TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm chọn trường tiểu học cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 310 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miengmommoimong Xem bài viết
    Thực ra có năng lực đủ tự tin thì không du học cũng có thể thành công. Du học chỉ là một trong những con đường chứ không phải con đường duy nhất. Trước khi học nhưng kiến thức cao siêu thì cái cơ bản là học để làm người, những kỹ năng mềm vô cùng quan trọng. Trường công bây giờ cứ lo dạy kiến thức cao xa không còn nhiều thời gian để dạy những kỹ năng mềm khác nên mình chọn VAS là vậy. Vì tương lai của con phải cố thôi chứ thực lòng cũng xót tiền lắm
    Hehe, mẹ nó cứ nghĩ hy sinh đời mình củng cố đời con đi cho có động lực đầu tư cho sự nghiệp học hành của con. Mình trước thiệt thòi ko được học trường quốc tế thì giờ phải cố cho con theo học. Làm việc chăm chỉ, tăng thu nhập để lo cho tương lai của con nào.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 587 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời ơi, sau những ngày kiên trì thuyết phục thì bố mẹ mình cuối cùng đã hiểu ra là thời đại ngày nay khác xưa rùi. Ko phải cái gì truyền thống, xưa cũ cũng là tốt nữa. Ông bà có vẻ đã xuôi xuôi đồng ý cho cháu theo học trường tiểu học quốc tế. Ngày thứ 7 này đưa ông bà đi dự hội thảo nữa để quyết định luôn. Có mẹ nào đi cả nhà như nhà mình ko? Mình chuẩn bị tiền mang theo luôn rồi. Tranh thủ tận dụng khuyến mãi, quà tặng cũng tiết kiệm được một khoản kha khá. Đằng nào cũng đăng ký cho con vào Việt Úc thì thôi đăng ký sớm lại được lợi. Có mẹ nào con vào lớp 1 cùng đợt này với con mình ko nhỉ?
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhanHuynhDieu Xem bài viết
    Hôm tới mẹ nào ở đây đi hội thảo rủ em với nhé. Mình đi cùng hội cho vui. Em mới tìm hiểu sơ sơ về chương trình học tại trường dân lập quốc tế Việt Úc thôi. Còn nhiều vấn đề phải hỏi cặn kẽ lắm. Gớm ko biết ngày xưa bố mẹ đưa mình vào lớp 1 có hồi hộp lo lắng vậy ko mà giờ nhiều cảm xúc quá các mẹ ạ. Chỉ mong chọn được ngôi trường phù hợp, tốt nhất cho tương lai của con thôi. Nếu trường này ổn, vợ chồng mình cố gắng cho con học tới hết cấp 3 luôn rồi xin học bổng du học. Hihi, mơ mộng tí.
    Mìnnh đi nè mẹ nó, mình vừa bảo anh mình anh mình cũng đi cùng luôn!
    • 356 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Các mẹ đi hội thảo vào link này đăng ký nha. Hôm nay ngày cuối để đăng ký rồi đó.

http://www.vas.edu.vn/index.php/vi/t...m-gia-hoi-thao

Chúc các mẹ tìm được ngôi trường tốt cho con nhé.
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7