TIN TÀI TRỢ.

Cùng con phát triển đam mê và mơ ước

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.27K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

• Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi looky812003. Xem bài viết
    Mạnh dạn hay không một phần cũng do tính cách từng bé nữa các mẹ. Đừng cứ đem con mình so sánh với bé khác rồi ép con mình phải được như thế. Riêng việc chọn trường thì mình cũng ủng hộ ý kiến các mẹ là chọn cho con môi trường tốt, còn việc phát triển thế nào thì tùy vào khả năng của bé. Có thời gian thì cũng cứ đến các hội thảo của trường mình nhắm, còn không mình thấy cũng không cần thiết, cứ tìm hiểu các trường thông qua người thân bạn bè đã từng cho con học ở đó là chính xác nhất.
    Biết rằng mỗi bé có đặc điểm và khả năng riêng, tuy nhiên cách giáo dục cũng ảnh hưởng không kém đến sự phát triển của bé, mình cũng đồng tình quan điểm để bé học và chơi thoải mái và tự chọn lựa ước mơ của mình. Vì mình thấy nội dung chương trình cũng khá hay:'Cùng con phát triển đam mê và ước mơ", hiện tại con mình chưa thấy có đam mê và ước mơ gì hết, bé sống khá trầm nên mình nghĩ chương trình sẽ giúp mình nhận ra và giúp con sống có ích và vui vẻ hơn hiện tại mẹ à

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 864 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thường khi bắt đầu vào trường nào mình thấy các cô cho điền cái bảng chi tiết về các con đó mẹ. Mẹ ghi vào đó để cô nắm bắt từng bé, nhưng nếu bé có điểm nào cần chú ý cũng nên nói riêng với cô chủ nhiệm của bé luôn mẹ ạ. À mình thử chia sẻ với mẹ về việc đỡ làm con sợ tiếng động coi sao nhé. Khi bé sợ vậy mẹ tìm nguồn gốc tiếng động đó cho con xem trực tiếp luôn rồi hỏi con: con thấy nó có đáng sợ không? Rồ từ từ tâm sự xem tại sao con lại sợ vậy???Tóm lại tỉ tê với bé và giải thích rõ ngọn ngành xem bé có bớt không nha mẹ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mikarin3004 Xem bài viết
    Con trẻ mà mỗi lần chuyển trường hay chuyển cấp là giai đoạn khó khăn cho bé lắm, phải học từ từ mới quen được mà vô trường tốt không nói gì chứ vô mấy trường kém chất lượng thì tương lai con cũng mờ mịt theo luôn, Thằng cu nhà mình có cái điểm yếu này màmình không biết sao cho hết đó là bé rất sợ những tiếng động phát ratừ nhà hàng xóm hay từ điện thoại hay bất kỳ tiếng động nào mà bé không nhìn thấy cụ thể (sợ đến phátrun ấy), mỗi lần như vậy mình phải ôm chặt nó vào chứ không thì nó sợlắm, thương gì đâu, bởi vậy dù thế nào mình cũng cho con học trường tốt để trường định hướng và cải thiện vấn đề mà bé gặp phải
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 864 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tìm hiểu về một trường nào đó thì nên thông qua nhiều kênh thông tin bạn ạ. Có thể qua bạn bè người thân, nhưng dù sao trực tiếp đến tham quan trường là tốt nhất (theo suy nghĩ của mình). Nếu trường đó tổ chức hội thảo thì càng hay, mình có cơ hội đến hội thảo nghe xem cụ thể thế nào và có thắc mắc gì hỏi ngay và luôn để thông qua đó đánh giá về trường để có được quyết định sáng suốt. Chọn được một trường tốt cho con thật khó khăn nên càng có nhiều kênh thông tin mình càng có sự đánh giá chính xác. Các bé theo học tại đó tới 4-5 năm nên ba mẹ càng phải cẩn thận rất nhiều ạ.
    Mạnh dạn hay không một phần cũng do tính cách từng bé nữa các mẹ. Đừng cứ đem con mình so sánh với bé khác rồi ép con mình phải được như thế. Riêng việc chọn trường thì mình cũng ủng hộ ý kiến các mẹ là chọn cho con môi trường tốt, còn việc phát triển thế nào thì tùy vào khả năng của bé. Có thời gian thì cũng cứ đến các hội thảo của trường mình nhắm, còn không mình thấy cũng không cần thiết, cứ tìm hiểu các trường thông qua người thân bạn bè đã từng cho con học ở đó là chính xác nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,032 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm ơn ý kiến của mẹ nó. Mình nghĩ trường nào chẳng nói tốt về mình, vậy nên tham khảo thông tin từ người thân đã có con học ở đó là tốt nhất. Vậy nên các trường nhà nước là yên tâm nhất, chất lượng cũng tùy thuộc từng trường. Các trường thế này xung quanh con em học nhiều lại gần nhà nữa cho tiện và tránh mất nhiều thời gian bạn ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi belun81 Xem bài viết
    Tìm hiểu về một trường nào đó thì nên thông qua nhiều kênh thông tin bạn ạ. Có thể qua bạn bè người thân, nhưng dù sao trực tiếp đến tham quan trường là tốt nhất (theo suy nghĩ của mình). Nếu trường đó tổ chức hội thảo thì càng hay, mình có cơ hội đến hội thảo nghe xem cụ thể thế nào và có thắc mắc gì hỏi ngay và luôn để thông qua đó đánh giá về trường để có được quyết định sáng suốt. Chọn được một trường tốt cho con thật khó khăn nên càng có nhiều kênh thông tin mình càng có sự đánh giá chính xác. Các bé theo học tại đó tới 4-5 năm nên ba mẹ càng phải cẩn thận rất nhiều ạ.
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thường khi bắt đầu vào trường nào mình thấy các cô cho điền cái bảng chi tiết về các con đó mẹ. Mẹ ghi vào đó để cô nắm bắt từng bé, nhưng nếu bé có điểm nào cần chú ý cũng nên nói riêng với cô chủ nhiệm của bé luôn mẹ ạ. À mình thử chia sẻ với mẹ về việc đỡ làm con sợ tiếng động coi sao nhé. Khi bé sợ vậy mẹ tìm nguồn gốc tiếng động đó cho con xem trực tiếp luôn rồi hỏi con: con thấy nó có đáng sợ không? Rồ từ từ tâm sự xem tại sao con lại sợ vậy???Tóm lại tỉ tê với bé và giải thích rõ ngọn ngành xem bé có bớt không nha mẹ.
    Cám ơn mẹ nó đã chia sẻ kinh nghiệm, trước khi học mình cũng có điền và dặn dò cô giáo rồi ấy chứ, nhưng trường con mình đang học thì không được tốt, con mình còn thụ động lắm hình như chỉ làm cho xong nhiệm vụ thôi hà chứ không quan tâm đến bé như thế nào, thích học môn gì hay ước mơ gì, bé chán đi học nói chung mỗi lần hỏi cô đều trả lời chung chung. Mình cũng cố giải thích và cũng chỉ cho bé mỗi lúc bé sợ ấy chứ nhưng bé vẫn cứ sợ,
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý với quan niệm của mẹ này, trực tiếp xem, trực tiếp nghe ngóng và hỏi luôn sẽ tốt hơn thông qua người này, người kia, có thể mỗi bé thích nghi với môi trường này nhưng không phù hợp với môi trường khác, vậy nên đích thân đi xem là hiệu quả nhất
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Cảm ơn ý kiến của mẹ nó. Mình nghĩ trường nào chẳng nói tốt về mình, vậy nên tham khảo thông tin từ người thân đã có con học ở đó là tốt nhất. Vậy nên các trường nhà nước là yên tâm nhất, chất lượng cũng tùy thuộc từng trường. Các trường thế này xung quanh con em học nhiều lại gần nhà nữa cho tiện và tránh mất nhiều thời gian bạn ạ.
    Mình nghĩ 1 buổi hội thảo thì mất thời gian lắm đâu mẹ nó à, không nhất thiết đến để cho con vô trường học mà vấn đề là mình cần học hỏi kiến thức từ những người có kinh nghiệm và hiểu biết rộng để mà học hỏi nuôi dạy con cho thật tốt, còn kinh nghiệm của các mẹ đi trước người thân cũng tốt nhưng theo mình thì chưa đủ vì vẫn theo lối truyền thống
    • 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mời Quý Phụ Huynh Đăng Ký Để Cập Nhật Video Mới Nhất Cho Bé : http://www.youtube.com/subscription_...er=ngocsoninfo
    Chào các quý phụ huynh và các bé thân yêu !
    Kênh Kids Movies: là kênh chuyên về các đồ chơi, xe ô tô, máy xúc, máy cẩu, xe cứu hỏa, xe lu, xe tải, xe rác, xe cảnh sát, các game giải trí, đua xe, xếp hình thông minh, các video trò chơi cho các bé gái vv.vv,. cho các bé từ 2 đến 4 tuổi do chính tay mình quay phim và phát triển...

♦ Đăng ký kênh để theo dõi những video tiếp theo: Kid Rio
    ♦ Cảm ơn mọi người đã xem
    Bloger Kênh Kid Rio
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi orionlv.1708 Xem bài viết
    Thật sự việc chọn trường của con đang khiến mình rất lo lắng. Không biết chương trình đào tạo này có thể giúp thay đổi được hành vi tính cách của một đứa bé theo chiều hướng tốt lên không nhỉ?
    Mình nghĩ để biết chính xác và đỡ lo lắng thì chúng ta nên đến tham dự hội thảo xem nghe người ta nói chuyện thế nào và nếu được nữa chúng ta phải đến tham quan ngôi trường đó nữa, mình có chị bạn có con học ở trường quốc tế chương trình dạy thì rất ok, cách giáo dục phải nói là rất hay đó bạn, dạy thực hành bằng thực tế, học sinh không học lý thuyết nhiều như vậy giúp học sinh nhớ bài nhanh mà khả năng tư duy cũng cao, nhà trường luôn gợi ý để học sinh bày tỏ ước mơ và định hướng tương lai cũng rõ ràng
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,142 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tất nhiên ai chẳng nói tốt về mình. Nhưng cái chính là mình phải biết tập hợp thông tin từ những lời nói đó kèm với việc quan sát đánh giá của mình nữa chứ. Chắc gì người thân đã cho con học bên đó rồi có cái nhìn chính xác hay do cách đánh giá chủ quan của họ. Gì thì gì chọn trường cho con mình cũng là điều vô cùng quan trọng nên bản thân mình tìm hiểu vẫn hay nhát mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,120 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ các mẹ chỉ cho con học ở trường thôi, đừng ép các bé học thêm học nếm gì nhiều để giảm áp lực cho con bạn ạ.
    Em thì cũng không thích ép các con học nhiều để không tạo áp lực, nhưng mà nhiều khi vào lớp, cô giáo còn kêu các bé về nói ba mẹ cho đi học ở nhà cô..haiz
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,142 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thích trường quốc tế cách họ dạy trẻ em biết tự lập, biết tự tư duy và quan điểm sống của các thày cô người nước ngoài rất thú vị nữa. Cách dạy của họ tôn trọng trẻ em chứ không phải cái kiểu quan điểm: trẻ con thì biết gì đâu. Mình đang cân nhắc tìm một trường quốc tế với chi phí hợp lý để cho con mình học đây.
    Mình nghĩ để biết chính xác và đỡ lo lắng thì chúng ta nên đến tham dự hội thảo xem nghe người ta nói chuyện thế nào và nếu được nữa chúng ta phải đến tham quan ngôi trường đó nữa, mình có chị bạn có con học ở trường quốc tế chương trình dạy thì rất ok, cách giáo dục phải nói là rất hay đó bạn, dạy thực hành bằng thực tế, học sinh không học lý thuyết nhiều như vậy giúp học sinh nhớ bài nhanh mà khả năng tư duy cũng cao, nhà trường luôn gợi ý để học sinh bày tỏ ước mơ và định hướng tương lai cũng rõ ràng
    • 593 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vô tình vào diễn đàn WTT và đọc chương trình hội thảo "cùng con phát triển đam mê và mơ ước" thấy thú vị đây, vì tôi cũng đang phân vân trong việc chọn trường học cho con, đồng thời ở đây lại thấy có Thạc sĩ Quách Tuấn Khanh chia sẻ kinh nghiệm, người mà tôi cũng mến mộ qua một số bài viết của anh ấy, mà thời gian vừa qua, tôi thấy trường Quốc Tế Việt Úc(VAS) xuất hiện trên truyền thông nhiều , không biết như thế nào đây, tôi cũng muốn tìm hiểu xem con tôi có mơ ước gì và sẽ phati phát triển như thế nào vì cũng chưa có kinh nghiệm nhiều trong việc nuôi dạy con, chắc phải đi xem và nghe thử quá, mọi người thấy có nên dành ít thời gian đi nghe không nhỉ? ai đã có kinh nghiệm đi dự mấy hội thảo như thế này rồi? chia sẻ với tôi với,,,
    • 737 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Biết rằng mỗi bé có đặc điểm và khả năng riêng, tuy nhiên cách giáo dục cũng ảnh hưởng không kém đến sự phát triển của bé, mình cũng đồng tình quan điểm để bé học và chơi thoải mái và tự chọn lựa ước mơ của mình. Vì mình thấy nội dung chương trình cũng khá hay:'Cùng con phát triển đam mê và ước mơ", hiện tại con mình chưa thấy có đam mê và ước mơ gì hết, bé sống khá trầm nên mình nghĩ chương trình sẽ giúp mình nhận ra và giúp con sống có ích và vui vẻ hơn hiện tại mẹ à
    Bé nhà mình thì khi hỏi nói có nhiều đam mê và mơ ước lắm thích học vẽ, học đàn, học hát, mơ làm ca sĩ....thông thường ở trường công lập thì học chữ nhiều, nhưng học ngoại khóa thì lại ít, còn ở các trường quốc tế thì ngược lại, chắc phải nghiên cứu về trường Quốc tế Việt Úc (Vas) thông qua buổi hội thảo "cùng con phát triển đam mê và ươc mơ" thử quá, mà có Thạc Sĩ Quách Tuấn Khanh chia sẻ nữa mà,hy vọng học hỏi được nhiều .
    • 2,032 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui trời, đầu tuần vào mà thấy bị ném đá tơi bời. Thật sự mình rất bận nên tư tưởng trước giờ con cháu học trường nào gần nhà thì nộp hồ sơ thôi. Cũng phải thừa nhận là thích phong cách trường quốc tế vì cách họ dạy các bé tự lập và sự tôn trọng các con của giáo viên ở đây. Chắc phải suy nghĩ lại phương pháp chọn trường của mình quá!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi becoi356 Xem bài viết
    Tất nhiên ai chẳng nói tốt về mình. Nhưng cái chính là mình phải biết tập hợp thông tin từ những lời nói đó kèm với việc quan sát đánh giá của mình nữa chứ. Chắc gì người thân đã cho con học bên đó rồi có cái nhìn chính xác hay do cách đánh giá chủ quan của họ. Gì thì gì chọn trường cho con mình cũng là điều vô cùng quan trọng nên bản thân mình tìm hiểu vẫn hay nhát mẹ ạ.
    • 737 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi longken2014 Xem bài viết
    Vô tình vào diễn đàn WTT và đọc chương trình hội thảo "cùng con phát triển đam mê và mơ ước" thấy thú vị đây, vì tôi cũng đang phân vân trong việc chọn trường học cho con, đồng thời ở đây lại thấy có Thạc sĩ Quách Tuấn Khanh chia sẻ kinh nghiệm, người mà tôi cũng mến mộ qua một số bài viết của anh ấy, mà thời gian vừa qua, tôi thấy trường Quốc Tế Việt Úc(VAS) xuất hiện trên truyền thông nhiều , không biết như thế nào đây, tôi cũng muốn tìm hiểu xem con tôi có mơ ước gì và sẽ phati phát triển như thế nào vì cũng chưa có kinh nghiệm nhiều trong việc nuôi dạy con, chắc phải đi xem và nghe thử quá, mọi người thấy có nên dành ít thời gian đi nghe không nhỉ?
    ai đã có kinh nghiệm đi dự mấy hội thảo như thế này rồi? chia sẻ với tôi với,,,
    MÌnh thấy mấy hội thảo này cũng hữu ích mà bạn, đi nghe thêm cũng tốt, mình cũng đang quan tâm về vấn đề này để muốn "cùng con phát triển đam mê và mơ ước" như chủ đề hội thảo của trường Quốc Tế Việt Úc nè, hy vọng được gặp mọi người ở hội thảo để cũng trao đổi và chia sẻ nhỉ
    • 2,032 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uh, trường quốc tế Việt Úc thấy xuất hiện nhiều nhưng thật sự trước giờ mình không quan tâm lắm, cứ trường gần nhà cho con học thôi. Bữa giờ lượn topic này thấy có nhiều vấn đề mình cần phải cân nhắc lại. Hội thảo này diễn ra lúc nào vậy, ở đây có mẹ nào tham gia đấy. Chắc mình phải đi một lần nghe để mở rộng tầm mắt mới được.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi longken2014 Xem bài viết
    Vô tình vào diễn đàn WTT và đọc chương trình hội thảo "cùng con phát triển đam mê và mơ ước" thấy thú vị đây, vì tôi cũng đang phân vân trong việc chọn trường học cho con, đồng thời ở đây lại thấy có Thạc sĩ Quách Tuấn Khanh chia sẻ kinh nghiệm, người mà tôi cũng mến mộ qua một số bài viết của anh ấy, mà thời gian vừa qua, tôi thấy trường Quốc Tế Việt Úc(VAS) xuất hiện trên truyền thông nhiều , không biết như thế nào đây, tôi cũng muốn tìm hiểu xem con tôi có mơ ước gì và sẽ phati phát triển như thế nào vì cũng chưa có kinh nghiệm nhiều trong việc nuôi dạy con, chắc phải đi xem và nghe thử quá, mọi người thấy có nên dành ít thời gian đi nghe không nhỉ? ai đã có kinh nghiệm đi dự mấy hội thảo như thế này rồi? chia sẻ với tôi với,,,
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,120 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cảm thấy bé mình học ở trường công lập, khi về nhà có vẻ còn thụ động lắm, kiểu cô bảo gì làm nấy, học cũng thế, chưa thấy ý thức tự giác, mà cô cho bài nào thì về lầm bài đó, xong rồi thôi, trên lớp thì cũng nghe cô nói chưa mạnh dạn, tích cực phát biểu nữa, về nhà hỏi con thích đi học không, bé cũng không nói gì, có vẻ không hào hứng, em đang muốn tạo cho con có 1 môi trường cho bé học thoải mái và không áp lực, giống như ngày xưa mình cũng thế nhỉ, đi học về có thời gian chơi nhiều,cấp 1 là chơi nhiều hơn học, mà vẫn học giỏi, giờ em muốn con em vừa học vừa giải trí song song, cùng các môn ngoại khóa mà bé yêu thích như vẽ, đàn, thể thao mà bé thích... nên cũng hy vọng hội thảo " Cùng con phát triển đam mê và mơ ước" của trường Quốc tế Việt Úc (Vas) sắp diễn ra ngày 11/7/2015 đáp ứng được các vấn đề phụ huynh đang có nhu cầu nhỉ? sắp xếp thời gian thôi để đi tìm hiểu mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 864 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không phải các mẹ ném đá gì mẹ nó đâu. Chỉ là chúng ta ai cũng muốn tốt cho con mình hết và các mẹ cùng đưa ra quan điểm của mình để góp ý cho nhau thôi mẹ nó. Mình cũng hiểu thời buổi này ai ai cũng rất là bận rộn, nhưng riêng việc chọn trường cho con mình cần đầu tư tìm hiểu thật kỹ qua nhiều kênh thông tin, cực giai đoạn đầu đối với mẹ nhưng sẽ rất tốt cho cả tương lai sau này của con đó mẹ ạ.
    Ui trời, đầu tuần vào mà thấy bị ném đá tơi bời. Thật sự mình rất bận nên tư tưởng trước giờ con cháu học trường nào gần nhà thì nộp hồ sơ thôi. Cũng phải thừa nhận là thích phong cách trường quốc tế vì cách họ dạy các bé tự lập và sự tôn trọng các con của giáo viên ở đây. Chắc phải suy nghĩ lại phương pháp chọn trường của mình quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 864 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kiểu dạy học vẹt đó mà, học kiểu này làm trẻ học theo kiểu đối phó thôi chứ chúng không tỏ ra hứng thú. Học kiểu cứ lên lớp hằng năm là được thì chỉ càng làm thui chột các bé đi thôi. Mình đang tìm môi trường học mới cho con để thay đổi cách suy nghĩ các học này của con đây mẹ nó ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banglang Xem bài viết
    Mình cảm thấy bé mình học ở trường công lập, khi về nhà có vẻ còn thụ động lắm, kiểu cô bảo gì làm nấy, học cũng thế, chưa thấy ý thức tự giác, mà cô cho bài nào thì về lầm bài đó, xong rồi thôi, trên lớp thì cũng nghe cô nói chưa mạnh dạn, tích cực phát biểu nữa, về nhà hỏi con thích đi học không, bé cũng không nói gì, có vẻ không hào hứng, em đang muốn tạo cho con có 1 môi trường cho bé học thoải mái và không áp lực, giống như ngày xưa mình cũng thế nhỉ, đi học về có thời gian chơi nhiều,cấp 1 là chơi nhiều hơn học, mà vẫn học giỏi, giờ em muốn con em vừa học vừa giải trí song song, cùng các môn ngoại khóa mà bé yêu thích như vẽ, đàn, thể thao mà bé thích... nên cũng hy vọng hội thảo " Cùng con phát triển đam mê và mơ ước" của trường Quốc tế Việt Úc (Vas) sắp diễn ra ngày 11/7/2015 đáp ứng được các vấn đề phụ huynh đang có nhu cầu nhỉ? sắp xếp thời gian thôi để đi tìm hiểu mới được.
  • Trang 3/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 8