TIN TÀI TRỢ.

Dạy sách toán nào cho con chuẩn bị đi học lớp 1?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.56K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 285 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với, con nhà em 5 tuổi sắp đi lớp 1 rồi mà ù ù cạc cạc vụ toán này lắm. Học ở lớp mà về nhà nó chẳng nhớ gì cả??? :Sad: Hôm nào bắt nó ngồi vào bàn chỉ thì nhớ được 1 lúc còn sau đó nó lại về mo... :Crying::Crying::Crying:

Em định mua sách về dạy thêm cho con mà không biết sách nào phù hợp với lứa tuổi như thế. Nhờ các mẹ tư vấn vụ này!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 145 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Thưa bạn,toàn xã hội đang lên án cái chiện dạy thêm học thêm,vậy cớ làm sao bạn lại muốn dạy sách nào cho cháu bé trước khi vào lớp 1.Há chẳng phải bạn đang tiếp tay cho cái vấn nạn dạy học thêm này một cách vô thức hay không.Hay bạn lo cháu vào lớp 1 không theo kịp trình độ chung của lớp,hay trường của cháu bắt thi đầu vào.
    Tội nghiệp thằng bé,mới có 5 tuổi ranh mà phải chịu áp lực lớn quá ha.
    Cứ để nó phát triển tự nhiên bạn ạ,còn hơn 1 năm nữa cháu mới bắt đầu đến trường kia bạn,hay bạn bắt nó học sớm 1 năm ?Lãng xẹt,chiện chẳng có gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 323 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Không có gì phải lo lắng bạn ơi. Cứ cho bé chơi những gì bé muốn. Năm sau lúc bé gần 6 tuôi, trường mẫu giáo sẽ có những buổi học xen kẽ cho bé làm quen với các mặt chữ, mặt sso và đếm, học thêm bớt.... Nên cân nhắc chuyện cho con học trước, chưa chắc đã tốt đâu. Nếu bạn theo dõi các bài trên Web trẻ tơ sẽ thấy phần lớn các bà mẹ ko đặt quá nặng chuyện cho con học trước và phòng xa như bạn đâu. Bình tĩnh nhé !
    Ba mẹ yêu các con !!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,046 Bài viết

• 1,291 Được cảm ơn

theo mình thì bạn không nhất thiết phải dạy hết toang bộ chuong trinhg toán đâu mà nên dạy cho cháu những kiến thức cơ bản để con tự tin khi vào lớp. nhiều nhà vì quá lo lắng mà bắt con học trwowcs , nhà thì lại ko muốn con học sớm nên ko dạy gì, theo mình cả hai đều ko đc . các mẹ nên chuẩn bị hành trang thật tốt cho câc con trc khi đến trg
    toán thì học số đếm, cộng trừ trong phạm vi 5
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 624 Bài viết

• 895 Được cảm ơn

Tớ thấy ở hiệu sách có bán quyển sách "cộng trừ trong phạm vi 10" đấy
    Tớ cho cu con nhà tớ làm rất thích
    • 5,434 Bài viết

• 3,995 Được cảm ơn

5 tuổi là bằng năm sinh con gái tớ, tớ ko care vụ học trước, cho nó ra nhà sách, nó thích cuốn nào thì mua cho nó cuốn í, mỗi ngày dành 15 - 30phút cho nó làm việc nó yêu thích, tuổi thơ của các nhóc ngắn tủn mà, vào lớp 1 tới khi ra trường, đi làm chẳng có lúc nào mà chơi được nữa í nên cứ để nguyên tuổi thơ của nhóc đi bạn à!
    Mà hình như chương trình toán lớp 1 chỉ có cộng trừ, thêm bớt thôi nhỉ, đến tuổi tự khắc là nhóc biết thôi bạn ạ! Yên tâm nhé!