TIN TÀI TRỢ.

Cùng con phát triển đam mê và mơ ước

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.27K Lượt đọc
  • 144 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 522 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Kính gửi Quý phụ huynh!

Chúng tôi rất hân hạnh thông báo với Quý phụ huynh rằng trong năm học 2015-2016 và những năm sắp tới, Hệ thống Trường Dân lập Quốc tế Việt Úc (VAS) vẫn tiếp tục giảng dạy Chương trình Giáo dục Quốc tế Cambridge kết hợp với Chương trình Giáo dục Quốc gia. Lộ trình học tập này vẫn sẽ tiếp tục là trọng tâm trong hoạt động giảng dạy của VAS nhằm giúp học sinh xây dựng nền tảng kiến thức vững vàng cũng như đạt được các bằng cấp, chứng chỉ được công nhận rộng rãi trong nước và quốc tế, giúp các em thành công ở các bậc học cao hơn.

Bên cạnh đó, chúng tôi cũng biết rằng ước mơ và niềm đam mê của con trẻ đóng một vai trò khá quan trọng trong việc tạo ra động lực, thúc đẩy quá trình học tập, sáng tạo cũng như giúp trẻ vươn đến thành công. Nhằm giúp Quý phụ huynh hiểu rõ hơn về vấn đề này để cùng đồng hành, dẫn dắt và khuyến khích con trẻ trong việc theo đuổi đam mê, Hệ thống Trường Dân lập Quốc tế Việt Úc (VAS) tổ chức hội thảo “Cùng con phát triển đam mê và mơ ước” với sự chia sẻ của Thạc sĩ Quách Tuấn Khanh. Đại diện Hội đồng chuyên môn VAS sẽ giới thiệu với Quý vị Phụ huynh trong buổi hội thảo những thông tin hữu ích về Chương trình Giáo dục – Đào tạo tại VAS.

Thời gian Hoạt động

8h00 – 8h30 Đón khách

8h30 – 10h00 Giới thiệu về Chương trình giáo dục, đào tạo tại VAS

Đại diện Hội đồng Chuyên môn VAS

10h00 – 10h15 Giải lao

10h15 – 11h30 Cùng con phát triển đam mê và mơ ước

Diễn giả

11h30 – 11h45: Q&A

Hội thảo:
    “Cùng con phát triển đam mê và mơ ước”

Thời gian: 8h30 đến 11h45, Thứ 7 ngày 11/07/2015

Địa điểm: Khách sạn Caravelle, 19 Công Trường Lam Sơn, Quận 1, TP.HCM

Do số lượng chỗ có hạn, Quý phụ huynh vui lòng xác nhận tham dự qua số điện thoại 0938 219955 trước ngày 09/07/2015.

Quý phụ huynh đăng ký ghi danh tại Hội thảo và đóng học phí tối thiểu 20 triệu đồng sẽ được tặng 01 bộ sách Cambridge hoặc 01 Samsung Galaxy Tab3 V.

Đăng ký online tại đây.

Rất hân hạnh được đón tiếp Quý phụ huynh tại hội thảo.

Trân trọng.

Ban giám hiệu VAS
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,032 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết các mẹ nghĩ sao, riêng mình quan điểm các hội thảo thế này không thực tế và mất thời gian nhiều quá! Mình chỉ cần tìm hiểu các thông tin từ bạn bè người thân, qua mạng để đưa ra quyết định cho mình thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,142 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật sự việc chọn trường của con đang khiến mình rất bối rối. Con mình ở lớp rất nhút nhát và thụ động. Mình đã cố gắng tạo điều kiện cho con tiếp xúc với môi trường bạn bè xung quanh rất nhiều, nhưng dường như đi đâu bé cũng lo sợ và toàn bắt mẹ tham gia cùng. Không biết chương trình đào tạo này có thể giúp thay đổi được hành vi tính cách của một đứa bé theo chiều hướng tốt lên không nhỉ?
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Theo mình thì có thời giam tham dự hội thảo cũng rất tốt bởi vì đây là những chuyên gia đã trải qua quá trình nghiên cứu về tâm sinh lý của bé nên sẽ cho các mẹ lời khuyên bổ ích, mình cũng rất quan tâm, đang suy nghĩ và bàn với ông xã xem thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,740 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi looky812003. Xem bài viết
    Không biết các mẹ nghĩ sao, riêng mình quan điểm các hội thảo thế này không thực tế và mất thời gian nhiều quá! Mình chỉ cần tìm hiểu các thông tin từ bạn bè người thân, qua mạng để đưa ra quyết định cho mình thôi.
    Mình nghĩ mỗi họi thảo diễn ra đều có mục đích, và khi tổ chức người ta đã biết nhắm đến đối tượng nào. Nếu mẹ nó đang có nhu cầu tìm trường cho con, tìm các thông tin liên quan thì mẹ nó nghe sẽ thấy bổ ích mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,740 Bài viết

• 722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bản thân mình thấy dạo này tên trường VÁ này xuất hiện nhiều trên các phương tiện truyền thông. Mình hiện đang có con 5 tuổi, mình rất muốn tìm hiểu về trường này để sau này cho con đi học.
    • 2,032 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình biết các hội thaỏ tổ chức ra đều có mục đích, nhưng với mình việc con học trường nào thì cứ ở tuyến nào cho con học khu vực đó cho tiện đường. Hơn nữa chương trình học thế nào cũng được nhà nước quy định phù hợp với trẻ em từng lứa tuổi. Vậy có nhất thiết phải đến các buổi hội thảo như thế này chăng? Đó là quan điểm của mình cho việc mình nói các hội thảo thế này là không thực tế và mất thời gian đó bạn ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tom0103 Xem bài viết
    Mình nghĩ mỗi họi thảo diễn ra đều có mục đích, và khi tổ chức người ta đã biết nhắm đến đối tượng nào. Nếu mẹ nó đang có nhu cầu tìm trường cho con, tìm các thông tin liên quan thì mẹ nó nghe sẽ thấy bổ ích mẹ nó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 864 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy tiêu đề hội thảo hay đó chứ: Cùng con phát triển đam mê và mơ ước. Cho mình hỏi chút: Các mẹ có bao giờ hỏi xem con có mơ ước gì chưa? hay con muốn làm gì học gì không ạ? Hoặc các mẹ có bao giờ quan sát xem con mình thích làm gì, hay làm gì và con làm được không? Như mình thì rất hay tâm sự với con, rất hay hỏi con các câu đại loại như vậy. Nhưng mình lại không biết sẽ giúp con thế nào để phát triển đam mê của mình. Chắc chắn mình sẽ đến hội thảo này tìm hiểu để cùng con có cách xây dựng phát triển các ước mơ đó.

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 864 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn ơi, bạn thử tìm hiểu và tâm sự với con xem tại sao con lại như vậy? Nhiều khi môi trường nơi con học không gây hứng thú cho conlàm con trở nên thụ động hoặc vì lý do nào khác. Nếu đúng từ các nguyên nhân trường lớp thì bạn nên tìm hiểu xem có nên cho con thay đổi môi trường không, chứ cứ để tình trạng thụ động, nhút nhất kéo dài ảnh hưởng tới nhân cách của con lâu dài đó bạn.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi becoi356 Xem bài viết
    Thật sự việc chọn trường của con đang khiến mình rất bối rối. Con mình ở lớp rất nhút nhát và thụ động. Mình đã cố gắng tạo điều kiện cho con tiếp xúc với môi trường bạn bè xung quanh rất nhiều, nhưng dường như đi đâu bé cũng lo sợ và toàn bắt mẹ tham gia cùng. Không biết chương trình đào tạo này có thể giúp thay đổi được hành vi tính cách của một đứa bé theo chiều hướng tốt lên không nhỉ?
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Con mình cũng vậy, nhút nhát lắm đi đâu cũng im lặng không nói chuyện gì hết, muốn làm gì cũng kêu ba mẹ hết, mặc dù mình cho con đi học từ rất sơm và tạo điều kiện cho con đi chơi tiếp xúc rất nhiều nhưng vẫn không cải thiện, với lại ngôi trường học của con mình cũng có vấn đề sao sao đo, mình thấy không an tâm và định chuyển trường cho con nhưng vẫn còn chần chừ, hội thảo lần này mình sẽ cố gắng thu xếp để đi dự
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,142 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con bạn cũng thế hả? Mỗi lần đi đâu thấy các bé tự tin mạnh dạn mình chỉ ước giá con mình cũng được như thế. Có vài lần chính cô giáo của con còn nhận xét bé ít chịu tham gia thảo luận cùng cả lớp, không chịu phát biểu. Không biết các hội thảo như topic này cung cấp có thể làm thay đổi được suy nghĩ của con không nhỉ, chắc mình cũng đăng ký tham dự để tìm hiểu thêm về môi trường mới cũng như hỏi các chuyên gia về vấn đề của con mình xem sao mới được.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mikarin3004 Xem bài viết
    Con mình cũng vậy, nhút nhát lắm đi đâu cũng im lặng không nói chuyện gì hết, muốn làm gì cũng kêu ba mẹ hết, mặc dù mình cho con đi học từ rất sơm và tạo điều kiện cho con đi chơi tiếp xúc rất nhiều nhưng vẫn không cải thiện, với lại ngôi trường học của con mình cũng có vấn đề sao sao đo, mình thấy không an tâm và định chuyển trường cho con nhưng vẫn còn chần chừ, hội thảo lần này mình sẽ cố gắng thu xếp để đi dự
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,120 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạo này xem tin tức thấy giới thiệu về Trường Dân lập quốc tế Việt Úc (VAS) nhỉ, mình thấy chương trình học cũng hay và có nhiều hoạt động ngoại khóa thú vị , mình đang tìm hiểu xem thế nào,có mẹ nào dự định cho con học ở đây không?, thấy chương trình hội thảo của trường Quốc tế Việt Úc sắp diễn ra vào ngày thứ 7 11/7/2015 nè, có Mom nào định đi nghe và tìm hiểu không? thấy hay đó nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,120 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạo này xem tin tức thấy giới thiệu nhiều về Trường Dân lập quốc tế Việt Úc (VAS) nhỉ, mình thấy chương trình học cũng hay và có nhiều hoạt động ngoại khóa thú vị , mình đang tìm hiểu xem thế nào,có mẹ nào dự định cho con học ở đây không?, thấy chương trình hội thảo của trường Quốc tế Việt Úc sắp diễn ra vào ngày thứ 7 11/7/2015 nè, có Mom nào định đi nghe và tìm hiểu thêm không? thấy hay đó nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,120 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy các hội thảo diễn ra đều hay và có ích mà bạn, vì tham dự sẽ có thể thắc mắc trực tiếp với họ để hiểu rõ hơn về thông tin, nhất là nếu dự định chọn trường học cho con thì nên đi nghe và tìm hiểu ở hội thảo cũng như hội thảo này của trường Dân lập Quốc tế Việt Úc (VAS) vào ngày 11/7/2015 nhỉ? cũng đang muốn tìm hiểu đây

• 337 Bài viết
    • 97 Được cảm ơn

09:54 AM Hôm qua

• 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Con bạn cũng thế hả? Mỗi lần đi đâu thấy các bé tự tin mạnh dạn mình chỉ ước giá con mình cũng được như thế. Có vài lần chính cô giáo của con còn nhận xét bé ít chịu tham gia thảo luận cùng cả lớp, không chịu phát biểu. Không biết các hội thảo như topic này cung cấp có thể làm thay đổi được suy nghĩ của con không nhỉ, chắc mình cũng đăng ký tham dự để tìm hiểu thêm về môi trường mới cũng như hỏi các chuyên gia về vấn đề của con mình xem sao mới được.
    Ừ con mình đi học là ngồi tách riêng với bạn chỉ chơi 1 mình thôi, nói chung nó làm quen với môi trường mới rất lâu, mình cũng tham khảo nhiều trên các diễn đàn, website và chơi các trò chơi cùng con nhưng đến nay 3 tuổi rồi nó có mạnh dạn hơn chút chứ không hoạt bát như các bạn, với lại mình cũng đang dự định chuyển trường cho con nhưng cũng lo vì qua môi trường mới thì tội con vì nó làm quen với trường mới rất lâu
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,142 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình như con bạn còn nhát hơn con mình á. Con mình vẫn tham gia chơi cùng bạn, nhưng mà không sôi nổi, không hào hứng. Và quan trọng là con không góp ý xây dựng với các môn học á. Bằng đó môn học mình chỉ thấy con có hứng thú học vẽ thôi, cô bảo con vẽ thì con tập trung lắm. Nhưng riêng môn học nào cần sự sôi nổi, đóng góp phát biểu thì con không thích. Nhất là môn Anh Văn cần phải trao đổi nhiều, nói nhiều thì con không chịu hợp tác thì làm sao con học được. Chắc nghe theo gợi ý của bạn nào ở trên mình tìm hiểu môi trường học mới xem mọi việc có thay đổi được không bạn ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mikarin3004 Xem bài viết
    Ừ con mình đi học là ngồi tách riêng với bạn chỉ chơi 1 mình thôi, nói chung nó làm quen với môi trường mới rất lâu, mình cũng tham khảo nhiều trên các diễn đàn, website và chơi các trò chơi cùng con nhưng đến nay 3 tuổi rồi nó có mạnh dạn hơn chút chứ không hoạt bát như các bạn, với lại mình cũng đang dự định chuyển trường cho con nhưng cũng lo vì qua môi trường mới thì tội con vì nó làm quen với trường mới rất lâu
    • 737 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi banglang Xem bài viết
    Dạo này xem tin tức thấy giới thiệu về Trường Dân lập quốc tế Việt Úc (VAS) nhỉ, mình thấy chương trình học cũng hay và có nhiều hoạt động ngoại khóa thú vị , mình đang tìm hiểu xem thế nào,có mẹ nào dự định cho con học ở đây không?, thấy chương trình hội thảo của trường Quốc tế Việt Úc sắp diễn ra vào ngày thứ 7 11/7/2015 nè, có Mom nào định đi nghe và tìm hiểu không? thấy hay đó nhỉ?
    Em cũng thấy hội thảo này cũng hay đó mấy chị nhỉ? bé nhà em đang học trường công lập nhưng mà đi học về bài vở nhiều quá, mặc dfu mới lớp 2, không có thời gian chơi nhiều vì học bán trú, chiều về ăn cơm xong lại làm 1 đống bài tập, rồi tới giờ đi ngủ, mà hiện nay các bé học không còn chấm điểm nữa mà chỉ viết lời phê thôi, không biết mọi người thấy sao, chứ em thì vẫn thích chấm điểm hơn để mấy bé hứng thú trong việc học hơn, có động lực để phấn đấu cùng các bạn? có mẹ nào đồng quan điểm với em không?
    Em thấy mấy bé con của bạn em nói đang học trường quốc tế thích lắm vì không bị áp lực trong việc học, thoải mái vui chơi, và nhất là học anh văn tốt nữa, con em thì trong lớp học môn anh văn hơi bị thụ động, nên em đang muốn hướng con tới sự năng động và có phản xạ tốt trong ngôn ngữ thứ 2 đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,142 Bài viết

• 457 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó cũng quan tâm đến hội thảo này à? Mình thì nghĩ trường công lập hay dân lập không quan trọng bằng việc dạy thế nào và con mình tiếp thu ra sao. Con mình đang học dân lập nhưng trường bình thường chứ không phải quốc tế nhé, học theo chương trình nhà nước ấy. Mà con bị cô nói là không chịu đóng góp xây dựng bài, nhút nhát... Mình đang rầu quá đây. Vậy nên nghe nói về hội thảo của VAS mình rất quan tâm xem chương trình bên này thế nào nếu ok chắc mình chuyển trường cho con quá. Suốt ngày lo lắng việc học hành của con thật sự không làm nổi việc gì luôn đó.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thocon2015 Xem bài viết
    Em cũng thấy hội thảo này cũng hay đó mấy chị nhỉ? bé nhà em đang học trường công lập nhưng mà đi học về bài vở nhiều quá, mặc dfu mới lớp 2, không có thời gian chơi nhiều vì học bán trú, chiều về ăn cơm xong lại làm 1 đống bài tập, rồi tới giờ đi ngủ, mà hiện nay các bé học không còn chấm điểm nữa mà chỉ viết lời phê thôi, không biết mọi người thấy sao, chứ em thì vẫn thích chấm điểm hơn để mấy bé hứng thú trong việc học hơn, có động lực để phấn đấu cùng các bạn? có mẹ nào đồng quan điểm với em không?
    Em thấy mấy bé con của bạn em nói đang học trường quốc tế thích lắm vì không bị áp lực trong việc học, thoải mái vui chơi, và nhất là học anh văn tốt nữa, con em thì trong lớp học môn anh văn hơi bị thụ động, nên em đang muốn hướng con tới sự năng động và có phản xạ tốt trong ngôn ngữ thứ 2 đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,120 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dạ,vấn đề chung hiện nay với các bé học công lập, em cũng đang rầu vì thấy bé nhỏ mà học nhiều quá, mà theo chương trình của Bộ GD thì đuối thật, em muốn cho bé vừa học vừa chơi kìa, mà ở môi trường quốc tế thì đa số nghe mọi người cho con học đều nói không bị áp lực vì học nhiều, mà em thấy mấy bé cũng dạn dĩ và năng động ghê khi tiếp xúc, con em cũng rụt rè và nhút nhát, có lẽ do môi trường các thầy cô nghiêm khắc quá nên bé sợ hay sao ấy? chắc phải đi nghe hội thảo ở Trường DL quốc tế Việt Úc này tổ chức quá để xem thế nào.
    • 2,032 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều khi bé nhút nhát cũng là do tính cách của bé vậy. Như mình nghe bạn nói bé nhà bạn thích vẽ mà không thích các môn sôi nổi cần trao đổi như AV, có thể đấy là sở thích là đam mê của con thì sao. Bé thiên về hướng nào mình ủng hộ con theo hướng đó. Bạn hỏi con xem tại sao con lại không thích môn kia mà thích môn này. Đừng gò ép bé quá tội bé. Các môn ngoại ngữ học được hay không cũng do năng khiếu nữa đấy các mẹ.
    Mẹ nó cũng quan tâm đến hội thảo này à? Mình thì nghĩ trường công lập hay dân lập không quan trọng bằng việc dạy thế nào và con mình tiếp thu ra sao. Con mình đang học dân lập nhưng trường bình thường chứ không phải quốc tế nhé, học theo chương trình nhà nước ấy. Mà con bị cô nói là không chịu đóng góp xây dựng bài, nhút nhát... Mình đang rầu quá đây. Vậy nên nghe nói về hội thảo của VAS mình rất quan tâm xem chương trình bên này thế nào nếu ok chắc mình chuyển trường cho con quá. Suốt ngày lo lắng việc học hành của con thật sự không làm nổi việc gì luôn đó.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8