TIN TÀI TRỢ.

5 Lời khuyên để lựa chọn khóa học hè bổ ích cho con

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.63K Lượt đọc
  • 301 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 662 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Cũng đang tìm hiểu đây mẹ nó ơi.xong em cho chị thông tin nhé. Hè đến là mẹ mìn như siêu nhân ấy, phải xếp lịch ăn ngủ, chơi, du lịch, học sao cho phù hợp nè, nhất là thời gian đón đưa nữa, đuối luôn
    chính xác là như vậy, mình trở thành mẹ mìn, mẹ siêu nhơn, hay là bà ba bị cũng được , cứ mỗi hè là được phong chức cao cả ah . Nội mà kiếm hco64 gửi chúng nó không cũng đủ phủ phê hết thời gian. Mà phải chi có hco64 nào nhận chúng nó giữ vào ngày hè chứ. May ra hy vọng có thể kiếm chỗ cho chúng vừa học vừa chơi như ở trường học.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 221 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhoa09 Xem bài viết
    Giờ cứ thấy ở nhà là tụi nhỏ cắm đầu vào Ipad, laptop thôi. Mà rành lắm nhé, đổi pass máy kiểu j bọn chúng cũng biết hết á .
    Đúng đấy chị, con nít thời bây giờ rành công nghệ còn hơn chị em ta nữa, chúng giỏi nhìn theo và bắt chước. Ba mẹ đi làm cả ngày ở nhà mà giao con cho ông bà với osin, không quản chặt thì con cứ cắm đầu vào màn hình, sớm muộn gì sẽ nhìn đời qua hai mảnh đít chai
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy ở trên có gợi ý trại hè của VAS với bên hội Việt Mỹ thì mình thấy hình VAS chương trình phong phú hơn thì phải. Đã để lại thông tin chờ tư vấn nè
    • 293 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thì thấy ở các thành phố lớn thường có điều kiện hơn, nên hè cứ cho con tham gia mấy khóc học quân đội hay trại hè ở các trường Anh ngữ cũng thú vị. Tham gia trại hè quân đội thì rèn luyện được cho các con nhiều tính tốt nhưng phải các bé lớn, không có cha mẹ vẫn có thể chăm sóc được mình cơ. Còn trại hè anh ngữ thì con có thể vừa chơi nhưng cũng học được thêm nhiều thứ bổ ích nè. Có điều phải chọn lựa cho phù hợp, tìm hiểu kĩ, chọn lựa trung tâm có uy tín chứ hầu như trung tâm nào cũng nói hay hết đó.
    • 359 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng đang tìm kiếm cho con một khóa học hè. Em cũng muốn con học như được thư giãn ấy. Chứ để nghỉ hè nhiều quá, cứ đến gần năm học chuẩn bị đi học lại là uể oải, phải lên tâm lý trước cả 1-2 tuần.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 795 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Mình đọc thấy bảo trại hè mà hỏi dịch vụ giặt ủi rồi gọi điện thoại cho bố mẹ? Thế này thì đi resort nghĩ dưỡng chứ Chắc thời đại bi giờ khác với hồi 15 năm trước.
    Mình đi trại hè đúng chữ bụi luôn . Lên rừng xuống biển, chơi trò chơi lớn, đốt lửa trại, hì hụi đi tìm củi trong rừng, tự cà ra lửa mà đốt. Rồi tự căng lều luôn. Ngủ bị muỗi cắn phàm luôn. ối trời, nhớ lại sao hồi đó mình cũng cừ gớm nhỉ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 662 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hnlan2015 Xem bài viết
    Em thì thấy ở các thành phố lớn thường có điều kiện hơn, nên hè cứ cho con tham gia mấy khóc học quân đội hay trại hè ở các trường Anh ngữ cũng thú vị. Tham gia trại hè quân đội thì rèn luyện được cho các con nhiều tính tốt nhưng phải các bé lớn, không có cha mẹ vẫn có thể chăm sóc được mình cơ. Còn trại hè anh ngữ thì con có thể vừa chơi nhưng cũng học được thêm nhiều thứ bổ ích nè. Có điều phải chọn lựa cho phù hợp, tìm hiểu kĩ, chọn lựa trung tâm có uy tín chứ hầu như trung tâm nào cũng nói hay hết đó.
    vấn đề này cũng là một vấn đề lớn đối với mẹ mìn như chúng ta. Cố gắng dành giật suất cho con vừa học vừa chơi theo chương trình như trong quảng cáo của các trung tâm, mà khi tực tế không đúng như vậy, hoặc chất lượng tệ hơn họ nói thì mình mang tiếng chết. Nhất là trong thời buổi này, giải trí bằng công nghệ càng cao, tưởng cho con đi học tham gia ngoài trời để rèn luyện thân thể, tránh chơi đồ công nghệ. vậy mà tới trường, tưởng sao con lại ở trong phòng lab hoặc phòng máy tính liên tục thì cho đi học làm gì nữa.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thấy năm nay trại hè của VAS có nhiều chương trình khá hay đó: “Học Tiếng Anh qua 7 giá trị cốt lõi” và “Học hè cùng các chuyên gia khách mời” trong lĩnh vực âm nhạc: Dương Khắc Linh, Daniel (Bước nhảy hoàn vũ), Thanh Bùi, Justin (Camp Asia – Mỹ), DJ Konka… chắc hẳn con mình sẽ có những giây phút được thư giãn thoải mái nhất, đăng kí thôi các mẹ ơi.
    • 359 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mathangku Xem bài viết
    Mình đọc thấy bảo trại hè mà hỏi dịch vụ giặt ủi rồi gọi điện thoại cho bố mẹ? Thế này thì đi resort nghĩ dưỡng chứ Chắc thời đại bi giờ khác với hồi 15 năm trước.
    Mình đi trại hè đúng chữ bụi luôn . Lên rừng xuống biển, chơi trò chơi lớn, đốt lửa trại, hì hụi đi tìm củi trong rừng, tự cà ra lửa mà đốt. Rồi tự căng lều luôn. Ngủ bị muỗi cắn phàm luôn. ối trời, nhớ lại sao hồi đó mình cũng cừ gớm nhỉ.
    Ngày trước tự tổ chức chơi chứ không phải có cả kế hoạch trại hè đâu mom. Mà nghĩ lại hồi trước đúng là liệt thiệt đó chứ. Nhà em khó lắm phải lớp 9 mới cho tham gia đó
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 795 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luathang5 Xem bài viết
    Ngày trước tự tổ chức chơi chứ không phải có cả kế hoạch trại hè đâu mom. Mà nghĩ lại hồi trước đúng là liệt thiệt đó chứ. Nhà em khó lắm phải lớp 9 mới cho tham gia đó
    Lớp 6 chị tham gia trại hè rồi. Lúc đó cũng k nhớ rõ như thế nào nhưng nhà mình có dì cậu là huynh trưởng của một liên đoàn nên mấy chị em mình tham gia sớm lắm. Cực kỳ bổ ích và huần luyện tụi mình đúng thành một người độc lập và tự tin.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 795 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Em thấy năm nay trại hè của VAS có nhiều chương trình khá hay đó: “Học Tiếng Anh qua 7 giá trị cốt lõi” và “Học hè cùng các chuyên gia khách mời” trong lĩnh vực âm nhạc: Dương Khắc Linh, Daniel (Bước nhảy hoàn vũ), Thanh Bùi, Justin (Camp Asia – Mỹ), DJ Konka… chắc hẳn con mình sẽ có những giây phút được thư giãn thoải mái nhất, đăng kí thôi các mẹ ơi.
    Sao các mẹ khoái cho con đi học hè quá nhỉ. Mình nghe hai chữ học hè mà sao mình thấy mệt cho con luôn đó. Bé đi học của tuần trong ngày, có chút thứ 7 CN cho con nghỉ mình cũng cho bé đi học sáng học tối. Trưa ngủ chút xíu. Giờ tới hè, mình tính cho bé nghỉ ngơi chơi bời thôi, hỏng cho đi học gì nữa hết á. Ép con quá thấy mình mẹ mìn gì đâu.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 660 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebum2012 Xem bài viết
    chính xác là như vậy, mình trở thành mẹ mìn, mẹ siêu nhơn, hay là bà ba bị cũng được , cứ mỗi hè là được phong chức cao cả ah . Nội mà kiếm hco64 gửi chúng nó không cũng đủ phủ phê hết thời gian. Mà phải chi có hco64 nào nhận chúng nó giữ vào ngày hè chứ. May ra hy vọng có thể kiếm chỗ cho chúng vừa học vừa chơi như ở trường học.
    Việc nhồi cho con đi học hè hay gọi là đi trại hè Anh ngữ thật sự không khiến con thấy thư giãn, thoải mái mà ngược lại làm con cảm thấy mệt mỏi hơn. Nghỉ hè mình thích cho con về quê với ông bà hơn, có sự giám sát sâu sắc của ông bà quanh vườn rau, ao cá, mùa này cũng gặt rồi nên chắc chắn bé có chổ tha hồ chạy nhảy. 1 tháng là đủ để chơi, sau đó quay về thành phố tham gia 1 lớp học võ hoặc đàn sẽ có lợi hơn là cho đi cái gọi là trại hè đó đó. Các mẹ thấy sao?
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 5,711 Bài viết

• 11,990 Được cảm ơn

Một trong những lợi ích nữa của trại hè qua kinh nghiệm bản thân của mình là:

- Con thay đổi rõ rệt từ nết ăn đến giấc ngủ. Điển hình là bé mình cực kỳ biếng ăn, vậy mà cho đi trại hè với các bạn, bé biết mình thích ăn gì, không thích ăn gì. Bé ngủ dễ hơn.Trước đây ngủ phải tắt đèn, gãi lưng, giờ thì tự ngủ cho dù sáng đèn, chẳng thèm ru nữa, chỉ cần có cái gối yêu thưong cái mùi iu thích.
    - Bé đoàn kết và biết chia sẻ hơn. Biết chơi với tập thể và vì lợi ích của tập thể hơn là vì cá nhân. Mình đặt biệt kết cái mô hình này. Tính này hi vọng theo con mãi.
    • 293 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xingrong01 Xem bài viết
    Việc nhồi cho con đi học hè hay gọi là đi trại hè Anh ngữ thật sự không khiến con thấy thư giãn, thoải mái mà ngược lại làm con cảm thấy mệt mỏi hơn. Nghỉ hè mình thích cho con về quê với ông bà hơn, có sự giám sát sâu sắc của ông bà quanh vườn rau, ao cá, mùa này cũng gặt rồi nên chắc chắn bé có chổ tha hồ chạy nhảy. 1 tháng là đủ để chơi, sau đó quay về thành phố tham gia 1 lớp học võ hoặc đàn sẽ có lợi hơn là cho đi cái gọi là trại hè đó đó. Các mẹ thấy sao?
    Em thì không tán đồng quan điểm này. Bọn trẻ sẽ khoái những kiểu thư giãn như này hơn. Không có mệt mỏi đâu ạ. Còn về quê con em ở chừng 1 tuần là đòi lên rồi, ở quê có không gian thật nhưng ở lâu con cũng chán lắm, đó là lời tâm sự của con mình á. Cho nên tốt nhất là ba mẹ cứ thể theo nguyện vọng của con, hỏi bé có thích tham gia trại hè k....rồi hãy quyết định chứ ko nên gò ép
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình rất thích đi học hè, năm nào sắp nghỉ hè cũng năn nỉ ba mẹ cho đi học hè. Mùa hè thì cu cậu được bơi nhiều hơn, vừa học vừa chơi và đặc biệt được đi trại hè nên rất thích
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao các mẹ khoái cho con đi học hè quá nhỉ. Mình nghe hai chữ học hè mà sao mình thấy mệt cho con luôn đó. Bé đi học của tuần trong ngày, có chút thứ 7 CN cho con nghỉ mình cũng cho bé đi học sáng học tối. Trưa ngủ chút xíu. Giờ tới hè, mình tính cho bé nghỉ ngơi chơi bời thôi, hỏng cho đi học gì nữa hết á. Ép con quá thấy mình mẹ mìn gì đâu.
    Nghỉ hè cũng hơn 2 tháng lận chị ơi. Nói nghỉ ngơi cũng không có nghĩa là để con ăn ngủ chơi điện tử, mà nên luôn để con trong tâm thế sẵn sàng đi học để khi nhập học không bỡ ngỡ ấy
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 660 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Trại hè gì mà nghe bảo bọc con trẻ quá mẹ nó nhỉ? Mình hỏng tin nổi vào mấy cái quảng cáo trại hè này nọ nha. Số lượng ít một nhóm tầm 5-7 bé thì còn quản lý và tìm hiểu tính cách từng bé và có phương pháp uốn nắn được, chứ đông quá đôi khi phó mặc cho các bé lĩnh hội được thì tốt không thì thôi. Mình thấy tham gia chỉ mất thời gian của con và tốn tiền.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 660 Bài viết

• 679 Được cảm ơn

Nghỉ hè cũng hơn 2 tháng lận chị ơi. Nói nghỉ ngơi cũng không có nghĩa là để con ăn ngủ chơi điện tử, mà nên luôn để con trong tâm thế sẵn sàng đi học để khi nhập học không bỡ ngỡ ấy
    Mình muốn cho bé đi học một lớp năng khiếu hoặc sinh hoạt hè ở Phường chứ còn đi trại hè thì không thích lắm. Chắc chưa tìm được chổ tin cậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi xingrong01 Xem bài viết
    Mình muốn cho bé đi học một lớp năng khiếu hoặc sinh hoạt hè ở Phường chứ còn đi trại hè thì không thích lắm. Chắc chưa tìm được chổ tin cậy.
    Chị thử xem video về trại hè trong link này nhé, rồi hãy quyết định cho con vẫn chưa muộn
    http://www.vas.edu.vn/summer-camp-2015/#page/1
    • 359 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lớp 6 chị tham gia trại hè rồi. Lúc đó cũng k nhớ rõ như thế nào nhưng nhà mình có dì cậu là huynh trưởng của một liên đoàn nên mấy chị em mình tham gia sớm lắm. Cực kỳ bổ ích và huần luyện tụi mình đúng thành một người độc lập và tự tin.
    Khỏi nói ròi,rèn luyện cho bản thân được các kĩ năng sống, tự tin hơn, nhất là với những bạn nhút nhát thì đây là cơ hội để mạnh dạn hơn. Biết được cách tự giải quyết các vấn đề khi không có người lớn..phải ko chị