TIN TÀI TRỢ.

Bé nhà em học Tự nhiên Xã hội bằng phim hoạt hình

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.15K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 99 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Tối hôm qua cả nhà đang ăn cơm, nghe Bông nhà em kể trường cháu có Anh Trái Đất và chị Sao Mộc tới thăm, cùng các con học môn Tự nhiên Xã hội vui lắm. Sau cháu đưa cho bố mẹ xem tờ đăng ký mua bộ giáo trình Tự nhiên Xã hội tên là Skycare của bộ GD kết hợp với Tập đoàn giáo dục UNET sản xuất dưới dạng đĩa DVD: 105k/bộ = 3 đĩa. Bông bảo bố mẹ đăng kí mua cho con để các con được học Tự nhiên Xã hội trên lớp bằng phim hoạt hình với anh Trái đất và chị Sao Mộc.
    Không biết các bé nhà các mẹ có được giới thiệu bộ giáo trình này không? Vợ chồng em vẫn chưa được xem qua giáo trình nên không biết thông tin nhiều lắm, và cũng chưa hiểu đưa vào giảng dạy thế nào? có nên mua cho con không? 105k một bộ đĩa cho 1 năm học thì cũng không phải là đắt nhưng em vẫn muốn tìm hiểu thêm thông tin.
    Có mẹ nào biết về giáo trình này rồi thì bảo em với ạ. Tks các mẹ!:Rose:
    @ ^ ^ @

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 99 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Con mẹ kienhuyen12 cũng được học thử bộ giáo trình đó rồi ạ? Mẹ thấy nội dung bộ giáo trình đó thế nào ạ? Em thấy Bông nhà em thích lắm. Thôi thì cháu thích thì đăng kí mua cho cháu, em cũng đang chờ cô giáo phát cho cháu để về nhà xem như thế nào. Mấy ngày nay thấy cháu suốt ngày líu lo về anh Trái Đất, kể cũng vui mẹ nó ạ!
    @ ^ ^ @
    • 4,271 Bài viết

• 14,741 Được cảm ơn

Hóng hớt thế nào lại lạc vào chỗ này. Con mình không học tiểu học ở bên này nên bình thường mình không có care lắm nhưng đọc mà giật bắn người vì cái chữ UNET. Công nhận là "trình" của Trần Thị Ngọc Mai càng ngày càng cao, dễ lòe thiên hạ quá.
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    • 4,271 Bài viết

• 14,741 Được cảm ơn

Mời các mẹ nghía những gì bạn Mai đã làm nhé. Còn kỳ 2 nữa mà mình chưa tìm ra:

http://laodong.com.vn/Home/Ky-I-Mao-.../18199.laodong

Đây nữa ạ:

http://www.mamnon.com/(S(rj1ngt55inw...3&categoryID=3
    “When it comes to the future, there are three kinds of people: those who let it happen, those who make it happen, and those who wonder what happened.”
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 340 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Unet có cái Skycare là cái này

http://uniscampus.org.vn/

Không biết có phải là Unet mà nhà Nâu nói không?

Nhà mình cũng đóng tiền mua rồi, mấy tháng nay mà không có thấy đĩa....:Sad:
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mẹ Tyxiu học trường nào thế ạ? Bé nhà em học ở trường Nam Trung Yên, cháu nhận được đĩa rồi. Đĩa được mã hóa rất cẩn thận, chất lượng tốt, hình ảnh đẹp. Nói chung Họa My rất thích. Cả nhà em ngồi xem cùng nhau thấy nội dung bài học rất ổn và sát với chương trình sách giáo khoa của các cháu. Trước khi mua đĩa, các cháu được giao lưu và học thử một hôm, cháu nào thích và bố mẹ thấy hợp lý mới mua chứ nhà trường không bắt buộc.
    Thực ra quan điểm của em là cái gì có lợi cho con mình, tốt cho con thì mình mua chứ không quan tâm tới mấy chuyện phức tạp kia. ^^ Huống hồ đĩa này là sản phẩm hợp tác của Bộ GD&ĐT thì em tin tưởng!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ TyXiu ơi, em thấy dự án này mới triển khai được hơn 1 tháng thôi mà. Hay mẹ ở tỉnh khác ngoài HN mà làm sớm hơn nhỉ? Vì nghe cô giáo Họa My bảo Bộ mới phê duyệt dự án này của UNET thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào các mẹ!
    Bin nhà tôi học lớp 2 bên trường Điện Biên. Cách đây mấy tuần thấy cháu mang phiếu đăng ký mua đĩa học Tự nhiên và xã hội bằng phim hoạt hình. Thấy cháu háo hức và kể tôi nghe tỉ mỉ nên tôi đồng ý mua cho cháu với giá 105k/bộ. Đến hôm qua cu cậu mang đĩa về khoe, tôi cũng cẩn thận xem qua các bài học trong đó. Nói chung chất lượng đĩa tốt, hình ảnh bài học sinh động và quan trọng tôi thấy cháu tiếp thu bài nhanh hơn. Tôi ủng hộ phương pháp học mới này. Nếu đĩa học hiệu quả, giá thành cũng ko quá cao thì không vấn đề gì đâu các mẹ ạ!
    • 15 năm
    • 340 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Hôm qua con mình cũng mang đĩa về rồi, con rất thích, mình xem cũng thấy hay.

Bé nhà mình thích học môn TNXH, đạo đức,....nên mình cũng hài lòng, hôm trước nghe bác Nâu nói mình cứ âm ỉ tiếc thì buổi tối con mang đĩa về! Nghe ngóng thấy các môn này dạy trong trường khá tẻ nhạt, sách in thì quá chán, nhất là với các con còn nhỏ lớp 1,2. Hồi trước nhóm cánh buồn cũng có xuất bản bộ sách, có cuốn Lối sống , theo mình nội dung được.
    • 16 năm
    • 260 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Các mẹ cho e hỏi , đĩa này dành cho lớp mấy đây ạ? Sao bé nhà e học lớp 3 không thấy nói gì cả nhỉ, mà bé rất thích tìm hiểu về KHXH, đặc biệt là hệ mặt trời, mấy hôm nay e cứ đi tìm sách về hệ mặt trời cho bé mà chả thấy đâu.
    5305
    5306
    • 15 năm
    • 340 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Mình không nhớ rõ lắm, nhưng hình như là Công ty Thiết bị GD có mô hình hệ mặt trời rất hay, dù không được đẹp lắm, mô tả sự chuyển động của trái đất quanh mặt trời, mặt trăng quanh trái đất! Bạn tìm cho con nhé!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Ha noi ơi, hôm mình đi họp phụ huynh cho Họa My thì cô giáo nói bộ giáo trình này có từ lớp 1 tới lớp 5 đấy nhưng hiện tại mới áp dụng cho lớp 1 và 2, hình như năm học sau sẽ đưa vào đấy. Bé nhà mình mới học lớp 1 nên yên tâm rồi, các lớp sau con sẽ có đủ bộ cho mỗi năm học tới lớp 5. Chương trình học của bé lớp 3 có bài về hệ mặt trời ko mẹ Ha noi? Nếu có thì trong bộ giáo trình cũng sẽ có thôi. Mình thấy hình ảnh và nội dung được lắm mẹ nó ạ.
    • 16 năm
    • 260 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ tyxiu và mẹ nguyenhoamy nhiều nha. Mẹ tyxiu cho mình hỏi Cty thiết bị GD nằm ở đâu vậy mẹ nó?
    5305
    5306
    • 15 năm
    • 340 Bài viết

• 1,155 Được cảm ơn

Mình nhìn thấy bộ mô hình này tại một lớp mầm non tư thục của một người quen. Mình cũng đang nhờ mua hộ theo đợt mua học liệu sắp tới của trường thôi chứ không biết nhiều hơn. Nhưng bộ đó rất hay, có phần thể hiện ngày đêm nữa......
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Quan niệm của em là con còn nhỏ nên học mà chơi là chính. Em thậm trí cho nặng về phần chơi hơn vậy mà nhóc con tỏ ra khá nhạy khám phá thế giới và tò mò nên hỏi cả ngày thành ra thấy cũng học được không ít mặc dù chơi rất nhiều. Xem phim, dã ngoại, dẫn bé đi chơi rồi chỉ này chỉ kia, kể chuyện... bé nhớ rất lâu lần sau tới 1 lần mẹ thì quên mất chuyện lâu rồi còn con ngồi kẻ lại. :Angel: