sáng kiến mở cho lớp mình một diễn đàn riêng nhé. Để các mẹ có cơ hội trao đổi thông tin trực tiếp và có cơ hội kịp thời uấn nắn các con.

Con của mẹ tên là gì, ngồi ở tổ mấy????
    hy vọng vào đây sẽ ko bị botimit quấy rầy và gọi chúng ta là : người lớn đa nghi, ích kỷ... gì gì nữa
    Mẹ nguyenva đang nghỉ trông em bé, nên ko vào đựoc thường xuyên, em bé tên là Phương Linh, còn con bạn tên là gì?
    • 232 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ơ thế mitocquan quen với nguyetva à????Thích nhỉ, như thế thì thông tin luôn được thông suốt. Con tớ là Thái Hiển, ngồi ở tổ 2.

Thế me mitocquan cũng có con học ở 1A5 à? Vui quá, thế là có được 3 thành viên rồi. Con của bạn tên là gì? Mình thấy con mình bảo là ở lớp hay chơi với bạn Nhật Giang.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,385 Bài viết

• 2,051 Được cảm ơn

@vipvn2001: chúng em quen thân nhau cũng do cái Web này đấy bác ạ. Chúng ta có cùng một lý do, mục đích để đến với DD này nên cùng vào trao đổi thông tin để biết tình hình các con tốt hơn. Welcome bác.

Con mẹ mitocquan tên là Thiện Minh, còn Nhật Giang là con mẹ Tôm Tép.

Mấy hôm vừa rồi đứa nhỏ nhà em phải đi viện nên em chẳng hỏi han quan tâm gì được con gái lớn. Em cũng chưa hỏi con ở tổ mấy . Cũng rất may con được vào một môi trường tốt, cô CN tốt nên em cũng rất yên tâm. Có thông tin gì các mẹ cho em biết với nhé

@mitocquan: chị ơi dd là nơi mọi người tự do ngôn luận nên không thể tránh được ý kiến trái ngược nhau. Nhưng chung quy là vì các con thôi. Có lẽ mình tránh những vấn đề tế nhị vì không phải tất cả các PH ở dd này đều hiểu nhau. Khi hiểu nhau như nhóm của các con ĐL, ĐC, NG, TM và PL thì không có gì cả, nên có chuyện gì thì xí xóa chị à.

Mong các PH lớp 1A5 có những ý kiến tích cực để các con và các cô ngày càng hiểu nhau hơn và yêu mến nhau hơn:Rose:

@mẹ Tôm Tép: Chúc mừng sinh nhật con trai nhé :Rose: :Rose: . Chậm mất một ngày nhưng vì hôm qua cô còn ở viện với em bé nên không chúc mừng con trai được.

Cuối tuần này SN bạn TM rồi. Mẹ cháu chúc mừng sinh nhật Bin trước :Rose: :LoveStruc: :Rose: . Chúc các con học giỏi, ngoan ngoãn nghe lời bố mẹ
    a685449

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,385 Bài viết

• 2,051 Được cảm ơn

topic LQD dạo này chìm quá các bác ơi. Lan ơi đi nghỉ về chưa? Về gây dựng phong trào đi bà .

Từ hôm nay các con học chương trình mới đây. T6 tuần trước con gái mang về một bộ sách và rất hớn hở :Smiling: .
    không biết con các mẹ ntn chứ con gái em dạo này lười ghê, mẹ thì không kèm được con, bố bảo thì không nghe :Sad: .Tình hình này thì gay go quá.
    a685449

• 1,013 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyetva Xem bài viết
    topic LQD dạo này chìm quá các bác ơi. Lan ơi đi nghỉ về chưa? Về gây dựng phong trào đi bà .

Từ hôm nay các con học chương trình mới đây. T6 tuần trước con gái mang về một bộ sách và rất hớn hở :Smiling: .
    không biết con các mẹ ntn chứ con gái em dạo này lười ghê, mẹ thì không kèm được con, bố bảo thì không nghe :Sad: .Tình hình này thì gay go quá.
    Hi hi, tôi đây, vừa về tối thứ 7, nhớ mọi người quá:LoveStruc: ! Sáng nay chào Phương Linh rồi :Kiss: ! Em bé bị ốm làm sao mà phải đi viện thế:Sad: ? Bé đã đỡ chưa? Chắc mẹ mệt lắm!
    Sinh nhật Tôm ở Sài Gòn vui lắm, nhưng vẫn đòi mẹ về tổ chức sinh nhật cho con ở lớp với các bạn!:Smiling:
    Cuối tuần này là sinh nhật Thiện Minh rồi nhỉ:Smiling: ! Chắc hôm nay nhà bác mitocquan mới đi nghỉ về.
    @medanvit, nguyetva, mitocquan: Em có quà đi chơi về tặng các con. Mai em vào trường rồi đưa cho các con nhé:Kiss: !
    @vipvn2001@yahoo.com: Nhật Giang là con em đấy, chào bạn Thái Hiển nhé:Smiling: ! Thái Hiển đi xe số mấy vậy?
    Lớp A5 có đến 5 mẹ vào WTT rồi, thích thế:Applause:
    • 232 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Thái Hiển đi xe số 1, qua lac Long Quân, Au cơ, nghi tam, yên phụ.

Thấy Hiển bảo ngồi gần bạn Nhật Giang, nhưng chẳng chia xẻ thêm gì cả. Đănngf ấy có nghe NG tâm sự gì không?
    • 232 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Rất vui vì được làm quen với các mẹ, và được các mẹ chia xẻ thông tin một cách chân thành.

Thấy Thái Hiển nhà mình khoe là ngồi cùng bàn với bạn Nhật Giang đấy, rất vui là có mẹ NG trong diễn đàn này.

Hôm qua thấy con mình kể là bạn Thiện Minh "huých" con vì hai bạn tranh nhau gọt bút chì hộ cô giáo thì phải....mình hỏi gặng lại liệu có đúng là TM huých con không....cậu chần chừ một lúc: con cũng huých bạn ấy) đúng là trẻ con.

À, có một thông tin này đề nghị các mẹ cẩn thận nhé.

Mấy hôm trước, rất may là có sự cảnh giác của cô Thắm, có một người vào trường lúc khoảng 4g kém 15, tra danh sách học sinh ở VP và xin đón cháu nhà mình, cô thấy nghi ngờ vì con mình thường đi oto của nhà trường về nên không cho, hỏi thì bảo tên là bác Thắng, rồi lại hỏi thế trường trả cháu ở bến nào để tôi ra đón. Cô không trả lời và để nghị đứng đợi để cô liên lạc với bố mẹ, nhưng rất tiếc lúc đó mình đang có họp nên không nghe được điện của cô. Khi cô quay ra thì không thấy người đó đâu nữa. Mình sợ quá nhưng lúc sau vẫn trấn an cô là: có lẽ người nhà đón nhầm cháu Hiển khác, nhưng cô bảo đã gợi ý người ta là có 1 bạn nữa tên là Hiển nhưng người ta bảo không phải. Cả buổi tối hôm ấy cả nhà truy tìm xem có ai tự động đến đón cháuko nhưng nhất định không có ai?

Mình post lên đây trước hết để các mẹ cảnh giác. Sau đó cảm ơn cô Thắm rất nhiều. Ba mẹ cháu hoàn toàn yên tâm khi giao con cho cô. Hơn nữa để xem liệu có sự nhầm lẫn nào chăng? Nếu không đang có một số bộn bắt cóc trẻ em lởn vởn đấy, các mẹ cảnh giác và phải dặn dò các con cẩn thận nhé, bọn bắt cóc chỉ nhằm vào trẻ lớp 1 thôi.

Hú vía!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,385 Bài viết

• 2,051 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tom Tep Xem bài viết
    Hi hi, tôi đây, vừa về tối thứ 7, nhớ mọi người quá:LoveStruc: ! Sáng nay chào Phương Linh rồi :Kiss: ! Em bé bị ốm làm sao mà phải đi viện thế:Sad: ? Bé đã đỡ chưa? Chắc mẹ mệt lắm!
    Sinh nhật Tôm ở Sài Gòn vui lắm, nhưng vẫn đòi mẹ về tổ chức sinh nhật cho con ở lớp với các bạn!:Smiling:
    Cuối tuần này là sinh nhật Thiện Minh rồi nhỉ:Smiling: ! Chắc hôm nay nhà bác mitocquan mới đi nghỉ về.
    @medanvit, nguyetva, mitocquan: Em có quà đi chơi về tặng các con. Mai em vào trường rồi đưa cho các con nhé:Kiss: !
    @vipvn2001@yahoo.com: Nhật Giang là con em đấy, chào bạn Thái Hiển nhé:Smiling: ! Thái Hiển đi xe số mấy vậy?
    Lớp A5 có đến 5 mẹ vào WTT rồi, thích thế:Applause:
    Gớm mong bà hơn mong mẹ về chợ. Con bé con nhà tôi bị viêm phổi. giờ ổn rồi.

Hihihi hôm qua về con gái khoe bạn Tôm đi học rồi và còn nói là cô L bảo có quà cho con:Laughing: . Bà cẩn thận quá đấy.

Nhà bác mitocquan cũng đi chơi thảo nào topic nhà mình chìm nghỉm
    a685449

• 1,013 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

@vipvn2001@yahoo.com: Chuyện bác kể làm em sợ quá! Bác nên kể cả ở topic LQĐ bên kia đi nhé. Đúng là cẩn thận cũng không thừa đâu. May mà cô Thắm cảnh giác! Phía nhà trường cũng nên tham khảo thông tin này để siết chặt an ninh hơn. Sáng nay em có vào trường thì thấy trường có khá nhiều nhân viên bảo vệ nhưng cũng khó kiểm soát được lượng người ra vào. Những biện pháp như "đặt cọc" giấy tờ tùy thân (việc này vẫn diễn ra ở khá nhiều cơ quan đối với khách đến làm việc) tuy có thể cứng nhắc, gây phiền hà nhưng theo thiển ý của em nếu cần thiết có thể nhà trường cũng nên tính đến. Nếu không thì các cô giáo chỉ giao con trực tiếp cho bố, mẹ hoặc người được ủy nhiệm chính thức thôi. Chắc các gia đình cũng không thường xuyên thay đổi người đón con làm gì, đúng không ạ? Ngoài ra, cũng dặn các con tuyệt đối không đi với người lạ. Thậm chí người quen mà không có bố mẹ dặn dò từ trước là sẽ đến đón cũng không được đi theo. Không thiếu gì trường hợp thân sơ mà vẫn có hành vi đáng sợ đâu.
    Hôm qua, em quên không hỏi Tôm về Thái Hiển. Nếu 2 anh này mà ngồi chung bàn thì sẽ có nhiều chuyện "quậy" lắm đây:Laughing: !
    @nguyetva: Trộm vía, chúc em bé ăn trả bữa để bù đợt ốm nhé! Sáng nay tôi vào trường, thăm phòng ăn thấy bé Linh xúc bún miếng to ăn ngon lành lắmrooling: :Laughing: !
    @mitocquan: Sáng nay em lên lớp gặp Thiện Minh ăn xong trước lên lớp trước, cu cậu chào em vui vẻ, hớn hở lắm, nhưng không kịp hỏi han gì nhiều!:Smiling:
    @medanvit:
    Sáng em nhìn thấy Đan Linh, Đan Chi ngồi cạnh nhau ở bàn ăn, ăn ngoan lắm!
    À, hôm đám nhà mẹ a. Dũng, em vẫn đang ở SG.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,385 Bài viết

• 2,051 Được cảm ơn

Thông tin của bác Vip đúng là ghê người thật. Không ngờ lại có thể xảy ra trong trường nhỉ. Nếu đúng là "mẹ mìn" thì đáng sợ quá. Thật may cô Thắm đã cảnh giác. Có lẽ như L nói nếu người đón con không phải là người đã đăng ký và thông báo thì các cô không cho đón hoặc đt cho bô mẹ để kiểm tra. Hoặc nếu PH nào không đón con được mà phải nhờ n khác thì nên báo cho cô CN.

@L: tôi vừa gửi một ms cho bà vào hộp tin, bà check rồi cho reply cho tôi nhá. PL dạo này ăn uống tiến bộ hơn rồi bà ạ
    a685449

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 250 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

To meTomtep: Cám ơn về món quà của L nhé! Sao cầu kỳ thế? Vậy đi nghỉ về vác theo thùng quà tướng ý nhỉ? Con gái bảo hôm nay ở lớp liên hoan bánh kẹo sướng cực kỳ luôn, ngon tuyệt trần. Cám ơn mẹ cháu đã mang lại cho bọn trẻ thêm niềm vui đi học nhé!
    To mẹ Nguyetva: Chúc con gái mau lại sức và vui vẻ đi học nhé!
    Nhà Mitocquan đi chơi kỹ quá nhỉ!
    Bye các mẹ! Mạng cơ quan hỏng nên không có thì gian đàm thoại nhiều, buồn thật
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,385 Bài viết

• 2,051 Được cảm ơn

@mẹ tôm tép: hihihi hôm nay con gái mặc váy mới đi học đấy, cô L nhìn thấy chưa? :Smiling: Bà nhìn hơi bị chuẩn đấy. Cám ơn bà nhiều nhé:Rose: :LoveStruc: :Rose:

@mẹ đàn vịt: mạng cơ quan bác hỏng thảo nào chẳng thấy bác lên tiếng mấy gì cả. Cám ơn bác đã quan tâm ạ

Hôm qua thấy con gái em về khoe ở trường các con tập văn nghệ, "...nhảy đau hết cả chân mà kông được ngồi đâu nhé"..., để chuẩn bị khai giảng đấy ạ. Con hào hứng lắm và còn kể các bạn để tay lên nhau nhưng bạn trai (không nói tên) ấy không dám đặt tay lên tay con mẹ ạ :Laughing:
    a685449

• 1,013 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

@mẹ tôm tép: hihihi hôm nay con gái mặc váy mới đi học đấy, cô L nhìn thấy chưa? :Smiling: :
    Hi hi, sáng nay đưa Tôm đến muộn, đứng đằng đít xe nên chưa nhìn thấy con gái:Smiling: . Cô Thùy không nhìn thấy tôi đâu phải xuống xe để đưa sách. Thankiu mẹ nó nhé!

Hôm qua thấy con gái em về khoe ở trường các con tập văn nghệ, "...nhảy đau hết cả chân mà kông được ngồi đâu nhé"..., để chuẩn bị khai giảng đấy ạ. Con hào hứng lắm và còn kể các bạn để tay lên nhau nhưng bạn trai (không nói tên) ấy không dám đặt tay lên tay con mẹ ạ :Laughing:
    Tôm cũng kể được tập văn nghệ, anh này có vẻ ngượng ngùng nhưng thực ra cũng thích mấy trò văn nghệ lắm. Có chuyện này bí mậtonttella: , hi hi: Hôm qua lần đầu tiên Tôm mặc quần... sịp, lúc đầu đi ngứa ngáy khó chịu lắm nhưng lúc về có vẻ phấn khởi. Cu cậu kể: Khi đi vệ sinh, Thiện Minh nhìn thấy con mặc quần sịp bảo: Ối, cái ông này đã mặc quần sịp rồi cơ à! Con bảo: Ừ, người lớn rồi phải mặc chứ! TM bảo: Lên lớp 2 tớ mới mặc:Talktothe . Có một bạn trai nào bên lớp A6 nhìn thấy con mặc quần sịp còn đuổi theo từ nhà vệ sinh để xem làm con chạy tụt cả quần:Laughing: ! Cả lớp chỉ có con và bạn Quân là đã mặc quần sịp thôi! (có vẻ tự hào lắm). Nhưng "kinh dị" nhất là: Con khoe cả với Đan Linh, Đan Chi là tớ mặc quần sịp rồi, các bạn ấy bảo: Tớ tưởng con trai cũng phải mặc si- lip chứ!
    :Laughing: Em bảo: Sao con lại khoe chuyện này với bạn gái, như thế là vô duyên. Cu cậu bảo: Có gì mà vô duyên, con thân với các bạn ý mà:Laughing: !
    @bác medanvit: Hi hi, khi đi, chồng em nhất định chỉ mang 1 vali, 1 túi du lịch. Khi về, em phải đóng 2 thùng các tông, mua thêm 1 túi du lịch kéo tay to đùng:rolleyes: ! Ở SG thì có việc gì ngoài cho trẻ con đi chơi với shopping đâu bác!rooling:
    • 232 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Báo cáo với bác là có thêm VIP mặc quần sịp rồi nhé. Cậu kể là: Khi đi vệ sinh thì có một bạn nhìn thấy hình Shrek trên quần của con nên cứ khen là hay thế (chắc bạn ấy là fan của Shrek) VIP thích lắm, vì chẳng có ai có hình ấy cả. Từ đó trở đi mới chịu mặc sịp thường xuyên (từ khoảng 2 tuần nay) hihi. Kinh nghiệm cho các mẹ là mua quần sịp có hình nghooj một chút là các con sẽ chịu mặc ngay.

Hay nhỉ, con nhà bác chịu chia sẻ với cả bạn gái như vậy nghĩa là bản tính không rut rè đâu. Tốt đấy, em dạy con em mãi là nên chơi với cả các bạn gái nữa nhưng vẫn chưa được: huhu
    • 1,013 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vipvn2001@yahoo.com Xem bài viết
    Báo cáo với bác là có thêm VIP mặc quần sịp rồi nhé. Cậu kể là: Khi đi vệ sinh thì có một bạn nhìn thấy hình Shrek trên quần của con nên cứ khen là hay thế (chắc bạn ấy là fan của Shrek) VIP thích lắm, vì chẳng có ai có hình ấy cả. Từ đó trở đi mới chịu mặc sịp thường xuyên (từ khoảng 2 tuần nay) hihi. Kinh nghiệm cho các mẹ là mua quần sịp có hình nghooj một chút là các con sẽ chịu mặc ngay.

Hay nhỉ, con nhà bác chịu chia sẻ với cả bạn gái như vậy nghĩa là bản tính không rut rè đâu. Tốt đấy, em dạy con em mãi là nên chơi với cả các bạn gái nữa nhưng vẫn chưa được: huhu
    Hi hi, Tôm kể là ngồi bàn song song cùng bàn Thái Hiển, vẫn là cạnh nhau nhưng cách 1 lối đi:Laughing: ! Đúng là phải "nâng tầm" cái chuyện mặc quần sịp lên cho các cu cậu:Laughing: ! Mình mua chục chiếc sịp trắng toàn hình Mickey (làm em Tép tranh mặc vì Tép rất thích M).
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,385 Bài viết

• 2,051 Được cảm ơn

Chuyện "SỊP" của cu Tôm buồn cười quá đi mất :Laughing: . Đúng là trẻ con. , lại còn khoe với ĐL, ĐC nữa chứ. rooling: .

mà các mẹ có con trai cho con mặc sịp được rồi, tránh chuyện con mặc quần có khóa, khi kéo khóa lên bị ...kẹp...bird đấy:Laughing: (chuyện có thật 100%). Con gái nhà này thì mặc si-líp từ hồi 3t đấy

@vip: em hỏi con gái là lớp con có bạn Thái Hiển phải không thì con lại tròn mắt "sao mẹ biết, lại camera hả mẹ":Laughing:
    a685449

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 250 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tom Tep Xem bài viết
    ...Nhưng "kinh dị" nhất là: Con khoe cả với Đan Linh, Đan Chi là tớ mặc quần sịp rồi, các bạn ấy bảo: Tớ tưởng con trai cũng phải mặc si- lip chứ!
    :Laughing: Em bảo: Sao con lại khoe chuyện này với bạn gái, như thế là vô duyên. Cu cậu bảo: Có gì mà vô duyên, con thân với các bạn ý mà:Laughing: !
    @bác medanvit: Hi hi, khi đi, chồng em nhất định chỉ mang 1 vali, 1 túi du lịch. Khi về, em phải đóng 2 thùng các tông, mua thêm 1 túi du lịch kéo tay to đùng:rolleyes: ! Ở SG thì có việc gì ngoài cho trẻ con đi chơi với shopping đâu bác!rooling:
    Hôm nay về bận đi đám giỗ cụ ngay nên về muộn, không thấy con gái kể chuyện NG. Nghe chuyện của NG mà rooling:rooling: rooling: quá! Thế mới ngây thơ, có chuyện sau này còn kể cho các cháu về bố nó trước đây chứ! L nhỉ!
    2 đứa bảo hôm nào mẹ chở con đi mua quà cho bạn NG, mẹ cháu dạo này bận quá chưa đi được. Hẹn hôm nào mua quà cho cả NG và TM luôn thể. Chiều nay bận quá nên đón con muộn làm 2 đứa đi một vòng 2 quận luôn. Nhà bà nội cách mặt phố có 25m thế mà 2 con vịt chẳng chịu bảo thầy. Đã thế khi mẹ ra tận Tràng Thi đón thì chúng còn bảo lần sau mẹ đón con ở đây nhé, đi xe thích lắm! :Crying:
    Thôi mẹ cháu lại làm việc tiếp đây. Bye các mẹ!
    • 1,013 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi medanvit Xem bài viết
    Hôm nay về bận đi đám giỗ cụ ngay nên về muộn, không thấy con gái kể chuyện NG. Nghe chuyện của NG mà rooling:rooling: rooling: quá! Thế mới ngây thơ, có chuyện sau này còn kể cho các cháu về bố nó trước đây chứ! L nhỉ!
    2 đứa bảo hôm nào mẹ chở con đi mua quà cho bạn NG, mẹ cháu dạo này bận quá chưa đi được. Hẹn hôm nào mua quà cho cả NG và TM luôn thể. Chiều nay bận quá nên đón con muộn làm 2 đứa đi một vòng 2 quận luôn. Nhà bà nội cách mặt phố có 25m thế mà 2 con vịt chẳng chịu bảo thầy. Đã thế khi mẹ ra tận Tràng Thi đón thì chúng còn bảo lần sau mẹ đón con ở đây nhé, đi xe thích lắm! :Crying:
    Thôi mẹ cháu lại làm việc tiếp đây. Bye các mẹ!
    Tối qua, mẹ con bác mitocquan đến chơi nhà em vui lắm! 2 anh cu nghịch ngang nhau, lý sự ngang nhau:cool: ! Dạo này bác ấy bận buôn máy bay nên không có thời gian lên đây:Laughing: .
    Vụ gala galẩm đà này còn phải hoãn nữa vì các bác đều bận cả!