TIN TÀI TRỢ.

Cần tìm/trao đổi tài liệu, phần mềm, sách giáo khoa và sách tham khảo (Tiếng Anh, Pháp, Trung ...)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.54K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà,
    Có bác nào có đường link, tài liệu dậy tiếng Pháp cho trẻ em không cho tớ xin với.
    D7sbp7
    8yEbp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 564 Bài viết

• 3,643 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChillyChick Xem bài viết
    Chào cả nhà,
    Có bác nào có đường link, tài liệu dậy tiếng Pháp cho trẻ em không cho tớ xin với.
    Bạn thử vào đây xem:
    http://www.sitespourenfants.com/outi...aire/francais/
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn gia đình Tomvaolop1,
    Hic hic.. vào đó toàn tiếng Pháp mà mình thì mutit nên chẳng biết làm thế nào? Có bác nào biết chỉ giúp mình với.
    Tks cả nhà.
    D7sbp7
    8yEbp7
    • 6,355 Bài viết

• 3,551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChillyChick Xem bài viết
    Cảm ơn gia đình Tomvaolop1,
    Hic hic.. vào đó toàn tiếng Pháp mà mình thì mutit nên chẳng biết làm thế nào? Có bác nào biết chỉ giúp mình với.
    Tks cả nhà.
    Mình cũng xin như bạn này, nhưng cho bống học lớp 3
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 540 Bài viết

• 1,217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Công nhận cho các con học tiếng Pháp thiệt thòi các mẹ nhỉ. Trong khi sách, giáo trình, Internet... tiếng Anh ầm ầm, thì tiếng Pháp tìm hoài mà ko có :Crying:. Up lên hy vọng có bố mẹ nào biết thông tin thì share để các con học tập!
    • 169 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

jeuxpourenfants.com
    • 564 Bài viết

• 3,643 Được cảm ơn

Các mẹ à, đúng là tài liệu học tiếng pháp không được phong phú như tiếng anh, nhưng mình cũng thấy nhiều link để tham khảo đấy. Các mẹ vào link này, sau đó vào các link tiếp theo (theo các phần học mà mình quan tâm: chữ cái, học viết, hay các bài giảng về ngữ pháp v.v)

http://66.46.185.83/liensutiles/inde...0du%20primaire

Nếu là cho các cháu bé thì các mẹ vào thẳng đây: http://www.momes.net/ mình thấy ở đây nhiều cái hay cho các bé mới bắt đầu học.

Để giúp các con tìm tài liệu học tiếng pháp mà các mẹ biết một chút thì tốt, còn nếu biết tiếng anh hoặc ngoại ngữ khác thì các mẹ cứ luận theo logic thôi: hình ảnh nó cũng gợi ý đây là phần học gì: chữ cái, phát âm hay ngữ pháp v.v. Cách đây 9 năm mình cũng gặp khó khăn như các mẹ bây giờ đấy, cũng phải "lần mò" từng tý một, may mà con gái vẫn thích học tiếng pháp:Laughing:. Các mẹ và các con đừng nản lòng nhé. Chúc mọi người tìm thấy nhiều tài liệu để học. :Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,506 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ chịu khó thật đấy. Mình thấy nếu bé học lớp tăng cường tiếng Pháp ngoài việc ôn bài hàng ngày và học toán tiếng Việt ra chẳng còn chút thời gian nào rảnh nữa cả.
    Như con nhà mình hàng ngày về là học từ, viết cho nó nhớ, thỉnh thoảng lại thấy con bò ra ngồi tổng kết từ theo y/c của bài cô giao trên lớp, kiểu như: tìm các từ bắt đầu bằng chữ cái gì đó, tìm tất cả các từ chỉ hoa quả, con vật, các động từ ở PC chia với etre... Rồi có hôm thì con mình nó ngồi nghe bài hát, mở sách ra học hát theo cho thuộc, có hôm học thuộc lòng bài khóa. Hôm nào mà cô không giao cái gì thì mẹ bắt thuộc 1 bài khóa rồi viết lại cho nhớ, có hôm bận gì thì chỉ ngồi đọc từ mới ông ổng ra thôi.
    Mà mình thấy các cháu học giỏi không nhất thiết bố mẹ phải biết tiếng Pháp đâu mà các mẹ lo con mình thiệt. Phương pháp giảng dạy trên lớp của các cô cũng sinh động, bài tập đa dạng nên các con đều thích, khá hay chưa thì mình cũng thấy các cháu thích học tiếng Pháp lắm. Như con mình có khi học bài khóa mới, đến khi nó đọc cho mình nghe (cứ bắt đọc thôi chứ mẹ cũng i tờ thôi, hehe) nó chủ động đóng giả nhân vật, còn nếu được nghe băng rồi thì nó luôn cố gắng bắt chước giọng trong đó, khi nào giọng ồm ồm, khi nào giọng the thé nghe đến là yêu.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,
    Có lẽ chúng ta lập một topic để giúp các con học tiếng Pháp nhé. Mẹ nào biết tiếng Pháp giúp một tay. Sưu tầm tài liệu, bài hát .. để giúp các con nhé.
    D7sbp7
    8yEbp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 529 Bài viết

• 324 Được cảm ơn

Trang này nhe www.françaisfacile.com
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình đang học tiểu học có học tiếng Pháp,mình muốn giúp đỡ con nhưng không có tài liệu.Có bố mẹ nào biết có trang web nào hay tài liệu băng đĩa nào dạy tiếng Pháp cho HS tiểu học không giúp mình với.Xin cảm ơn.
    • 1,854 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehello Xem bài viết
    Cảm ơn chị nhé. Chị còn tài liệu gì có thể chia sẻ nữa không ạ?
    • 1,854 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Bạn thử vào trang này, cũng hay hay đấy
    http://www.kidadoweb.com
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

merci beaucoup, enchanté !
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 16 năm
    • 113 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy trang này khá hay : http://www.phonemus.fr/
    Bé nhà mình bắt đầu học bilingue nên mình thường xuyên vào đây lấy tài liệu về dạy bé.
    Me Chipbong (Ha Noi)
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đăng ký nhưng đến hôm nay nhờ Admin mình mới post được bài. Từ sáng đến giờ ghé qua mấy topic nhưng có lẽ topic này mình nghĩ các mẹ sẽ giúp được mình (Vì mình thấy hình như các mẹ cũng đều có con đang học tiếng pháp). Mình xin lỗi đi lạc đề 1 chút nhưng mà mình đang có 1 chuyện lo quá. Help mình với. Học ngoại ngữ là phải chăm viết từ thế mà mình làm mọi cách mà con vẫn không thể thuộc từ. Mình muốn nói là cháu nghe và đọc thì rất tốt nhưng viết thì chỉ toàn bị 1 và 2 thôi. Huhu! Có mẹ nào thông thái giúp mẹ cháu với.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bố mẹ nào muốn dạy con phát âm hay kiểm tra con phát âm ngoại ngữ thì vào trang này thử xem: http://free-translator.imtranslator.net/speech.asp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 221 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tìm sách TCTA cho bé lớp 5 . Ba mẹ nào biết mua sách này ở đâu thì chỉ giùm . Hoặc có trang web nào có xin chỉ giúp .Mình cám ơn nhiều lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 183 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Bạn ở đâu, nếu ở TP. Hồ Chí Minh thì phía Nam không dùng bộ sách này nữa, còn phía Bắc (Hà Nội) thì chỉ có bản photcoopy thôi, mua lại của tiệm photcoopy, địa chỉ đặt sách, mình sẽ gởi PM riêng cho bạn, chứ không nêu công khai lên đây. Mod sẽ khóa nick mất....
    • 73 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Bạn ra nhà sách FAHASA, xã đàn có đấy.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2