Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

tư vấn cho bé 21 tháng, chuẩn bị đi nhà trẻ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.84K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé mình 21 tháng, mình xin cho bé vào 1 trường công, đạt chuẩn quốc gia, nhưng trường này thì không có dạy tiếng anh cho bé. Vậy có thể tìm trường nào khác cho bé học tiếng anh bên ngoài không?
    Có nên cho bé vào trường quốc tế (em đang phân vân khoản học phí vì cao quá) để bé tiếp xúc tiếng anh sớm không các mẹ?

Mình lại sinh em bé nên phải gởi bé đi học sớm, lo lắm nhưng cũng không biết làm sao.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 364 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebexukem Xem bài viết
    Các mẹ ơi, bé mình 21 tháng, mình xin cho bé vào 1 trường công, đạt chuẩn quốc gia, nhưng trường này thì không có dạy tiếng anh cho bé. Vậy có thể tìm trường nào khác cho bé học tiếng anh bên ngoài không?
    Có nên cho bé vào trường quốc tế (em đang phân vân khoản học phí vì cao quá) để bé tiếp xúc tiếng anh sớm không các mẹ?

Mình lại sinh em bé nên phải gởi bé đi học sớm, lo lắm nhưng cũng không biết làm sao.
    Mình nghĩ bé mới 21 tháng thì chưa nên gửi trường công, sợ con còn nhỏ quá chưa tự xúc ăn được hay tự làm các việc cá nhân được, trường công có đến 50-70 cháu/lớp các cô sẽ không thể chăm sóc con riêng biệt được.
    Nếu mục đích mẹ cháu muốn bé học tiếng anh nhưng ngại chi phí của trường quốc tế thì có thể cho bé học trường tư rồi cho học thêm tiếng anh tại các trung tâm anh ngữ, coi như 1 hoạt động ngoại khóa cho bé thấy hứng thú. Nhưng mình nghĩ bé mới 21 tháng, mục tiêu ưu tiên khi gửi con là việc bé được chăm sóc tốt và dạy những quy tắc cơ bản của cuộc sống như kính trên nhường dưới, đoàn kết bạn bè, giao tiếp tốt... Từ 3-4 tuổi trở lên có thể thêm mảng tiếng anh hoặc môn năng khiếu nào đó cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 250 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

bé nhà mình mới được gần 1 tháng, rất muốn khoảng 18 tháng gửi bé đi nhà trẻ mà rối bời quá không biết con có chịu được ko?? các mẹ cho mình vài lời khuyên với
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 364 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip0717 Xem bài viết
    bé nhà mình mới được gần 1 tháng, rất muốn khoảng 18 tháng gửi bé đi nhà trẻ mà rối bời quá không biết con có chịu được ko?? các mẹ cho mình vài lời khuyên với
    Trời, con mới 1 tháng mẹ cháu đã nghĩ tới chuyện 18 tháng cho bé đi lớp thì sao mà chịu được. Hay là bé gần 1 tuổi, mẹ cháu viết nhầm. Có 1 mẹ nói 1 câu mà mình thấy rất hay "các mẹ yên tâm, các con của chúng ta rất kiên cường'!
    • 206 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trời, bé nhà ban mới 21 tháng mà bạn đã muốn cho bé học tiếng Anh rồi hả? Bè nhà mình 21 tháng còn chưa nói rành nữa đó. Mình hâm mộ bé nhà bạn quá...
    theo mình bạn nên cho bé đi học trường tư trước đi, chứ mới 21 tháng còn chưa biết gì nhiều mà bạn cho bé học nhiều làm gì, ngày xưa tụi mình có học hành gì nhiều đâu, bố mẹ thì bận đi làm cả ngày vậy mà tụi mình lớn lên vẫn mạnh khỏe, vẫn nói tiếng Anh vèo vèo ( mặc dù khi được học tiếng Anh là lúc lớp 6 khoảng 12 tuổi).
    Mình không có ý gì đâu, chỉ muốn đóng góp với bạn là đừng nhồi nhét bé từ quá sớm như vậy, những đứa bạn mình ở bên Anh khi con tập nói còn cho con về Vn khoảng 1 năm để con nói rành rồi mới đưa qua bên đó lại vì sơ tầm tuổi này con vừa nói tiếng Anh và tiếng Việt sẽ bị loạn ngữ đó.
    Mình có gì nói quá thì mong bạn thông cảm nhưng thật sự thì mình thấy thương con bạn vì còn quá bé mà mẹ của bé đã có ý định nhồi nhét học hành rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 82 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trantueanh09 Xem bài viết
    Mình nghĩ bé mới 21 tháng thì chưa nên gửi trường công, sợ con còn nhỏ quá chưa tự xúc ăn được hay tự làm các việc cá nhân được, trường công có đến 50-70 cháu/lớp các cô sẽ không thể chăm sóc con riêng biệt được.
    Nếu mục đích mẹ cháu muốn bé học tiếng anh nhưng ngại chi phí của trường quốc tế thì có thể cho bé học trường tư rồi cho học thêm tiếng anh tại các trung tâm anh ngữ, coi như 1 hoạt động ngoại khóa cho bé thấy hứng thú. Nhưng mình nghĩ bé mới 21 tháng, mục tiêu ưu tiên khi gửi con là việc bé được chăm sóc tốt và dạy những quy tắc cơ bản của cuộc sống như kính trên nhường dưới, đoàn kết bạn bè, giao tiếp tốt... Từ 3-4 tuổi trở lên có thể thêm mảng tiếng anh hoặc môn năng khiếu nào đó cho con.
    Chị ơi, khi trường công tuyển cháu 21 tháng thì cũng sẽ áp dụng phương pháp nuôi dạy, chăm sóc phù hợp với độ tuổi của cháu chứ ạ. Em thấy các cô vẫn đút cho các cháu ăn và giúp các cháu việc vệ sinh cá nhân mà!^^
    xhP4CUExhP4p8
    i2ubwrFi2ubp8
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 364 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Beo Beo Xem bài viết
    Chị ơi, khi trường công tuyển cháu 21 tháng thì cũng sẽ áp dụng phương pháp nuôi dạy, chăm sóc phù hợp với độ tuổi của cháu chứ ạ. Em thấy các cô vẫn đút cho các cháu ăn và giúp các cháu việc vệ sinh cá nhân mà!^^
    Đúng là các cô vẫn xúc cho con ăn, giúp con vệ sinh cá nhân. Nhưng vì sĩ số lớp đông quá nên cô xoay vòng để quay lại con mình cũng mất thời gian, hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 83 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của nhà mình thì nên học trường công chứ ko nên học trường tư. Cậu lớn nhà mình cũng đi học trường công khi đc 20,5 tháng mà có vấn đề gì đâu. Các cô có cách để chăm cho các cháu hết các mẹ đừng lo, ăn các cô xúc cho, vệ sinh thì các cô cũng giúp nhưng các cô cũng dạy nên dần dần đi tiểu thì các cháu tự phục vụ còn đại tiện thì đến lớp lớn các cô vẫn phục vụ. Thứ nữa là giáo trình học của các con ở trường công là phải được sự kiểm duyệt của phòng, sở GD nên hoàn toàn yên tâm. Mà còn chuyện đánh con thì cũng hiếm hơn vì các cô cũng sợ bị gd biết, lúc đo sẽ to chuyện chứ ko như mấy trường tư. Mình thấy cho con học trường công an tâm hơn nhiều các trường tư thục kiểu nửa Tây nửa Ta. Còn có điều kiện hẳn cho con học các trường quốc tế mà học sinh nước ngoài cũng học ấy thì an tâm tuyệt đối.
    2wWyp7 ZVfMp7
    u3yLp7
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình gửi con ở trường tư và thấy rất ổn, mình nghĩ là mình gặp may khi tìm trường cho con trc khi cho con đi học mình rất đau đầu việc chọn trường như thế nào cho con vì thực tế mình hiểu các bé từ 0-6 tuổi có khả năng tiếp nhận mọi thông tin nên việc cho con tiếp xúc với ngoại ngữ càng sớm càng tốt nó sẽ gần như là tiếng mẹ đẻ và chúng pt song song với tiếng Việt chứ ko hề có chuyện "quá tải" ở đây. Mình tìm được 1 trường quốc tế với học phí vừa phải mà sĩ số lớp rất rất ổn (tối đa 10bé/ lớp) con mình đã theo học 1 thời gian và mình đang rất yên tâm khi con học tại đây .Vậy việc cho con tiếp xúc tiếng Anh sớm là rất tốt và nên là 1 môi trường chứ đi học trung tâm con bé sẽ rất khó vì nó ko thể hòa nhập ngay được với 1 môi trường mới
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng khuyên bạn nên gửi con ở trường tư. vì trường tư bao giờ các bé cũng được quan tâm chăm sóc chu đáo hơn do số lượng trẻ không đông như ở trường công. Đây là một thực tế mà có lẽ mẹ nào cũng thấy. con bạn 21 tháng là độ tuổi thích hợp để cho di nhà trẻ rồi. vì tầm tuổi này các bé học hỏi và nhận thức nhanh lắm. nếu bạn muốn cho con sớm tiếp cận với tiếng anh thì bạn thử đến trường Cầu vông xanh xem thế nào.Trường nằm ở Cát Linh, không biết nhà bạn có gần khu vực đấy không? Theo mình được biết thì trường có thuê giáo viên người nước ngoài về dạy tiếng anh cho các bé. trường rộng rãi, thoáng mát, nhất là các cô ở đây rất nhiệt tình và thân thiện nữa. Bạn thử tham khảo xem nhé.