TIN TÀI TRỢ.

Xin thông tin về EQuest

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • B&B
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 83 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình đã từng tham gia hội thảo của công ty Equest path Fider, đây là công ty tư vấn đánh giá chỉ số thông minh, sáng tạo, cảm xúc... của trẻ và có khả năng đánh giá năng lực, kỹ năng.... và tư vấn định hướng chiến lược bồi đặp, nuôi dưỡng và giúp phát triển tốt đa tiềm năng của trẻ.

Công ty do TS Nguyễn Công Khanh hiện đang là GIảng viên của Đại học Quốc Gia Hà Nội sáng lập, đây là một trong những chuyên gia hàng đầu của Việt Nam về trắc nghiệm.

Minh nghe giới thiệu trong hội thảo cũng thấy hay nhưng không biết sử dụng dịch vụ thể như thế nào? Chất lượng và chi phí???

Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ thông tin nhé.
    Bông vàng Bống bạc không bằng Bông Bống nhà ta

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có quen với những người sáng lập ra công ty Equest (em Toàn, anh Khanh,...). Nhưng có lẽ phải 7 năm rồi không gặp. Quen anh Khanh từ thủa "hàn vi", lúc anh vừa hoàn thành PhD ở Úc về. Giờ anh đã nổi tiếng thế, chẳng biết anh có còn nhớ đến mình không nữa. Đợt tới về nước, nhất định mình phải lân la bắt quen lại mới được !

Hồi năm 99, khi mình có một số việc cần hỏi ý kiến, anh Khanh đã cho mình những lời khuyên khá sâu sắc và ấn tượng. Họ là những con người hiểu biết và đáng tin cậy.

Trích dẫn Nguyên văn bởi B&B
    Mình đã từng tham gia hội thảo của công ty Equest path Fider, đây là công ty tư vấn đánh giá chỉ số thông minh, sáng tạo, cảm xúc... của trẻ và có khả năng đánh giá năng lực, kỹ năng.... và tư vấn định hướng chiến lược bồi đặp, nuôi dưỡng và giúp phát triển tốt đa tiềm năng của trẻ.

Công ty do TS Nguyễn Công Khanh hiện đang là GIảng viên của Đại học Quốc Gia Hà Nội sáng lập, đây là một trong những chuyên gia hàng đầu của Việt Nam về trắc nghiệm.

Minh nghe giới thiệu trong hội thảo cũng thấy hay nhưng không biết sử dụng dịch vụ thể như thế nào? Chất lượng và chi phí???

Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ thông tin nhé.
    Bố của Phú và Cường (nd_phucuong@yahoo.fr).
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đọc trên dân trí
    http://www6.dantri.com.vn/giaoduc-kh...6/5/116440.vip
    Nhưng mà không hiểu nhiều về công ty này lắm.
    MỌi người có ai biết công ty này thế nào không?
    Có ai tham gia ở đây rồi không vậy?
    Mình thấy lứa tuổi họ đào tào chủ yếu cho các cháu 2-6 tuổi, con mình cũng ở độ tuổi đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,649 Bài viết

• 1,446 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã cho con tham gia học ở EQuest (Hàng Cháo) chưa? mình đang định cho bé nhà mình đến học ở đây nhưng muốn tham khảo qua về một số thành tích của trường, kết quả sau khóa học của bé,...
    Giúp mình nhé các mẹ ơi.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

EQUEST là một trung tâm tư vân giúp các bà mẹ, ông bố nuôi dạy con thông minh thành đạt. Bé nhà mình không tham gia học trực tiếp ở đấy nhưng theo học tại trường MN song ngữ cao cấp Little Foot. Các giáo viên ở đấy đều đang được huấn luyện để chăm sóc các bé theo những nguyên tắc và phương pháp dạy trẻ bởi EQUEST đấy. Bạn có thể gọi theo số: 04 8570814 để biết rõ hơn nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,649 Bài viết

• 1,446 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khung long nho be
    EQUEST là một trung tâm tư vân giúp các bà mẹ, ông bố nuôi dạy con thông minh thành đạt. Bé nhà mình không tham gia học trực tiếp ở đấy nhưng theo học tại trường MN song ngữ cao cấp Little Foot. Các giáo viên ở đấy đều đang được huấn luyện để chăm sóc các bé theo những nguyên tắc và phương pháp dạy trẻ bởi EQUEST đấy. Bạn có thể gọi theo số: 04 8570814 để biết rõ hơn nhé!

Cám ơn khung long nho be nhé, mình cũng đã quyết định đăng ký 1 khóa học ở EQUEST rồi.
    • B&B
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 83 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình đã tham gia vài buổi hội thảo của equest về phương pháp dạy con. Quả thực là rất hay.

Trong xã hội hiện đại trẻ rất cần phát triển đầy đủ không chỉ trí tụê mà cả cảm xúc, các kỹ năng xã hội, giao tiếp, lãnh đạo... Mình làm việc nhiều về trẻ em, làm việc với trẻ em, đọc nhiều tài liệu có liên quan nhưng quả thực trong việc nuôi dạy con vẫn đang dò dẫm lắm.

Sắp tới có chương trình dành cho bé từ 2-6 tuổi trong vòng 1 năm, Equest giúp trẻ phát triển toàn diện về trí tuệ, cảm xúc, giao tiếp.... thông qua các trò chơi và tập huấn kiến thức nuôi dạy con cho cha mẹ. Mình cũng đang phân vân không biết có nên tham gia không?

Bởi thời gian cũng mất khá nhiều ngoài ra kinh phí không phải rẻ 448.000đ trong 1 tháng cho 4 buổi học của con và 1-2 buổi tập huấn cho cha mẹ.

Ngày mai 12/9 sẽ có buổi giới thiệu về dự án này ở 44 Hàng Cháo vào lúc 17h30. mẹ nào quan tâm thử qua nghe xem rồi chúng mình cùng trao đổi và cân nhắc xem có nên đầu tư cho "của để dành" không?

Bạn nào có kinh nghiệm với Equest rồi cho mình xin thông tin nhe. Xin cảm ơn.

Có mẹ nào đã sử dụng các dịch vụ tư vấn của equest cho mình thêm thông tin với nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,649 Bài viết

• 1,446 Được cảm ơn

B&B ơi, mai tớ cũng đến dự đấy, đã đăng ký học cho bé nhà tớ rồi, mai gặp nhé, cứ thấy ai béo béo, tóc ngắn, răng... khểnh là tớ nhé.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,321 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Golden
    B&B ơi, mai tớ cũng đến dự đấy, đã đăng ký học cho bé nhà tớ rồi, mai gặp nhé, cứ thấy ai béo béo, tóc ngắn, răng... khểnh là tớ nhé.
    Béo béo tóc ngắn răng khểnh, giống quá, khéo nhầm với tớ đấy nhé
    -------------------------------------
    You might think I'm crazy
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 541 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Mình đã từng tham gia 2 khóa học của Equest dành cho cha mẹ rồi. Nói chung rất có ấn tượng. Mình cũng dự định cho con mình tham dự khóa học 1 năm của Equest. Có lẽ đây là khóa học đầu tiên họ tổ chức cho các bé đấy.
    Còn vụ họp chiều nay chắc tớ ko đến được vì tớ bận. Có gì các mẹ phổ biến lại nhé.
    • B&B
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 83 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

hay quá, gặp người cùng chí hướng rồi. Hẹn gặp chiều nay nhé.

Chúng mình ngồi gần nhau để dễ thảo luận. Hẹn ở góc phải phía trên của hội trường. Cơ quan mình gần đó, mình sẽ cố gắng đến sớm để xí chỗ.

Tạm biệt
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi B&B
    hay quá, gặp người cùng chí hướng rồi. Hẹn gặp chiều nay nhé.

Chúng mình ngồi gần nhau để dễ thảo luận. Hẹn ở góc phải phía trên của hội trường. Cơ quan mình gần đó, mình sẽ cố gắng đến sớm để xí chỗ.

Tạm biệt
    Xí cho em xin một ghế nhé
    Kiểu nhau phải thảo luận lâu lâu một chút.
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nay con ốm, lại không đi họp được rồi!

Các chị đi có thông tin gì mới share cho em với nhé! Em cảm ơn trước ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maithanh17
    nay con ốm, lại không đi họp được rồi!

Các chị đi có thông tin gì mới share cho em với nhé! Em cảm ơn trước ạ!
    Hôm qua mấy mẹ ở wtt bảo đi mà chẳng thấy ai hay sao ấy.
    Buổi hôm qua trao đổi với nhau rất cụ thể về chương trình cho các cháu và gia đình.
    Mới đầu mình nghĩ là chỉ cho con học thử mấy tháng xem thế nào? Nhưng sau khi nghe các chuyên gia của EQuest nói cộng với những ý kiến của các mẹ đã học ở Equest mình thấy mình sẽ đăng ký cho con học một năm luôn vì mình thấy đây thực sự là mốt chương trình rất có ý nghĩa cho các cháu và các bác chuyên gia của Equest cũng rất tâm huyết, nghe họ nói cứ như con mình là con họ ấy
    Và EQuest hẹn thứ 3 tuần sau sẽ gặp lai tất cả các mẹ để ký hợp đồng chính thức và đóng tiền luôn. Mình đóng tiền cả năm luôn để được hưởng chế độ ưu đã của Equest.
    Đằng nào cũng cho con theo học cả năm mà.
    Mà các mẹ lưu ý, đã tham gia chương trình là phải cam kết theo cả khóa mới đảm bảo sự phát triển tốt cho các con được
    Ở đây có mẹ nào tham gia nữa không?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 541 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

mecasau ơi, thế tình hình hôm qua họp thế nào? Em Yến Nhi bảo có gì thông báo lại cho mình mà chưa thấy gì cả. mẹ nó nói qua tình hình cho tớ với.
    Tớ thì chắc chắn là tham dự rồi, vì cũng khá "kết" mấy cái chương trình của họ cho "tương lai con em chúng ta". Nhưng vì đóng kết cả cục thì cũng hơi bị to nên sẽ chỉ đóng 3 tháng 1 lần thôi, hình như đóng trước X ngày thì đều được giảm 10% cả đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaLT
    mecasau ơi, thế tình hình hôm qua họp thế nào? Em Yến Nhi bảo có gì thông báo lại cho mình mà chưa thấy gì cả. mẹ nó nói qua tình hình cho tớ với.
    Tớ thì chắc chắn là tham dự rồi, vì cũng khá "kết" mấy cái chương trình của họ cho "tương lai con em chúng ta". Nhưng vì đóng kết cả cục thì cũng hơi bị to nên sẽ chỉ đóng 3 tháng 1 lần thôi, hình như đóng trước X ngày thì đều được giảm 10% cả đấy.
    Về cơ bản thì mọi người thống nhất đóng 3 tháng/lần.
    Tuy nhiên, các mẹ hôm qua hơi máu, kêu gọi mọi người đóng 3 tháng một lần đồng thời phải đóng đặt cọc 3 tháng học phí để cam kết tham gia chương trình. mới đầu equest định không đưa nhưng sau các mẹ mong muốn chương trình này ổn định nên yêu cầu mọi người đặt cọc 3 tháng để tham gia. các mẹ nhà mình máu chương trình này lắm.
    Như theo tình hình thì có vẻ số trẻ sẽ đông đấy, các mẹ nhanh chân lên mình vừa gọi cho em Nhi xong. Vì đây là chương trình họ có ưu đãi khá nhiều với cha mẹ vì con cái chúng ta được làm trắc nghiệm 3 lần mà do các bác chuyên gia equest đánh giá riêng khoản này cũng đỡn tốn bao nhiều xiền của các mẹ rồi :4:
    Thì các mẹ hẹn hẹn nhau vào thứ 3 tuần sau đến ký hợp đồng và đóng tiền học luôn
    dự kiến khai giảng vào ngày 1 tháng 10. chuẩn bị tinh thần đi
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 541 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

ơ, thế không phải đi học vào 15/9 à?
    • B&B
      Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 83 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Hôm qua mình có đi, tóm lại một chút cho các mẹ không qua không đi được nhé (mình tóm lại theo suy nghĩ chủ quan của cá nhân thôi, ai có ý kiến gì thì bổ sung tiếp giúp mình):

Các mẹ thảo luận rất sôi nổi, nhìn chung cả các mẹ và chuyên gia equest đều tâm huyết và nhiệt tình với dự án này, đó là vấn đề tiên quyết.

* Về tổng thể của dự án:
    - Dự án 1 năm là bước đầu tiên nhưng chắc chắn chưa phải bước cuối cùng trong hành trình của cha mẹ với các con.
    - Nhưng nó là điểm khởi đầu quan trong bởi trong 1 năm, con chúng ta có cơ hội tiếp nhận được sự kích thích tối đa để phát triển các năng lực tiềm năng của chúng, giúp chúng ta phát hiện những khả năng của con mà không có chuyên gia equest chúng ta khó làm được mà có thể bỏ phí
    - Trong 1 năm này chúng ta được chuyên gia equest tư vấn để hỗ trợ các con, mẹ nào tận dụng được cơ hội này tốt thì có thể tự trang bị được "kỹ năng cơ bản" cho bản thân để giúp con những năm tiếp theo nếu không có điều kiện sử dụng tiếp dịch vụ của quest hoặc chuẩn bị đón đứa con thứ hai tốt hơn (mình tuột mất cơ hội này rồi nhưng sẽ có cháu)
    - Sẽ toàn diện hơn nếu sau đó chúng ta tiếp tục tham gia các dịch vụ khác của equest.

Theo mình, nếu thực sự dự án mang lại được như kỳ vong thì số tiền bỏ ra thậm chí còn quá rẻ.

* Về hơp đồng:
    Ngoài mẫu hợp đồng đã được nhận sẽ kèm theo phụ lục bao gồm:
    - CV các chuyên gia chịu trách nhiệm + trợ giảng
    - Lịch giảng cụ thể
    - Danh sách cha mẹ và nhóm trẻ tham gia (có địa chỉ, điện thoại, email rõ ràng)

* Một số nội dung thống nhât và cùng chia sẻ khác:
    - Các mẹ quyết tâm tham dự đầy đủ thông qua cam kết đóng tiền đặt cọc 3 tháng để dự án không bị ảnh hưởng đến chất lượng bởi các cháu hoạt động theo nhóm và phải đạt đủ số cháu cần thiết để tương tác với nhau.
    - Các mẹ sẽ liên kết tạo thành nhóm để hỗ trợ, thảo luận, học hỏi lẫn nhau
    - Có thể 2 vợ chồng cùng được tham gia tập huấn, chỉ đóng thêm 1 khoản phí rất nhỏ để kích thích sự tham gia và đảm bảo sự công bằng.
    - Có quay video các giờ học của con và sao đĩa CD gửi cho các gia đình (chi phí này phải đóng thêm, không có trong HĐ)
    - Cha mẹ và equest cần chấp nhận một số rủi ro có thể gặp phải như sự thích ứng của con đối với các hoạt động có thể không như mong muốn (bởi chúng là trẻ con mà, như con mình mới 32 tháng không biết nó sẽ tiếp nhận thế nào) hoặc nhóm có thể bị phá vỡ hoặc gặp khó khăn nếu có một số gia đình không nhiệt tình tham gia đầy đủ các buổi học.

Riêng đối với bản thân, mình nhận thấy đây là dự án 1 năm đầu tiên của equest, mình chấp nhận mạo hiểm bởi yếu tố "đầu tiên" nhưng ngược lại mình được tiếp cận cơ hội là sự tâm huyết của các chuyên gia và giá cả ưu đãi của equest. Mình sẽ đóng phí cả năm cho khoá học này.

Dưới đây chia sẻ với các bạn một số câu hỏi cụ thể của mình gửi tới equest và đã được trả lời trước buổi họp hôm qua, những câu hỏi này cũng đã có trong buổi thảo luận ngày hôm qua:

1. Thời lượng của mỗi buổi học dành cho cha mẹ, dành cho trẻ em?
    Thời lượng của một buổi học giành cho cha mẹ và bé là như nhau: khoảng 2- 2,5h/buổi

2. Trẻ ở những độ tuổi khác nhau cùng học một buổi có ảnh hưởng đến chất lượng luyện tập không? Nếu có, cách khắc phục?
    Các trẻ ở các độ tuổi khác nhau cùng học sẽ có ảnh hưởng đến chất lượng và khả năng tiếp thu của các
    cháu đối với nội dung học:

Tích cực:
    • các cháu bé sẽ học được nhiều hơn và nhanh hơn các kiến thức (xã hội, văn hóa…) mà các cháu
    lớn đã có được khi cùng tham gia hoạt động với các anh chị lớn hơn
    • Các trẻ lớn sẽ học được cách chia sẻ kiến thức/kĩ năng và cả việc học tập các kĩ năng xã hội (quản
    lý/lãnh đạo, chia sẻ, nhường nhịn….)khi hoạt động cùng các trẻ bé….

Tiêu cực:
    Một số bài tập/kĩ năng chỉ phù hợp với một lứa tuổi nhất định và có tác dụng chỉ đối với lứa tuổi ấy (ví
    dụ: bài tập phát triển trí thông minh cho các trẻ tuổi 2-3 sẽ khác so với các trẻ tuổi 4-6); do vậy, nếu để
    các trẻ cùng tham gia một bài tập sẽ khó có kết quả như mong muốn.

Giải quyết:
    Trong các buổi học, EQuest đã lên kế hoạch khá rõ ràng và cụ thể về việc phân chia các nhóm trẻ
    tham gia các bài tập nhóm; các tiêu chí để phân trẻ vào nhóm cụ thể sẽ là:
    • Tuổi (dự định lớp học sẽ có 2 nhóm tuổi 2-3; 4-6)
    • Các biểu hiện của trẻ: có thể trẻ ở tuổi nhỏ nhưng có các khả năng và kĩ năng tốt như ở trẻ lớn, ở một số kĩ năng nào đó trẻ thể hiện khá, sẽ được học cùng nhóm với trẻ lớn hơn và ngược lại. Một vài trò chơi phát huy được tính tích cực khi tham gia nhóm lớn của các trẻ cũng được thiết kế để không bỏ phí cơ hội cho trẻ bé học tập trẻ lớn và trẻ lớn học tập các kĩ năng, kinh nghiệm cần có trong cuộc sống của trẻ sau này

3. Những buổi học trẻ hoặc cha mẹ không có điều kiện tham dự sẽ được xử lý như thế nào?
    Sẽ có những buổi học do lý do khách quan mà học viên không thể tham dự được
    Với những buổi vắng mặt như vậy:
    • Trong thời gian ngắn (1-2 buổi):
    - Phụ huỵnh có trách nhiệm báo cáo với người quản lý lớp của EQuest
    - Công ty sẽ có hình thức trợ giúp để trẻ theo kịp trong các buổi học sau (học thêm vào các lớp gối/
    trợ giúp(theo sát) trẻ nhiều hơn trong các buổi học trên lớp
    • Thời gian nghỉ của trẻ quá dài, không đủ đáp ứng yêu cầu theo học lớp đang học:
    - Phụ huynh có trách nhiệm báo cáo và làm cam kết các tình huống mà trẻ gặp phải là đúng
    - Trẻ sẽ được chuyển xuống lớp gối của công ty khi lớp gối hoạt động đến giai đoạn chứa dung lượng kiến thức mà trẻ còn thiếu

4. EQuest có thể mô tả rõ mức độ liên kết, liên hoàn của các buổi học dành cho cha mẹ và trẻ em?
    Đây là câu hỏi khá hay và thú vị.
    Mức độ liên kết của các buổi học giành cho cha mẹ và trẻ có thể được hiểu như là sự hỗ trợ lẫn nhau giữa hai hình thức buổi học

Về nội dung: các buổi giành cho trẻ tận dụng các phương pháp hỗ trợ trực tiếp giúp trẻ phát triển trí tuệ
    và kĩ năng, còn các buổi giành cho cha mẹ là trao đổi trợ giúp cha mẹ có phương pháp để hỗ trợ và theo sát giúp con phát triển trí tuệ ở nhà

Về hình thức: Các buổi giành cho cha mẹ thực chất là các buổi tham vấn trực tiếp của các chuyên gia EQuest đối với các bậc cha mẹ về trường hợp cụ thê của con cái họ, những case study được đâ ra phân tích và rút ra các bài học. cũng có thể giống như các báo cáo của cha mẹ về trẻ ở nhà và ghi nhận của chuyên gia về trẻ khi học tại EQuest

5. Sau mỗi buổi học có các hướng dẫn cũng như bài tập, hay câu hỏi tình huống để kiểm tra mức độ tiếp thu bài học của cha mẹ và trẻ em không?

Đây là một phần nội dung cụ thể đã có trong chương trìnhNgòai ra, trình độ của cha mẹ và bé còn được kiểm nghiệm thông qua các trắc nghiệm tâm lý mà phụ huynh có thể đăng kí để kiểm nghiệm một cách khách quan nhất sự phát triển trí tuệ và kĩ năng của trẻ

6. Tổng số tiền nếu tham gia tất cả các hoạt động của dự án trong 1 năm, đóng 1 lần?

Tổng chi phí cho 1 cặp học viên(trẻ và bố/mẹ) tham gia: 4.928 000 đồng (bốn triệu chín trăm hai tám nghìn đồng)

Nếu chị đóng phí cả năm trong 1 lần, sẽ được giảm 15%, nghĩa là chỉ còn: 4.188.800 đồng(bốn triệu một trăm tám mươi tám nghìn tám trăm đồng)

Tạm biệt và hẹn gặp lại các bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,649 Bài viết

• 1,446 Được cảm ơn

1. Thế nhé, ít nhất là có 3 phụ huynh đến dự rồi mà mẹ B&B cứ lo không có ai.
    2. Như mẹ B&B đã tóm lược (phải nói là chi tiết mới đúng), tất cả vì tương lai con em chúng ta nên G nghĩ cái gì cũng có sự khởi đầu vì vậy các mẹ nên lạc quan hơn đi nhé.
    3. Nhân đây chúng ta có nên họp mini luôn về thời gian học của con không nhỉ? trước tiên cho G có ý kiến chủ quan trước nhé:
    Vì G cũng đang cho con gái đi học vào buổi sáng nên có rút ra 1 số ý như sau:
    - Rất dễ lười vào buổi sáng nhất là sắp mùa đông (cũng là 1 cái tặc lưỡi lỡ 1 buổi không sao :4: ).
    - Đến trưa về con mệt quá toàn ngủ gật trên xe.
    - Bố mẹ chẳng biết phải lang thang ở đâu đến tận trưa nếu không được vào tham dự cùng con (nhà tớ hơi bị xa trung tâm).
    - Thực sự không còn nhiều thời gian tụ họp gia đình. Cũng không biết hẹn bạn bè kiểu gì vì không có ngày nào trọn vẹn xả hơi cả (cái này tớ nghĩ không chỉ kéo dài có 1 năm thôi đâu nhé).
    Do vậy từ hôm khai giảng đến giờ tớ chưa đưa con đi học thêm buổi nào (dù chỉ là múa thôi), sợ con mệt mà.
    - Kết luận: nếu tớ làm cả thứ 7 thì tớ cũng đồng ý cho con đi học vào thứ 7 vì dù gì thì chỉ có vài buổi bố mẹ được học cùng con, vài tuần về sớm 1 buổi chắc sếp cũng chẳng hẹp hòi gì (như vậy để dành được cả ngày chủ nhật cho gia đình). Nếu chọn cho con học sáng hay chiều thì tớ cũng chọn chiều vì sau đó cả nhà có thể cho con đi chơi loanh quanh, ăn nhẹ ở ngoài,... còn cả ngày chủ nhật nghỉ ngơi để thứ 2 con lại tiếp tục đến trường.
    - Chủ quan 1 điều nữa nhé: dù có thật sự tận tình thì bản thân các giảng viên cũng muốn có 1 ngày dành riêng cho gia đình.

Rồi, trên đây là 1 số ý kiến của tớ, chỉ là cá nhân thôi nhé, còn thì vẫn phải theo đa số ý kiến mọi người. Dù gì thì tớ cũng đã quyết định rồi tớ vẫn cho con gái tớ nghỉ thêm 1 ngày giữa tuần nữa vì trường MN nào bây giờ chẳng thi đua (cũng chạy theo thành tích nữa), con nhà tớ mới hơn 3 tuổi thôi mà dạo này ngủ mê còn đọc: one two three four five... nữa kìa.

Các mẹ cứ nêu ý kiến nhé, đến thứ 3 tuần tới là quyết định luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 541 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

ơ, thế đóng theo hàng tháng mà đóng trước x ngày thì ko được giảm 10% à? Hôm trước em Nhi ở Equest gửi cho tớ có nói đến chuyện được giảm khi đóng trước mà. Nói chung là tớ cứ thích được giảm đóng, nhưng ko có cả cục to đùng để đóng cả năm. :4: Kiểu này tớ phải hỏi lại em Nhi mới được.
    Em Nhi vừa email cho tớ, bảo là dự kiến sẽ học sáng CN, nếu thay đổi sẽ báo trước. tớ cũng hòan toàn nhất trí với việc học sáng CN vì T7 tớ vẫn đi làm và học buổi sáng thì dễ vào hơn, minh mẫn hơn.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3