Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Chia sẻ kinh nghiệm của các mẹ có con chuẩn bị vào lớp 3!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.42K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 144 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Em mở topic nè cho các mẹ có con chuẩn bị vào lớp 3 nhé.

Cháu nhà em vừa học hết lớp 3, mới nghỉ hè, em muốn cho bé đi về quê 1 tháng nhưng lại lo cháu không theo kịp các bạn trong năm học tới.

Theo các mẹ, em nên làm thế nào?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 153 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Theo em thì mẹ nó vẫn cho con đi về quê ít ngày để lấy tinh thần bước vào năm học mới!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 175 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Con mình cũng lên lớp 3 nhưng chữ xấu quá. Mẹ nào có gia sư tốt thì giới thiệu cho mình mình nhé. nhà mình ở mạn Linh Đàm. Cảm ơn các mẹ
    • 144 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

ui, chữ xấu thì phải rèn nhiều thôi, nhiều khi mẹ nó đừng kỳ vọng quá về chữ viết của bé, chỉ cần to, rõ ràng, không sai lỗi chính tả, không tẩy xóa là được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 144 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Chào tuần mới cả nhà!
    • 144 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Mình thấy có một số lớp học về: Kỹ năng sống, Mỹ thuật, Piano, Guitar, Cooking & Science fun, Luyện chữ đẹp nhưng không biết nên cho bé đi học lớp nào, có mẹ nào đã có kinh nghiệm cho bé đi học chưa ạ?
    • 144 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Em vừa cho bé đi học bơi! thấy cháu thích thú lắm! mấy hôm nữa chắc là cho cháu học thêm ở nhà cô giáo và cho đi sinh hoạt với các bạn!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các chị, hè này chắc em cho bé nhà em đi học luyện chữ đẹp và học học kỳ quân đội, mà ko biết cái này có ok hok? mẹ nào cho mình ý kiến với
    • 144 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Có học kỳ quân đội cơ ạ mẹ nó?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con nhỏ thì nên dành thời gian cho con vui chơi và giao lưu, học hỏi với bạn bè, phát triển kỹ năng trước. Hè cứ cho nó nghỉ ngơi vui chơi nhưng cũng chú trọng phát triển mấy kỹ năng mềm hoặc năng khiếu nghệ thuật cho con. Vậy ok hơn là cứ nhồi nhét học hành...Mẹ nghĩ thế
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hè này mình cho bé đi học Anh văn miễn phí vào thứ 7, chủ nhật ở Trường Anh ngữ ILI 503 Sư Vạn Hạnh nè, học với giáo viên nước ngoài có trợ giảng Việt nữa! Các ngày trong tuần thì cho bé ở nhà học vài giờ, rồi đưa đi chơi nữa chứ học không thì bé lười lắm! Mẹ nào muốn cho con đi học Anh văn miễn phí hè thì đến đó đăng kí sớm nha, số lượng và thời gian đăng kí có hạn đó, nghe đâu chỉ đến 15/6/2012 này thôi. Mình đã đăng kí cho bé nhà mình rồi, có số đt nè: 0838.620.088 các mẹ nhanh lên chứ hết nha.
    • 144 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé, nhưng mà tớ ở HN cơ, dành cho mẹ nào ở HCM nha! ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,390 Bài viết

• 897 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ cho học tiếng Anh tuần 2 buổi ở May school, vừa học vừa chơi, chưa bắt học gì nữa cả, bắt học nhiều cu cậu phản đối ngay
    • 85 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Con trai nhà mình nghỉ hè cũng chỉ chơi đồ chơi cùng em, đọc truyện, tivi, đi xe đạp, cầu lông dưới khuôn viên, vườn hoa thôi, chứ không bắt học gì cả, và có bắt thì cậu cũng ohanr đối nên mình ko ép.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình là con gái mà lười học quá, lại làm toán ẩu tả nữa? Mẹ nào có kinh nghiệm gì chỉ giáo với! Sẽ cho cháu đi học toán và anh văn hè thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 109 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyvathanh Xem bài viết
    Con trai nhà mình nghỉ hè cũng chỉ chơi đồ chơi cùng em, đọc truyện, tivi, đi xe đạp, cầu lông dưới khuôn viên, vườn hoa thôi, chứ không bắt học gì cả, và có bắt thì cậu cũng ohanr đối nên mình ko ép.
    Mình đọc thấy chữ ký của bạn là tư vấn du học Singapore, vậy bạn đã có kế hoạch gì cho con bạn chưa. Con thứ 2 nhà mình cũng sinh năm 2004. Hai vợ chồng đang xây dựng kế hoạch giáo dục cho con đây, chắc phải nghiên cứu và triển khai từ bây giờ. Chứ để vào cấp III mới lo là muộn, rút kinh nghiệm từ đứa đầu.
    • 24 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bé nhà mình năm nay lên lớp 3 trường Đoàn Kết - Hà Đông, mình thì vẫn cho cháu đi học tiếng anh ở Appolo nhưng tăng lên tuần 2 buổi, cháu rất thích học môn này, ngoài ra mình soạn ít đề toán và tiếng việt cho bé tự làm và dạy bé một ít kiến thức của lớp 3 về nhân và chia có nhớ để cháu lám quen. Mình thì vẫn bắt bé học nhưng học ít để bé không quên kiến thức vì sợ cho chơi đến lúc học lại ngại, thấy cháu cũng rất hào hứng. Mẹ nào có con năm nay cũng lên lớp 3 thì cùng chia sẽ kinh nghiệm nhé.
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huonggianghd Xem bài viết
    Bé nhà mình năm nay lên lớp 3 trường Đoàn Kết - Hà Đông, mình thì vẫn cho cháu đi học tiếng anh ở Appolo nhưng tăng lên tuần 2 buổi, cháu rất thích học môn này, ngoài ra mình soạn ít đề toán và tiếng việt cho bé tự làm và dạy bé một ít kiến thức của lớp 3 về nhân và chia có nhớ để cháu lám quen. Mình thì vẫn bắt bé học nhưng học ít để bé không quên kiến thức vì sợ cho chơi đến lúc học lại ngại, thấy cháu cũng rất hào hứng. Mẹ nào có con năm nay cũng lên lớp 3 thì cùng chia sẽ kinh nghiệm nhé.
    Mẹ huonggiahd giỏi thật đó, quan trọng là làm cách nào cho bé có hứng thú, năm học tới, chắc chắn sẽ hơn các bạn khác
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungnnsabeco Xem bài viết
    Con mình là con gái mà lười học quá, lại làm toán ẩu tả nữa? Mẹ nào có kinh nghiệm gì chỉ giáo với! Sẽ cho cháu đi học toán và anh văn hè thôi
    Ui, cái nè phải có cô giáo nghiêm trị, vừa bảo bạn vừa giáo dục nhưng mà ko tạo áp lực quá lớn cho bé, mẹ khuyến khích bé học để vượt các bạn khác, tạo động lực cho các bé nhà mình
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 78 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Con trai mình sang năm cũng lên lớp3. Hè mình cũng cho Bé chơi thoái mái. Nhưng giờ đang mua thêm cuốn toán + tviệt bài tập cho con làm. cho ko quên kiến thức. Cho đi học AV và đang lên chương trình cho đi học bơi

Ah xin hỏi kinh nghiệm các Mẹ 01 tí, con trai mình rất nhát nước , vậy làm sao cho bé học bơi nhanh nhỉ...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2