Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhà cấp 4 kiểu hiện đại đẹp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 681 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Sau 1 thời gian khá dài chuẩn bị và mình đã hoàn thành đường công trình nhà cấp 4 khá ưng ý. Mình chia sẽ với các bạn về ngôi nhà của mình.

Theo kiểu truyền thống thì nhà hay đưa bếp và WC ra phía sau, mình thì đổi ngược lại.
    Sau một hồi tham khảo ý kiến của KTS thì có bản vẽ như thế này:

Nhờ có KTS nên mặt bằng hợp lý.

Sau đó nhờ công lớn nhất là đội thợ, tay nghề vững và có tâm.

Tình cờ thấy nhà bên cạnh xây mà mình mới quen được thầu khá tốt, giá cả hợp lý.

Mình phương châm là tiết kiệm nên chọn phương án thuê thợ, còn lại mình chọn vật liệu từ thô đến hoàn thiện, có người nhà giám sát.

Lúc trước cũng có thuê thợ nhưng khi đối chiếu giá cả đi tham khảo thì thôi rồi toàn chênh cao so với giá mình tự đi mua.

Mọi người thử ngắm xem ngôi nhà cấp 4 (giá xây dựng không kể tiền đất khoảng 450 triệu, bao gồm cả tiền xin phép xây dựng, xin điện nước, nội thất như hình).

Nếu bạn nào có nhu cầu xây mình sẽ cho số điện thoại chủ thầu. Chủ thầu này đoàng hoàn, làm tử tế, giá cả không phát sinh. nhà mình 70m2, tiền thợ trọn gói bao gồm bắt điện nước, sơn cho đến nhận nhà là 72tr, chỉ chưa bao gồm trần thạch cao (khoảng 150.000đ.m2). Giá cả thì mọi người tự thoả thuận theo căn nhà/thiết kế của mình nhé.

Mình chia sẽ để các bạn tham khảo, không có ý giới thiệu gì cả. Nhưng đối với người đoàng hoàng nên chia sẽ để cộng đồng mạng tham khảo.

Số chủ thầu xây dựng : 0988.35.53.67 (Anh Phúc).
    Hình đính kèm
    • File Type: jpg 2.jpg (40.3 KB, 0 lần tải)
    • File Type: jpg 1.jpg (40.9 KB, 0 lần tải)
    • File Type: jpg 3.jpg (24.2 KB, 0 lần tải)
    • File Type: jpg 5.jpg (19.1 KB, 0 lần tải)
    • File Type: jpg 4.jpg (26.9 KB, 0 lần tải)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Còn một số hình ảnh nữa. Mình đưa len
    image

image

image

image

image

image

image

image

Bạn nào có muốn tư vấn thì gửi mail huynhbinhtrans@gmail.com để mình gửi cho dự toán và thiết kế.
    Thanks
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)