TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm chọn trường tiểu học cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 123 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nambaychin Xem bài viết
    Nếu có điều kiện cho con học quốc tế đi mẹ nó. Các trường quôc tế đa phần dạy kỹ năng rất tốt đó.
    Cụ thể là dạy những kỹ năng gì vậy mẹ nó? Trường quốc tế thì học trường nào là được? Mình thì cho bé con mình học trường làng rồi nhưng vẫn muốn tìm hiểu thêm vì năm sau cháu trai mình lại vào lớp 1 đây!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Khác chứ mẹ nó. Mình thấy t rường quốc tế các bé học nhẹ nhàng quá trời, có bài vở gì nhiều như trường công đâu. Học quốc tế chỉ lo về tài chính thôi.
    Tài chính mình không lo, chỉ lo không có người đưa đón thoii mẹ nó ơi, chính vì vậy mình cho con học gần nhà đó chứ!
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramphongconuong Xem bài viết
    Ở bậc tiểu học trường quốc tế thiên về dạy kỹ năng nhiều hơn. Các bé được tham quan dã ngoại từ đó kỹ năng sẽ được phát triển. Với lại trường quốc tế không có áp đặt, các bé có thể tự do phát huy sáng tạo. Trẻ con nhiều bé có những ý tưởng ngộ nghĩnh lắm.
    Nếu cấp 1 mà phát huy kĩ năng được như vậy thì tốt quá, các bé được tham quan thực tế, phát huy các sở trường của mình, vì có như vậy bé mới mạnh dạn được! Mình nghĩ đã mang tiếng quốc tế thì việc dành thời gian cho trẻ tự phát huy sáng tạo là cần thiết rồi! Mẹ nó có cho con học trường nào quốc tế chưa mẹ nó, mẹ nó nói rõ hơn xem nào!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 310 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình lo lắm í. Con vào lớp một mà ko được học ở môi trường tốt thì sẽ bị ấn tượng xấu, ko thích đi học và khó phát huy năng lực bản thân. Mình cũng đang ngắm nghía nhiều trường quốc tế và so sánh xem cái nào ưu việt nhất thì đăng ký cho con.
    • 460 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tutrinh0110 Xem bài viết
    Cụ thể là dạy những kỹ năng gì vậy mẹ nó? Trường quốc tế thì học trường nào là được? Mình thì cho bé con mình học trường làng rồi nhưng vẫn muốn tìm hiểu thêm vì năm sau cháu trai mình lại vào lớp 1 đây!
    Mình tìm hiểu thì thấy các trường quốc tế có những buổi ngoại khóa nè, dạy cho bé sự tự tin, đam mê, tinh thần tập thể...Những điều này rất quan trọng mà nhiều trẻ không được rèn luyện cho nên mới có việc 1 người V thì làm tốt hơn 1 người nước ngoài nhưng 1 nhóm thì người V sẽ thua. Mình cũng như bạn, đang trong quá trình tìm hiểu mà, chắc chọn trường nào cũng phải đến trường tham quan cho chắc đi hén.
    • 355 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutrinh0110 Xem bài viết
    Nếu cấp 1 mà phát huy kĩ năng được như vậy thì tốt quá, các bé được tham quan thực tế, phát huy các sở trường của mình, vì có như vậy bé mới mạnh dạn được! Mình nghĩ đã mang tiếng quốc tế thì việc dành thời gian cho trẻ tự phát huy sáng tạo là cần thiết rồi! Mẹ nó có cho con học trường nào quốc tế chưa mẹ nó, mẹ nó nói rõ hơn xem nào!
    Không phải con mình, mà là con chị gái mình, nhưng mẹ nó buôn bán tối ngày nên việc học của bé hầu như là giao cho mình. Nhà mình theo quan điểm là không cần IQ cao mà cần EQ cao , nên nhà mình cho bé học trường quốc tế. Bé học Việt Úc, năm nay lên lớp 4 rồi. Mình thích những giá trị cốt lõi mà trường dạy cho bé như tự tin, tôn trọng, niềm tự hào quốc gia...đó là những kỹ năng sống cần thiết để hình thành nhân cách bé.
    • 310 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, nhà mình hiện tại khó chọn trường cho con quá. Gia đình, người thân muốn con mình học trường công lập để con phát triển theo hướng truyền thống, giống đại đa số trẻ khác và học phí cũng hạt dẻ hơn. Còn mình lại thấy cho bé học trường quốc tế từ cấp tiểu học sẽ tốt hơn, chất lượng dạy học, đội ngũ giáo viên và cơ sở vật chất cũng ok dù học phí hơi mắc hơn trường công một chút. Nhà mình tranh luận bữa giờ chưa thống nhất được. Thấy oải quá đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 218 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình tìm hiểu thấy trường quốc tế Việt Úc đào tạo theo chuẩn giáo dục quốc tế Cambrige ok đó các mẹ. Trường này nhiều chi nhánh, cơ sở đào tạo bậc tiểu học ở các quận 1, 7, 10, Bình Thạnh, Phú Nhuận. Mẹ nào ở những khu vực gần đây có thể cho con theo học cho tiện. Mình thấy các gia đình thu nhập khá hiện tại đều chọn cho con theo học trường quốc tế cho yên tâm. Các bé phát triển toàn diện ngay từ đầu chứ giờ học trường công, sau này lớn mới cho học quốc tế hoặc du học, trẻ ko thích nghi kịp đâu.
    • 587 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trường quốc tế thì tốt rùi, nhất là về cơ sở vật chất nhưng mình cũng khuyên các mẹ phải tìm hiểu kỹ về chất lượng đội ngũ giáo viên, phương pháp sư phạm có hợp với trẻ Việt Nam hay không nữa. Ngoài ra vấn đề học phí ở các trường quốc tế theo mình biết cũng khá cao nha. Các mẹ cứ tham khảo hết các trường và cân nhắc xem ở đâu phù hợp nhất thì cho con theo học. Nói chung chọn được ngôi trường tốt cho con ko dễ chút nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 218 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ nào có con đang theo học tiểu học bên Việt Úc vào review, chia sẻ tí kinh nghiệm, hiểu biết thực tế cho các mẹ khác yên tâm tí nhỉ. Mình thì thấy trẻ học các trường quốc tế rõ ràng giao tiếp tự tin, lanh lẹ, chững chạc hơn các trẻ học trường công. Chưa kể khả năng ngoại ngữ của các bé học trường quốc tế cũng rất ổn, có khi tốt hơn người lớn. Chúng phát âm chuẩn vì được giáo viên người nước ngoài dạy chứ ko ù cạc vớ vẩn đâu.
    • 310 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Các sếp ở cty mình đều cho con học trường quốc tế từ bậc mẫu giáo cơ. Thấy mấy đứa nhỏ đó khác biệt hẳn những trẻ cùng tuổi học trường làng. Ăn nói, giao tiếp đâu ra đấy. Chúng được dạy toàn diện đủ các kỹ năng chứ ko chỉ tập trung vào học văn hóa đâu. Mình thấy nếu ai có khả năng thì rất nên đầu tư cho con theo học trường quốc tế từ đầu. Con cái là của để dành mà. Con có giỏi giang thì sau này bố mẹ cũng được mát mặt, tự hào.
    • 587 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận mình để ý hầu như các vụ oánh nhau, tệ nạn, thầy cô giáo đối xử ko tốt với học sinh nọ kia hiếm khi xảy ra ở các trường quốc tế. Hoạt động ngoại khóa của các cháu cũng phong phú, thiết thực hơn các trường công. Nhưng mình vẫn lăn tăn, chỉ sợ cho vô học trường quốc tế thì lo phát triển thể chất, tập tành thể thao, ngoại khóa, phát triển kỹ năng mềm nhiều mà ko tập trung vào học kiến thức thì khi thi chuyển cấp hay sau này vào đại học liệu có thua kém các cháu trường công ngày đêm dùi mài kinh sử, chạy show học thêm liên tục không nhỉ?
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Mình tìm hiểu thì thấy các trường quốc tế có những buổi ngoại khóa nè, dạy cho bé sự tự tin, đam mê, tinh thần tập thể...Những điều này rất quan trọng mà nhiều trẻ không được rèn luyện cho nên mới có việc 1 người V thì làm tốt hơn 1 người nước ngoài nhưng 1 nhóm thì người V sẽ thua. Mình cũng như bạn, đang trong quá trình tìm hiểu mà, chắc chọn trường nào cũng phải đến trường tham quan cho chắc đi hén.
    Thông thường các trường quốc tế chắc là cho tham quan! Không biết lịch cụ thể như thế nào mẹ nó heg
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramphongconuong Xem bài viết
    Không phải con mình, mà là con chị gái mình, nhưng mẹ nó buôn bán tối ngày nên việc học của bé hầu như là giao cho mình. Nhà mình theo quan điểm là không cần IQ cao mà cần EQ cao , nên nhà mình cho bé học trường quốc tế. Bé học Việt Úc, năm nay lên lớp 4 rồi. Mình thích những giá trị cốt lõi mà trường dạy cho bé như tự tin, tôn trọng, niềm tự hào quốc gia...đó là những kỹ năng sống cần thiết để hình thành nhân cách bé.
    Quan trọng là các kỹ năng sống, cách ứng xử cũng như cái đối phó với người lạ là cần thiết nhất của các bé trong độ tuổi này phải ko mẹ nó. Bé nhà mẹ nó học Hội Việt úc hả mẹ nó? Chương trình học cụ thể sao mẹ nó nói rõ tí đi? Cháu mình năm sau vô lớp 1, mình cũng hỏi dò để cu nhà mình 2 năm nữa cho học luôn
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhanHuynhDieu Xem bài viết
    Các mẹ ơi, nhà mình hiện tại khó chọn trường cho con quá. Gia đình, người thân muốn con mình học trường công lập để con phát triển theo hướng truyền thống, giống đại đa số trẻ khác và học phí cũng hạt dẻ hơn. Còn mình lại thấy cho bé học trường quốc tế từ cấp tiểu học sẽ tốt hơn, chất lượng dạy học, đội ngũ giáo viên và cơ sở vật chất cũng ok dù học phí hơi mắc hơn trường công một chút. Nhà mình tranh luận bữa giờ chưa thống nhất được. Thấy oải quá đi.
    Mình thấy hầu hết các bé học trường quốc tế lanh lẹ hơn các bé học trường làng, chắc là do môi trường năng động nên thế, mà mình nghĩ vật chất tốt, điều kiện tốt sẽ giúp bé phát triển tốt thôi!
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu030984 Xem bài viết
    Công nhận mình để ý hầu như các vụ oánh nhau, tệ nạn, thầy cô giáo đối xử ko tốt với học sinh nọ kia hiếm khi xảy ra ở các trường quốc tế. Hoạt động ngoại khóa của các cháu cũng phong phú, thiết thực hơn các trường công. Nhưng mình vẫn lăn tăn, chỉ sợ cho vô học trường quốc tế thì lo phát triển thể chất, tập tành thể thao, ngoại khóa, phát triển kỹ năng mềm nhiều mà ko tập trung vào học kiến thức thì khi thi chuyển cấp hay sau này vào đại học liệu có thua kém các cháu trường công ngày đêm dùi mài kinh sử, chạy show học thêm liên tục không nhỉ?
    Mình lại khôg nghĩ vậy mẹ nó, người ta nói học thì học mà chơi là chơi đó, bé vừa học vừa chơi vừa phát triển toàn diện thì còn gì bằng, với lại cấp tiểu học mình có chủ trương là ko cho bé học nhiều nhưng mà giờ học trường công chương trình nhiều nên mình ko biết sao để kìm lại, bắt con học nhiều mình cũng xót xa lắm
    • 3,080 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuyentu030984 Xem bài viết
    Mình lại khôg nghĩ vậy mẹ nó, người ta nói học thì học mà chơi là chơi đó, bé vừa học vừa chơi vừa phát triển toàn diện thì còn gì bằng, với lại cấp tiểu học mình có chủ trương là ko cho bé học nhiều nhưeng mà giờ học trường công chương trình nhiều nên mình ko biết sao để kìm lại, bắt con học nhiều mình cũng xót xa lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 587 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi, mình nghe nói ngày 27/6 có tổ chức hội thảo tại trường quốc tế Việt Úc nhưng ko biết cụ thể địa điểm, giờ giấc như nào? Có mẹ nào biết share với mình nhé. Định đưa người nhà đi nghe hội thảo luôn để có quyết định thống nhất. Chức giờ nhà mình cũng lăn tăn ko biết cho con học quốc tế hay trường công nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 218 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Khổ quá ông bà, người lớn tuổi cứ hay lo con cháu học trường tây rồi mất gốc, ko biết nói tiếng Việt, ko giữ được giá trị truyền thống. Hehe. Lo thế hơi xa vì ngoài việc học ở trường thì các con còn về nhà, vẫn được ông bà, bố mẹ dạy dỗ cơ mà. Ở trường cũng đâu phải học toàn những cái của Tây mà dung hòa Tây Ta đấy chứ. Cái gì của Tây tốt thì học thôi. Mình vẫn thích cho con học trường quốc tế, đỡ bị lạc hậu.
    • 310 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình thấy chương trình đào tạo bậc tiểu học ở trường quốc tế Việt Úc rất ok. Giờ chỉ còn vấn đề thuyết phục ông bà yên tâm cho cháu học ở đây thôi. Mẹ chồng mình kịch liệt phản đối vụ cho con vào trường tây. Bữa hội thảo chắc mình cũng phải đưa ông bà đi dự để đả thông tư tưởng mới được.
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7