Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tài liệu dạy trẻ chậm nói của Trung tâm Giáo dục hòa nhập Trẻ Em

• 7 Lượt chia sẻ
  • 39K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chị mình mới cho 1 cháu 22 tháng tuổi, chậm nói đi khám ở Trung tâm Giáo dục hòa nhập Trẻ Em (giá 300K). Và được mua tài liệu hướng dẫn dạy trẻ của trung tâm khá hay về phương pháp dạy cho trẻ nhỏ chơi, phát âm, nói (giá 500K).
    Mình chuyển sang PDF để những ai có con nhỏ còn chậm nói tham khảo thêm.
    Have a nice day!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 700 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

trung tâm này của cô Phượng ở Yên Lạc phải ko bạn
    Mong bình yên và hạnh phúc đến với con giai yêu của mẹ, đến với gia đình nhỏ của mình và đến với mọi người xung quanh mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 503 Bài viết

• 3,835 Được cảm ơn

Cô Phượng ngày trước cũng học chương trình Bé yêu bé giỏi của Lê Thị Phương Nga (tác giả cuốn Đưa con trở lại thiên đường), nhưng cô ấy học xong 5 ngày lý thuyết thôi, đến lúc thực hành thì cô ấy bỏ luôn, vì theo dạy tại những gia đình theo chương trình Bé yêu bé giỏi như bọn mình thì mất rất nhiều thời gian, công sức, mà thu nhập lại ko bằng đi dạy riêng, bù lại, bọn mình học được rất nhiều điều khi dạy thực tế và được tư vấn, kèm cặp (hồi đó mình còn là sinh viên - 2005). Phần chủ top scan là giáo trình ko hoàn chỉnh, các mẹ cần nghiên cứu kỹ trước khi áp dụng nhé, đối với từng bài tập đều có lưu ý và chống chỉ định nữa, ví dụ như thở mặt nạ ko dùng khi bé bị bệnh về đường hô hấp và tuyệt đối ko dùng cho các bé có vấn đề về tim...Nhiều bài nếu ko hiểu rõ mà áp dụng, và áp dụng ko đúng cách, ko đúng liều lượng sẽ gây nguy hiểm cho bé!
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hay quá! Em sẽ thử dạy con theo pp này. Cảm ơn chị nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,222 Bài viết

• 2,409 Được cảm ơn

Cám ơn chủ top nhiều, mình sẽ thử áp dụng phương pháp này để dạy con tập nói, bé nhà mình lười nói lắm
    ZChvObfzp7

m5uLRSem5uLp7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 126 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daugau15 Xem bài viết
    trung tâm này của cô Phượng ở Yên Lạc phải ko bạn
    Đúng rồi. Các bài tập trên ( thở mặt nạ, tập đai...) xuất phát từ viện nghiên cứu tiềm năng con người MỸ. Cô P học ở chị Phương Nga cả lý thuyết lẫn thực hành nhưng cơ bản là từ gia đình bạn Q.Anh đang có con học trự tiếp ở VIện đó nên có nhiều phương pháp hay lắm. Còn phần trò chơi thì dạy theo RDI sẽ khắc phục khoản giao tiếp cũng như kích thích trẻ nói
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 126 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mePPMM Xem bài viết
    Cô Phượng ngày trước cũng học chương trình Bé yêu bé giỏi của Lê Thị Phương Nga (tác giả cuốn Đưa con trở lại thiên đường), nhưng cô ấy học xong 5 ngày lý thuyết thôi, đến lúc thực hành thì cô ấy bỏ luôn, vì theo dạy tại những gia đình theo chương trình Bé yêu bé giỏi như bọn mình thì mất rất nhiều thời gian, công sức, mà thu nhập lại ko bằng đi dạy riêng, bù lại, bọn mình học được rất nhiều điều khi dạy thực tế và được tư vấn, kèm cặp (hồi đó mình còn là sinh viên - 2005). Phần chủ top scan là giáo trình ko hoàn chỉnh, các mẹ cần nghiên cứu kỹ trước khi áp dụng nhé, đối với từng bài tập đều có lưu ý và chống chỉ định nữa, ví dụ như thở mặt nạ ko dùng khi bé bị bệnh về đường hô hấp và tuyệt đối ko dùng cho các bé có vấn đề về tim...Nhiều bài nếu ko hiểu rõ mà áp dụng, và áp dụng ko đúng cách, ko đúng liều lượng sẽ gây nguy hiểm cho bé!
    Tài liệu trên chỉ có 1 phần nhỏ là của chị PNga hay nói khác đi là của viện nghiên cứu tiềm năng con người Mỹ còn toàn bộ phần tập nói, trò chơi... là hướng khác. Nhà mình phải nộp 25 triệu học lý thuyết ko kể tiền thuê để chĩnh kỹ thuật về sau của phương pháp này. Do mình ko làm chủ được hướng đi cho con nên mình có mời CP đi cùng để về kết hợp các phương pháp khác. Thực ra nếu chỉ sử dụng ABA sẽ hạn chế giao tiếp và sau đó CP và gĐ mình kết hợp thêm RDI nữa nên khắc phục được khoản giao tiếp. Bây h mình đang sử dụng RDI là chính
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 42 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khunglongdethuong Xem bài viết
    Hay quá! Em sẽ thử dạy con theo pp này. Cảm ơn chị nhé!
    Trộm vía bé nhà mình áp dụng có hiệu quả ghê . cháu bắt đầu biết nói được 10 từ đơn rồi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao mình ko download dc nhi
    • 306 Bài viết

• 520 Được cảm ơn

Có bạn nào có tài Liêu upload lại đc k ah.
    Mình cũng muốn xin tài Liêu hoặc giáo án chữa ngọng thì càng tốt.
    Mình cảm ơn nhiều
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình không chép về được phải làm Sao?
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 650 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn cho mình với:

Bé trai nhà mình 20 tháng mà vẫn chỉ "mạ mạ" "mệ mệ" thôi, chẳng chịu nói gì. Hôm qua mình cho con đi khám thì con được kết luận là chậm phát triển ngôn ngữ. Tức là trí tuệ bình thường, nghe hiểu tốt, nhận thức tốt, cấu trúc cơ quan phát âm bình thường nhưng chậm nói/phát âm. Hướng can thiệp là đưa tới các trung tâm giáo dục đặc biệt để học ngày 1h để kích thích nói.

Nhà mình ở khu Tôn Thất Tùng nên muốn tìm 1 cơ sở gần gần đấy, hoặc các mẹ có biết giáo viên nào có thể đến nhà dạy thì cho mình biết với! Thanks các mẹ!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 503 Bài viết

• 3,835 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trasuanong Xem bài viết
    Các mẹ tư vấn cho mình với:

Bé trai nhà mình 20 tháng mà vẫn chỉ "mạ mạ" "mệ mệ" thôi, chẳng chịu nói gì. Hôm qua mình cho con đi khám thì con được kết luận là chậm phát triển ngôn ngữ. Tức là trí tuệ bình thường, nghe hiểu tốt, nhận thức tốt, cấu trúc cơ quan phát âm bình thường nhưng chậm nói/phát âm. Hướng can thiệp là đưa tới các trung tâm giáo dục đặc biệt để học ngày 1h để kích thích nói.

Nhà mình ở khu Tôn Thất Tùng nên muốn tìm 1 cơ sở gần gần đấy, hoặc các mẹ có biết giáo viên nào có thể đến nhà dạy thì cho mình biết với! Thanks các mẹ!
    Bạn tham khảo tài liệu dạy bé ở link dưới chữ ký của mình nhé, mình có bạn mở TT ở Thái Hà, gần chỗ bạn đấy. Bạn tìm hiểu thêm xem, địa chỉ Trung tâm Tuệ Tâm số 89 dãy 3 ngõ 98 Thái Hà. Cô Phương 0912201056
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao file bị delete rùi. Có ai còn thì up lại dc ko. Mình cảm ơn nhiều!
    Mẹ yêu Sony nhất trên đời! ^_*
    • 36 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

các mẹ ơi con nhà mình cũng chậm nói, có đi khám bsi ở bệnh viện Nhi bsi nói là phải cho đi học ngay và bắt mua 1 bộ sách dạy nói gì đó nhg mình chưa mua, mình đã cho con mình đi học rồi, 24 tháng mà vẫn chỉ nói đc mấy từ "mệ, mạ, mây, pà..", mẹ nào có tìa liệu up lại cho mình tham khảo với.. cám ơn các mẹ nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con mình 26m, chỉ nói được vài từ tiếng Việt nhưng bé đọc được hết bảng chũ cái, đọc được đến số 100, các hình tròn, vuông, oval, chữ nhật...các màu sắc, các loại quả bằng tiếng Anh. Mình lo quá, không biết biểu hiện của bé là như thế nào đây. Có phải hiện tượng chậm nói không nữa.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác cho em xin đường dẫn tải tài liệu mới đi, đường dẫn các bác cho bị hỏng hết rồi.xin cảm ơn
    • 7 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

tài liệu hữu ích quá, cháu nhà e 32 tuổi mà bị chậm nói, mong là sẽ giúp ích nhìu cho cháu hơn ^^, cám ơn c nhìu

Mà c ơi, link die rùi >.<
    • 219 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Link die rùi, mẹ nào có upload lại giúp. Thanks các mẹ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Roosevelt Xem bài viết
    Chị mình mới cho 1 cháu 22 tháng tuổi, chậm nói đi khám ở Trung tâm Giáo dục hòa nhập Trẻ Em (giá 300K). Và được mua tài liệu hướng dẫn dạy trẻ của trung tâm khá hay về phương pháp dạy cho trẻ nhỏ chơi, phát âm, nói (giá 500K). Mình chuyển sang PDF để những ai có con nhỏ còn chậm nói tham khảo thêm. Have a nice day!
    chị ơi có thể gửi tài liệu qua mail giùm em được k? con em đã 25 tháng rồi mà mới nói đc mấy từ đơn thôi,hic,ngoài hiệu sách k có bán tài liệu dạy bé chậm nói,cảm ơn chị nhiều nhé
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3