Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Hội phụ huynh học sinh lớp 1A6 trường Lê Quí Đôn 2007-2008 đây!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.4K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,265 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Mình theo dõi diễn đàn mãi mà không thấy bác nào có con học ở 1A6 LQD post bài cả, đành liều một cái, mở chủ đề để các phụ huynh mình cùng giao lưu. Các bác PH 1A6 ơi, lên tiếng đi nào :Clown:

Con mình là Hoàng Tuấn, con bảo ở lớp con ngồi cạnh bạn Khiêm, con đi xe ở bến Hoàng cầu. Tính con nhút nhát & ít nói lắm nên mẹ cũng sợ là đi học con ít bạn, lai thấy con về nói là mấy hôm nay các bạn rủ nhau không chơi với con, khổ thân con quá cơ :Crying:
    Các bố mẹ ơi, mình cùng trao đổi việc học hành vui chơi của các con nhé.
    Mong chủ đề của mình cũng xôm tụ như bên 1A1 & 1A5 :Applause:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có hỏi qua con trai là chó chuyện các bạn có biểu hiện hitle bạn Hoàng Tuấn không thì cháu bảo không có, bọn con vẫn chơi với nhau bình thường. Vậy nên mẹ cháu cũng không có gì phải lo lắng quá vậy, trẻ con là vậy mà, lúc nọ lúc kia, nên động viên cháu thoải mái trong việc giao tiếp kết bạn ở lớp. Tránh nguy cơ để cháu rơi vào trạng thái tự ti quá hoặc thậm chí là tự kỷ.
    Nên trao đổi với cô giáo chủ nhiệm của cháu để rõ hơn. Số của cô hương là 098661 6564
    Thân ái
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,679 Bài viết

• 4,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbong Xem bài viết
    Mình theo dõi diễn đàn mãi mà không thấy bác nào có con học ở 1A6 LQD post bài cả, đành liều một cái, mở chủ đề để các phụ huynh mình cùng giao lưu. Các bác PH 1A6 ơi, lên tiếng đi nào :Clown:

Con mình là Hoàng Tuấn, con bảo ở lớp con ngồi cạnh bạn Khiêm, con đi xe ở bến Hoàng cầu. Tính con nhút nhát & ít nói lắm nên mẹ cũng sợ là đi học con ít bạn, lai thấy con về nói là mấy hôm nay các bạn rủ nhau không chơi với con, khổ thân con quá cơ :Crying:
    Các bố mẹ ơi, mình cùng trao đổi việc học hành vui chơi của các con nhé.
    Mong chủ đề của mình cũng xôm tụ như bên 1A1 & 1A5 :Applause:

KHổ thân cháu tôi, trông thế mà nhút nhát à ?
    Chị Choi choi đi học chắc cũng ít bạn vì toàn đánh bạn thôi. Ở đây toàn tát chị họ nó, hoặc đẩy ngã, nói thế nào cũng không được. Bà nội bảo đi học thế này chắc chẳng ai thèm chơi với nó:Sick:
    Những gì ta cho đi một cách thật lòng thì mãi mãi là của ta!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,265 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Cám ơn botitmit nhe, thế thì mẹ cũng yên tâm rôi. Với lại thằng cún nhà này lúc nói thế này lúc nói thế kia, hỏi hôm nay con được mấy điểm thì bảo 8, xong lại à à 7 thôi, 1 lúc sau lại bảo 6 mẹ ạ, tại con nhớ nhầm:Smiling: Nó cứ liên thiên như thế suốt ý mà.
    Sao chả thấy có thêm bố mẹ nào nhỉ, hay là các bố mẹ khác không mặn mà với oép iếc gì hết, giống hệt như tôi cách đây vài hôm?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,265 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi choichoi Xem bài viết
    KHổ thân cháu tôi, trông thế mà nhút nhát à ?
    Chị Choi choi đi học chắc cũng ít bạn vì toàn đánh bạn thôi. Ở đây toàn tát chị họ nó, hoặc đẩy ngã, nói thế nào cũng không được. Bà nội bảo đi học thế này chắc chẳng ai thèm chơi với nó:Sick:
    Vâng cháu bác thì bì thế nào được với chị hyperactive nhà bác
    Hôm nay cún khoe mẹ được 9 điểm Toán nhé, chả biết là thật hay bịa, mà cũng có vẻ thật vì thằng này có vẻ giỏi Toán (gien của bố nó đấy bác ạ)
    E cho nó học trường này vì trường Nguyên Siêu nó trượt vỏ chuối bác ạ, thế lại thành may, trường này có vẻ xịn hơn, chưa họp phụ huynh nên cũng chưa biết thế nào.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các bố mẹ có con học lớp 1A6 ,con trai mình tên là Sơn Tùng đón xe ở Láng Hạ .Con trai về nhà cũng hay kể là các bạn lúc thì chơi lúc thì hitle con đấy .chắc đấy chỉ là trò chơi thôi chứ ko sao đâu mẹ bạn Tuấn ko phải lo.Sơn Tùng thích được mẹ gọi là Khủng Long nên mẹ phải lấy tên này đấy.Ko biết hôm nào thì các con được mặc đồng phục đi học nhỉ ,con cứ nhắc suốt,ngày nào về con cũng kể chuyện ở lớp nhưng mà con hay nghịch nên hôm thì bị cô thu bút ,hôm thì thu gọt bút, nhưng con bảo là con rất thích học tiếng Anh ,mong các bố mẹ cùng trao đổi thông tin của con xem con nói có đúng ko nhé...
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,679 Bài viết

• 4,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có lẽ mẹ Tuấn phải nhờ Mod đổi lại tên topic là " Hội ... năm học 2007-2008", chứ không phải 2006-2007 !
    Cu Tuấn đi học thế nào rồi, có thích không ? Được nhiều điểm tốt chưa ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,265 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Có lẽ mẹ Tuấn phải nhờ Mod đổi lại tên topic là " Hội ... năm học 2007-2008", chứ không phải 2006-2007 !
    Cu Tuấn đi học thế nào rồi, có thích không ? Được nhiều điểm tốt chưa ?
    Bác ơi the nhờ Mod thì nhờ ở đâu nhỉ, Mod ơi nếu có đọc được bài này thì đổi hộ tớ với,em cũng không để ý nên đánh sai cả năm học của con, thế có tệ không, thảo nào mà ế xưng ế xỉa, vô duyên thế đấy bác ạ. Thế bác từ Calais về rồi à? Khoai hết ốm chưa? Choichoi trông gầy giơ xương ra, chán thế.
    Tuấn dạo này đi học ổn rồi, không thấy kêu bị hitle nữa , rất thích trường mới và các bạn nữa. Tuấn mặc đòng phục mới trông oách ra phết nhé
    Mekhunglong ơi, Tuấn nhà này cũng chơi với bạn Sơn Tùng đấy. Đến thứ ba 4/5 mẹ khủng long có đi khai giảng cùng con không, nếu đến chắc là tụi mình gặp nhau đấy nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bố, các mẹ phụ huynh lớp 1A6
    Tôi là phụ huynh cháu Trần Minh Quân, cùng tuyến Láng Hạ với Sơn Tùng đấy. Chắc phụ huynh cùng bến biết nhau hết đấy, chỉ chưa có điều kiện làm quen nhau thôi. Quân nhà tôi cũng về kể chuyện có chơi với Sơn Tùng, chắc với Tuấn cũng có. Chuyện các con hitle nhau là bình thường mà, cãi nhau 1 tí là lại hít le, hôm nay hít le bạn này, mai lại hít le bạn khác. Các bố mẹ đừng lo. Mẹ Khủng long có biết Minh Quân không, cháu có cái đầu cua, bố cháu đi xe Future xanh ấy. Nếu chưa biết thì hôm tới làm quen nhé.
    Tôi thấy mình lập topic này rất hay, sẽ có điều kiện trao đổi, giao lưu để cùng các con học tập tốt, vui chơi ngoan. Theo tôi ngoài việc trao đổi, thông tin trong lớp 1A6, các phụ huynh cũng nên tham gia cả vào topic của Lê Quý Đôn năm học 2007-2008 nữa, vui lắm. Đến nay đã được hơn 30 pages rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,265 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Hôm nay mẹ cháu đến trường dự lễ khai giảng, có nói chuyện với bạn Minh QUân nhà bobinbom đấy, vì lúc đó Minh Quân đang đứng cạnh Tuấn nhà mình mà. Thấy các con chơi với nhau thân thiết me tuanbong thấy vui lắm, chuyện hitle qua lâu rồi, bây giừo Tuấn bảo là các bạn yêu con lắm, ai cũng chơi với con hết.
    Có bác nào hôm nay chụp được nhiều ảnh thì share lên đây cho mẹ cháu xem tí. Mẹ cháu chỉ chụp được mấy cái bằng điện thoại thì máy hết pin, chán thế.
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Rất mừng là hầu hết các con đều rất hồn nhiên và đoàn kết qua biểu hiện của ngày hôm nay. Tuy nhiên hôm nay lớp vẫn có vài hình ảnh một vài cháu chưa thật sự hòa nhập với các bạn, có thể chưa quen lớp hoặc thử có bố mẹ thì mè nheo tí chút. Mong rằng các bậc phụ huynh động viên các con để chúng tự tin hơn.
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Rất vui là tình hình chung là hầu hết các con đều hồn nhiên và đoàn kết qua những gì chứng kiến trong buổi sáng hôm nay. Tuy nhiên vẫn còn một vài bạn có vẻ chưa hòa nhập được với lớp hoặc thử là nhân thể hôm nay có bố mẹ nên mè nheo tí chút. Mong rằng các bố mẹ động viên các con để chúng tự tin hơn.
    Theo thông tin tìm hiểu qua con trai thì ở lớp đã hình thành một số bạn đặc biệt hiếu động hơn và một vài bạn có vẻ còn nhút nhát. Thực ra thì đó cũng là chuyên thường tình, nhưng dù gì thì chúng ta đều cố gắng để những gì tốt nhất cho các con. Theo mình thì phụ huynh nên chủ động tham khảo ý kiến của cô giáo chủ nhiệm và tạo điều kiện con tự chia sẻ cảm súc để có cách hộ trợ các cháu.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,265 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoTitMit07 Xem bài viết
    Rất mừng là hầu hết các con đều rất hồn nhiên và đoàn kết qua biểu hiện của ngày hôm nay. Tuy nhiên hôm nay lớp vẫn có vài hình ảnh một vài cháu chưa thật sự hòa nhập với các bạn, có thể chưa quen lớp hoặc thử có bố mẹ thì mè nheo tí chút. Mong rằng các bậc phụ huynh động viên các con để chúng tự tin hơn.
    @bac choi choi: bac check mail di, e moi gui day. Hom nay Tuan di khai giang roi, trong chung chac lam, cu cau cu nhang ca len, e cha chup duoc anh gi ca, chan the, thoi doi xem co bo me nao share thi e xem ke vay (dang tu nhien thi khong danh duoc TV, chuoi the)

@botitmit07: Hom nay mẹ chau làm quen voi bạn Sỹ Huy rồi, bạn ấy người lớn quá, lớp trưởng mà lị.
    Nhưng nói thật nhé, botitmit đừng giận, nhưng đây là cảm nhận chung của bố + mẹ tuanbong ( và cũng có thể là một số bố mẹ khác nữa), bititmit07 hay giáo điều lắm, không biết botitmit có làm nghề liên quan đến giáo dục hay tư tưởng chính trị gì không, nhưng những lời của botitmit luôn mang tính chất dạy bảo, như vậy sẽ làm một số phụ huynh không thích lắm. Mình tin rằng các bố mẹ tham gia diễn đàn này đều rất chững chạc và có chính kiến riêng của mình, và nhất là không thích bị người khác dạy bảo. Botitmit có thể đọc lại những dòng botitmit viết về tuanbong: "nên động viên cháu thoải mái trong việc giao tiếp kết bạn ở lớp. Tránh nguy cơ để cháu rơi vào trạng thái tự ti quá hoặc thậm chí là tự kỷ.". Tất nhiên là con mình phát triển hoàn toàn là bình thường và không bao giờ có dấu hiệu của trẻ tự kỷ cả, me tuanbong cung thấy hơi bị xúc phạm khi đoc những dòng đó, nhưng vì phép lịch sự mà tuanbong vẫn nói lời cám ơn, nhưng ax thì cáu lắm, bảo là e đừng có tham gia diễn đàn vớ vẩn rồi để người ta nói con mình như thế.
    Rồi còn chuyện với me mitocquan ở topic TTHĐLLQ nữa. ĐẾn hôm nay botitmit lại phang thêm 1 câu: "Tuy nhiên hôm nay lớp vẫn có vài hình ảnh một vài cháu chưa thật sự hòa nhập với các bạn, có thể chưa quen lớp hoặc thử có bố mẹ thì mè nheo tí chút. Mong rằng các bậc phụ huynh động viên các con để chúng tự tin hơn". Mình hiểu ngay là botitmit nói đến bạn khóc nhè sáng nay, khóc suôt mặc dù có bố mẹ dỗ dành. Trẻ con là như thế ý mà, không phải ai cũng người lớn như con của botitmit.
    Vài dòng trên đay mong botitmit hiểu cho tâm trạng của những bố mẹ bị botitmit dạy bảo.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,265 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Kính gửi Mod GD,
    Mod GD ơi, làm ơn đổi tên chủ đề này cho em thành "Hội phụ huynh lớp 1A6 trường Lê Quí Đôn 2007-2008 đây!" với, hôm trước em đánh sai năm học ạ. Vô cùng cảm ơn và hậu tạ :LoveStruc: Mod GD nhé.
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Oh, không giận đâu, chỉ là do tôi quá vụng về trong cách thể hiện thôi. Thực ra thì tôi chỉ lập luận đơn giản là cái gì tốt rồi thì nó vẫn tốt và đương nhiên là ai cũng sẽ nhận ra, miễn bàn. Chúng ta chỉ suy tư về những điều mà chúng ta còn lo lắng, có thể còn là vấn đề, và cùng nhau chia sẻ thật khách quan.
    Tôi vẫn thắc mắc là hình như người ta cứ khóc lóc lo lắng về một vấn đề mà chính bản thân họ tin là không phải vậy (vẫn chưa hiểu nổi, đôi khi bản thân tôi cũng mắc phải)
    Những gì tôi muốn nói ở đây là vấn đề rất khách quan và là vấn đề chung của tất cả chúng ta.
    Cám ơn đã chia sẻ cảm xúc để hiểu nhau hơn!
    Với một thái độ cầu thị nhất!
    Thân ái
    • 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mỗi người đều cảm thấy ái ngại khi nhìn thấy cảnh một ai đó khóc, đặc biệt đã là bố mẹ thì lại càng lo lắng hơn khi trẻ khóc. Nhưng hai hình ảnh về cách hành sử của người lớn sau đây để chúng ta học tập.
    1. Cầm roi quất con ngay trước cổng trường, rồi lôi con xềnh sệnh vào lớp.
    2. Theo con, âu yếm lau nước mắt, dỗ dành để con thôi khóc và theo các bạn vào lớp (Sáng nay mọi người đều đã chứng kiến cảnh này)

Và rồi trẻ khóc, nhõng nhõe vẫn là chuyện thường tình, và chẳng là vô cớ. Rồi thì một người lớn đều đã từng "phạm" phải cả hai cách hành sử trên.

Tôi nghiện thuốc lá nặng, nhưng tôi có quyền và chẳng xấu hổ hay e ngại đề nghị một ai đó tắt thuốc trong sân trường. Bởi đơn giản là chúng ta đang đi làm giáo dục mà!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,679 Bài viết

• 4,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbong Xem bài viết
    Kính gửi Mod GD,
    Mod GD ơi, làm ơn đổi tên chủ đề này cho em thành "Hội phụ huynh lớp 1A6 trường Lê Quí Đôn 2007-2008 đây!" với, hôm trước em đánh sai năm học ạ. Vô cùng cảm ơn và hậu tạ :LoveStruc: Mod GD nhé.
    Mẹ Tuấn thật là..., phải nhờ ở phần đầu, trong phần Góp ý- Trợ giúp, rồi vào phần Nhờ Admin trợ giúp ấy. Chị làm rồi, chờ tí nhé, chắc sắp được sửa rồi đấy.
    Ngoài ra, vẫn check mail đều đều, yên tâm đi!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,679 Bài viết

• 4,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    [QUOTE=...
    1. Cầm roi quất con ngay trước cổng trường, rồi lôi con xềnh sệnh vào lớp...
    [/QUOTE]

Ai mà thô bạo thế nhỉ ?:Sad: Dẫn con đi khai giảng còn mang theo cả roi !
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,265 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Mẹ Tuấn thật là..., phải nhờ ở phần đầu, trong phần Góp ý- Trợ giúp, rồi vào phần Nhờ Admin trợ giúp ấy. Chị làm rồi, chờ tí nhé, chắc sắp được sửa rồi đấy.
    Ngoài ra, vẫn check mail đều đều, yên tâm đi!
    Bác thì còn lạ gi mẹ Tuấn nữa, như thế đã là tiến bộ lắm rồi đấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 250 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BoTitMit07 Xem bài viết
    Mỗi người đều cảm thấy ái ngại khi nhìn thấy cảnh một ai đó khóc, đặc biệt đã là bố mẹ thì lại càng lo lắng hơn khi trẻ khóc. Nhưng hai hình ảnh về cách hành sử của người lớn sau đây để chúng ta học tập.
    1. Cầm roi quất con ngay trước cổng trường, rồi lôi con xềnh sệnh vào lớp.
    2. Theo con, âu yếm lau nước mắt, dỗ dành để con thôi khóc và theo các bạn vào lớp (Sáng nay mọi người đều đã chứng kiến cảnh này)

Và rồi trẻ khóc, nhõng nhõe vẫn là chuyện thường tình, và chẳng là vô cớ. Rồi thì một người lớn đều đã từng "phạm" phải cả hai cách hành sử trên.

Tôi nghiện thuốc lá nặng, nhưng tôi có quyền và chẳng xấu hổ hay e ngại đề nghị một ai đó tắt thuốc trong sân trường. Bởi đơn giản là chúng ta đang đi làm giáo dục mà!
    Sao người lớn phải học tập 2 cách hành “xử” trên???
    - Với con trẻ, việc dỗ dành, khuyên giải cho con hiểu ý nghĩa của việc mình chuẩn bị làm, đó là điều bố mẹ nào cũng nên và rất rất nên làm đối với con.
    - Còn việc đánh con bắt vào lớp thì sao người lớn phải học tập? Đừng để con miễn cưỡng hoặc quá hơn là cưỡng bức con làm theo ý cha mẹ một cách vô thức như vậy. Medanvit tưởng bốtitmit phải chạy ra khuyên can phụ huynh đó luôn thì mới có ý nghĩa chứ.
    Theo dòng các Topic, medanvit đoán chắc bốtitmit07 không phải làm trong ngành giáo dục hoặc là không chuyên môn về giáo dục có đúng không, bốtitmit07?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2