TIN TÀI TRỢ.

Phải làm sao khi bé quá theo mẹ và chị?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.42K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có một đứa em trai 5t,vì có em muộn nên ko chỉ em mà cả ba mẹ của đều rất thương bé.Bé biết mẹ và chị rất cưng nên hay nhõng nhẽo.Dần bé hay ko cho mẹ hay em đi đâu cả.Mỗi lần em đi học tối là bé hay nhõng nhẽo ko cho chị hai đi.
    _Em bé ghét hai,hai cứ đi học tới 9h về em bé ghét hai.Em bé muốn hai 7h về.Không em ko chơi với hai luôn.
    Bé khóc và ném đồ tứ tung.Em la thì bé chạy đi qua bên phòng vi tính ngồi khóc.
    Mẹ bảo bé nói 7h về thì cứ ừ đại đi.Em không muốn phải gạt bé,vì trước giờ mỗi lần em đã hứa gì là em đều thực hiện cả.Nhiều lúc bé nhè thế cả ba mẹ hù đánh thì bé mới cho em đi,nhưng mặt thì ấm ức lắm.Em ko muốn mỗi lần đi đâu đều phải lấy đòn roi ra đe bé.
    Nhiều khi bạn wa nhà hai đứa đi mua đồ,bé cứ níu chân ko cho em đi,bắt em ở nhà chơi với bé.Bạn em bảo em chiều bé wa'.
    Khi mẹ em đi đâu bé cũng đòi theo,mỗi lần đi mua cái gì đó mẹ cũng phải nói nhỏ với em để em trông bé, để mẹ đi mua đồ ko cho bé biết.
    Các chị cho em ý kiến với,em phải làm sao bi giờ ?
    Tình yêu là mật ngọt,gia đình là yêu thương.
    I LOVE YOU,POOH.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,765 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Em mừng quá tìm được chủ đề này coi có áp dụng được gì không, nhưng mà không có ai trả lời. Hôm nay em mạn phép kéo topic này lên. Các mẹ có cao kiến gì chỉ dùm em với nhe.
    Bé nhà em được 5 tháng thôi, ban ngày thì không sao nhưng cứ tối tối thì không chịu ai hết, kể cả ba bé. Em đi xuống nhà để tắm thôi mà bé khóc nức nở, mồ hôi mồ kê đầm đìa. Cách đây 10 ngày em đi đám cưới bạn thân, có bà ngoại và dì cháu trông dùm, từ lúc em mặc đồ, trang điểm là bé đã khóc rồi. Lúc đó em không nghĩ là bé đòi vì nghĩ là bé còn nhỏ quá sao mà biết theo mẹ. Dỗ bé nín một tí thì em đi nhưng lúc về thì nghe nói là bé khóc suốt, mọi người cũng tưởng là bé đòi bế như mọi khi. Nhưng mấy bữa nay thì đúng là bé theo mẹ dã man luôn. Thấy em là bé giơ tay đòi ẵm. Kiểu này chắc chết em rồi, công việc của em hay về trễ, không lẽ ngày nào bé cũng khóc hết nước mắt sao:Crying:. Em phải làm sao đây:Sad:
    • 97 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ ơi em cũng đang cùng cảnh đây ạh.
    Con gái em thì được 7,5 tháng rồi, trước đây cháu ngoan ai cũng bế được. Nhưng 2 tuần gần đây ko có ai chông con nhỏ em cho cháu đi gửi chỗ người quen. Mấy hôm đầu cháu cũng ngoan như ở nhà nhưng 1 tuần nay cháu bắt đầu theo mẹ theo dã man luôn. Mỗi lần em muốn đi đâu đều phải tìm cách cho cháu tập chung chơi cái gì đó rồi có người vào thế chỗ em. Nhưng chỉ 1 lát cháu tìm quanh không thấy mẹ là bò loạn lên đi tìm. Nhìn con vừa bò vừa tìm mẹ vừa khóc mà thương con quá. Vì công việc phải gửi con sớm nhưng nếu con cứ theo mẹ thế này thì khổ thân con quá. Có mẹ nào có cách gì đó giúp trẻ bớt theo mẹ hơn mách em với.
    Cảm ơn nhiều!
    • 718 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

em phải kéo cái top này lên mới được, bé nhà em được 16 tháng rồi, hồi bé con kô bám mẹ lắm nhưng bắt đầu thời gian này con bám mẹ ghê lắm, mẹ đi đâu cũng lẽo đẽo theo, đòi ti suốt ngày! Mệt quá các mẹ ơi, các mẹ có kinh nghiệm vào giúp em với!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin hỏi các mẹ yêu: Có phải thời gian gần đây các mẹ hay mắng, nói to, quát, nạt cháu hoặc dọa phết đít cháu không? Nếu đúng như vậy thì tôi sẽ giúp được. Nếu không phải thì bó tay!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 8 tháng rùi. 2 hôm trước vì bé ko chịu ngủ đêm nên mình có mắng bé. Ko biết có phải do vậy mà bé theo mẹ ko. Cứ thấy mẹ đi là khóc. Trước đây bé toàn chơi một mình thui. Bạn có cách nào chỉ mình với