Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm cách nào cho con thích học Tiếng Anh?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.63K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em có đứa con năm nay lên lớp 3 em muốn nó học tốt tiếng anh vì các bác cũng biết thời buổi bây giờ cái gì cùng đòi hỏi phải biết Anh ngữ nên em muốn cháu học từ nhỏ thế nhưng cứ hễ bắt cháu ngồi vào bàn học tiếng anh là cháu bảo chán, không thích học vì học vừa khó lại không có hứng thú.các bác xem có cách gì thì chỉ giúp em với???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 331 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lót dép ngồi đây xem các mẹ có cao kiến gì ko. Con mình cũng thế. Bảo mẹ đăng ký cho con học ở trường, con ko thích. Bảo mẹ đăng ký cho con học ở trung tâm, Con cũng ko. Tại sao con ko thích ko học tiếng anh, Im lặng.
    • 150 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhlong577 Xem bài viết
    em có đứa con năm nay lên lớp 3 em muốn nó học tốt tiếng anh vì các bác cũng biết thời buổi bây giờ cái gì cùng đòi hỏi phải biết Anh ngữ nên em muốn cháu học từ nhỏ thế nhưng cứ hễ bắt cháu ngồi vào bàn học tiếng anh là cháu bảo chán, không thích học vì học vừa khó lại không có hứng thú.các bác xem có cách gì thì chỉ giúp em với???
    Mình không biết con bạn hiện đang học chương trình gì?
    Vì con trai mình mới học lớp 1 nhưng mình đã cho con làm quen với tiếng anh từ nhỏ từ xem đĩa từ khi đi mẫu giáo vì mẹ cháu sưu tầm được rất nhiều đĩa, nên bé còn ko xem Xuân mai bao giờ. Đến khi 4 tuổi mình bắt đầu cho con làm quen với máy tính mỗi ngày 1 tiếng học các chương trình tiếng anh từ English Time, đến Let's go...
    Cháu rất có hứng học vì chán chương trình này mẹ cháu lại đưa chương trình khác vào nên cháu rất hào hứng và rất tự giác ko bao giờ chơi game.
    Vì mình biết nhiều trường lớp 3 mới bắt đầu học tiếng anh bằng giáo trình let's go hoặc let's learn mà nó cũng khó nếu con chưa được làm quen từ trước.
    Nếu bạn cần mình đều có phần mềm học trên máy tính của các chương trình này qua mình, mình copy đĩa cho
    Bạn đừng bắt con học 1 chương trình nhất định mà cho con học bằng nhiều hình thức khác nhau nên con tiếp thu rất nhanh.
    Mình học TA rất kém nên phải đầu tư cho con từ nhỏ :Smiling:
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lần đầu vào diễn đàn mình cũng muốn chia sẻ những khó khăn với các phụ huynh có con em trong độ tuổi đi học..Không biết các mẹ nghĩ thế nào nhưng mình rất coi trọng việc học tiếng Anh của cún yêu nhà mình.Nhưng đầu tiên mình thấy việc dạy tiếng Anh cho con khó khăn quá.mình thì đi làm suốt ngày mà ông xã còn bận hơn,thời gian chăm sóc con còn hạn chế huống chi đến việc dạy con học.Nhưng mình thấy kỹ thuật hiện đại bây giờ có nhiều thứ hay lắm..Được 1 người bạn giới thiệu,mình đã mua cho bé Bi nhà mình 1 cuốn sách "nói" tiếng Anh.Mà các mẹ biết không,cuốn sách đấy y như 1 người giáo viên dạy cho con mình ý.mà mình thấy nó còn dạy được môn tiếng Anh từ lớp 1 - 12 cơ..Nếu mẹ nào quan tâm thì cứ để lại tin nhắn cho mình trên diễn đàn nhé.(mình vẫn còn phiếu bảo hành của công ty bán máy này đấy).Rất vui được giúp các mẹ!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi có sản phẩm hay như vậy ah?tên sản phẩm là gì?giá bao nhiêu và có thể mua ở đâu hả bạn?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn cho mình địa chỉ công ty đó để mua sản phẩm ấy cho con mình, thú thật mình cùng bận công việc nên không có thời gian kèm con học, mà con lại chán không thích học tiếng Anh nên mình đang không biết phải làm thế nào
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào Thanhlong577 nhé!Long là men đúng không nhỉ?có vẻ là ông bố đảm đang đây...Tại mình đang ở cơ quan nên không nhớ chính xác địa chỉ công ty đâu nhé!tên máy là Easy Talk (viết tắt là *******).mình mới mua máy cách đây 2 tháng,giá là 2tr5,có 1 loại nữa giá 1tr5,còn giá hiện tại thì mình không nắm được.(đầu tư cho con được đúng không Long?)
    mình nhớ ngày trước ra mua máy ở khoảng đầu đường Láng gần ngay chợ Ngã Tư Sở ý.ah mà có quán cafe gì to lắm đối diện sang.hay để trưa mình gọi về nhà hỏi lại cho Long địa chỉ nhé.mà mình còn có số đt ở đó nữa.gọi điện họ tư vấn nhiệt tình lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ bé Bi nhiều nhé.nếu có địa chỉ cụ thể thì reply lại cho mình nhé.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào ThanhLong nhé! Xin lỗi vì hqua mình bận quá.nhưng hnay mình đã tìm cho bạn địa chỉ chính xác của cty đó rồi! nó nằm ở 73 đường Láng (gần chợ Ngã Tư Sở) nhé.Tên cty là: Cty CP TM & PP An Phát.Mình có sđt của cty đó ở trên phiếu bảo hành sp:043.5641170.Long thử gọi cho họ xem nhé!chúc bạn tìm được sản phẩm ưng ý và con bạn ngoan,học tốt.
    (có gì cứ nt cho mình nhé!)chào thân ái!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhuong_anphat Xem bài viết
    Chào ThanhLong nhé! Xin lỗi vì hqua mình bận quá.nhưng hnay mình đã tìm cho bạn địa chỉ chính xác của cty đó rồi! nó nằm ở 73 đường Láng (gần chợ Ngã Tư Sở) nhé.Tên cty là: Cty CP TM & PP An Phát.Mình có sđt của cty đó ở trên phiếu bảo hành sp:043.5641170.Long thử gọi cho họ xem nhé!chúc bạn tìm được sản phẩm ưng ý và con bạn ngoan,học tốt.
    (có gì cứ nt cho mình nhé!)chào thân ái!
    Phần chữ bôi đỏ ở trên và nick của mẹ nó, mẹ nó tiếp thị chăng? Nếu đúng sao phải vòng vèo vậy?
    :Thinking:
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử cho con qua trung tâm PoPodoo ở Hoàng Ngân xem sao, đó là TT chuyên dạy T.A cho trẻ em. Giáo trình học rất sinh động và giáo viên rất trẻ,nhiệt tình. Con mình đang học ở đó và cháu rất thích, mà ko chỉ con mình đâu, trẻ con đứa nào đến là thích liền.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Để con thích học tiếng Anh, trước tiên bạn nên cho con xem và nghe bài hát tiếng Anh trẻ em với những hình ảnh ngộ nghĩnh. Lúc đi học thì nên học theo nhóm cùng các bạn với hình thức "vui mà học". Nếu bạn cần trao đổi thêm thì email cho mình, mình có một số tài liệu dùng cho bé. binhdragon76@yahoo.com.vn
    • 83 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

chào các mẹ,
    Mình có ý kiến kinh nghiệm thực tế từ bé con nhà mình năm nay 6T, nhưng mình đã cho làm quen từ lúc 4-5 tuổi...trước tiên cho bé chơi game (dĩ nhiên là những game có ích), bé rất thích vì trong đó nói tiếng Anh để hướng dẫn, rồi cho bé nghe nhạc tiếng anh trẻ em(rất là vui, hay và thích lắm), bạn có thể tải từ trang whitekitten.violet.com , sau thời gian mình tìm những phần mềm mà những con thú như hoạt hình như English Kiddies, or vào trang Stallfall.com có những hình ảnh phần mềm rất vui nhộn,người lớn còn thích nữa huống gì mấy bé...
    nói chung cho bé học là mẹ cũng phải ngồi kế bên như người bạn và là người hướng dẫn , và để bé thích thú đừng ép bé, khi nào chán muốn chơi thì nghỉ và tìm nhiều trang web có trò chơi vừa học vừa chơi tiếng Anh...Let's go cũng hay nữa...mình thấy có rất nhiều game học mà chơi tiếng Anh lắm đó....
    vài ý kiến từ bé con nhà mình, nếu mẹ nào có ý kiến mới nào đó cho các mẹ biết với nha....