TIN TÀI TRỢ.

Có cần thiết phải cho con học tiếng Anh từ nhỏ không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.34K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 2,234 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Mình tìm sơ qua trong mục lục mà chưa thấy ai bàn luận về chuyện này. Mình thực sự rất băn khoăn khi thấy một số gia đình bạn bè cho con đi học tiếng Anh khá tốn kém khi bé mới 4-5 tuổi. Mình có hỏi bé đã nói thạo tiếng Việt chưa thì hầu như là chưa, vậy thì học tiếng Anh làm gì nhỉ? Mình có quá an phận thủ thường không khi chỉ mong bé nhà mình nói giỏi tiếng Việt, còn thì tiếng Anh, còn khối thời gian để học cơ mà. Bản thân mình cũng làm cho công ty nước ngoài nên ý thức được sự quan trọng của tiếng Anh thời nay, nhưng cấp 1 thì dùng tiếng Anh làm gì nhỉ, chắc cũng học cho biết vậy thôi, vậy có cần đầu tư tốn kém cho con sớm vậy không? Bạn nào có quan điểm gì về chuyện này ko? chia sẻ mình với.
    Hà Nội mùa này lắm những cơn mưa !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 819 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là không nên cho con đi học tiếng Anh khi cháu còn quá nhỏ, 4-5 tuổi thì hoàn toàn không cần thiết, lớp 1 nên lo học tiếng Việt cho tốt vì đúng như bạn nói tiếng việt cháu còn chưa rành, nói gì đến tiếng Anh. Ít ra khi học lớp 4 lớp 5 cho đến những chỗ học uy tín, lúc đó cháu sẽ tiếp thu nhanh hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 131 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cũng đồng ý với ý kiến của chị. Em nghĩ bé còn nhỏ nói tiếng Việt chưa sỏi thì làm sao mà nói tiếng Anh được. Nhưng theo trào lưu hiện nay thì các bà mẹ ông bố đã thi nhau cho con mình đi học English từ lúc mới 3~4 tuổi rồi (với tâm lý học càng sớm càng tốt để sau này có thể nói tiếng Anh như gió) nên nhiều khi suy nghĩ em cũng thấy hơi lúng túng chị ạ, nếu để lên lớp 6 mới con mình làm quen với tiếng Anh thì ko bít con mình có bắt kịp bạn bè hay ko, bé có cảm thấy hụt hẫng hay ko. Các mẹ ơi giúp em với.
    • 1,668 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Qua bên này xem bạn này. Ở đây có các phân tích rất hay đấy.
    https://www.webtretho.com/forum/f54/hoc-tieng-anh-o-do-tuoi-nao-thi-hieu-qua-nhat-109049/
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 416 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ nhiều nhà nói học tiếng anh nghe cho to tát nhưng nên cho bé tiếp xúc với tiếng anh như nghe nhạc, xem phim, chơi trò chơi thì từ bé khoảng 4-5 tuổi là ổn lắm bạn ạ