TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non nào ở Tp Bắc Ninh?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 23.4K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nanghoa Xem bài viết
    Mình là một phụ huynh nhưng khi đọc những dòng này thấy bức xúc về trường thì ít mà búc xúc vê những lời lẽ của bạn quanglamthai hay gì gì đó thì nhiều. Tại sao trên một diễn đàn giáo dục các bạn lại có thể dùng những lời lẽ như vậy để nói nhỉ? Các bạn có nghĩ con cái các bạn sẽ nghĩ gì nếu biết những lời lẽ này nói ra từ miệng bố mẹ chúng không. Hơn nữa đây là nơi để chúng ta tìm trường cho con cái, vì con cái chúng ta chứ đâu phải nơi để các bạn nói xấu nhau. Đấy là tôi chưa nói đến vấn đề câu chuyện bạn nói có bao nhiêu phần là sự thật, những người tham gia nói xấu có phải chỉ là mình bạn dựng nhiều nick????? Hơn nữa, công ty nào giờ cũng có nhiều lĩnh vực kinh doanh, tất nhiên không thể làm tốt tất cả các lĩnh vực được. Nếu tôi chọn trường cho con, tôi chỉ cần quan tâm đến người gần con tôi nhất, là các giáo viên - những người dạy con tôi, ảnh hưởng đến con tôi nhất. Nếu giáo viên ở đó hết lòng vì con tôi, con tôi ngoan, hiểu biết hơn thì ok.
    Vài điều muốn nói với bạn, hãy xem lại mình. Công ty bạn có khi cũng là "mafia" thì mới đến lỗi thế. Càng nói thì càng thiệt thân. Hãy trở về với đúng nghĩa diễn đàn này đi!!!
    Cũng đau đớn lắm bạn ạ. Mất bao nhiêu công sức để phục vụ cái trường KBIS này mà chẳng được nhận tiền công. Gọi điện đến thì người nọ đủn người kia, bao công văn gửi đến thì không trả lời. Biết làm gì đây, tôi chỉ có thể khẳng định với bạn là chúng tôi là những người làm ăn chân chính, lao động bằng tiền vốn, và trí tuệ của mình. Nói chung bạn phải ở hoàn cảnh của người bị ăn quỵt tài sản bạn mới hiểu được nỗi đau của họ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nanghoa Xem bài viết
    Nếu tôi chọn trường cho con, tôi chỉ cần quan tâm đến người gần con tôi nhất, là các giáo viên - những người dạy con tôi, ảnh hưởng đến con tôi nhất. Nếu giáo viên ở đó hết lòng vì con tôi, con tôi ngoan, hiểu biết hơn thì ok.
    @nanghoa. Bạn nói đúng lắm, bạn chỉ cần quan tâm đến con bạn học kết quả ra sao chứ cần gì quan tâm đến những vấn đề khác, chỉ khi trường đó bị vỡ nợ, phải đóng cửa, con bạn phải bơ vơ tìm lớp mới trường mới, hệ giáo dục khác thì bạn mới quan tâm thôi. Cũng không thể trách bạn được, nó như người bị tai nạn giao thông nằm ở giữa đường ấy, nếu là người nhà mình thì mình quan tâm thôi, còn là của thiên hạ thì kệ. Tôi viết bài này lên diễn đàn cũng không mong gì KBIS giả nợ cho chúng tôi mà là muốn viết một bài vì cộng đồng, để các doanh nghiệp rút kinh nghiệm khi mà làm ăn với KBIS, kẻo lại bị tương tự thì đúng là thiệt thân. So sad!!!
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào MOD_GD
    Nhờ MOD xóa dùm các comment cua quanglamthai trên topic này,
    Xin cảm ơn nhiều,
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đã từng gửi con ở trường QTKB và không hài lòng lắm. Mình thấy trường chỉ được bề ngoài và PR hay thui chứ chất lượng giáo dục và chăm sóc chán hết mức. mình thì ko cần trường dạy học nhiều quá mà chỉ cần con đến trường được chăm sóc chu đáo, ăn uống đầy đủ, hợp vệ sinh. nhưng hình như giáo viên ở đấy chưa làm tốt việc này. có lần mình đến đón con hơn muộn thấy cô giáo đứng tựa vào cầu trượt nói chuyện với 1 cô khác trong khi bé nhà mình chơi 1 mình nước mũi chảy ròng ròng (bé nhà mình hơn 2 tuổi), bé lấy tay quệt ngang quệt dọc trông như con mèo, mình đến đón cô giáo cũng ko biết. Sau hôm đó mình thất sự thất vọng
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Lâu lắm rồi mới quay lại thấy topic vẫn không có nhiều mẹ tham gia, chia sẻ. Mình cũng đang có con đang tuổi đi học mầm non đây. Mình cho bé đi học ở Smarkids từ khi 26 tháng cơ, cảm nhận chung là khá hài lòng về cách chăm sóc và chế độ ăn uống cúa con ở đây. Các bà các cô rất nhiệt tình và có tâm. Đặc biệt trường hỗ trợ các bé bữa ăn sáng nên các mẹ không phải lo đánh vật cho bé ăn mỗi sáng. Một điều nữa là trường có cả lớp nhà trẻ nhận các bé từ 6 - 24 tháng với điều kiện chăm sóc rất tốt, các mẹ không phải lo nấu cháo, bột cho bé vì khi chiều đón bé về nhà trường sẽ cho 1 suất mang về nữa, đảm bảo dinh dưỡng luôn. Tuy nhiên cái mình chưa đươc ưng ý có lẽ chỉ là trường không có nhiều không gian cho bé chơi và một điều quan trọng nữa là đội ngũ giáo viên của trường không được ổn định cho lắm (bé nhà mình đi học khoảng 1 năm mà thay đổi tới 4-5 cô giáo). Việc giáo viên bị thay đổi thường xuyên như thế gây ảnh hưởng không tốt tới các con vì mỗi khi thay đổi cô trò lại mất một khoảng thời gian kha khá để làm quen và hiểu nhau.
    Nói về chi phí thì khoảng 2,3 -2,4 trd/tháng, không phải là quá đắt so với những gì các con được hưởng, nói chung là xứng đáng.
    Nếu nhà trường chịu đầu tư thêm sân chơi ngoài trời và khắc phục được nhược điểm về đội ngũ giáo viên thì đây sẽ là một lựa chọn cực tốt cho các phụ huynh có con trong độ tuổi mầm non.
    Còn về trường Phương Anh với ưu điểm là một trường mới, đẹp, có nhiều không gian chơi cho bé (bố mẹ và bé sẽ rất thích với khu vườn cổ tích và nhiều đồ chơi của bé khi đến thăm) nhưng mình băn khoăn ở chỗ trường không cho ăn sáng nhưng lại bán đồ ăn sáng trong trường để các mẹ có thể mua và cho bé ăn tại trường (chỗ này thấy có vẻ tranh thủ kinh doanh quá) các mẹ sẽ mất thời gian cho bé ăn buổi sáng chứ không được chở con đến rồi phóng đi làm luôn như bên Smartkid (mà cái này thì đối với mình là rất bất tiện). Hơn nữa số bữa ăn của con thì hơi ít, chỉ có 3 bữa, 1 bữa trưa chính và 2 bữa phụ, không có sữa bột (bên Smartkid là 5 bữa ăn uống, có cả uống sữa bột). Học hành thì chưa biết ra sao nhưng khâu chăm sóc, ăn uống thì kém hẳn SMK. Kinh phí thì cũng ngang ngửa thậm chí hơn SMK vì cái gì cũng bóc tách riêng.
    Sơ sơ là như thế đã, để thêm một thời gian tìm hìểu thêm về PA thì sẽ chia sẻ thêm với các mẹ sau. Hi vọng topic có thêm nhiều mẹ Bắc Ninh tham gia chia sẻ để mọi người có thêm thông tin.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em được 23 tháng rồi. Em định để 2 tuổi thì cho đi học. mà đang đau đầu vụ này quá các mẹ ạ. Em đang phân vân giữa trường quốc tế Kinh Bắc và Trường mầm non Phương Anh. Các mẹ có mẹ nào có con học 2 trường này chưa ạ? Cho em xin ý kiến với.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

V/C em không phải người gốc BN mà 2 VC em mua đất làm nhà ở đây thôi nên không có người đón con vì 5h em mới tan làm mà các trường mầm non đa phần là đón sơm từ 4h các mẹ, có mẹ nào
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trường mầm non kinh bắc thấy cháu nhà mình mới theo học khóa học hè ở đó cũng được mà, Còn học chính thì cũng chỉ nghe nói thôi chứ chưa có thực tế lắm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh biet day số điện thoại của trường Hoa Quynh là 3811136 co gi Cu Bao vào dố đấy sẽ có ng thưa máy bạn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 262 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

E thấy trường sao mai mới mở cũng nhiêu mẹ khen lắm ,cho trẻ ăn sáng nữa đấy nhưng tiếc là e ko có đk cho con hoc trường đấy

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em đang rất cần thông tin về các trường, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ thêm đi ạ. Con em được 24 tháng và em đang tìm trường cho cháu mà k biết thông tin gì về trường nào. Em ở Yna ạ. rất mong các mẹ chia sẻ thông tin.
    • 163 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bạn nào biết thì up thông tin các trường mầm non lên đây cho mọi người tham khảo vs. Mình cũng muốn gửi bé 18 tháng mà chưa biết nên gửi ở đâu.
    24/09/2012 đăng ký kết hôn,
    30/09/2012 lễ cưới tại nhà trai,
    14/10/2012 lễ cưới tại nhà gái,
    20/12/2012 Bay vào với ck 6 ngày,
    07/01/2013 Thử HCG Dương tính,
    14/01/2013 GS=10mm. Thai 4 tuần trong buồng tử cung,
    23/01/2013 Thai 6 tuần phát triển tốt - tim thai (+) Dự sinh 17 tháng 9 năm 2013
    • 163 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

hix,đào mộ topic này mà hông có ai vào chia sẻ thông tin ....
    24/09/2012 đăng ký kết hôn,
    30/09/2012 lễ cưới tại nhà trai,
    14/10/2012 lễ cưới tại nhà gái,
    20/12/2012 Bay vào với ck 6 ngày,
    07/01/2013 Thử HCG Dương tính,
    14/01/2013 GS=10mm. Thai 4 tuần trong buồng tử cung,
    23/01/2013 Thai 6 tuần phát triển tốt - tim thai (+) Dự sinh 17 tháng 9 năm 2013
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hihi, chào các mẹ. Không biết còn ai care đến topic này không nhưng cứ mạo muội hỏi các mẹ. cháu nhà m hiện tại 20 tháng và gia đình m chuẩn bị chuyển xuống tp bắc ninh ở. M đang tìm kiếm 1 ngôi trường để gửi con. CM tư vấn giúp m với.
    • 36 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mẹ nó đã tìm đc trường nào cho con chưa? cse đc ko ạ?
    Ba mẹ yêu con <3
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tớ cứ tìm kiếm và gọi điện đi các nơi hỏi thăm. cuối cùng lại gửi 1 trường mà hôm nay đi qua mai mang đến hỏi rùi gửi luôn. hihi. Trường mầm non tư thục Hoa Bé ngoan. mới mở. đang đc giảm học phí. con tớ học cả tháng tầm 1.3trieu. nói chung thấy tạm được vì con m chưa 2 tuổi nên chưa quan trọng gi.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết trường mầm non nào tốt ở khu vực Từ Sơn ko ạ? Con em được 23 tháng, mới bặp bẹ được vài từ, nói chung là tồ lắm, đi học không biết thế nào hic hic!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B oi truong do o dau? Minh cung dang dinh gui con 18 thang ma chua biet gui o dau. B nao gui con o truong Sao mai moi roi cho biet mot chut thong tin voi!
    comment by WTT mobile view
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

SDT cô hiệu trưởng Hoa bé ngoan: 01293608999. ở BN nhiều trường lắm. giá cả cũng có nhiều mức, Tùy thuộc vào thu nhập từng hộ mn nhé. Sao Mai đối diện chỗ tớ ở luôn nhưng tớ cũng k gửi. không hẳn vì kinh tế mà k phù hợp hoàn cảnh. như con tớ gửi bình quân 1 tháng 2.5tr nếu gửi ở Sao Mai. xong rồi chiều tan thì cũng bố mẹ chưa kịp ra đón con. thứ 7 và chủ nhật lại nghỉ. tuy là gửi trường tư học phí tư nhưng thời gian lại như trường công. không phù hợp những người làm DN nước ngoài như tớ. nếu có ông bà chăm giúp thì tốt gửi đâu cũng được.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nn cho e hỏi trường sao mai nè là trường mầm non quốc tế kinh bắc phải ko,trường hoa bé ngoan ở địa chỉ nào ạ
    comment by WTT mobile view