TIN TÀI TRỢ.

HD học là môn gì??

• 1 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Năm nay mình mới đưa bé lớn vào lợp 1. Quả thực là còn nhiều bỡ ngỡ. Vừa rồi cháu đi tập trung để chuẩn bị vào năm học có mang về thời khoá biểu. Trong đó có một môn học viết tắt là “HD học” – 2 vợ chồng vắt óc ra mà không biết đó là môn gì, mà thấy trong tuần hầu như ngày nào cũng có “môn” đó. Thể nào đợi vài ngày nữa cháu đi học thì cũng sẽ biết đó là môn gì thôi, nhưng muốn hỏi các mẹ trước cho đỡ ấm ức xem đó là cái môn gì mà sao lạ quá ! Vậy có mẹ nào biết thì thỉnh giáo giúp với ! (Giật mình vì thấy mình tụt hậu nhanh quá)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 534 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

HD học là Hướng Dẫn học mẹ nó ạ! Tức là giờ các cô hướng dẫn con làm bài tập về nhà ấy mà...hi hi thắc mắc giống y mình lúc mới cầm cái Thời Khóa Biểu...Tò mò chút bé nhà ấy học trường nào thế? Có khi cùng trường con mình cũng nên!
    • 1,499 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Ôi xời ơi, mình đây, vừa đọc cái thời khóa biểu của con, có cái môn SHTT và TN-XH, mà chỉ đọc đúg môn là Sinh hoạt tập thể, còn môn thứ hai đáng lẽ đọc là Tự nhiên xã hội thì mẹ quen miệng thuật ngữ trong nghề, lại đọc thành Tệ nạn xã hội, làm cả nhà trợn hết cả mắt mũi lên, hi hi hi hi.

Sáng mai đi khai giảng sớm đây, giờ fải chuẩn bị quần áo cho nàng ta đã.
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titmitsuot Xem bài viết
    HD học là Hướng Dẫn học mẹ nó ạ! Tức là giờ các cô hướng dẫn con làm bài tập về nhà ấy mà...hi hi thắc mắc giống y mình lúc mới cầm cái Thời Khóa Biểu...Tò mò chút bé nhà ấy học trường nào thế? Có khi cùng trường con mình cũng nên!
    Cảm ơn titmitsuot, Lúc đầu cũng ngờ ngợ là Hướng dẫn học… Hix, nhưng thấy ngày nào cũng có nên k tin ! ! Con nhà mình học trường Phan Chu Trinh – Ba đình….
    • M2C
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 947 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Hì hì, cái môn HD học này la môn bắt buộc của lớp 1, 2 đấy mẹ nó ạ, mỗi tội không có điểm số :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • 1,837 Bài viết

• 3,907 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuonghieuhn Xem bài viết
    Cảm ơn titmitsuot, Lúc đầu cũng ngờ ngợ là Hướng dẫn học… Hix, nhưng thấy ngày nào cũng có nên k tin ! ! Con nhà mình học trường Phan Chu Trinh – Ba đình….
    Con nhà tớ cũng học PCT nhưng nay lớp 2 rồi, lớp 2 vãn có HD học nhé.
    IMG_1385IMG_1627-1IMG_1542
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Trong thời khóa biểu bé nhà mình, các cô chú thích rất rõ ở dưới, nếu không thì chắc cũng phải vắt óc như mẹ nó
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi vậy cho em hỏi môn HĐTT-TV là môn gì, em thấy buồn cười quá, con đi học mà bố mẹ cứ như đi học theo ý, đêm nào cũng nằm ngủ mê , thời khoá biểu thì nhìn cứ như ma trận ý, ví dụ mua sgk tiếng việt có cả vở bài tập tv và tập viết nữa, nhưng cô hướng dẫn thì môn học vần gồm có sgk tiếng việt và vở luyện chữ, em chẳng hiểu gì cả, cho tất vào cặp chỉ khổ con nó vác thôi
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mà còn 1 môn nữa cả nhà em đang tranh luận đây, môn mà học tứ thứ 3 đến thứ 6 nữa cơ môn cô viết tắt là: HĐTT, em dịch là hoạt động thể thao, ax dịch là hđ tập thể, vậy còn có tiết sinh hoạt tập thể để làm gì, có mẹ nào biết cho em caau trả lời với
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

HĐTT - Hoạt động tập thể (còn -TV thì k thấy trong thời khóa biểu của con gái) . cái này hteo mình hiểu là các con ra sân tập trung toàn trường ấy (thế nên hôm nào cũng có).
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

À mà thêm nữa, không phải tất cả những gì ghi trong thời khóa biểu là MÔN nhé, hehe. Nó còn bao gồm lịch sinh hoạt trong 1 ngày của các con nữa.

Ở trường con mình, ngoài thời khóa biểu phát riêng cho từng con, ở bảng tin của trường có dán thông báo rất chi tiết về các hoạt động trong ngày của con, từ mấy giờ đến mấy giờ, hiệu lệnh trống ra sao .... Các mẹ dành thời gian ngó qua sẽ hiểu rõ hơn đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,077 Bài viết

• 1,789 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi long thao anh vy Xem bài viết
    mà còn 1 môn nữa cả nhà em đang tranh luận đây, môn mà học tứ thứ 3 đến thứ 6 nữa cơ môn cô viết tắt là: HĐTT, em dịch là hoạt động thể thao, ax dịch là hđ tập thể, vậy còn có tiết sinh hoạt tập thể để làm gì, có mẹ nào biết cho em caau trả lời với
    Tiết "Sinh hoạt tập thể" có thể là sinh hoạt chung tại lớp.
    • 1,837 Bài viết

• 3,907 Được cảm ơn

Theo thời khóa biểu con tớ thì SHTT là giờ cô giáo tổng kết các viẹc trong tuần của các con thường vào chiều thứ 6. Còn Hoạt động tập thể theo tớ là tiết đầu giờ sáng hoặc chiều sinh hoạt cùng toàn trường. Chả hiểu có đúng không nhỉ, chiều về tớ hỏi lại con vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,317 Bài viết

• 674 Được cảm ơn

Thế (TC) là môn gì ạ ?
    viết liền sau môn Mỹ thuật, âm nhạc .
    Nhiều từ viết tắt trong thời khóa biểu ghê
    Nguyễn BI : Cao, To, Dài, Đẹp Giai . :LoveStruc::LoveStruc: 12 tháng : 11,5 kg 81 cm. 24 tháng 15,8kg 94cm 29 tháng 16,9kg 97cm, 38 tháng 18 kg 103 cm 4 tuổi 21 kg 115 cm
    • 1,837 Bài viết

• 3,907 Được cảm ơn

Thủ công
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TNEO Xem bài viết
    Thế (TC) là môn gì ạ ?
    viết liền sau môn Mỹ thuật, âm nhạc .
    Nhiều từ viết tắt trong thời khóa biểu ghê
    Đấy là tăng cường bạn ạ
    • 224 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Mình giải thích thêm giúp các mẹ một chút nhé:
    Ở Tiểu học theo chương trình các môn chuyên biệt như Mĩ thuật, Thủ công, Âm nhạc ...chỉ có 1 tiết trong chính khoá, với các trường học 2 buổi/ngày thì có 2 tiết, tiết thứ hai là tiêt tăng cường, gv có thể ôn tập bài trước hoặc dạy theo chương trình mềm đã có thống nhất chung về chuyên môn của trường.
    Các tiết hướng dẫn học gv thường củng cố hoặc nâng cao kiến thức các môn cơ bản như Toán, Tiếng Việt. Sinh hoạt tập thể là tiết Gv tổ chức cho các con các hoạt động như hát múa, trả lời câu đố, hái hoa dân chủ, thậm chí dancing sport (với một số trường hiện đại)...; Về cơ bản giờ sinh hoạt tập thể và hoạt động tập thể không khác nhau, đôi lúc tổ chức cho nhiều lớp nhưng thường các hoạt động này được tổ chức trong phạm vi từng lớp theo thời khoá biểu. Nói chung các tiết này thể hiện nhiều tính cá thể của gv vì là chương trình mềm. Nó không giống hai tiết sinh hoạt tập thể khác là Chào cờ và Sinh hoạt cuối tuần. Hai tiết này thì các mẹ biết rõ vì nó có từ lâu trong giáo dục truyền thống mà ai cũng đã từng học rồi các mẹ nhỉ!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhưng các mẹ cháu ơi, tkb của con em lai ghi rõ: HĐTT-TV cơ em chịu chắc hỏi cô chủ nhiệm quá, thế mới biết mình bây giờ so với con mình tut hậu quá
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con đi học bố mẹ cứ như ngỗng cả lượt mà rõ ràng bố mẹ toàn trình độ Đại học cả, hôm ax và mình soạn sách vở cho con cứ lăn ra cười, chắc tại bây giờ nhiều loại sách quá, chứ như mình ngày bé ngoài nửa học kỳ đầu còn nhờ bố mẹ soạn sách vở chứ về sau trở đi thì tự soạn hết, mình còn nhớ lớp 2 đã theo mấy anh chị lớn lên Lý thường kiệt tự mua sách rồi
    • 387 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi long thao anh vy Xem bài viết
    Con đi học bố mẹ cứ như ngỗng cả lượt mà rõ ràng bố mẹ toàn trình độ Đại học cả, hôm ax và mình soạn sách vở cho con cứ lăn ra cười, chắc tại bây giờ nhiều loại sách quá, chứ như mình ngày bé ngoài nửa học kỳ đầu còn nhờ bố mẹ soạn sách vở chứ về sau trở đi thì tự soạn hết, mình còn nhớ lớp 2 đã theo mấy anh chị lớn lên Lý thường kiệt tự mua sách rồi
    Ở trường con nhà mình cô giáo yêu cầu phụ huynh bọc và dán nhãn toàn bộ sách vở của học kỳ I cùng 2 bộ thực hành toán và tiếng Việt nộp luôn cho cô sau đấy để luôn tại trường. Hàng ngày đi học con chỉ mang sách Tiếng Việt, sách toán và 1 quyển vở ô li có mẫu chữ sẵn thôi còn ở trường học môn nào cô sẽ phát sách của môn đó
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3