TIN TÀI TRỢ.

Trường mẫu giáo có hệ thống camera

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.78K Lượt đọc
  • 64 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình là em đang có đứa cháu muốn đi học mẫu giáo nhưng chưa biết lựa chọn trường nào tốt tốt. Xem tivi thấy bây giờ nhiều mẫu giáo kém về chất lượng quá:Sad:. Mà giờ hình như có trường có hệ thống camera giúp các bậc phụ huynh theo dõi các con của mình ở trường ngay cả khi họ đang đi làm phải ko ạ?:Sigh: Đó là trường nào vậy ạ? Hệ thống camera đó sử dụng như thế nào ạ? Có trường nào ở quận Đống Đa ko a?:RollingEy: Nhà em ở quận đó.:Surprise:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 228 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Em cũng sắp phải cho con đi gửi đây, vì sắp đi làm mà chả ai giúp được. hôm đi ngày hội trẻ thơ của WTT thì thấy được phát cái tờ giới thiệu của Teddy, ghi là có camera theo dõi con trên mạng. Chả biết có đúng ko nữa. Em thấy họ kêu là cho gửi thử 1 tuần miễn phí. Mẹ nó có gửi trước thì thông báo kết quả cho em với nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

À ha, mẹ này có ý tưởng giống tớ thế? Sau này cu Bống cứng cáp tớ cũng muốn gửi con vào trường có hệ thống camera giám sát, thỉnh thoảng nhớ con mở ra xem nó đang làm gì.
    Bạn ở Đống Đa thì có thể tham khảo qua trường Americal School ở Kim Mã, có hệ thống gsat đấy. Hoặc là trường Jerryhouse số 19 ngõ 73 Giang Văn Minh, chỗ này học phí ko đắt quá đâu, kèm cả ăn sáng mà trường mới nên cũng ít học sinh.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casauxanh85 Xem bài viết
    Em cũng sắp phải cho con đi gửi đây, vì sắp đi làm mà chả ai giúp được. hôm đi ngày hội trẻ thơ của WTT thì thấy được phát cái tờ giới thiệu của Teddy, ghi là có camera theo dõi con trên mạng. Chả biết có đúng ko nữa. Em thấy họ kêu là cho gửi thử 1 tuần miễn phí. Mẹ nó có gửi trước thì thông báo kết quả cho em với nhé!
    Tớ thì lại đang muốn xem trường nào có sử dụng dịch vụ của megacamera. Bà chị tớ ở Sài Gòn, con còn bé ở nhà lắp dịch vụ giám sát của megacamera để trông chừng cả ôsin chăm sóc cháu. Sau đấy gửi trẻ thì cũng vào trường có dịch vụ của mega luôn. Chi phí không quá đắt mà lại an tâm, VNPT phát hành mà. Nghĩ sau này đi làm được ngắm con ở nhà ở lớp là sướng rồi các mẹ nhỉ :cool:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em thì chưa dùng thử bao giờ, nhưng hôm trước đọc bài báo trên mạng thấy có trường có dịch vụ này. Cũng hay nhưng em nghĩ cũng buồn cười. Tất cả phụ huynh cùng vào xem con cái mình đang làm gì, giáo viên có "hành hạ" con mình không?, rồi phụ huynh cùng chat chit với nhau. Kể ra cũng hay, lại được cái an tâm, mình đi đâu chỉ cần có mạng là biết con mình đang làm gì. Mai e đi hỏi thử mấy chỗ chị Leena giới thiệu. Nhưng mấy trường này lạ quá ta.
    Mà American School là trường mẫu giáo hả chị Leena?
    À, cái dich vu MegaCamera là như thế nào hả chị? Chi phí ra sao?
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Theo mình chỉ khi giáo viên được tôn trọng thì họ mới làm được tốt công việc thôi .
    Mình thì không đồng tình với mẹ nào đó việc lắp máy camera trong lớp học . không biết mọi người nghĩ thế nào chứ bây giờ thử hình dung ra nếu mình đi làm mà bị lắp máy theo dõi thì mình phải khó chịu lắm . Hơn nữa, xin hãy tự hỏi nếu cô giáo không tự có mong muốn làm tốt công việc của cô thì liệu có kiểm soát được hết không ? Mình đã từng được chứng kiến cảnh cô giáo quay lưng lại phía cammera, lôi một bé vào trong nhà vệ sinh chì chiết, mắng mỏ vì tội mẹ của bé đó mách hiệu trưởng điều gì đó ảnh hưởng đến cô rồi đấy . Các camera có thể làm cô sợ, không đánh mắng trẻ nhưng sự ghẻ lạnh của cô đối với trẻ còn đáng sợ hơn nhiều .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Bạn nguyenkhanhquoc oi, có tật thì ngta mới giật mình mà thôi. Bạn thử hỏi xem, bây giờ niềm tin của các bậc phụ huynh vào đào tạo các cháu mầm non còn nhiều ko? Bao nhiêu vụ bạo hành xảy ra rồi bạn cũng biết rồi đấy. Ai chả xót con. Phụ huynh chỉ muốn được đảm bảo chất lượng phục vụ của trường đó có đúng như những gì mà trường đó cam kết ko thôi. Dẫu biết lắp camera có thể mang lại nhiều bất lợi như liên quan đến riêng tư, nhưng đây là cơ quan, phục vụ cho đối tượng là con mình thì lắp camera là chuyện bình thường. Ở cơ quan bạn, cũng có lắp camera đấy thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenkhanhquoc Xem bài viết
    Theo mình chỉ khi giáo viên được tôn trọng thì họ mới làm được tốt công việc thôi .
    Mình thì không đồng tình với mẹ nào đó việc lắp máy camera trong lớp học . không biết mọi người nghĩ thế nào chứ bây giờ thử hình dung ra nếu mình đi làm mà bị lắp máy theo dõi thì mình phải khó chịu lắm . Hơn nữa, xin hãy tự hỏi nếu cô giáo không tự có mong muốn làm tốt công việc của cô thì liệu có kiểm soát được hết không ? Mình đã từng được chứng kiến cảnh cô giáo quay lưng lại phía cammera, lôi một bé vào trong nhà vệ sinh chì chiết, mắng mỏ vì tội mẹ của bé đó mách hiệu trưởng điều gì đó ảnh hưởng đến cô rồi đấy . Các camera có thể làm cô sợ, không đánh mắng trẻ nhưng sự ghẻ lạnh của cô đối với trẻ còn đáng sợ hơn nhiều .
    Bạn này nói phiến diện quá! Nếu mình ko làm gì khuất tất thì sợ gì ai giám sát mình? Các công ty giờ lắp camera giám sát nhân viên đầy ra, thế chả lẽ nhân viên của họ đình công hết vì lý do "có camera em chả làm việc được" à? Ông anh nhà tớ làm quản trị mạng ở VDC, cái cam công ty lắp ở ngay cạnh bàn ông í mà có thấy ông í phàn nàn gì đâu?
    Cái cô giáo bạn kể ấy thì đúng là nên bị giám sát. Ai đời lại mắng mỏ chì chiết cháu bé vì lỗi của mình gây ra bị thưa với BGH cơ chứ? Làm việc ko minh bạch thì mối thế thôi. Tớ mà có con học phải cô í thì xin sang trường khác văn minh hơn cho rồi bạn ạ. Cô như thế ko đáng làm cô giáo mầm non!
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

này, chị Leena ơi, chị nói rõ hơn về cái dich vu MegaCamera đi,nghe hay quá, đi làm suốt ngày thế này, được ngắm con ở nhà ở lớp thì còn gì thích bằng. Thích thật, nhưng mà chi phí tốn kém lắm không các chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_iu Xem bài viết
    Mà American School là trường mẫu giáo hả chị Leena?
    À, cái dich vu MegaCamera là như thế nào hả chị? Chi phí ra sao?
    Trường đó thuộc hệ thống trường mầm non Quốc Tế Mỹ mà, nổi tiếng phết, sao bạn ko biết nhỉ?
    DV megacamera có nhiều tiện ích phết đấy. Bà chị tớ dùng thấy nét lắm, chuyển động cũng rõ ràng, zoom xa zoom gần vô tư nhé. Nhân viên chăm sóc khách hàng của mega thì khỏi chê, lắp nhanh dùng nhanh, than phiền gì cũng giải quyết nhanh chứ chả như anh lắp mạng FPT đâu, đến khốn khổ vì chờ!
    Ông anh tớ làm ở VDC cũng bảo megacamera được sử dụng rộng rãi từ lâu rồi, cty ông í dùng từ đời nảo đời nào và giám sát nhân viên ổn lắm. Chi phí thì cũng tùy theo gói bạn lựa chọn thôi. Như bà chị tớ dùng gói 100K/tháng, có thể chụp hoặc tải video về làm kỷ niệm. Có lần tớ xem 1 video thằng cu con bà chị tè dầm, bà giúp việc thì chạy loăng quăng đâu đó để cu lại 1 mình. Nó dầm xong đứng dậy kéo đũng quần giật giật như kiểu để giũ nước tè ra ấy, giũ mãi mỏi tay ku cậu bắt đầu lè nhè để "báo hiệu" cho ôsin vào thay quần. Cười đau ruột! Thỉnh thoảng lúc ăn mà mè nheo còn được bà GV chỉ cho nhìn lên camera vì "có mẹ ở đấy" nữa. yêu thôi rồi :rolleyes:
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy lắp cam thì cũng ok thôi. Nhưng bây h quan trọng là cái cam của megacamera đấy nó như thế nào? Chất lượng ra sao? sử dụng có dễ ko? Chi phí lắp đặt rồi yêu cầu cần thiết để sử dụng như thế nào? hay lại giống cái cam của mấy trường chị mình gửi con, xem giật tung người. Các cô có "ra tay" với các cháu hay ko cũng khó lòng mà biết được. Hơn nữa, điều quan trọng là chất lượng của trường đấy thế nào chứ có cam hay ko cũng quan trọng gì đâu.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ui dà! Mừng đáo để. Sự thể là thế này, chị gái mình đang lên kế hoạch mở trường mẫu giáo dành cho các bé từ 6 tháng đến 18 tháng tuổi. Mình thấy hệ thống Camera thực sự hữu ích cho Ban giám hiệu trong việc giám sát quản lý chất lượng dậy và học của nhà trường, công tác khen thưởng kỷ luật chính xác hơn và đặc biệt là củng cố vững chắc niềm tin của các phụ huynh và xã hội. Mình được giới thiệu là nên dùng dịch vụ megacamera, nhưng còn phân vân không biết tiện ích ra sao và giá cả thế nào. Các mẹ giúp mình luôn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tất nhiên chất lượng ra sao thì cũng phải kèm câu "tiền nào của nấy" bạn ơi. Chị mình dùng gói 100K/tháng cũng ổn phết, thiếu âm thanh nữa là chuẩn. Mình mà dùng thì dùng hẳn gói 180K/tháng luôn, tốc độ khoảng 20 hình/giâychỉ bằng 2/3 tiền net hàng tháng mà chất lượng đường hình ổn định hơn.
    @ mẹ nhà nấm: phí lắp đặt có 100K thôi mẹ ơi, tiền camera mua riêng nhưng cũng rẻ. E quên béng mất cam mấy tiền rồi, để alo hỏi chị em đã rồi báo sau nhá.
    Nhìu người cũng muốn lắp cam thế này, em cũng máu lắp ở nhà xem cu Bống múa may lắm rồi :Silly:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Haha, nhưng đấy là lắp camera ở nhà, còn ở trường cơ. Ở nhà thì cần gì camera. Tớ chỉ thấy cần camera ở nhà khi nhà mình có người giúp việc thôi. Người giúp việc là lắm chuyện nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi casauxanh85 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, dùng miễn phí là ở trường nào thế? cái này nghe tốt đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leena Xem bài viết
    Tất nhiên chất lượng ra sao thì cũng phải kèm câu "tiền nào của nấy" bạn ơi. Chị mình dùng gói 100K/tháng cũng ổn phết, thiếu âm thanh nữa là chuẩn. Mình mà dùng thì dùng hẳn gói 180K/tháng luôn, tốc độ khoảng 20 hình/giâychỉ bằng 2/3 tiền net hàng tháng mà chất lượng đường hình ổn định hơn.
    @ mẹ nhà nấm: phí lắp đặt có 100K thôi mẹ ơi, tiền camera mua riêng nhưng cũng rẻ. E quên béng mất cam mấy tiền rồi, để alo hỏi chị em đã rồi báo sau nhá.
    Nhìu người cũng muốn lắp cam thế này, em cũng máu lắp ở nhà xem cu Bống múa may lắm rồi :Silly:
    Hình như chi phí lắp đặt 50k thôi chứ bác leena? mà gói 100k thì bao gồm những tiện ích gì vậy bác?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 32 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hic, nhà nhóc có nhầm ko đấy? Phí lắp đặt tất cả các gói của mega là 100K hết, 50K là phí thuê bao tháng của gói gia đình rẻ nhất, chứ chả có cái j 50K nữa đâu mẹ nhóc ạ. Gói 100K í thì mẹ nhóc có thể xem con qua điện thoại và máy tính này, tải được video về máy trong vòng 1 ngày nữa
    • 9 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em cũng đang muốn tìm hiểu trường nào được để cho bé Cún nhà em đi học đây. Trường nào có hệ thống camera thì em thấy yên tâm hơn. Nhưng mẹ Cún chỉ sợ gửi con vào đó rồi mà có camera nhưng chẳng ăn thua, không theo dõi cẩn thận được Cún nhà em thì em đi làm cũng không yên tâm đâu các mẹ.
    Các mẹ có biết là hệ thống camera trong trường được quản lý như thế nào không? Em muốn biết như nào cho yên tâm khi gửi Cún vào trường.
    • 11 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình gửi con ở Trường mầm non Việt - Anh, ngày nào cũng vào camera trực tuyến qua mạng, bây giờ đó là nhu cầu của phụ huynh rồi, đi làm mà bố mẹ vẫn yên tâm vì được nhìn thấy con vui chơi và học tập. Trường Mầm non Việt -Anh số 98 ngõ 105 Láng Hạ (địa chỉ khác: số 14 ngách 26/98 ngõ Thái Thịnh 2), cho các mẹ số đt này: 0435627008. Trường mới nên chăm sóc tốt, cô nhiệt tình, Bi nhà mình hợp trường hợp lớp hợp cô nên thích đi lớp. Ai có nhu cầu cứ đến tham khảo nhé!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường này địa chỉ ở đâu mẹ nó ơi
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4