TIN TÀI TRỢ.

Xin các mẹ chia sẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.96K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 249 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình có đứa cháu gái, 4 tuổi, con bà chị ruột. Ngày nào cháu đi học về cũng ôm đũng quần chạy ngay vào nhà vệ sinh ... tè.
    Hỏi ra mới biết, cô giáo cháu không thích các cháu tè hay ị ở trên lớp. Nếu bạn nào ị đùn trên lớp là bị treo lên ... quạt trần cho quay. Thế là bé sợ quá, chả dám ị, chả dám tồ ở trường.
    Mình lo lắng quá. Cô giáo như vậy thì các cháu sẽ sớm bị bệnh mất thôi. Hiện cháu mình đang học ở 1 trường công lập. Liệu có nên chuyển trường hay "làm thủ tục" với cô giáo nhỉ?
    Mong các mẹ chia sẻ với mình...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 937 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Chị ơi
    Nhà em có gần 1 nhà trẻ tư
    bà HT ở đó với mẹ chồng em là bạn thân nên em có thể sang đó chơi vô tư
    Em lên thấy 1 lớp 30 cháu có 2 cái bô
    có nhà vệ sinh to sạch đẹp nhưng các cô o cho dùng
    bắt ngồi bô
    Lớp khoảng dưới 2 tuổi nên nhiều cháu chưa nói rõ
    Khi em đến thấy đứa thứ bao nhiêu đó đang ngồi bô nhưng vì cô giáo lười đi đổ nên phân ngập gần 2/3 bô thế nên thằng bé ngồi vào đó chim nhúng cả vào phân(em xin lỗi vì phải nói thế)
    Thế nên từ đó về em cực sợ việc các bé phải đi v s ở nhà trẻ mặc dù nhà trẻ tư và trông thì rất xịn và bài bản
    tốt nhất đi nặng thì nên tạo thói quen đi sáng sớm cho cháu chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 647 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dochoithongminh.com Xem bài viết
    Tốt nhất đi nặng thì nên tạo thói quen đi sáng sớm cho cháu chị ạ
    Mình đồng ý quan điểm của mẹ này. Khi chọn trường, các mẹ đều quan tâm đến khâu vệ sinh. Tuy nhiên, để hạn chế đến mức thấp nhất những nguy cơ thì nên huấn luyện con đi vệ sinh vào buổi sáng, sau khi ngủ dậy.
    • Đã bị khóa
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 249 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình cũng kiến nghị bà chị gái mình là nên huấn luyện cho con đi vs buổi sáng. Nhưng khốn nỗi bé nhà mình buổi sáng không đi được, cứ ngồi bô mà chả đi được chút nào. Thế còn đi tè thì làm sao huấn luyện được các mẹ nhỉ?
    Hôm qua bé tè dầm ra, bị cô phạt đứng suốt. Nghĩ đau đầu mà thấy khổ thân nó quá.
    • Thành viên webtretho
    • 14 năm
    • 7,291 Bài viết

• 1,642 Được cảm ơn

Cháu em 3 tuổi đi học về nói thế này: "Không được ị ở trường đâu, ị ở trường cô D đánh chết". Và gần nhà em có cháu bé cũng bị bệnh do bị cấm tè, cấm ị ở trường đấy ạ.
    IMG_9554nhoIMG_9561small
    • 937 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cu_Zin Xem bài viết
    Cháu em 3 tuổi đi học về nói thế này: "Không được ị ở trường đâu, ị ở trường cô D đánh chết". Và gần nhà em có cháu bé cũng bị bệnh do bị cấm tè, cấm ị ở trường đấy ạ.
    Cô giáo con tớ còn bảo bé nào tè dầm cô sẽ quẳng luôn xuống tầng 1
    :Sick:
    lớp con tớ ở tầng 2
    nó cực sợ luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 83 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sao lại có thể thế được nhỉ. Các cháu ị ở nhà thì đúng rồi, chỉ trừ trường hợp cháu có vđ mới ị ở trường, các Mẹ cố gắng tập cho cháu. Nhưng chuyện tè thì như thế rất có hại cho sức khỏe:
    Nhịn tè-> nhịn nước-> đào thải cho cơ thể kém, ứ đọng nhiều...các cô có nhịn được tè không mà lại bắt các cháu nhịn.
    Nhịn tè gây bệnh: Cặn nước tiểu nhiều...

Nếu các Mẹ gặp phải trường nào như thế nên làm việc với GV & Hiệu trưởng vì còn hàng nghìn vạn cháu khác nữa, rồi nếu sợ bị thù thì chuyển trường chứ không nên im lặng & chuyển trường.

Ngay cả với các cô mà cứ hù dọa "dã man" các cháu: VD ném từ trên tầng xuống, cắt chim, đánh chết thì cũng nên chỉnh ngôn từ của các cô.
    Ở nhà người lớn còn phải học nói, vậy mà ở trường nhiều cô nghĩ thật giản đơn các mẹ nhỉ.
    ...
    Gà chưa biết gáy là con gà con
    ...
    • 4,371 Bài viết

• 4,005 Được cảm ơn

Ôi thấy thương bọn trẻ quá các mẹ nhỉ, túm lại là cả trường tư lẫn công đều đáng lo ngại, các cô giáo mầm non bây giờ chán thật đấy, chẳng biết cái "tâm" để ở đâu nữa. Bé nhà e toàn ị ở trường, làm thế nào luyện cho bé ị buổi sáng được hả các mẹ, sáng nào hai mẹ con cũng cuống cuồng đi làm, làm sao có thời gian chờ đợi bé ngồi bô đây. Các mẹ có kinh nghiệm vụ này chia sẻ đi.
    • 4,454 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoanguyen Xem bài viết
    http://mamnon.com/Index.mnx?id=12855
    Đọc link này đi các mẹ.
    lại là báo chí, thấy dân tình kêu quá thì làm vài bài ru ngủ
    hị hị, ở nước mình nhá, cứ có vấn đề là báo chí ru ngủ ngay
    lại xẹp xuống
    buồn thật, vấn đề càng ngày càng nhiều, các vấn đề cũ không đc giải quyết mà ỉm đi ấp ủ ngày càng to tướng lên
    chồng lên trên là các vấn đề mới
    buồn ơi là buồn
    con tớ cũng thích đi nhà trẻ, vì bé ở nhà với bà cũng buồn
    nhưng mà vụ chọn trường thì đau đầu quá, mà trường nào cũng có vấn đề
    kinh tế của tớ thì bình thường không gửi trường tây 300$/tháng được
    nhưng mà trường tây thì cô giáo cũng chỉ đc trả 1.5tr/tháng thôi, chả khác gì trường công, nên các cô cũng chẳng chăm con mình hơn đc đâu nhỉ, may ra trường tây thì quản lý kiểu khác, cô có dọa thì dọa = tiếng Anh con mình không hiểu mấy nhở, mà cũng không bị ngồi bô ngập cứt hay rửa đít = chổi cọ toa lét :Crying:
    tớ thì chỉ có thể cho con học tư thục cùng lắm là 1.5tr/tháng thôi
    cơ mà cũng có mọi vấn đề y như trường công thôi
    mà con tớ nhát, ở nhà với bà nên bà nói chuyện nhẹ nhàng không dọa nạt đâu, đi học bị cô dọa treo cổ với ném xuống tầng 1 với cắt cái nọ cái kia thì con tớ chắc sợ tè ra quần
    mà rè ra quần thì lại bị phạt
    ôi, tớ đau đầu lắm nhá
    :Sigh: :Sigh: :Sigh:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,908 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Đúng là sự thật đáng buồn. Nhưng phải công nhận là các cô giáo giỏi thật, huấn luyện thế nào mà hầu như các cháu ko dám đi ị ở lớp, chỉ đi tè thôi :Thinking: Con nhà mình cũng thế, ko bao giờ đi ị ở lớp cả, mà mình cũng chả luyện gì cả, cứ đi học về, tắm rửa, ăn uống xong... thì mới vào toilet đi ị
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • 4,979 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Nhím nhà em hồi đầu đi học thì chuyên gia ị ở trường, dạo này thì toàn tối về nhà mới ị thôi
    Khoản tè thì ko rõ lắm là ở lớp có tè nhiều không, nhưng ở lớp thường các bé không được uống nhiều nước. Bé lớn thì biết đòi uống, các bé nhỏ nhỏ thì có khát cũng ko biết kêu, hic
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ các mẹ nên đặt luôn vấn đề này với cô. Mình cho gà con đến lớp và đề nghị cô giáo luyện cho cháu ngồi bô theo một giờ nào đó nhất định. Hôm nào trước khi đi học cháu ị rồi mình cũng thông báo cho cô biết để cô không bắt cháu ngồi bô nữa.. và hôm nào cháu chưa ị ở trường cô cũng báo cáo lại cho ma2. Hì hì, cách này có vẻ ok đấy chứ
    Pípo... pípo... Bin tập lái ôtô
    Sau này Bin lớn... Bin lái xe xích lô
    YÊU GÀ CON CỦA MẸ :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

ôi lại cái vấn đề muôn thủa. Sao cô giáo hay bắt học sinh ị ở nhà thế nhỉ? Chắc các cô ngại rửa. Em họ của em năm nay may là nó đi học lớp 1 rồi. Còn mấy năm đi học mẫu giáo thì nó triền miên ị táo luôn. Cô em cứ tưởng do nó ăn uống đồ nóng nên ra sức bắt nó ăn rau hoa quả rồi bao nhiêu tiền mua men tiêu hóa mà không hết. 2 năm rồi cho đến 1 ngày nó kêu đau bụng. Tìm mãi không ra nguyên nhân cho đi chụp X-quang. Các mẹ biết sao không? Phân đầy trong bụng. Bác sĩ bảo do hay nhịn đi vệ sinh quá. Hỏi ra lúc này con bé mới khai cô cấm không cho đi ở lớp. Hóa nhịn lâu ngày thành ra táo bón, mà táo bón lại sợ đi vệ sinh cuối cùng ở lớp nhịn vì sợ cô còn về nhà nhịn vì sợ đi phải đau. Ui giời khỏi phải nói mẹ nó đến "chăm sóc" cô thế nào nhé.
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    5pV1p7
    [img] https://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nghe thế này lo quá con đang ở truờng mà 20/11 mẹ đi công tác o kịp về để ... cho cô
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 246 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

May quá, trường con mình học không thế, nhà vệ sinh sạch đẹp. Trước khi ăn sáng, ăn xế, ăn trưa, ăn chiều... cô đều lùa cả lũ vịt con vào nhà vệ sinh bắt ngồi lên bồn cầu muốn tè thì tè,muốn ị thì ị, sau đấy phải rữa tay, lau tay và lau mặt mới cho ngồi vào bàn ăn.
    Bắt trẻ con nhịn đi vệ sinh, dã man
    Con trai cuả mẹ, nghĩa là tình yêu
    Nghĩa là tất cả, là muôn vạn điều

Nhà của con:https://my.opera.com/DANGGIATHINH/blog/
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ôi , đọc topic này mà mình phát sốt, có chuyện kinh khủng vậy ah. Con trẻ biết gì mà trừng phạt trẻ. Nhu cầu sinh lý chung mà, muốn tè,ị lúc nào thì tè,ị thôi chứ, các cô phải hướng dẫn cho trẻ đi vệ sinh vào đúng nơi quy định, ai lại bắt nhịn tè. Các cô nhịn các cô có chịu nổi không?.:Sad:
    Con mình còn nhỏ đang muốn gửi trẻ mà nghe vụ này thôi sợ quá đi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamky Xem bài viết
    May quá, trường con mình học không thế, nhà vệ sinh sạch đẹp. Trước khi ăn sáng, ăn xế, ăn trưa, ăn chiều... cô đều lùa cả lũ vịt con vào nhà vệ sinh bắt ngồi lên bồn cầu muốn tè thì tè,muốn ị thì ị, sau đấy phải rữa tay, lau tay và lau mặt mới cho ngồi vào bàn ăn.
    Bắt trẻ con nhịn đi vệ sinh, dã man
    Bạn này may mắn thật đấy, mong sao con mình tìm được chỗ gửi như ở đây.
    Chuột vàng yêu của mẹ, con gái tiếu quá đi thôi
    https://s795.photobucket.com/albums/y...g1811/?start=0
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 215 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bimhói Xem bài viết
    Ôi thấy thương bọn trẻ quá các mẹ nhỉ, túm lại là cả trường tư lẫn công đều đáng lo ngại, các cô giáo mầm non bây giờ chán thật đấy, chẳng biết cái "tâm" để ở đâu nữa. Bé nhà e toàn ị ở trường, làm thế nào luyện cho bé ị buổi sáng được hả các mẹ, sáng nào hai mẹ con cũng cuống cuồng đi làm, làm sao có thời gian chờ đợi bé ngồi bô đây. Các mẹ có kinh nghiệm vụ này chia sẻ đi.
    có vài kinh nghiệm nhỏ mà hiệu quả nhé
    1. Tốt nhất các Mẹ nên cho bé ngủ sớm ( hy sinh chút) khoảng 9g, vì ngủ sớm thì các bé sẽ thức dậy sớm (khoảng 6g-6g30). thời gian này đến lúc bé đến lớp sẽ khác nhiều so với những bé ngủ trễ.
    2. tạo thói quen cho con đi ị sáng sớm vì điều kiện vệ sinh ở trườngk tốt lắm.
    3. Cũng đừng vội đổ tội cho cô mầm non, vì có thể điều kiện vệ sinh k tốt nên các cô mới vậy.
    May mắn là con mình gửi ở trường có điều kiện VS rất tốt, các chàu còn đựoc các cô tắm cho khi đivề nữa. Chúc các mẹ tìm duoc ngôi truong tốt nhé
    YM: hxuancu
    0908.191115 (Q.TP_TPHCM)- địa chỉ: 47 hoàng xuân Nhị f. Phú Trung q. Tân Phú ( ngã tư Lac Long Quân_ Âu Cơ)
    Phấn đấu sao để thành " BỐ LÀ TÂT CẢ"
    • 56 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hxuancu Xem bài viết
    các chàu còn đựoc các cô tắm cho khi đivề nữa.
    Trường nào có cái vụnày hay thế bảo em với em có cô em chồng trong SG
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 381 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dochoithongminh.com Xem bài viết
    Cô giáo con tớ còn bảo bé nào tè dầm cô sẽ quẳng luôn xuống tầng 1
    :Sick:
    lớp con tớ ở tầng 2
    nó cực sợ luôn
    Bảo với cô là cô muốn sống tử tế, con cái không làm sao thì nên biết điều với con mình (nhưng chỉ nói ở ngày cuối cùng con mình học ở đấy thôi). Tớ đã từng nói bóng gió với các cô là tớ mơi 113 đến nhà khi thấy ôsin đánh con tớ rồi (nếu không thì tớ dễ gây án mạng lắm). Nhưng cũng phải vừa đấm vừa xoa, giúi cả 3 cô cái phong bì hàng tháng, gọi là tấm lòng của bố mẹ cháu
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,733 Bài viết

• 2,897 Được cảm ơn

Mình k thấy con phàn nàn gì về chuyện này. Hồi mới đi học, hôm nào mẹ cũng phải tha quần ướt của con về vì con tè dầm hay ị đùn, cô giáo phải giặt rồi phơi ngoài hành lang cho bố mẹ đến nhận. Cũng chẳng thấy cô phàn nàn bao giờ dù cô rất hay phải phơi chăn giặt chiếu :Laughing::Laughing::Laughing:
    3idyp7

V8Msp7
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2