Éc éc, năm con lợn sắp đến rồi!!Chả là mấy tháng gần đây bận quá mà e vẫn muốn học ít tiếng anh cho bằng bạn bè. Học được hết 1 nửa khóa thấy hay ho phết xong cũng đi tán phét vs ng nước ngoài, thế là có bạn nước ngoài ). Nước bạn không có Tết ta nhưng vẫn muốn chúc chúng nó nên em chia sẻ với mọi ng mấy câu chúc Tết nhá!

1. In this New Year, I wish you achieve all your goals in life,

And get success at every step of life, enjoy a wonderful 2019.

Dịch: Trong năm mới này , tôi chúc bạn đạt được tất cả mục tiêu của mình trong cuộc sống,

Và có được thành công trong mọi chặng đường , tận hưởng một năm 2019 tuyệt vời .

2 " Wish that all your wishes are fulfilled this year... Happy new year

Chúc bạn một năm mới đạt được tất cả những ước mơ của mình... Chúc mừng năm mới

3. A new year, new start and way to go.Wish you successful and glorious

Chúc bạn thành công và hạnh phúc với sự lựa chọn trong năm mới 2019.

4. "Forget the pains, sorrows, and sadness behind,

Let us welcome this New Year with big smile,

Hãy quên đi buồn đau, sợ hãi và hãy để lại lỗi buồn ở phía sau.

Chúng ta hãy cùng đón năm mới niềm vui lớn đang đón chờ

5. "Tomorrow, is the first blank page of a 365 page book. Write a good one".

Ngày mai là trang giấy trắng đầu tiên của một cuốn sách 365 trang. Hãy viết một trang hay nhé.

6. "May this New Year give you the courage to triumph over your vices and embrace the virtues".

Cầu mong năm mới sẽ mang lại cho bạn sự dũng cảm để vượt qua những thói quen xấu và rèn giũa những đức tính tốt.

--------------

Mong mọi người thấy bài viết của em có ích.
Em nói thật, nếu cứ trông chờ học 1 khóa học xong giỏi lên luôn thì mng ko nên mơ nữa. Học ko có hành ko đc gì đâu. Khóa học người ta dạy nền tảng xong mình tự xây chứ. Nghe xong câu này chắc mng ai cũng lôi lý do bận để không phải thực hành. Nhưng mà bây h thời buổi nào rồi mà còn cứ học là phải đến lớp mang cả tạ sách vở đi học nữa đâu. Nếu nói làm thế nào để học tốt thì em thật sự khuyên các bác dùng app trên điện thoại để học. Em thì thích học với người giảng dạy cơ nên em mua khóa học trên Edumall. Link tải đây ạ: https://social.onelink.me/681u/3b013b2

Học xong 1 bài, em lại thư giãn bằng cách xem phim tiếng anh hoặc nghe nhạc. Nghe mấy câu tiếng việt dịch ra hài hài rồi cũng nghe thử xem nó nói gì mà bọn dịch chúng nó lại dịch đc buồn cười thế. Thế là học được từ mới rồi . Rồi cứ thế bắt chước nói theo bọn trên show mỹ, em lân la ra nói chuyện với hội tây balo trên bờ hồ, em thử cả trên Tinder cơ . Lôi mấy từ e học trên TV ghép vào cái ngta dạy trong khóa học kia nữa. Nói qua mấy câu thành bạn luôn mới sợ .

Ai cùng chí hướng thì tham gia cùng em, em sẵn sàng chia sẻ nhiều hơn những kinh nghiệm của bản thân trong hành trình kết bạn quốc tế ạ :3
Em gửi lại link tải app em đang học đây nhé mng: https://social.onelink.me/681u/3b013b2