TIN TÀI TRỢ.

Món quà của em, Nhỏ xinh ấm áp, Nhận bằng khứu giác, Cảm bằng con tim

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.12K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Năm nay anh đón giao thừa trong bệnh viện. Thấy em buồn, anh động viên em chịu khó, vì những bệnh nhân của anh còn phải nằm viện trước, trong và sau Tết nữa, bao nhiêu bệnh nhân là bấy nhiêu gia đình mất Tết. Nghe thế, em chẳng còn thắc mắc gì, nhưng thấy thật thương anh.

Ngày tết, trong bệnh viện cũng có cây đào, cây quất, nhưng chút sắc xuân ấy thành lạc lõng giữa không gian ảm đạm. Là bóng áo trắng đi lại khẩn trương, là những giấc ngủ gục âu lo mệt mỏi của những người thăm bệnh, là những bệnh nhân vật vã cơn đau - khung cảnh quen thuộc hàng ngày nhưng vào ngày tết mới càng thấy sự khác biệt với khung cảnh bên ngoài biết mấy.

Ngày tết, bếp ăn tập thể cũng có bánh chưng, giò lụa, cũng nem rán, canh măng, nhưng ăn uống vội vàng lặng lẽ, vị Tết vì thế cũng phôi pha.

Ngày Tết, cũng phảng phất hương trầm trong bệnh viện, nhưng đâu át được mùi cồn, thuốc, mùi các loại bệnh phẩm, mùi người ốm nằm lâu và một mùi bệnh viện đặc trưng khó tả.

Đêm giao thừa, đêm Tết nhất của Tết, mà anh đón Tết trong không khí ấy, bảo sao em không thương anh cho được.

Nhưng em đã nghĩ ra một món quà nhỏ cho anh. Áo blu của anh, em sẽ tranh phần hộ lý, giặt trắng tinh khôi và thơm nức hương ban mai của Comfort. Em sẽ cho vào túi anh một chiếc áo gối cũng được ướp hương như thế, mùi huơng quen thuộc trên khắp các đồ vải nhà mình. Thử qua nhiều loại, em chọn Comfort hương ban mai, vì nó làm chăn gối nhẹ bông mềm mại, làm rèm cửa thơm mát trong lành, làm khăn bàn thoang thoảng không át mùi thức ăn, làm áo anh thơm mà không mất đi nam tính, làm Cún lớn Cún bé nhà mình như những nắm bông mịn màng dễ ghét.

Giao thừa, tuy anh xa nhà nhưng em sẽ gửi mùi hương ấy theo anh, để ít phút thư giãn hiếm hoi, anh có một chút cảm giác gần gũi thân quen. Trong hương thơm ấy, cả nhà quây quần bữa tối, các con ngon giấc say nồng, và chúng mình bên nhau, anh nhỉ!

Có lẽ, em sẽ gài thêm một tấm thiệp nhỏ trong áo gối, để khi anh lồng gối, mảnh thiệp sẽ "tình cờ" rơi ra, với dòng chữ nhỏ: "Em chúc anh một năm mới comfort".

Em mỉm cười tưởng tượng, lúc ấy chàng ngố của em sẽ như thế nào nhỉ, :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Thấy Tết đến gần hơn và gần anh hơn trong cái tết xa nhau.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình yêu mầu áo trắng của Bác sĩ! Đọc mà thấy ấm áp lạ! Chúc hai bạn tết này gối chung một chiếc gối nhẹ bông mềm mại và ấm áp trong mùi hương của Comfort ban mai!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 3,765 Bài viết

• 8,273 Được cảm ơn

Đọc bài này thấy sao mà ấm áp thế:LoveStruc: biết ơn các bác sỹ
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chau_anh_7x Xem bài viết
    Mình yêu mầu áo trắng của Bác sĩ! Đọc mà thấy ấm áp lạ! Chúc hai bạn tết này gối chung một chiếc gối nhẹ bông mềm mại và ấm áp trong mùi hương của Comfort ban mai!
    Em cảm ơn chị đã thích bài viết này và yêu nghề bác sỹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cáo Xem bài viết
    Đọc bài này thấy sao mà ấm áp thế:LoveStruc: biết ơn các bác sỹ
    Nghe thấy từ "biết ơn" cảm động quá chị Cáo ơi, bây giờ nhiều thứ quy ra thóc quá nên lòng biết ơn cũng ít nhiều ảnh hưởng.
    • 3,267 Bài viết

• 13,394 Được cảm ơn

Hay quá Ngọc ơi, nhẹ nhàng mà xúc động quá.
    NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,730 Bài viết

• 5,999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bsngoc Xem bài viết
    Năm nay anh đón giao thừa trong bệnh viện. Thấy em buồn, anh động viên em chịu khó, vì những bệnh nhân của anh còn phải nằm viện trước, trong và sau Tết nữa, bao nhiêu bệnh nhân là bấy nhiêu gia đình mất Tết. Nghe thế, em chẳng còn thắc mắc gì, nhưng thấy thật thương anh.

Ngày tết, trong bệnh viện cũng có cây đào, cây quất, nhưng chút sắc xuân ấy thành lạc lõng giữa không gian ảm đạm. Là bóng áo trắng đi lại khẩn trương, là những giấc ngủ gục âu lo mệt mỏi của những người thăm bệnh, là những bệnh nhân vật vã cơn đau - khung cảnh quen thuộc hàng ngày nhưng vào ngày tết mới càng thấy sự khác biệt với khung cảnh bên ngoài biết mấy.

Ngày tết, bếp ăn tập thể cũng có bánh chưng, giò lụa, cũng nem rán, canh măng, nhưng ăn uống vội vàng lặng lẽ, vị Tết vì thế cũng phôi pha.

Ngày Tết, cũng phảng phất hương trầm trong bệnh viện, nhưng đâu át được mùi cồn, thuốc, mùi các loại bệnh phẩm, mùi người ốm nằm lâu và một mùi bệnh viện đặc trưng khó tả.

Đêm giao thừa, đêm Tết nhất của Tết, mà anh đón Tết trong không khí ấy, bảo sao em không thương anh cho được.

Nhưng em đã nghĩ ra một món quà nhỏ cho anh. Áo blu của anh, em sẽ tranh phần hộ lý, giặt trắng tinh khôi và thơm nức hương ban mai của Comfort. Em sẽ cho vào túi anh một chiếc áo gối cũng được ướp hương như thế, mùi huơng quen thuộc trên khắp các đồ vải nhà mình. Thử qua nhiều loại, em chọn Comfort hương ban mai, vì nó làm chăn gối nhẹ bông mềm mại, làm rèm cửa thơm mát trong lành, làm khăn bàn thoang thoảng không át mùi thức ăn, làm áo anh thơm mà không mất đi nam tính, làm Cún lớn Cún bé nhà mình như những nắm bông mịn màng dễ ghét.

Giao thừa, tuy anh xa nhà nhưng em sẽ gửi mùi hương ấy theo anh, để ít phút thư giãn hiếm hoi, anh có một chút cảm giác gần gũi thân quen. Trong hương thơm ấy, cả nhà quây quần bữa tối, các con ngon giấc say nồng, và chúng mình bên nhau, anh nhỉ!

Có lẽ, em sẽ gài thêm một tấm thiệp nhỏ trong áo gối, để khi anh lồng gối, mảnh thiệp sẽ "tình cờ" rơi ra, với dòng chữ nhỏ: "Em chúc anh một năm mới comfort".

Em mỉm cười tưởng tượng, lúc ấy chàng ngố của em sẽ như thế nào nhỉ, :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Ngọc ơi, hay và cảm động quá. Chúc vợ chồng em mãi mãi hạnh phúc, đến tận đầu bạc răng long nhé. Chúc các bác sỹ luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc để cứu người, chữa bệnh.

Kiểu này phải gửi bài này đến anh quản lý nhãn hàng Comfort thôi, không quảng cáo nhưng tuyệt chiêu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 771 Bài viết

• 3,363 Được cảm ơn

Trong ngày đông giá rét như hôm nay, đọc bài viết của em chị thấy ấm lòng quá.
    Trái đất vốn chẳng có đường. Người ta đi mãi thành đường mà thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 4,792 Bài viết

• 1,285 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đọc tiêu đề là thấy ấm áp rồi chị. Mà cho em tò mò tí nha, bsngoc là BS Ngọc à?
    xispacemuoi
    • 3,823 Bài viết

• 2,638 Được cảm ơn

2 bác sỹ này vẫn còn lãng mạn lắm ý, chúc anh chị luôn giữ đc ngọn lửa nồng ấm như thế này nhé

lAexp7
    • 140 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Bác sỹ lãng mạn quá, bài viết cực hay. Mình là mình kiện Comfort nếu Bs ngọc ko dc giải.
    Chúc gia đình 2 bác sỹ luôn hạnh phúc, ngập tràn tiếng cười.
    • H&B
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,143 Bài viết

• 451 Được cảm ơn

Đọc bài này mà thấy ấm áp lạ thường mặc dù mình rất dị ứng với áo blu trắng của bác sỹ, hihi. Tết này dù xa nhau nhưng nhờ hương thơm ban mai của comfort sẽ làm cho hai vợ chồng trở nên gần nhau hơn. Chúc gia đình anh chị mãi mãi hạnh phúc bên nhau!
    • 4,282 Bài viết

• 6,398 Được cảm ơn

Đọc bài này em thấy nổi da gà như khi nghe "Chỉ là giấc mơ - UL". Chúc anh chị mãi hạnh phúc nhé :LoveStruc:
    • 3,746 Bài viết

• 7,959 Được cảm ơn

Cảm động lắm chị ơi,em nhớ năm em mang bầu con Mít cũng ăn tết trong bệnh viện,các bs ở đây nhiệt tình và ấm áp
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,487 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Bài viết của bạn sâu sắc và cảm động quá. Dù thời khắc giao thừa có cách xa nhau về địa lí, nhưng nhờ mùi hương quen thuộc em gửi gắm mà anh thấy ấm áp hơn. Đó chính là hương tết của gia đình bạn đấy. Chúc gia đình bạn luôn hạnh phúc.
    • 92 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình xài Comfort hương ngàn hoa có khác với comfort hương ban mai không?
    • 19 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Em cảm ơn chị đã thích bài viết này và yêu nghề bác sỹ.
    Uh! Mình yêu quý và thật sự trân trọng các Bác sĩ.Mình đã có một bài viết riêng ở facebook của Mình về tình cảm dành cho ngành y nói chung và các bác sĩ nói riêng đó Bạn ạ!Có thể bài viết đó không hay,nhưng đó là tình cảm thật lòng của Mình...Chúc hai Bạn luôn hạnh phúc và thành công trong nghề nghiệp mình đã chọn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_BongBongbangbang Xem bài viết
    Mình xài Comfort hương ngàn hoa có khác với comfort hương ban mai không?
    Nếu ngửi chai đậm đặc thì hầu như không khác đâu bạn ạ, nhưng hương đọng lại trên vải thì khác nhau đấy, cá nhân mình thấy hương ngàn hoa hợp với đồ em bé hơn, còn hương ban mai thì dễ hòa hợp với đồ hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chau_anh_7x Xem bài viết
    Uh! Mình yêu quý và thật sự trân trọng các Bác sĩ.Mình đã có một bài viết riêng ở facebook của Mình về tình cảm dành cho ngành y nói chung và các bác sĩ nói riêng đó Bạn ạ!Có thể bài viết đó không hay,nhưng đó là tình cảm thật lòng của Mình...Chúc hai Bạn luôn hạnh phúc và thành công trong nghề nghiệp mình đã chọn nhé!
    Em cảm ơn chị lần nữa, những bài nói đến nghề y trên Wtt và các diễn đàn nói chung phần nhiều là chê, đọc buồn lắm vì có rất nhiều điều chê là đúng, những tình cảm của chị làm em thấy được động viên và có niềm tin vào những việc làm của mình hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,988 Bài viết

• 10,951 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dieu Anh Paris Xem bài viết
    Hay quá Ngọc ơi, nhẹ nhàng mà xúc động quá.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tutibimbim Xem bài viết
    Ngọc ơi, hay và cảm động quá. Chúc vợ chồng em mãi mãi hạnh phúc, đến tận đầu bạc răng long nhé. Chúc các bác sỹ luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc để cứu người, chữa bệnh.

Kiểu này phải gửi bài này đến anh quản lý nhãn hàng Comfort thôi, không quảng cáo nhưng tuyệt chiêu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi very_good Xem bài viết
    Trong ngày đông giá rét như hôm nay, đọc bài viết của em chị thấy ấm lòng quá.
    Em cảm ơn các chị, các chị cũng chia sẻ cảm xúc hương tết của mình đi!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3