Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cùng con phát triển đam mê và mơ ước

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.31K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,053 Bài viết

• 669 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng đó mẹ nó. Mình có đứa cháu nè, nếu không qua nhà cô học thêm thì lần sau kiểm tra toàn điểm thấp thôi, qua học thêm một thời gian thì bài ktra toàn điểm khá trở lên, hihi. Thật ra tiêu cực kiểu đó cũng không nhiều nhưng chương trình học của các con hình như cũng ngày càng nặng hơn hay sao đó các mẹ. Ngay như mình giờ đọc bài toán lớp 3 mà mình cũng thấy khó lắm luôn đó các mẹ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi becoi356 Xem bài viết
    Bây giờ các bậc phụ huynh thấy kêu ca lắm về cách dậy cách học hiện nay, nhưng cứ phải theo. Nhà nước cứ bảo cấm học thêm dạy thêm chứ cấm sao nổi. Mà khốn khổ các con không đi học thêm là kg biết gì, chưa kể một vài chuyện tiêu cực khác nữa. Thôi thì phụ huynh chúng ta tự tìm cho mình cách giảm bớt căng thẳng áp lực cho con em mình trước thôi mẹ nó ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,053 Bài viết

• 669 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Qua mình mới hỏi con có mơ ước gì, con thích sau này con làm gì. Biết bé sao không các mẹ? Con trầm ngâm một lúc rồi mới bảo con cũng không biết nữa, huhuhu. Ngày xưa mình còn bé sao mình có quá trời ước mơ và sở thích. Mà giờ con mình hỏi lại bảo không biết thích gì luôn. Vậy làm sao mà cùng con nuôi dưỡng phát triển ước mơ đây các mom ui!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mikarin3004 Xem bài viết
    Để biết rõ hơn chị em mình nên đến dự hội thảo xem sao nha mẹ nó, nếu trường quốc tế có những điều kiện tốt cho con mình thì tại sao chúng ta không chọn, với lại mình cũng muốn tìm hiểu phương pháp dạy con thế nào để con có đam mê và ước mơ, có như vậy con mới có mục tiêu sống tốt và vui vẻ hơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 868 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều khi học hành nhiều áp lực quá, rồi thời gian chơi và nghỉ ngơi không có mà nhiều khi các con bị stress mà ba mẹ không biết đó nha. Mẹ nó tranh thủ tham khỏa môi trường mới cho con một phần, đồng thời tranh thủ cùng con đi chơi, đ du lịch các ngày hè hoặc tham gia các hoạt động dã ngọai nhiều nhiều vào để khơi lại niềm vui cho các con. Chứ nếu để tình trạng stress cho bé thì tội con quá mẹ ơi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi looky812003. Xem bài viết
    Qua mình mới hỏi con có mơ ước gì, con thích sau này con làm gì. Biết bé sao không các mẹ? Con trầm ngâm một lúc rồi mới bảo con cũng không biết nữa, huhuhu. Ngày xưa mình còn bé sao mình có quá trời ước mơ và sở thích. Mà giờ con mình hỏi lại bảo không biết thích gì luôn. Vậy làm sao mà cùng con nuôi dưỡng phát triển ước mơ đây các mom ui!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 868 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kiến thức cũng như cách dạy càng ngày càng khác rồi mẹ nó. Nên việc mẹ nó không giải được toán lớp 3 nhiều khi mình thấy cũng rất bình thường thôi. Chợt nghe mẹ nó nói điều này lại nhớ tới chương trình: Ai thông minh hơn học sinh lới 5" hihi. Các con bây giờ thông minh hơn thế hệ chúng ta nhiều lắm, nếu chọn được môi trường tốt cho con thể hiện nữa thì thật tuyệt để các con thể hiện được bản thân mình.
    Đúng đó mẹ nó. Mình có đứa cháu nè, nếu không qua nhà cô học thêm thì lần sau kiểm tra toàn điểm thấp thôi, qua học thêm một thời gian thì bài ktra toàn điểm khá trở lên, hihi. Thật ra tiêu cực kiểu đó cũng không nhiều nhưng chương trình học của các con hình như cũng ngày càng nặng hơn hay sao đó các mẹ. Ngay như mình giờ đọc bài toán lớp 3 mà mình cũng thấy khó lắm luôn đó các mẹ.
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Nỗi buồn chung của các bà mẹ mà, con mình cũng thế đấy, hỏi gì cũng lắc đầu con không biết, bởi vậy mình cảm thấy hối hận lắm vì trước giờ cũng chưa quan tâm đến suy nghĩ của con nhiều, chỉ cho con ăn rồi đi học, đến nay mới nhận ra, thằng cu thì cứ lăn lộn với bài vở ở lớp đến khuya mới xong, nay thấy con thụ động trong các hoạt động và chán ghét việc học mới giật mình
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8