TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ có con học tiểu học Kim Liên và Trung tự ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.86K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 330 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Tháng 9 tới Cò nhà mình sẽ vào học lớp 1, mình đang phân vân không biết nên xin vào tiểu học Kim liên hay Trung tự. Mình thấy mọi người nói rằng , xin học vào hai trường này rất khó, nhưng vì nhà mình ở Khâm thiên nên nếu vào được một trong hai trường này đều tốt, gần nhà và tiện đường lắm các mẹ ạ.
    Hiện nay cháu nhà mình đang học mẫu giáo Việt Triều, một trong những trường mà có điều kiện ăn học tốt nhất ở khu vực này. Nên mình muốn cháu được chuyển vào trường có điều kiện tương đương để cháu không bị sốc do thay đổi môi trường.
    Theo mình được biết, trường Kim Liên điều kiện học tập tốt hơn, nhưng chỉ có bán trú một số lớp nhỏ, còn lớp lớn không có bán trú. Còn trường Trung tự không nổi tiếng bằng trường Kim Liên nhưng lại có bán trú cả cấp 1. Mình đang rất phân vân không biết nên xin vào trường nào? và cũng chưa có mối quen nào để nhờ vả.
    Các mẹ ai có thông tin gì về hai trường này và kinh nghiêm xin học cho con vào đó cho mẹ cháu biết với.
    Thanh củi các mẹ nhiều.
    Tridung/Songtoan (HN)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 6,920 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Nhà em ở ngay Kim Liên nè. Em thấy nhiều bố mẹ chạy chọt để cho con vào Kim Liên lắm đấy chị ạ. Nếu trái tuyến thì cũng phải mất gần 10M mới xin vào được. Nếu chị xin vào được trường này thì tốt vì em thấy không khí ở đây rất trong lành (vì có nhiều cây to). Trường lại gần chợ nữa nên rất tiện khi đi chợ khi đi đón con. Em chỉ biết thế thôi ạ.
    • 486 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chi Dung oi!!!
    Em la cuu hoc sinh cua cac loai truong Kim Lien day, song tu be den lon o do. Day chi la y kien chu quan cua em de chi tham khao nhe: neu co dieu kien thi chi nen cho be hoc truong Kim Lien. Day la mot trong nhung truong diem cua Quan, co so vat chat cua truong rat tot.
    Rieng em co cam nhan khong tot ve truong Trung Tu (xin loi cac me da tung hoc truong TT hoac dang cho be di hoc truong do nhe): Ngay xua hoi em con hoc, truong TT thuong co nhieu hoc sinh o trong lang Kim Lien cu. Bon em rat so hoi con trai truong do vi rat hay danh nhau. Khong biet bay gio thi the nao????
    • 330 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thanh củi mẹ mít và mẹ binhminhmua343 nhé, mẹ cháu sẽ tự tin hơn khi hạ quyết tâm xin vào trường Kim liên cho con. 10m là con số không phải là nhỏ đối với đồng lương công chức của mình , nhưng thôi mẹ cháu cố nhịn ăn 3 tháng vậy nhỉ. Các trường khác cũng loanh quanh ở mức đó đấy, chỉ khác nội dung là cám ơn hay mua theo giá thị trường thôi mà.
    Tridung/Songtoan (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 416 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittytridung
    Thanh củi mẹ mít và mẹ binhminhmua343 nhé, mẹ cháu sẽ tự tin hơn khi hạ quyết tâm xin vào trường Kim liên cho con. 10m là con số không phải là nhỏ đối với đồng lương công chức của mình , nhưng thôi mẹ cháu cố nhịn ăn 3 tháng vậy nhỉ. Các trường khác cũng loanh quanh ở mức đó đấy, chỉ khác nội dung là cám ơn hay mua theo giá thị trường thôi mà.
    Sao nghe hoàn cảnh tang thương thế mẹ Cò? Ờ mà biết đâu mẹ Cò cố nhịn ăn 3 tháng có khi lại Đoàn Chuẩn ấy nhỉ, được lợi cả đôi ba đường còn gì Cái vụ 10M mình ko nghĩ ssẽ đến thế đâu. Bé Tít nhà mình học gần 2 năm ở Kim Liên rồi đó. Theo mình được biết đã xin vào trường thì cố xin lớp luôn sẽ yên tâm hơn. Mình ko tiện trao đổi những sự so sánh khá tế nhị giữa trường nọ trường kia hoặc lớp nọ lớp kia trên DD. Nếu cần thêm thông tin cứ Mail hoặc nhắn tin cho mình.
    Tình yêu có nghĩa không bao giờ phải nói nuối tiếc
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 304 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các Mẹ mình là thành viên mới đây, các Mẹ ơi có ai cho con học ở trường tiểu học Trung Tự ko? N.Minh nhà mình cũng học ở Trung Tự. Sáng nay là ngày xem danh sách lớp, NM nha mình học lớp cô Đặng Lan Anh. Có mẹ nào đã có con học ở trường này cho mình biết để còn giao lưu nhe.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gủi các mẹ có con học trường KL
    Mình đã xin cho con gái lớn vào học trường Tiểu học KL rồi, nhưng mấy hôm đầu đưa con đến lớp sao cứ thấy lo lo vì thấy nhiều phụ huynh quen thân với cô giáo chủ nhiệm lắm, còn mình thì chưa. Phải làm sao đây. Xin chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nhé.
    • 1,020 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm nay lôi totpic này lên vì có việc cần hỏi các mẹ:
    Năm nay con gái mình vào lớp 1 tiểu học KL, phiền các mẹ cho hỏi khoảng thời gian nào thì trường bán hồ sơ xin học nhỉ, mình có qua đó hỏi nhưng chỉ bảo là hết năm học cũ này đã, không biết chính xác là bao giờ. Các mẹ có kinh nghiệm đi trước chỉ giáo cho mẹ cháu biết khoảng thời gian nào để mẹ cháu còn rình rập với :4: :4: , cảm ơn các mẹ nhiều!
    Chị Tuti ơiiiiiii, Bố bế em này... :4:
    • 164 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kittytridung
    Tháng 9 tới Cò nhà mình sẽ vào học lớp 1, mình đang phân vân không biết nên xin vào tiểu học Kim liên hay Trung tự. Mình thấy mọi người nói rằng , xin học vào hai trường này rất khó, nhưng vì nhà mình ở Khâm thiên nên nếu vào được một trong hai trường này đều tốt, gần nhà và tiện đường lắm các mẹ ạ.
    Hiện nay cháu nhà mình đang học mẫu giáo Việt Triều, một trong những trường mà có điều kiện ăn học tốt nhất ở khu vực này. Nên mình muốn cháu được chuyển vào trường có điều kiện tương đương để cháu không bị sốc do thay đổi môi trường.
    Theo mình được biết, trường Kim Liên điều kiện học tập tốt hơn, nhưng chỉ có bán trú một số lớp nhỏ, còn lớp lớn không có bán trú. Còn trường Trung tự không nổi tiếng bằng trường Kim Liên nhưng lại có bán trú cả cấp 1. Mình đang rất phân vân không biết nên xin vào trường nào? và cũng chưa có mối quen nào để nhờ vả.
    Các mẹ ai có thông tin gì về hai trường này và kinh nghiêm xin học cho con vào đó cho mẹ cháu biết với.
    Thanh củi các mẹ nhiều.
    Học mẫu giáo VT sang KL là đúng quá rồi mẹ nó,con mình cũng vậy đấy ,bi giờ sắp tốt nghiệp lớp 1 rùi.Mẹ nó nói đúng đấy ở KL chỉ bc một số lớp bé thôi nhưng môi trường ,ko gian và truyền thống học tập thì rất đc.Mẹ nó cân nhắc kĩ nhé,bước khởi đầu luôn quan trọng mà.Chúc bé yêu học giỏi.
    • Hin
      Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,147 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

E có đứa bạn thân đang dạy lớp 1 ở Trung Tự. Chỉ biết là Trung Tự cũng đã thành trường chuẩn quốc gia rồi. Kim Liên thì đạt chuẩn từ sớm hơn, xét về mặt thành tích thì vẫn là trường xịn hơn, giỏi hơn, nhưng cũng chính vì thế mà việc chạy đua vũ trang vào trường cũng gay go hơn.
    E nghĩ việc quan trọng hơn là chọn cô cơ! Trường tốt là điểm chung, nhưng quan trọng hơn là cô giáo trực tiếp thế nào. Chắc chắn là ko phải cô nào cũng dạy như nhau được rồi, vì thế học lớp thường thường ở KL thì cũng chưa chắc đã hay bằng cô giỏi ở Trung Tự.
    Con em thì 100% sẽ học cấp 1 Trung tự rồi, vì vừa gần nhà lại vừa có n ng quen thân dạy ở đó!
    Hin - Bin
    • 1,020 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti-ngoan
    Hôm nay lôi totpic này lên vì có việc cần hỏi các mẹ:
    Năm nay con gái mình vào lớp 1 tiểu học KL, phiền các mẹ cho hỏi khoảng thời gian nào thì trường bán hồ sơ xin học nhỉ, mình có qua đó hỏi nhưng chỉ bảo là hết năm học cũ này đã, không biết chính xác là bao giờ. Các mẹ có kinh nghiệm đi trước chỉ giáo cho mẹ cháu biết khoảng thời gian nào để mẹ cháu còn rình rập với :4: :4: , cảm ơn các mẹ nhiều!
    Các mẹ giúp mẹ cháu đi nào
    Chị Tuti ơiiiiiii, Bố bế em này... :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con minh cung hoc o truong KL , minh thay hoc o day rat tot . Can ban la rat chu trong den viec hoc tap cua cac chau . Chuong trinh hoc hoi nang hon cac truong khac , toan la hoc nang cao thoi nhung len den cap 2 hoc rat nhan . Cac co hoi nhieu tuoi nhung day nhiet tinh va cung rat quan tam den cac chau , chi co mot so co khong duoc tot lam thoi . Neu moi vao lop 1 ma xin duoc vao lop co Dung hoac co Thuy la nhat day . Hoc nang caonhung cac chau neu tap trung hoc o lop thi ve nha gan nhu khong phai hoc bai dau khong vat va nhieu nhe . Sach vo de lai truong mot bo ve nha chi can co sach nua de xem xet va tham khao thoi con ma ngoan thich hoc thi bo me nhan lam cac co day cho het roi . Nen cho con hoc KL hon .
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hin
    E có đứa bạn thân đang dạy lớp 1 ở Trung Tự. Chỉ biết là Trung Tự cũng đã thành trường chuẩn quốc gia rồi. Kim Liên thì đạt chuẩn từ sớm hơn, xét về mặt thành tích thì vẫn là trường xịn hơn, giỏi hơn, nhưng cũng chính vì thế mà việc chạy đua vũ trang vào trường cũng gay go hơn.
    E nghĩ việc quan trọng hơn là chọn cô cơ! Trường tốt là điểm chung, nhưng quan trọng hơn là cô giáo trực tiếp thế nào. Chắc chắn là ko phải cô nào cũng dạy như nhau được rồi, vì thế học lớp thường thường ở KL thì cũng chưa chắc đã hay bằng cô giỏi ở Trung Tự.
    Con em thì 100% sẽ học cấp 1 Trung tự rồi, vì vừa gần nhà lại vừa có n ng quen thân dạy ở đó!
    Chao me Hin,
    Nghe mẹ Hin nói, mình cũng đỡ hoang mang hơn khi vẫn giữ quyết định cho con học trường Trung Tự. Con gái mình tháng 9 này đi học lớp 1. Mẹ Hin có thể hỏi giúp bạn thân của mẹ Hin xem nên xin cho con học lớp cô giáo nào tốt (lớp 1). Cảm ơn mẹ Hin nhiều.
    • 464 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hin Xem bài viết
    Ban oi, cho minh hoi voi: o trường Trung tự có cô giáo nào tên là Hoa hay Phương không, mình đang tìm cô giáo dạy thêm cho con chuẩn bị vào lớp 1 mà. Cảm ơn bạn nhiều
    • 618 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Mình cũng ủng hộ ý kiến của Hin. Nhưng có bổ sung thêm là trương Trung Tự đạt chuẩn quốc gia đầu tiên ở quận Đống Đa đấy, chứ Kim liên đến giờ vẫn chưa được đâu. Trường chuẩn QG thì bắt buộc sĩ số không được vượt quá 42, or 43 HS. Vì vậy mà ở TT sĩ số HS trong lớp k nhiều bằng những trương khác.
    • N&M
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,492 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua BongBop Xem bài viết
    Mình cũng ủng hộ ý kiến của Hin. Nhưng có bổ sung thêm là trương Trung Tự đạt chuẩn quốc gia đầu tiên ở quận Đống Đa đấy, chứ Kim liên đến giờ vẫn chưa được đâu. Trường chuẩn QG thì bắt buộc sĩ số không được vượt quá 42, or 43 HS. Vì vậy mà ở TT sĩ số HS trong lớp k nhiều bằng những trương khác.
    Trung tự chẳng có lớp nào sĩ số nhỏ hơn 45 học sinh hết, ít nhất cũng 47 học sinh.
    • 618 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

:Sigh:
    Mình có thấy lớp nào đâu? Mẹ cháu cho cái ví dụ đi? Vì theo như mình biết thì sĩ số của các trường chuẩn phải theo quy định, mà các phòng, sở, bộ đi kiểm tra dài dài, các cô nhét được học sinh đi đâu?
    • N&M
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,492 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua BongBop Xem bài viết
    :Sigh:
    Mình có thấy lớp nào đâu? Mẹ cháu cho cái ví dụ đi? Vì theo như mình biết thì sĩ số của các trường chuẩn phải theo quy định, mà các phòng, sở, bộ đi kiểm tra dài dài, các cô nhét được học sinh đi đâu?
    Bạn đúng là hơi "ngây thơ" . Vì qui định là thế nhưng không phải thế. Bé nhà mình đã học lớp 1B năm 2006 sĩ số 47 học sinh còn tên cô giáo thì mình "quên" rồi . Nhưng cũng có thể năm nay sĩ số ít hơn do có ít học sinh xin vào hơn (chứ chẳng phải do trường chuẩn đâu ạ).
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 1,712 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti-ngoan Xem bài viết
    Các mẹ giúp mẹ cháu đi nào
    Hình như:
    Đúng tuyến: đầu tháng 6
    Trái tuyến: cuối T6 or đầu T7.

Nếu mẹ nó quan tâm thì quá bộ vào trường hỏi là xong ngay mà lại chính xác.
    • 251 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Năm nay mình cũng xin cho con vào học ở trường Kim Liên, xin vào lớp cô Xuân không biết cô Xuân dạy thế nào? có mẹ nào biết không?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2