TIN TÀI TRỢ.

Tâp cho bé có thói quen đánh răng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.39K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 166 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Em hay nghe mọi người than là khó tập cho bé đánh răng nên thấy sợ nên tập cho con từ sớm. Em mua bộ bàn chải của Pigeon bắt đầu từ 6 tháng. Đến nay là bé được 11 tháng có thể tự cầm bàn chải đánh răng (dù không phải đánh thật sự).

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mua cho Sóc dụng cụ đánh răng của Mumybear ,được tráng bạc khử trùng mà vào ngón tay rất tiện.Các tua rất mền có thể dùng đánh cả lưỡi của bé cũng được,giá 70k thôi.Các bé nhỏ wá chưa dùng được bàn chải đầu,nếu dùng sớm wá mình sợ sẽ làm ảnh hưởng đến lợi của bé.Mình có đọc trên báo thấy bảo khi nào bé biết súc miệng nhổ nước như người lớn thì hãy cho bé đánh răng bằng bàn chải,mà lúc đó chọn thuốc đánh răng cho bé cũng phải cẩn thận vì có loại bé nuốt được nhưng vẫn không tốt cho sức khỏe.
    Yêu Sóc Nhất TRên Đời
    Yêu Bố Gấu Thứ Nhì :Rose: :577: :Rose: :577: :Rose: :577: :Rose: :577: :Rose: :577:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 244 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nvthuyan Xem bài viết
    Em hay nghe mọi người than là khó tập cho bé đánh răng nên thấy sợ nên tập cho con từ sớm. Em mua bộ bàn chải của Pigeon bắt đầu từ 6 tháng. Đến nay là bé được 11 tháng có thể tự cầm bàn chải đánh răng (dù không phải đánh thật sự).
    Bé nhà bạn giỏi ghê. Bin nhà mình 10 tháng rồi mà cũng chưa biết cầm bàn chải thế nào. Mẹ dùng khăn mềm để chải răng cho mà cũng không cho cơ. Bạn tập thế nào hay vậy?
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Bé nhà tớ cũng chuyển từ bàn chải xỏ sang bàn chải bth đc 1 tuần rồi. Con thích lắm. Sáng dậy cầm bàn chải biết chỉ tay tìm kem đánh răng. Rồi xong đánh, cọ cọ, thực chất là nhai nhai. Lúc nào hiền là cho mẹ làm, ko là tự làm :Smiling:
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • 78 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Nho cac me hdan giup. con em da 3 tuoi ma ko biet danh rang ji ca. Chua biet suc mieng. Mua bo ban chai xo ngon ay o sieu thi nao vay. Em o HN
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 938 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Con nhà mình 16 tháng, rất thích đánh răng, ban đầu mua bàn chải bé xíu cho con tự cầm chơi, cứ 1 ngày 2 lần sáng tối thì đánh, lúc đầu là đánh không với nước lọc,sau quen dần chỉ cho một tí kem đánh răng thôi. Bây giờ cứ nhìn thấy bàn chải là cu cậu há miệng ra ngay
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 51 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toom*mi Xem bài viết
    Con nhà mình 16 tháng, rất thích đánh răng, ban đầu mua bàn chải bé xíu cho con tự cầm chơi, cứ 1 ngày 2 lần sáng tối thì đánh, lúc đầu là đánh không với nước lọc,sau quen dần chỉ cho một tí kem đánh răng thôi. Bây giờ cứ nhìn thấy bàn chải là cu cậu há miệng ra ngay
    Mẹ nó ơi không biết tuổi nhỏ của các bé như vậy có nên tập thói quen cho bé ngày 2 lần đánh răng như người lớn không nhỉ?hay chỉ cần ngày một lần thôi.Vì mình nghe nói trẻ nhỏ ngày đánh 2 lần thì sẽ bị hỏng lợi không biết có đúng không
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 654 Bài viết

• 525 Được cảm ơn

Ở Nhật thì mình thấy các bé được đánh răng từ khi răng mọc khoảng 2 cái trở lên kia. Lúc đầu thì ít răng nên chỉ cọ nhẹ 1 -2 cái cho bé quen thôi. Sau này răng mọc nhiều thì đánh kỹ hơn. Khi bé biết súc miệng rồi thì mới bắt đầu dùng kem đánh răng.
    Mỗi ngày đều duy trì đánh 2 lần để bé có thói quen như vậy. Mình cũng chưa nghe ai nói là đánh răng nhiều sẽ hại nướu cả. Vả lại ban đầu chỉ đánh nhẹ ơi là nhẹ mà :Angel:
    :Rose::Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi, con trai mình 3 tuổi 2 tháng rùi mà đánh răng như hình thức nặng nề nhất với bé. Con trai mình lười lắm, mình làm đủ cách mà vẫn không đi vào quy củ được. Mình cũng không biết phải làm thế nào. Không hề đi vào quy củ tý nào cả.:Sad: Có mẹ nào có cách hay không mách mình với.
    Mình dùng cách tập cho con tự đánh, rồi đánh răng cùng bố mẹ, thay đổi bàn chải mà con ưa thích, khuyến khích, dọa dẫm mà vẫn không ăn thua các mẹ ạ.:Thinking:
    • meRay_Mira Khách
    UI nhà e cũng thích tư đánh răng lắm. Vì kem của bé ngọt ngọt nên sáng nào cũng vào toilette chỉ " mẹ, ngon ngon". Một ngày bé đánh răng 2 lần ( chỉ 1 lần có kem đánh răng)

@ bendoan: em nghĩ chị mua cho bé bàn chải xinh xinh có hình các con vật thì sẽ gây sự thích thú cho bé.
    • meRay_Mira Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi titcon81 Xem bài viết
    Mẹ nó ơi không biết tuổi nhỏ của các bé như vậy có nên tập thói quen cho bé ngày 2 lần đánh răng như người lớn không nhỉ?hay chỉ cần ngày một lần thôi.Vì mình nghe nói trẻ nhỏ ngày đánh 2 lần thì sẽ bị hỏng lợi không biết có đúng không
    Đánh răng ngày 2 lần ko hỏng lợi củ bé đâu chị ( Em đã hỏi nha sĩ rồi ạ, nên chị có thể hoàn toàn yên tâm), nhưng chỉ dùng KDR 1 lần thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 438 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Các mẹ ơi KĐRăng thì nên mua loại gì cho con ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 80 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nvthuyan Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, 6 tháng đã dùng được bàn chải à mẹ nó?
    Con mình 8 tháng - 4 răng, mình vẫn dùng cái gạc tưa lưỡi để đánh răng cho con. Nhưng mà khó lắm. Bé cứ kiên quyết ngậm chặt miệng không cho mẹ đánh. Các mẹ có kinh nghiệm gì để dụ bé đánh răng không?
    Ăn trái ba lần mới biết trái ngon
    Con có lớn khôn mới hay lòng mẹ.
    • meRay_Mira Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Songu Xem bài viết
    Các mẹ ơi KĐRăng thì nên mua loại gì cho con ạ?
    chị mua kdr theo độ tuổi cho bé. Chỗ e thì có từ 0-3 tuổi ( các bé nuốt vào cũng ko sao)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 166 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cac chi oi! 6 thang co loai ban chai dac biet danh cho be. No khong giong nhu ban chai cua minh danh dau. Neu tien cac chi cu xem tren mang cua pigeon do. Luc dau chi cho be gam de be quen. Be chi day qua day lai thoi ha. nhung be nha e thich tu lam. danh mot chut lai lay ra cham cham voi nuoc cho sach ban chai.
    • 7,080 Bài viết

• 1,762 Được cảm ơn

Các mẹ giỏi quá, tập cho con oánh răng được chứ em chả làm được. Con em đi học thì có thói quen đánh răng thôi. Còn cầm bàn chải đánh thấy không pro cho lắm. Được cái bé hay nhắc "mẹ ơi đánh răng cho con đi" khi ăn xong và khi đi ngủ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 166 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Con nho em thay cung khong can kem danh rang. Duoi 1 tuoi chi can danh voi nuoc am hoac voi nuoc muoi natri cloỉd la duoc.

O My co mot so loai kem danh rang nuot duoc. Hang uy tin thi co Gerber.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 166 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

http://www.amazon.com/PIGEON-Baby-Tr...6098865&sr=1-6

Day la web co hinh ban chai training cho be.
    • 419 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi toom*mi Xem bài viết
    chả bù cho con nhà mình. Mới mua bàn chải về thì hí hửng đánh được 2 ngày rồi đến lần thứ 3 thì cậu cho vào cọ ngón chân, ngón tay, nghịch chán thì bảo mẹ đánh răng cho chị Vy (chị Vy con nhà anh trai mới 8 tháng). Pó tay, mà con nhà mình sang tháng là tròn 2 tuổi rồi đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,465 Bài viết

• 731 Được cảm ơn

Bé 29 tháng dùng bàn chải máy có được ko các mẹ? nên dùng loại nào ahf?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2