TIN TÀI TRỢ.

Trường mầm non nào ở Tp Bắc Ninh?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 23.7K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,055 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Bé nhà em sắp đi học mầm non rồi. Em muốn tìm cho bé 1 trường mầm non ở Tp Bắc Ninh. Em không muốn gửi con vào các trường mầm non công lập tổ chức theo mô hình cũ của Việt Nam.

Có bố mẹ nào biết thông tin về Giáo dục quốc tế ở Tp Bắc Ninh hoặc lớp học mầm non tư thục nào chất lượng cao ở Tp Bắc Ninh thì mách dùm em với.

Em cảm ơn rất nhiều ạ
    Hiện tại em không ở BẮC ninh nên việc tìm hiểu các trường mầm non ở đây cũng không dễ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,485 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Ỏ TP Bắc Ninh hiện có 2 mô hình trường mầm non rất tốt:1. Trường MN tư thục Hoa QuỳnhTrường chăm bé tốt, nhận trẻ sớm( 6h 15) và đón muộn ( thích hợp các mẹ đi làm) Tuy nhiên trường không nhận tre trong thời gian này. Trường tuyển sinh tháng 6 hàng năm.2. Trường PT Quốc tế Kinh BắcT (thuộc Công ty TNHH Đại Hoàng Long) thành lập tháng 4-2006, là loại hình trường tư thục liên thông 3 cấp tiểu học đến hết THPT với đủ các điều kiện học tập, sinh hoạt, vui chơi giải trí… đẳng cấp Quốc tế. Mục tiêu của trường nhằm tạo ra lớp người có “Trí lực tốt, tâm hồn tươi sáng, cơ thể khỏe mạnh”. Khuôn viên trường là những ngôi biệt thự sang trọng khép kín có các phòng học, phòng chức năng, thư viện, phòng máy vi tính, phòng ngủ… được trang trí cầu kỳ, công phu với hệ thống các thiết bị dạy học, nghỉ ngơi, thư giãn hiện đại, đây mới chỉ là nơi… ở tạm. Dự kiến đến năm 2010, trường sẽ khánh thành và đưa vào sử dụng trụ sở mới đạt chuẩn Quốc tế tại khu đô thị Võ Cường, thành phố Bắc Ninh.Nhìn vào thời gian biểu các ngày của trường PTQTKB, ngoài việc vẫn bảo đảm chương trình theo quy định của Bộ GD-ĐT, học sinh được chăm lo, chăm sóc toàn diện, được tạo điều kiện phát huy đúng năng lực sở trường. Buổi sáng từ 6h45 đến 11h55: học võ thuật, ăn sáng, nghỉ ngơi, học theo thời khóa biểu, vệ sinh cá nhân; từ 12h đến 21h30: học theo thời khóa biểu, học ngoại khóa thời khóa biểu, hoạt động thể dục thể thao (bơi lội, bóng bàn, bóng rổ, tenis...), vệ sinh cá nhân, ăn tối, nghỉ ngơi, tự học (có giáo viên quản lý), vệ sinh cá nhân, đi ngủ. Về đội ngũ giảng dạy, đảm nhiệm chương trình giáo dục phổ thông ngoài lực lượng cơ hữu (30 người), trường thỉnh giảng giáo viên phổ thông tại các trường chuyên, chất lượng cao của Bắc Ninh, Hà Nội; dạy Ngoại ngữ là giáo viên người Mỹ, ấn Độ, Anh ở Hà Nội... Chiến lược của trường PTQTKB là kết thúc lớp 12 (chương trình 12 năm), học sinh thành thạo ít nhất 2 ngoại ngữ, đủ khả năng theo học ĐH nước ngoài.
    • 1,055 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipyeu1610 Xem bài viết
    Ỏ TP Bắc Ninh hiện có 2 mô hình trường mầm non rất tốt:1. Trường MN tư thục Hoa QuỳnhTrường chăm bé tốt, nhận trẻ sớm( 6h 15) và đón muộn ( thích hợp các mẹ đi làm) Tuy nhiên trường không nhận tre trong thời gian này. Trường tuyển sinh tháng 6 hàng năm.2. Trường PT Quốc tế Kinh BắcT (thuộc Công ty TNHH Đại Hoàng Long) thành lập tháng 4-2006, là loại hình trường tư thục liên thông 3 cấp tiểu học đến hết THPT với đủ các điều kiện học tập, sinh hoạt, vui chơi giải trí… đẳng cấp Quốc tế. Mục tiêu của trường nhằm tạo ra lớp người có “Trí lực tốt, tâm hồn tươi sáng, cơ thể khỏe mạnh”. Khuôn viên trường là những ngôi biệt thự sang trọng khép kín có các phòng học, phòng chức năng, thư viện, phòng máy vi tính, phòng ngủ… được trang trí cầu kỳ, công phu với hệ thống các thiết bị dạy học, nghỉ ngơi, thư giãn hiện đại, đây mới chỉ là nơi… ở tạm. Dự kiến đến năm 2010, trường sẽ khánh thành và đưa vào sử dụng trụ sở mới đạt chuẩn Quốc tế tại khu đô thị Võ Cường, thành phố Bắc Ninh.Nhìn vào thời gian biểu các ngày của trường PTQTKB, ngoài việc vẫn bảo đảm chương trình theo quy định của Bộ GD-ĐT, học sinh được chăm lo, chăm sóc toàn diện, được tạo điều kiện phát huy đúng năng lực sở trường. Buổi sáng từ 6h45 đến 11h55: học võ thuật, ăn sáng, nghỉ ngơi, học theo thời khóa biểu, vệ sinh cá nhân; từ 12h đến 21h30: học theo thời khóa biểu, học ngoại khóa thời khóa biểu, hoạt động thể dục thể thao (bơi lội, bóng bàn, bóng rổ, tenis...), vệ sinh cá nhân, ăn tối, nghỉ ngơi, tự học (có giáo viên quản lý), vệ sinh cá nhân, đi ngủ. Về đội ngũ giảng dạy, đảm nhiệm chương trình giáo dục phổ thông ngoài lực lượng cơ hữu (30 người), trường thỉnh giảng giáo viên phổ thông tại các trường chuyên, chất lượng cao của Bắc Ninh, Hà Nội; dạy Ngoại ngữ là giáo viên người Mỹ, ấn Độ, Anh ở Hà Nội... Chiến lược của trường PTQTKB là kết thúc lớp 12 (chương trình 12 năm), học sinh thành thạo ít nhất 2 ngoại ngữ, đủ khả năng theo học ĐH nước ngoài.

Cảm ơn mẹ nó nhé. Nhờ có bạn mà mình biết thêm trường Hoa Quỳnh. Mình cũng đang phấn đấu cho con học tại Quốc tế Kinh bắc. Mình đang dự định cuối tuần qua thăm 2 trường này.

Mình search trên mạng thì không được nhiều thông tin lắm về trường Hoa Quỳnh. Bạn có số điện thoại của trường hay của ai đó phụ trách marketing của trường này không thì cho mình xin? Mình thấy có blog của 1 bé tên là Minh Ngọc đang học tại trường Hoa Quỳnh nhưng không View Blog được, chắc là khóa chế độ public.
    • 1,485 Bài viết

• 1,515 Được cảm ơn

Tiếc quá, mình quên mất số điện thoại của trường Hoa Quỳnh rồi, còn trường Quốc tế Kinh Bắc bạn có thể tham khảo tại trang www.kbis.edu.vn nhé

/wdpAYSgwdpAp7 [/IMG]

G]cMpGULA i4RUp7[/URL]
    • 1,055 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Tiếc quá, mình quên mất số điện thoại của trường Hoa Quỳnh rồi, còn trường Quốc tế Kinh Bắc bạn có thể tham khảo tại trang www.kbis.edu.vn nhé
    Trước đây chị đã gửi bé nhà chị ở đây à? Em đang băn khoăn làm sao chị biết nhều thông tin thế
    • 1,055 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Cuối tuần vừa rồi mình ghé qua mấy trường mầm non ở Bắc Ninh. Hoa Quỳnh - như được bạn giới thiệu - thì trả trẻ từ 16 pm. Như vậy sớm quá, thường mình chỉ đón bé sau 5pm được thôi. Nếu hôm nào con cũng là trò cuối cùng rời khỏi trường thì tội cho con quá!

Trường thứ 2 là trường Việt - Đan. Trường được tổ chức khá quy củ nhưng mô hình đào tạo thì theo mình là chưa cho trẻ được tự do phát triển lắm (tức là vẫn theo mô hình của VN)

Trường thứ 3 là Kinh Bắc: Lúc mình đến thì đã cuối giờ chiều nên không gặp được ai. Chỉ thăm qua cơ sở vật chất... Mình dự định thứ 6 tuần này sẽ quay lại đây xem sao.
    Có bố mẹ nào có thêm thông tin thì chia sẻ với mình nhé
    • 1,055 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Sau 3 năm mình mới trở lại topic này - vậy mà topic vẫn ở ... trang 1! :Thinking:
    Có vẻ ít phụ huynh ở các tỉnh vào đây 888 quá nhỉ

Sáng nay mình vừa qua Quốc Tế Kinh Bắc xem mô hình đào tạo mầm non.
    Về cơ sở vật chất thì rất tốt; ít (or không) có mầm non tư thục nào ở Hà Nội sánh được. Về chuơng trình đào tạo thì tuơng đuơng một trường tư thục loại khá ở Hà Nội. Tiếng Anh là giáo viên bản ngữ.

Mình vẫn có một chút băn khoăn về nội dung "quốc tế" của trường. Mình sẽ tìm hiểu thêm và nếu có nhận xét gì sẽ nêu lên đây. Hi vọng mọi người sẽ cùng trao đổi và cho ý kiến.

Cảm ơn các bạn,
    qa
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 64 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

hi, bạn tìm hiểu rùi thông tin cho mình biết nhé. Mình thấy bảo trường này học phí 2,1tr/tháng, quốc tế thì cũng không phải quá cao nhỉ. Các bé có vẻ được chăm tốt. Nếu có điều kiện cũng tính cho con học trường này đây.
    • 1,055 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mety08 Xem bài viết
    hi, bạn tìm hiểu rùi thông tin cho mình biết nhé. Mình thấy bảo trường này học phí 2,1tr/tháng, quốc tế thì cũng không phải quá cao nhỉ. Các bé có vẻ được chăm tốt. Nếu có điều kiện cũng tính cho con học trường này đây.
    2,1 triệu/ tháng là cả tiền ăn rồi bạn ạ.
    Ở BN thì trường tư thục này là ok. So bó đũa chọn cột cờ bạn ạ.
    • 145 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Em cũng đang đau đầu về vụ cho con đi gửi trẻ, nhưng vừa xây nhà nên điều kiện cho con hơn 2tr/tháng là khó, nhà e ở khả lễ, mẹ nào biết gửi trẻ ở đâu tốt bảo em với ah, em xin cảm ơn nhiều nhiều
    o0_0o Cuộc Sống Hạnh Phúc Khi Có Anh Ở Bên o0_0o
    " Bố Mẹ Yêu Nghé Nhiều Lắm "

event

NB 3.7kg - 2M 5.5kg - 3M 7kg - 4M 6kg
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình 4 tuổi, hiện con đang học tại trường mầm non Smartkid (đối diện khách sạn Vạn Hoa, Suối Hoa). Trường cũng mới thành lập thôi, nhưng mình thấy hài lòng & yên tâm khi gửi con ở đó.
    Có một số điểm mình ưng như sau: Communication giữa giáo viên-phụ huynh tốt, sát sao; Các con được kết hợp học-chơi trong giờ → nên thích học, thích tới lớp (Cái này mình quan sát qua camera & thực tế ở bé nhà mình); Bé được học tiếng Anh với giáo viên người nước ngoài; Cơ sở vật chất ok; có camera quan sát qua internet.
    Học phí với lớp 4-5t là 115$.
    Chọn trường cho con là cả một quá trình vất vả, nhất là với bé nhà mình. Con vốn nhút nhát, lại hơi nhõng nhẽo, nhạy cảm nên phải quyết lắm cả nhà mới cho đi lớp (mặc dù bà ngoại có thể chăm cháu cả ngày, nhưng vẫn cho đi "bộ đội" để con tự tin + tự lập hơn).
    Ban đầu mình chọn Hoa Quỳnh, bé học 1 năm ở đó, nửa năm đầu là sáng sáng mẹ-con-bà-cháu "chiến đấu" trong nước mắt.
    Tối về, hai mẹ con đang nằm nói chuyện thì thấy con mắt ướt ướt(rồi lấy tay lau lau, chớp chớp một tí rồi lại chảy chảy), mẹ hỏi không trả lời, nhưng khi bảo "Con gái muốn khóc thì cứ khóc cho thoải mái đi!" thì thấy im lặng... rồi sụt sịt thẽ thọt "mẹ ơi.. con khóc..cho thỏa mái nhé...".
    Ôi chao, nghe vậy chỉ muốn để con ở nhà với bà thôi!!! Xót ruột lắm nhưng để con mạnh mẽ hơn nên vẫn phải chiến đấu tiếp.
    Nửa năm sau là điệp khúc mếu máo "..Hôm nay trời màu chì, mưa rồi con không phải đi lớp..." Con bé nhà mình nổi tiếng đến nỗi mấy ông taxi + hàng xóm gần nhà bảo "Nó lúc nào cũng chỉ thích trời mưa..".
    Nói chung là vẫn không thích đi học với đủ mọi lí do của trẻ con.
    Sau 1 năm, mình chuyển bé qua Smartkid. Cũng hơi bất ngờ vì con thích trường ngay từ buổi đầu dẫn đi thăm quan. Có thể do đã đi lớp được 1 năm nên cũng quen hơn, nhưng phấn khởi nhất khi con bảo:"Mai con sẽ đi học ở trường mới, không đi H.Q nữa đâu". (Mẹ & bà hào hứng ra mặt & hi vọng sẽ đến ngày con không còn thích trời mưa).
    Đến giờ có thể nói là tạm ổn rồi. Phù... nói như mommy mình là "như trút được gánh nặng" vì bé thực sự thích tới lớp, thích cô, thích các bạn, thích nhà ăn "trông như quán cafe mẹ hay cho con đi".. Còn mình, yên tâm khi gửi con đi lớp & hạnh phúc khi thấy con lớn lên từng ngày: mạnh dạn, tự tin hơn, hòa đồng hơn & cũng tinh quái hơn (vì lớp con có nhiều bạn tinh nghịch lắm).

Có thể mỗi bé sẽ phù hợp với một môi trường riêng, mình không có ý chê/khen trường nào hết (vì trước khi gửi con, mình đã lựa chọn, nghiên cứu kĩ rồi), nhưng tùy theo tính cách của con mà mình tìm nơi phù hợp. Ngoài ra, mình vốn thích những nơi open thông tin rõ ràng: con được học gì, ăn gì, chơi thế nào,trò gì vui, hôm nay có gì vui-có gì buồn-có gì rắc rối...tất tần tật đều muốn biết chứ không chỉ chung chung ngày nào cũng 1 kiểu "hôm nay bé ngoan lắm, ăn hết suất, ngủ đủ giờ"
    Hi vọng thông tin của mình sẽ có ích cho các mẹ đang băn khoăn chọn trường cho con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nqquynhanh Xem bài viết
    Sau 3 năm mình mới trở lại topic này - vậy mà topic vẫn ở ... trang 1! :Thinking:
    Có vẻ ít phụ huynh ở các tỉnh vào đây 888 quá nhỉ

Sáng nay mình vừa qua Quốc Tế Kinh Bắc xem mô hình đào tạo mầm non.
    Về cơ sở vật chất thì rất tốt; ít (or không) có mầm non tư thục nào ở Hà Nội sánh được. Về chuơng trình đào tạo thì tuơng đuơng một trường tư thục loại khá ở Hà Nội. Tiếng Anh là giáo viên bản ngữ.

Mình vẫn có một chút băn khoăn về nội dung "quốc tế" của trường. Mình sẽ tìm hiểu thêm và nếu có nhận xét gì sẽ nêu lên đây. Hi vọng mọi người sẽ cùng trao đổi và cho ý kiến.

Cảm ơn các bạn,
    qa
    Chào bạn, thực chất nôi dung 'quốc tế' của trường chỉ là hình thức PR, làm thương hiệu để thu tiền học phí cao thôi.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi, bạn có biết những cơ sở vật chất đấy ở đâu có không?
    Có cả đồ ăn cắp, ăn quỵt đấy. Bọn KBIS này làm ăn bẩn kinh khủng. Công ty tôi cung cấp thiết bị cho trường này, giá cả, chủng loạihàng hóa, thời hạn thanh toán đã được Giám đốc hai bên ký và xác nhận đầy đủ. Vậy mà sau khi công ty tôi thi công xong, bọn KBIS lại làm cái trò bẩn thỉu là lên Vatgia.com để check giá, so sánh hàng Made in Phillipine của tôi với hàng kém chất lượng khác, và KBIS bảo hàng của chúng tôi quá đắt, sau đó định giá cho sản phẩm của chúng tôi rẻ như hàng lởm, và còn không chịu trả lệ phí thi công công trình của anh em chúng tôi.
    • 1,055 Bài viết

• 576 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quanglamthai Xem bài viết
    Hi, bạn có biết những cơ sở vật chất đấy ở đâu có không?
    Có cả đồ ăn cắp, ăn quỵt đấy. Bọn KBIS này làm ăn bẩn kinh khủng. Công ty tôi cung cấp thiết bị cho trường này, giá cả, chủng loạihàng hóa, thời hạn thanh toán đã được Giám đốc hai bên ký và xác nhận đầy đủ. Vậy mà sau khi công ty tôi thi công xong, bọn KBIS lại làm cái trò bẩn thỉu là lên Vatgia.com để check giá, so sánh hàng Made in Phillipine của tôi với hàng kém chất lượng khác, và KBIS bảo hàng của chúng tôi quá đắt, sau đó định giá cho sản phẩm của chúng tôi rẻ như hàng lởm, và còn không chịu trả lệ phí thi công công trình của anh em chúng tôi.
    Mình thấy ở hoàn cảnh của bạn đúng là tội quá. KBIS có khả năng ăn to nói lớn, những công nhân và lao động thì không thể "kiện củ khoai". Mình không biết chuyện của bạn có đúng như bạn nói hay không nên chưa thể bảo là KBIS sai hay bạn đúng. Nếu có thể, bạn kể rõ được không?
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nqquynhanh Xem bài viết
    Mình thấy ở hoàn cảnh của bạn đúng là tội quá. KBIS có khả năng ăn to nói lớn, những công nhân và lao động thì không thể "kiện củ khoai". Mình không biết chuyện của bạn có đúng như bạn nói hay không nên chưa thể bảo là KBIS sai hay bạn đúng. Nếu có thể, bạn kể rõ được không?
    Hi, bạn. Ừ bạn thử nghĩ xem như thế này có được không nhé. Trước khi bán hàng, chúng tôi đã nhiều lần lên tận nơi để thị sát, thiết kế, rồi đưa ra những thiết bị tốt nhất cho trường. Giá cả thì đã đều có báo giá và Giám đốc Phạm Liên Hương đã xác nhận, rồi sau đó hai bên có kí kết hợp đồng cung cấp hàng, thi công. Chúng tôi đã cung cấp hàng đúng chủng loại, thi công đúng chất lượng, hệ thống chạy gần 1 năm nay vẫn rất tốt, vì chúng tôi đều dùng những hàng hóa có thương hiệu và đội ngũ nhân viên của chúng tôi đều là những kĩ sư giỏi. Vậy mà giờ họ vẫn chưa thanh toán hết cho chúng tôi. Gọi điện thì người này đủn đẩy người kia, Gọi Giám đốc thì tắt máy, nhắn tin thì bảo đi làm việc với kế toán ấy, mặc dù bà ta là người kí hợp đồng với chúng tôi! Hỏi kế toán thì họ bảo hàng của mình đắt quá so với thị trường. Hic, bó tay với bọn này, công ty chúng tôi đã hỗ trợ giá họ hết mức, ai lại lên vatgia.com để check giá bào giờ chứ khi mà công trình đã thi công xong, vì hàng hóa báo trên mạng, trên vatgia.com đều là giá cũ, chưa update và còn chưa tính chi phí thiết kế, thi công, hơn nữa hàng hóa đó chất lượng lấy gì đảm bảo. Khổ thân anh em nhân viên chúng tôi làm dự án đó gần năm rồi mà chưa được nhận tiền thưởng. Chẳng nhẽ vì hơn trăm triệu đồng mà lại kiện lên tòa án! Thật lạ những con người làm ngành giáo dục mà lại không biết tôn trọng hợp đồng đã ký chứ. Lại còn tự rêu rao là "Một tâm hồn trong sáng- trong một cơ thể khỏe mạnh chứ", trong sáng về đạo đức, khỏe mạng về tài chính thì người ta đã không làm cái trò đó.
    Cảm ơn bạn đã đọc tâm sự của tớ!
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo tôi có gì không ổn ở đây. Người ta đầu tư hàng nhiều tỷ đồng để xây dựng trường không có lý gì mà không trả cho công ty của bạn có hơn trăm triệu. Hồ sơ thanh toán nghiệm thu của bạn có đầy đủ không? Hồ sơ chất lượng sản phẩm OK hết không? Mình được biết thiết bị mạng nó có nhiều chủng loại lắm giá chênh nhau rất nhiều. Hơn nữa đây là diễn dàn trẻ thơ bạn không lên đưa những thông tin như vậy lên đây. Đây là việc nội bộ của công ty bạn với trường chưa được kiểm chứng đúng hay sai. Như vậy diễn đàn trở thành cái chợ à. Thật buồn quá….. Việc đó để cho các cơ quan pháp luật.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi noithathoaphat99 Xem bài viết
    Theo tôi có gì không ổn ở đây. Người ta đầu tư hàng nhiều tỷ đồng để xây dựng trường không có lý gì mà không trả cho công ty của bạn có hơn trăm triệu. Hồ sơ thanh toán nghiệm thu của bạn có đầy đủ không? Hồ sơ chất lượng sản phẩm OK hết không? Mình được biết thiết bị mạng nó có nhiều chủng loại lắm giá chênh nhau rất nhiều. Hơn nữa đây là diễn dàn trẻ thơ bạn không lên đưa những thông tin như vậy lên đây. Đây là việc nội bộ của công ty bạn với trường chưa được kiểm chứng đúng hay sai. Như vậy diễn đàn trở thành cái chợ à. Thật buồn quá….. Việc đó để cho các cơ quan pháp luật.
    Hic, đợi cơ quan pháp luật chỉ vì hơn trăm triệu đồng thì đúng là không nên, bạn ạ. Nộp hồ sơ khiếu nại phải mất cả nửa năm trời, hơn nữa bọn KBIS này nhiều ô dù lắm. Nói chung hỡi các doanh nghiệp làm việc với bọn KBIS này thì hãy cẩn thận, bọn này cực kì củ khoai. Tôi cũng đã từng làm việc với bọn này, cực kì chầy bửa, ngu dốt.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@Bạn Gaufres, Công ty bạn cũng bị bọn KBIS ấy chầy bửa như vậy à, hóa ra bọn này dùng cùng một chiêu bài để bắt nạt ăn quỵt tài sản của doanh nghiep nhỉ. Email của tớ là quanglam.thai@yahoo.com, bạn email cho tớ SĐT để làm quen nhé.
    @noithathoaphat99: Bạn có phải là người của KBIS gài vào để trả lời diễn đàn này không, vì các bài của tớ đâu có từ nào nhắc đến từ "Thiết Bị Mạng" cơ chứ. Bạn về nói với Mẹ Liên Hương của Bạn là sống phải có đạo đức, có nợ thì phải trả, chứ hành hạ doanh nghiệp vừa vừa thôi, Công ty tôi cung cấp cho các bạn không thiếu một loại giấy tờ gì cả nhé, CO, CQ, Biên bản Nghiệm Thu, Bảo Hành...Các bạn cần giấy tờ gì chúng tôi đều cho giấy tờ đây. Hàng hóa thì chúng tôi cung cấp loại tốt nhất, chạy một năm rồi mà không hỏng hóc gì vì chúng tôi toàn là kỹ sư giỏi cả mà làm ăn bao giờ cũng đưa chữ tín lên hàng đầu. Chúng tôi thi công hàng mấy chục công trình rồi nhưng thât không chỗ nào bẩn tính như KBIS này. Giá cả thì theo báo giá hết rồi, và được gửi trước khi thi công, nếu chê đắt thì sao không bảo trước. Đến lúc thanh toán lại lên Vatgia để check là sao, đó là giá cũ, mà hầu hết là chưa yết giá +Vat, mà bọn Vatgia yết vậy nhưng chắc gì đã có hàng, chắc gì đã là hàng tốt. Mà giá đấy đâu có tính công thi công thiết kế chứ. KBIS mà không thanh toán cho chúng tôi thì không có mặt mũi nào mà tồn tại nữa đâu.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi đến: Trường phổ thông Quốc tế Kinh Bắc
    “Một trí lực tốt” ư? - “Một tâm hồn tươi sáng” à? Hay tất cả chỉ là lừa dối? Trong một tập thể có ý đồ ăn quỵt tài sản của doanh nghiệp?
    Trường học là nơi trồng người, nhưng với những con người mà không biết tôn trọng hợp đồng đã ký thì có còn tiếp tục sứ mệnh đó được không?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình là một phụ huynh nhưng khi đọc những dòng này thấy bức xúc về trường thì ít mà búc xúc vê những lời lẽ của bạn quanglamthai hay gì gì đó thì nhiều. Tại sao trên một diễn đàn giáo dục các bạn lại có thể dùng những lời lẽ như vậy để nói nhỉ? Các bạn có nghĩ con cái các bạn sẽ nghĩ gì nếu biết những lời lẽ này nói ra từ miệng bố mẹ chúng không. Hơn nữa đây là nơi để chúng ta tìm trường cho con cái, vì con cái chúng ta chứ đâu phải nơi để các bạn nói xấu nhau. Đấy là tôi chưa nói đến vấn đề câu chuyện bạn nói có bao nhiêu phần là sự thật, những người tham gia nói xấu có phải chỉ là mình bạn dựng nhiều nick????? Hơn nữa, công ty nào giờ cũng có nhiều lĩnh vực kinh doanh, tất nhiên không thể làm tốt tất cả các lĩnh vực được. Nếu tôi chọn trường cho con, tôi chỉ cần quan tâm đến người gần con tôi nhất, là các giáo viên - những người dạy con tôi, ảnh hưởng đến con tôi nhất. Nếu giáo viên ở đó hết lòng vì con tôi, con tôi ngoan, hiểu biết hơn thì ok.
    Vài điều muốn nói với bạn, hãy xem lại mình. Công ty bạn có khi cũng là "mafia" thì mới đến lỗi thế. Càng nói thì càng thiệt thân. Hãy trở về với đúng nghĩa diễn đàn này đi!!!
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3