Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có nên cho con chuyển trường không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 675 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tư vấn giúp mình với.
    Con trai mình năm nay học lớp 3 ở 1 trường gần nhà. cũng là 1 trường điểm của quận nhưng không có tên tuổi gì cả :Sad::Sad::Sad:
    Bây giờ có người quen đứng ra xin cho con chuyển về Kim liên.
    Mình phân vân quá, không biết có nên chuyển trường cho con không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 890 Bài viết

• 3,759 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me thoegg Xem bài viết
    Các mẹ ơi, tư vấn giúp mình với.
    Con trai mình năm nay học lớp 3 ở 1 trường gần nhà. cũng là 1 trường điểm của quận nhưng không có tên tuổi gì cả :Sad::Sad::Sad:
    Bây giờ có người quen đứng ra xin cho con chuyển về Kim liên.
    Mình phân vân quá, không biết có nên chuyển trường cho con không?
    Bạn nên xem cụ thể ở topic Trường TH Kim Liên,

Tùy trường hợp cụ thể mà quyết định. Nhìn chung là chọn cô (chọn lớp) hơn là chọn trường.

Con tớ, không cho học KL , vẫn OK như thường.
    • 148 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bạn đừng quá cầu kỳ về chuyện trường lớp. Nếu là tớ thì tớ không chuyển. Tớ không biết từ trường Kim Liên đến nhà bạn cách xa bao nhiêu km, nhưng đối với tớ quan trọng nhất là trường đó phải gần nhà. Càng gần càng tốt. Chất lượng dạy dỗ của các thày cô đương nhiên là rất quan trọng nhưng không có nghĩa là cứ vào trường tốt thì học trò sẽ giỏi. Bạn thấy đó kỳ thi đại học vừa qua thủ khoa phần đa là con nhà nghèo học ở nhũng trường bình thường ,và ở tỉnh lẻ lại đỗ tủ khoa nhiều hơn Thủ đô. Chứng tỏ rằng sự "giỏi" và "dốt" cơ bản là thuộc về mỗi cá nhân con người. Thầy cô chỉ là một phần thôi.
    boYVjUIJp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,066 Bài viết

• 298 Được cảm ơn

Nếu con bạn cảm thấy học hành thoải mái, thầy yêu bạn mến thì không nên chuyển. Chuyển đến một môi trường mới, cháu phải thích nghi lại từ đầu, xây dựng lại các mối quan hệ và thậm chí cả cách học ở trường mới.
    Sự thay đổi môi trường ở trẻ không phải lúc nào cũng đưa lại hiệu quả tích cực đâu bạn ạ.