Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các lớp tiểu học đóng quỹ lớp bao nhiêu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.03K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sáng hôm qua đi họp đầu năm cho con về thấy hơi bức xúc, lên đây hỏi thăm xem các bác đóng góp các loại quỹ như thế nào trong trường tiểu học?
    Con em học lớp 2 trường TH Đặng Trần Côn A đóng các loại quỹ sau:
    1.Quỹ xây dựng: 200.000 đ/Học kỳ 1
    2.Quỹ đội: 8.000đ/Học kỳ 1
    3.Quỹ hỗ trợ dạy học: 40.000 đ/4 th áng
    4.Quỹ Hội cha mẹ học sinh: 25.000 đ/ Học kỳ 1
    Bốn loại quỹ này nộp cho cô chủ nhiệm
    5. Quỹ lớp 200.000 đ/cháu/ Học kỳ 1
    Quỹ này nộp cho đại diện Ban phụ huynh học sinh. "Hay nhất" là Đại diện ban PH kêu gọi các PH đóng tiền quỹ lớp, bác nào đồng ý đóng 200 giơ tay, chỉ c ó 4-5 PH giơ tay đồng ý, còn lại chả PH nào đồng ý mà vẫn t ự nguyện đóng 200… cho nó xong!
    Thử hỏi lớp 53 cháu tổng tiền l à 10.600.000 đồng thì “Quý Ban PH” chi những gì cho Học kỳ I mà Khiếp thế?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 435 Bài viết

• 1,020 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghetay Xem bài viết
    Sáng hôm qua đi họp đầu năm cho con về thấy hơi bức xúc, lên đây hỏi thăm xem các bác đóng góp các loại quỹ như thế nào trong trường tiểu học?
    Con em học lớp 2 trường TH Đặng Trần Côn A đóng các loại quỹ sau:
    1.Quỹ xây dựng: 200.000 đ/Học kỳ 1
    2.Quỹ đội: 8.000đ/Học kỳ 1
    3.Quỹ hỗ trợ dạy học: 40.000 đ/4 th áng
    4.Quỹ Hội cha mẹ học sinh: 25.000 đ/ Học kỳ 1
    Bốn loại quỹ này nộp cho cô chủ nhiệm
    5. Quỹ lớp 200.000 đ/cháu/ Học kỳ 1
    Quỹ này nộp cho đại diện Ban phụ huynh học sinh. "Hay nhất" là Đại diện ban PH kêu gọi các PH đóng tiền quỹ lớp, bác nào đồng ý đóng 200 giơ tay, chỉ c ó 4-5 PH giơ tay đồng ý, còn lại chả PH nào đồng ý mà vẫn t ự nguyện đóng 200… cho nó xong!
    Thử hỏi lớp 53 cháu tổng tiền l à 10.600.000 đồng thì “Quý Ban PH” chi những gì cho Học kỳ I mà Khiếp thế?
    Truong LMNX con tớ còn đóng 400k, 300K cho quỹ lớp, 100 cho Hội phụ huynh của trường
    Chán thật, mà còn nhiều khoản khác nữa chứ.
    TP
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nếu là trường dân lập thì không nói làm gì, nhưng trường công mà đóng góp như thế thì có phải là phụ huynh nào cũng kham được đâu nhất là những gia đình có hai cháu đi học:Thinking:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lớp con tớ năm ngoái quĩ phụ huynh cung dong 200.000 đấy. Kể ra nghe thì cũng hơi nhiều nhưng thì thực chi cũng tốn kém lắm, tớ ở trong ban phụ huynh nên cũng biết tường tận. Bạn a, riêng 20/11 chi phi cho đủ các thành phần từ bác bv đến bác cấp duong cũng phải hết 1/2 số tiền còn các dịp khác nhu 20/10 rồi tết DL, AL, tham hoi co giao luc om dau, qua cho cac con ket thuc hk1. Tom lại khong con thua la may va so con thua lai chuyen ky 2 nen ky sau se dong it di. Di hop dau nam ngoai cac khoan quy dinh so so cung phai 700.000/chau la it day.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 896 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanghetay;2153152
    [FONT=Times New Roman
    4.Quỹ Hội cha mẹ học sinh: 25.000 đ/ Học kỳ 1[/FONT]
    Số tiền Quỹ Hội cha mẹ học sinh như vậy là ít đấy, bạn có nhầm ko? Ở trường con mình đóng 20 ngàn/tháng. Những khoản khác mình chưa biết vì chưa họp đầu năm, nhưng còn khoản khác nữa kia, ví dụ quỹ Mạnh thường quân... Nói chung ở trường bao giờ cũng nói đóng góp là tự nguyện nhưng có phụ huynh nào dám ko tự nguyện??? Một số gia đình nghèo quá thì đành phải chịu thôi, cứ ỳ ra không đóng. Những trường hợp này thì lại khổ Ban phụ huynh, vì phải chi tiền ra đóng bù thay hoặc kêu gọi người khác đóng choàng cho, nếu không thì không đủ suất.
    Kiểu gì cũng khổ.
    • N&M
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,492 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Lớp con mình cũng đóng 250K/kỳ năm ngoái đấy. Mình nghĩ có bức xúc cũng thế thôi, đóng đi cho xong chuyện. Mà đóng tiền quỹ rồi đến ngày lễ tết cũng vẫn phải đi cô đấy chứ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ hoanghetay ơi!
    Trường của con mình cũng là trường công lập. Hôm qua đi họp đầu năm đóng sơ sơ cũng hết 500.000 rồi. Xin chhia sẻ nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mà nghe đâu thấy các bác trong BPH nói là đóng tạm quỹ 250.000. Nếu thiếu thì để sang kì 2 đóng tiếp.
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trường công lập của con mình cũng na ná như vậy. Quỹ PHHS của lớp năm ngoái đóng 200k/ học kỳ, năm nay ban PHHS kêu tăng lên là 250k. Mỗi 20/10; 20/11; Tết phong bì cho 1 hiệu trường, 2 hiệu phó (300k/ hiệu trưởng, 200k/ hiệu phó thì phải), cho cô giáo, Tết và cuối năm thì cho cô nuôi + tiền hoa; rồi tiền mua phần thưởng giữa và cuối năm học, sinh nhật từng bé, tiền photo tài liệu, rửa ảnh kỷ niệm...... là hết xoẳn. Ban PH cuối HK họ có photo cho mỗi PH 1 tờ liệt kê các mục chi, rất rành mạch, bạn có thể yêu cầu Ban PH lớp đó làm việc đó cho công khai, minh bạch.

Quỹ hội cha mẹ học sinh do trường thu là 25k/ học kỳ, chắc là quy định của Bộ GD vì thấy nhiều trường thu như vậy.
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,018 Bài viết

• 5,674 Được cảm ơn

Con tớ từ mấy năm mẫu giáo trước, đến khi vào lớp 1, toàn học trường công, mà quỹ PHHS lớp chưa bao giờ ít hơn 400k/năm. Lớp học ở trường công được chính thức đầu tư ít hơn trường tư nên bố mẹ phải nộp nhiều hơn đấy. VD: có lớp học ở trường công cô giáo yêu cầu Ban PH lắp rèm cửa cho khỏi chói nắng các con, ở trường tư điều kiện vật chất đầy đủ rồi mà, ... Nhà nước và nhân dân cùng làm mà, các mẹ cứ vui lên đi, ai có điều kiện thì xung phong vào Ban PH là rõ cả thôi.
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,506 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình thì chẳng cần xung phong vào BPH cũng có thể biết BPH chi thế nào vì chắc chắn họ sẽ có bảng thu chi rất chi tiết vào cuối học kỳ rồi đề nghị mức thu-chi thêm cho HK2 thôi.
    Các mẹ trong BPH cũng khổ lắm chứ, thu là như thế nhưng các PH khác thì thu xong là xong, các mẹ ấy còn đôn đáo cả năm với lớp, với các con. Đúng như 1 số mẹ nói, các thể loại lễ tết cũng các mẹ ý thay mình đi, liên hoan lại các mẹ ý mua đồ rồi phục vụ cái lũ nhóc, quà giữa kỳ, cuối kỳ mua sao vừa đúng phần nào sở thích các con và trong giới hạn ngân quỹ, đi tham quan thì lại cũng các mẹ ấy theo lớp theo xe quản lý để cho các mẹ khác như chúng ta yên tâm mà đi làm, mà lên đây 888
    Mà chi nhiều hay ít cũng phải theo tình hình chung, không thể các lớp khác người ta có quà cho BGH lớp con mình lại không, khó cho cô giáo của con nữa, nói chung là trăm thứ mệt đầu đấy ạ.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 15 năm
    • 896 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Đây, mình nằm trong BPH đây (chưa biết có được bầu hay ko, nhưng chắc chả ai tranh giành gì cái chức vác tù và hàng tổng này đâu nhỉ).
    Nói chung là mệt lắm. Mình đi làm bở hơi tai, 2 vợ chồng đi công tác tỉnh liên miên, thời gian chơi với con còn hạn chế, thế mà theo lời khuyên của bà chị dâu thì phải tình nguyện vác tù và để được gần cô, gần BGH. Gần để được gì nhỉ? Để biếu xén dễ hơn, quyên tiền đóng góp dễ hơn (thường thì BPH phải đóng nhiều nhất trong lớp đó) ... :Crying:
    Nhưng nói thật ra thì cũng vì con mình thôi. Gần cô để tìm hiểu tình hình của con dễ hơn. Mình có 2 đứa học chung 1 lớp nên phải đầu tư nhiều hơn. Thế mà cô thì .... xin lỗi, í ẹ quá đi mất. Cô giáo già tiếp phụ huynh (mình tới đóng tiền cho con), trong lúc mình một điều cô xưng em, hai điều cô để tôn trọng cô thì cô nói năng cục súc, hỏi đóng tiền cho em nào không hỏi mà hất hàm hét "Ai???". Tức ứa máu mắt, cô giáo mà tư cách như thế thì dạy học trò làm sao?
    Thế mà vẫn phải tươi cười, vẫn quà cáp đầy đủ, vẫn hô hào và rút tiền túi góp công góp của cho lớp cho trường. Thực tình, ra trường trên 10 năm rồi, đi làm gần khắp mọi miền đất nước, mình chưa từng chịu chiều chuộng ai như cô giáo già "bị phân công" vẽ vào 2 tờ giấy trắng tinh khôi là con mình như bây giờ :Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 256 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Thế mới biết lớp tớ, BPH thu quá ít. Năm ngoái, đầu năm học chỉ dám thu có 50,000/cháu cho học kỳ 1. Đến kỳ 2 thấy thiếu quá mới dám thu tăng lên 122,000/học kỳ 2. Cuối năm thiếu quá, các mẹ khá khá trong lớp thương tình tài trợ cho mấy trăm tiền thiếu. Mà biếu quà lớp cho cô thì chỉ bằng nửa các lớp khác. Số tiền ít ỏi này đã dành đến 70.000/cháu cho 1 năm. Các mẹ khác ở BPH thì ko biết như thế nào chứ BPH bên này bù tiền liên tục. Làm thêm các chương trình Noen, hoặc tặng quà thêm cho các con hàng tuần, hàng tháng thì đều phải gửi thư xin PH, cho tùy tâm, rồi bù thêm vào. Nhiều lúc cũng thấy mệt mỏi vì muốn các con được hưởng thêm nữa nhưng ngân sách thì hẻo quá mà chả lẽ lúc nào cũng đi làm thư xin. Quà lớp tặng các dịp lễ cho trường và các cô thì kể cả trường công và dân lập thì cũng đều phải có, dù ít dù nhiều, như là lời cảm ơn của lớp mà. Các mẹ nào thắc mắc nên tham gia vào ban phụ huynh để thông cảm và chia xẻ nhé! Khi người khác chỉ tập trung vào con mình thôi, thì ban phụ huynh phải tập trung vào cả lớp. Lớp mình, cũng ko có trường hợp đi riêng lẻ mấy đâu, cô còn phải hô hào phụ huynh ủng hộ giúp đỡ mấy bạn học sinh khó khăn ở lớp nữa. Trước đây, khi còn ở dân lập, mình cứ nghĩ các cô bên công lập chắc là khoản ngoài hoành tráng hơn nhưng đến lúc chuyển sang rồi mới thấy các cô bên dân lập nhận được nhiều hơn gấp mấy lần ấy vì kinh tế PH bên dân lập cũng đồng đều hơn, quĩ thu cũng dễ hơn, chi nhiều cho các con. Mọi danh mục chi tiêu đều được kê rõ từng khoản nhỏ mà. Các mẹ đừng nghĩ xấu về BPH nhé! Không bọn mình lại buồn phát khóc mất. Làm ban phụ huynh vất vả mà còn không được thông cảm nữa thì chán lắm.
    • 502 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Lớp con mình ngoài tiền quỹ lớp,phụ huynh học sinh còn đề nghị với nhà trường được đóng thêm tiền để sửa sang lại lớp học của con, lắp điều hòa,phương tiện giảng dạy phục vụ học tập cho các con. Mình nghĩ rất hay, nhà nứoc và nhân dân cùng làm theo mục tiêu xã hội hóa giáo dục. Mà được hưởng là con mình, còn quỹ lớp thì cứ đóng chi tiêu thế nào gửi lại cho từng gia đình biết, BPH đúng là những người vác tù và chứ có được sơ múi gì đâu. Vả lại mình thấy trường công lập học phí rất ít 50.000/tháng, bán trú.... tổng cộng khoảng 400.000 so với trường dân lập 3t/tháng thì đóng thêm một vài trăm cho các con được hưởng thì cũng không quá khó.
    • 14 năm
    • 256 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiMiChan Xem bài viết
    Con tớ từ mấy năm mẫu giáo trước, đến khi vào lớp 1, toàn học trường công, mà quỹ PHHS lớp chưa bao giờ ít hơn 400k/năm. Lớp học ở trường công được chính thức đầu tư ít hơn trường tư nên bố mẹ phải nộp nhiều hơn đấy. VD: có lớp học ở trường công cô giáo yêu cầu Ban PH lắp rèm cửa cho khỏi chói nắng các con, ở trường tư điều kiện vật chất đầy đủ rồi mà, ... Nhà nước và nhân dân cùng làm mà, các mẹ cứ vui lên đi, ai có điều kiện thì xung phong vào Ban PH là rõ cả thôi.
    Mình cũng nghĩ như mẹ Mimichan. Phụ huynh nào làm trong BPH cũng là vì con em mình cả thôi mà. Có làm trong BPH mới thấy hết cái cực của việc thu tiền, chi tiền và sau đó là giải trình với các phụ huynh khác. Mà mình đoán chắc là trong BPH chỉ có phải bù lỗ thêm thôi chứ kg có chuyện này nọ đâu các mẹ ạ. 200 nghìn cũng là nhiều thật đấy đối với những gia đình có hoàn cảnh khó khăn, nhưng đối với gia đình khác, mình nghĩ hãy chia xẻ và ủng hộ BPH. Bé nhà mình năm nay cũng vào lớp 1, chưa thấy họp PH nhưng gia đình đã "chuẩn bị" tinh thần roài...hichic ạ!
    • 107 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

con mình lớp 1 Đoàn Thị Điểm, tạm thu 500K học kỳ 1
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,161 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi G&B Xem bài viết
    Theo mình thì chẳng cần xung phong vào BPH cũng có thể biết BPH chi thế nào vì chắc chắn họ sẽ có bảng thu chi rất chi tiết vào cuối học kỳ rồi đề nghị mức thu-chi thêm cho HK2 thôi.
    Các mẹ trong BPH cũng khổ lắm chứ, thu là như thế nhưng các PH khác thì thu xong là xong, các mẹ ấy còn đôn đáo cả năm với lớp, với các con. Đúng như 1 số mẹ nói, các thể loại lễ tết cũng các mẹ ý thay mình đi, liên hoan lại các mẹ ý mua đồ rồi phục vụ cái lũ nhóc, quà giữa kỳ, cuối kỳ mua sao vừa đúng phần nào sở thích các con và trong giới hạn ngân quỹ, đi tham quan thì lại cũng các mẹ ấy theo lớp theo xe quản lý để cho các mẹ khác như chúng ta yên tâm mà đi làm, mà lên đây 888
    Mà chi nhiều hay ít cũng phải theo tình hình chung, không thể các lớp khác người ta có quà cho BGH lớp con mình lại không, khó cho cô giáo của con nữa, nói chung là trăm thứ mệt đầu đấy ạ.
    Đúng quá chị ơi. Lớp con em có một chị trong ban PH rất nhiệt tình. Chị ấy thường rẽ qua trường thăm các con, tham gia các hoạt động tập thể, cũng là trong ban PH, đi mua bán quà cáp cho các con. Đợt trung thu vừa qua chị ấy bỏ thời gian đi chọn mua quà, hơn 40 HS, quà tặng đồ chơi, liên hoan... rồi cả buổi tối đi trang trí lớp học của con, thế mà còn bị một vài PH khác chê nữa, chê vì chị ấy chi tiết kiệm quá khiến con các vị PH kia không được những món quà xịn như ý :Nottalkin:.

Với KN vài năm trong ban PH, mẹ Sếu thấy những khoản sau phải chi từ quỹ PH:

1. Tổ chức sinh nhật của các con: mỗi mùa tổ chức 1 lần: phải mua quà cho các con liên hoan và quà cho các bạn có SN trong quý.
    2. Các dịp lễ tết, mua quà tặng cho các cô giáo, trang trí lớp học dịp trung thu, noel...
    3. Đóng góp cho quỹ PH của trường để chi cho các thầy cô trong trường, như các bác phục vụ, bảo vệ, y tế...nhân dịp lễ tết.
    4. Dùng để thăm hỏi: đám cưới của cô giáo, cô giáo sinh con, khi cô giáo ốm bệnh nặng, hoặc các dịp linh tinh khác: ví dụ để mua quà cho các con tặng một bạn nào đó bị bệnh chẳng hạn...
    5. Mua phần thưởng cho các con để khuyến khích các con sôi nổi học tập: là những món quà nhỏ như tẩy, bút chì, nhãn vở... để cô tặng các con mỗi tuần học. Bạn nào nhiều hoa điểm tốt sẽ được tặng, bạn nào có tiến bộ cũng được tặng. Bọn trẻ con thích được khuyến khích ntn lắm.
    6. Mua phần thưởng cuối kỳ và cuối năm cho các con và mua bánh kẹo cho các con liên hoan cuối năm.

Nhà Sếu có 2 con cùng học DTD thì: lớp lớn đón quỹ PH 400K trong khi lớp bé đóng 200K thôi.
    :Kiss: Mẹ yêu Sếu và Dim nhất trên đời:Kiss: :
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 805 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Có lẽ em trẻ người mà không theo kịp thời đại chăng??? Em đi họp cho đứa em, em thấy bây giờ nhà trường bày ra nhiều thứ quỹ quá vô lý, tiền đóng học thì không bao nhiêu mà tiền quỹ thì quá nhiều (trường tư em không nói đến). Có những quỹ mà các trường tự nghĩ ra, trường nọ bắt chước trường kia, làm phụ huynh bây giờ khổ thật đấy, các mẹ dư giả một chút thì không sao, chứ nhà mà đông con thì đầu năm đóng tiền quỹ thôi cũng phải đi vay mượn. Mà nếu tiền quỹ được chi đúng thì em cũng ko dám phàn nàn, còn lớp của thằng em của em đó hả toàn chi cho các thầy cô thôi, nào là quà 20/11, tiền thường giáo viên dạy giỏi, thưởng tết, sanh đẻ, tang lễ... mà khoản nào cũng lớn hết (em xin lỗi các anh chị làm giáo viên, em chỉ nghĩ sao viết vậy). Mà còn nhiều thứ tiền khác phải đóng nữa chứ ko phải đóng quỹ PHHS là xong đâu, có nhiều cái đóng xong thì cũng ko biết cái đó dùng vào việc gì. Như trường thằng em của em, nó cái cửa WC bị hư mà cả năm ko sửa đó, làm khổ thân thằng nhỏ có vài lần bị đau bụng phải đạp xe về nhà (mặc dù nó thuôc dạng bán trú ở lại buổi trưa) em thấy nhiều mẹ dễ thông cảm quá nên nhiều trường thu tiền mà làm ăn rất ẩu.
    • G&B
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,506 Bài viết

• 506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quỹ nhà trường thu thì không thể tùy tiện nghĩ ra mà thu được đâu, phải có sự xét duyệt của cấp trên chứ, ít cũng phải qua phòng, thu bậy bạ PH họ làm ầm lên ngay.
    Cái mà mình thấy mọi người hay kêu thu nhiều ít là quỹ PH từng lớp. Nói đúng ra thì cũng nhiều nơi lạm dụng quỹ này nhưng mình thấy nếu BPH chi tiêu minh bạch, có bản báo cáo rõ ràng thì chẳng ai kêu ca đâu, còn thấy có điểm gì chưa hài lòng, thấy họ "vung tay quá trán" thì phải góp ý vì dù sao BPH cũng có nhiều cái khó của họ.
    Nhưng mình cũng không đồng tình với những ý kiến là học trường công thì đóng nhiều tiền quỹ vì so sánh với trường tư hàng tháng mức đóng rẻ hơn vì nói gì thì nói ở trường tư các gia đình xác định mức thu nhập của họ kham nổi học phí tiền triệu, còn trường công lại nhiều thành phần xã hội, có những lớp điểm, lớp chọn toàn con đại gia chả tính, chả bì, các vị mạnh thường quân chi tiền nước cho cả trường rồi tặng cô cuối năm cả cái TV khi thành tích của các sinh viên nhí là 100% hs giỏi, nhưng nhìn rộng ra 1 chút cũng nhiều gia đình còn khó khăn mà kể cả không khó khăn đến mức không đóng được vài trăm ngàn quỹ lớp thì họ cũng đồng tiền họ bỏ sức kiếm ra được chi tiêu đúng mục đích.
    Như trường hợp biển xanh nói tớ thấy việc các bạn không lên tiếng khi đóng tiền sửa cửa nhà vs mà trường không sửa là thiệt mình đầu tiên và tạo tiền lệ xấu cho trường, các mẹ cứ học tập mẹ tiumiu ý, em không nhớ ở topic nào nhưng khi trường "làng" theo như mẹ ấy nói đòi thu tiền phòng vi tính này nọ mẹ ấy thấy bất hợp lý, góp ý không được mẹ ý choảng cho bài báo.
    Ở lớp con tớ những khoản tiền bảo đóng sửa cái nọ cái kia theo nhà trường BPH toàn phải báo cáo tiến độ đã làm đến đâu rồi, còn quỹ lớp thì thu chi rất rõ ràng.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Như trên em đã nói, trường dân lập, tòan con đại gia, đóng vài trăm quỹ lớp ko là gì cả, nhưng con em là con nhà nghèo, đóng quỹ lớp 200k = 10% thu nhập tháng của mẹ cháu. Bác nào đó bảo, Ban PH phải chi nhiều khỏan như…sinh nhật các cháu, nô en, trung thu, tham quan, … nào con em có được hưởng những thứ đó. Như năm lớp 1, cô nói lớp học của các con nóng quá, đề nghị ban PH mua thêm quạt treo tường cho các con. Ban PH đồng ý liền. Lần sau đi họp, cô bảo quạt mua rồi, nhưng bà hiệu trưởng ko đồng ý mắc thêm quạt trong lớp (vì không giống các lớp khác). Thôi để sang năm các con mang lên lớp 2 dùng vậy. Năm nay chả lẽ bố mẹ các cháu quay lại đòi cô 2 cái quạt để mang lên lớp 2 cho các con hay sao?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3