TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi, con mình ko dám đi tè ở trường cấp 1! Có bạn nào gặp cảnh tương tự ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 491 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 85 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Hi các mẹ,

Cầu kỳ mãi cuối cùng cũng xin được cho bạn Ỉn nhà mình vào trưởng tiểu học Hoàng Diệu (HN). Nhưng từ hôm đi học đến giờ (1 tuần) con không chịu đi tè ở lớp. Lý do của con là sợ WC của trường, hôi lắm, con sợ vào đó, con sợ nôn... Cả trường cũng chỉ có 1 WC dành cho học sinh thui! mẹ nào có con gặp tình trạng tương tự ko? Chia sẻ cách khuyến khích con đi tè ở trường với? Chứ tình hình này kéo dài thì sợ hỏng thận của con quá!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,415 Bài viết

• 2,081 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Ỉn Xem bài viết
    Hi các mẹ,

Cầu kỳ mãi cuối cùng cũng xin được cho bạn Ỉn nhà mình vào trưởng tiểu học Hoàng Diệu (HN). Nhưng từ hôm đi học đến giờ (1 tuần) con không chịu đi tè ở lớp. Lý do của con là sợ WC của trường, hôi lắm, con sợ vào đó, con sợ nôn... Cả trường cũng chỉ có 1 WC dành cho học sinh thui! mẹ nào có con gặp tình trạng tương tự ko? Chia sẻ cách khuyến khích con đi tè ở trường với? Chứ tình hình này kéo dài thì sợ hỏng thận của con quá!
    Cháu mình cách đây mấy năm cũng tình trạng như vậy khi học lớp 1-2 trường Nam thành công, nhưng vì là con trai, ôb và bố mẹ lại ko cho nhịn nên bắt ... câu vào trong, chứ con gái thì thật là đáng ngại. Sao các trường lại ko thể cải tổ được cái toilet bé tí tẹo nhưng rất quan trọng ấy nhỉ?
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cháu của mình đang học ở trg Đoàn Thị Điểm, nhà vệ sinh mặc dù ko sạch như ở nhà nhưng cũng chấp nhận đc.
    vì thế các bố mẹ khi chọn trg cho con thì nhớ để í đến điều này nhé
    Con dù lớn, vẫn là con của mẹ
    Đi hết đời,lòng mẹ vẫn theo con ♥

------------------------------
    Góc chia sẻ ngọt ngào những ký ức cùng con khôn lớn ♥

https://www.facebook.com/pages/Yeu-Con/115140865205042
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,325 Bài viết

• 428 Được cảm ơn

Trường con mình năm ngoái đi họp phụ huynh mọi người đề nghị sửa chữa NVS đấy, mỗi người đóng tổng cộng 300-400k gì đó, ai có khả năng thì đóng hơn. Thế mà cũng mất cả một học kỳ mới làm xong. Nhưng cũng may là sau đó con mình thấy thoải mái.
    Lần đầu tiên đi học con gái về bảo mẹ :"mai con dẫn mẹ xen NVS ở trường, bẩn hơn NVS ở quán nữa, mẹ phải có ý kiến với cô nha".
    Tóm lại bạn nên nhắc bé đi VS trước khi đi học và làm việc với hội PHHS về việc sửa chữa nâng cấp thôi.